PC siêu cùi chơi RE4 ---> crazy fan!

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi The2ndjoker, 18/5/07.

1. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

bạn kia có card 1950 một thời được gọi là Ultimate của làng VGA thấy mà thèm quá,nuốt trôi tất cả các GAME với tất cả các thông số MAX.Còn tớ 1050 nuốt game nào cũng nghẹn lên nghẹn xuống ::(

2. 1st|CyberHero

1st|CyberHero T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

=)) chắc mang ra hàng bị chôm đồ nên card màn hình 8mb =))

3. khuyents

khuyents Youtube Master Race

ngu vãi đái còn la cho lớn.Tao trùm CNTT ở trường đây này còn chưa dám nói như thế
    Sẵn tiện cho hỏi P4 2.2 đã ép lên 2.5 (ko dám ép nữa vì sợ nóng máy),ram 700MB (512+256),card on 64MB dùng 3d ânlyze có chơi được Prince of persia:the sand of time không?

4. kamana

kamana Mr & Ms Pac-Man

chả lẻ cái máy cùi bắp của mình chơi đc RE hả :x

5. [mask]mars

[mask]mars Dragon Quest Lão Làng GVN

Cho xin 500 ảnh là biết ngay chứ gì :|
    máy tui onboard 82945d 224Mb dùng 3d-analyze phát là chơi lượt luôn :x

6. Mark_acthan

Mark_acthan Donkey Kong

Mọi ngừơi xem thử cấu hình máy M như thé này có chơi được không ?? (dùng 3DA) , M hông rành lắm về vụ cấu hình :(

Còn cách chỉnh 3DAthi M tham khảo mấy post trước được , thanks nhiều !!

Oái , ảnh sao bé tý thế này , mọi ngừoi chụi khó click vào files đính kèm nhé .]

Đang chơi dở trên PS2 mà cái đĩa lại hỏng mất , hic, chưa mua được nên tìm cách chơi trên PC vậy . Mọi ngừơi giúp M 1 chút nha !

Các file đính kèm:

7. Mark_acthan

Mark_acthan Donkey Kong

M chơi được rồi , không cần chạy 3da , vẫn gật lắm .

Chỉnh theo mấy cách ở các post trước thì có đỡ hơn nhưng không thể dùng chuột đựơc.

Ai giúp mình chơi bằng chuột mà chỉnh được 3da để bớt giật với vì khi run 3da (chọn Loader.êxe của cái hỗ trợ chuột ) thì nó ko load vào game mà đơ luôn .

Mún chơi = chuột quá, nhưng giật thế này khó chơi lắm !!

làm ơn giúp !

8. vantuoi

vantuoi Youtube Master Race

máy em cau hinh
    ram 2gb
    cpu dual core 1.6
    vga onboard 256mb vậy choi re 4 dc ko

9. thienma852

thienma852 Youtube Master Race

Máy em là:
    P3,1.0GHz - Ram 256MB - Card NVIDIA Vanta/Vantalt,VGA 16MB - DirectX 9.0c -----> chơi được lun nhờ cái 3d-analyzer ấy nhưng mà tại RAM quá cùi nên chơi hơi bị giậtem ra tịm mua thêm một thanh 256MB về nữa chạy êm xuôi lun :-o)
    KO tin thì xin mời thử,em cũng cóa một số điều về 3d-analyzer(mắc công nói em xạo) :
    3d-analyzer là một chương trình giả lập cho CPU yếu để chơi game,và nếu ai pro về giả lập thì cũng biết là giả lập chạy nhờ RAM mạnh hay yếu nên nếu ai mún chơi RE4 thì em khuyên nên xài cái này vì cái này chỉ cần RAM VIP là được chứ khỏi cần cấu hình VIP gì hết.

10. notics

notics Youtube Master Race

mạnh miệng thế , đồng ý nó chạy chủ yếu là ram , nhưng nếu mà 1GH tàn tàn thì ram gánh hết ai mà chịu nổi , ko sợ ngày nào đó đang bắn phá tanh bành thì tự dưng nghe mùi khét , rồi tới cảnh khói nghi ngút bay ra từ "cục cưng " của mình à ?;))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    bỏ 1 triệu ra tu bổ là chắc ok rùi , đồ đạc giờ cũng rẽ hơn trước , 1 dàn may 6 triệu cũng đủ chơi game cỡ RE 4 rùi nhưng có điều chơi ở hight thì nó lag vãi :-w , nhưng bảo đảm ko cháy máy vô lối :D