PC siêu cùi chơi RE4 ---> crazy fan!

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi The2ndjoker, 18/5/07.

1. MrCat

MrCat Youtube Master Race

VGA 6600 là max cấu hình

7300 chắc cũng đạt đc Medium System requirement

chưa kể con PC khá ổn

2Core 2ghz

Dual KingMax Golden 2GB Ram

còn VGA thì .... hi vọng đc lướt đc

2. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Vấn đề là nó có ra cho ông chơi ko? Hay là chờ lại chờ dài cổ như bản Re 4 PC?

3. Ada + Leon

Ada + Leon Fire in the hole!

Đúng rồi. Nói RE5 đi theo con đường DMC4 nhưng cho tới bây giờ DMC4 chưa ra trên PC mà. :-/

4. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Sao lại theo con đường DMC4 được vì DMC4 phát hành trên console->PC còn Re 5 thì Pc->console mà.Còn con 7300 mình nghĩ chơi medium khó lắm có chăng low với độ lag hơi khủng tý thì được(cứ 7900 là ok liền:D).

5. President Devils

Thông tin ở đâu thế bạn?:-/ Chưa bao giờ nghe nói có vụ RE5 trên PC trước:o

6. tuananhsboy019

tuananhsboy019 The Warrior of Light

DMC4 được phát triển đầu tiên cho hệ PC, sau đó từ nền tảng của PC Capcom mới chuyển sang các hệ console khác.

Nguyên văn như sau :
    Link nguồn :
    Mã:
    http://60s.com.vn/index/1065164/14012008.aspx
    Tuy được phát triển đầu tiên cho PC nhưng Capcom lại không phát hành bản DMC4 cho PC đầu tiên mà lại phát hành cho Console trước . Đó là do chiến lược kinh doanh của họ ;)) (cái này bác nào học về môn quản trị doanh nghiệp sẽ hiểu ;)) )

RE5 cũng nốt gót DMC4 , tức là phát triển trên PC trước rồi từ nền tảng bản PC đó chuyển sang console . Nhưng đến khi phát hành thì bản console lại được phát hành trước. Chờ đến khi người ta chơi chán bản trên console rồi thì Capcom sẽ tiến hành thêm thắt một số nội dung mới vào trò chơi để phát hành một bản PC không đụng hàng với các bản Console trước đó . Nhằm kiếm thêm nhiều lợi lộc từ hầu bao của game thủ PC :cool:

7. President Devils

Ok ,bây giờ thì em đã hiểu:D Nói chung là vẫn yên chí là bản trên console sẽ có sớm nhất:x
    p/s:bác tuananh_boys là Silkroad designer ah`? Hay là cái SRO viết tắt của từ khác?::)

8. nhansinh

nhansinh Youtube Master Race

hem phải đâu hôm qua mình đã cài thử và chơi rùi Hướng dẫn sử dũng có ở trên game4v ấy . Máy mình Gf4 ram 512 những lần trước cài vào game 1 màu đen huyền bí :D:D Nhưng khi cài sử dụng = cái phần mềm này chơi ngon ơ . Hình đẹp hem kém gì khi chơi trên máy thằng bạn:x:x Nhưng khi mình định chụp ảnh làm bằng chứng thì hem hiểu sao Ảnh ko bị mất tay hay chân thì Hình cũng trở thành hinh 2D xấu òm . Vì vậy mình chắc chắn Cái hình bên trên ko phải chụp trên vi tính được vì mình đã thử chụp nhìu lần mà đâu có được đâu :-/:-/ . nhưng cái Soft 3D ay quả thật Hỗ trợ đc cho nhưng máy hem chơi dc RE 4 như máy mình ( khi vào game hình đen xì )
    PS nếu dc cài thêm soft GameGain va DX 10 hình sẽ dệp hơn nhìu đó:devil::devil:

9. Boy_Tokyo_Sakai

Boy_Tokyo_Sakai T.E.T.Я.I.S

vì engine Pt 2 trò DMC4 và RE5 là MT Framework,vốn là engine PT game đa nền trên PC nên ko có gì lạ khi thử nghiệm trên PC rồi sang console rồi game nhanh chóng tiếp tục có mặt trên hệ PC

10. not_lucky1988

not_lucky1988 Mr & Ms Pac-Man

Main 865 vga on 96M
    Ai giúp tớ giả lập cái 3DAnalyze để chơi Onimusha 1 không, giật quá k chơi được.

11. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Bsac này lộn topic rồi, bên kia đã nói là onboard dù có cài patch cũng ko hết mà

12. kethuso10

kethuso10 Legend of Zelda

oni 1 ko chơi dc trên onboard đâu ;))
    đó ko phỉa do Card mà là o cấu hình ko đủ sức ;))

13. final_fantasy_X_

final_fantasy_X_ Mega Man

ai bảo thế máy tui card on 128 chơi được oni 1 và 3 đó tuy nhiên chơi oni 1 thí có hiện tương chậm hình và 1 số lỗi đồ họa còn oni 3 thì chạy ngon hơn nhiều

14. _Great_Paladin_

_Great_Paladin_ snake, snake, snaaaake

đang chạy con Duo core 2.2x2, card onboard share lên 256m , ram 1G, ổ cứng 160g chơi Re4 bình thường

15. kimacmilan

kimacmilan Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác cho hỏi Re 4 này chơi bằng card Ati có được ko?mình đang sài dòng 1950 XT về sức mạnh tất nhiên nuốt Game này dễ dàng nhưng theo được biết Game này tương thik Nividia...sợ găp trục trặc,1 điểm nữa muốn hỏi là có patch fix đồ họa version mới ko?Mình từng chơi Game này bên Game Cube so sánh với PC thì bên PC xem ra khó đẹp bằng,chỉ hơn mỗi cái resolution còn mấy hiệu ứng water effect hay chuyện động của cây lá,đổ bóng...thì PC bị thiếu..Nếu bác nào có Patch khắc phục được thì cho mình link nhé.Thank!!

16. _Great_Paladin_

_Great_Paladin_ snake, snake, snaaaake

cứ cài thử rồi chơi, ko xong hãy lo fix với pacth

17. fredy_scott

fredy_scott Youtube Master Race

Cho mình hỏi tí, máy mình có cấu hình là: Pentium 4, 2.13 GHz, Ram 248 Mb.Cardonboard Intel 82845G VGA 64Mb. Có chơi được Resident Evil 4 trên PC với 3D Analyzer được không ạ.Cảm ơn nhiều lắm tại em nhốt về máy tính lắm.

18. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

chơi thì được đấy, có điều sẽ như giật kinh khủng vì ram yếu, tốt nhất là làm thêm con ram nữa, hoặc nâng cấp máy luôn

19. lamnguyenson87

lamnguyenson87 Mr & Ms Pac-Man

tớ đang dùng bản bio 4 sau khi nâng cấp thành bản mod thì khi vào game chơi thì hình của nhân vật + bọn dân làng mất tiêu chỉ còn lại cái bóng và laze của khẩu súng , cảd của tớ onboart 128 và đang dùng analyze , có bạn nào biết cách chỉnh giùm mình ko

20. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

chắc là lỗi khi mod, thử cài lại không mod xem thế nào