PC siêu cùi chơi RE4 ---> crazy fan!

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi The2ndjoker, 18/5/07.

1. jiancheng

jiancheng Mario & Luigi

Ok, giờ ra hỏi đi, còn cái nào tui chết liền, loại đó là hãng cũ đã hết từ lâu rồi. =))

2. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Thôi đủ rồi, lock topic được rồi đấy, chủ topic thì biệt tăm ko thấy trách nhiệm
    Các vị lại cãi nhau cái chuyện gì đâu ko.Main có VGA onboard bán tràn lan kia chứ thiếu gì, mấy cái main socket 378 cho Pentium3 mà còn có nữa là.Đúng là múa rìu qua mắt

CÒn cái chương trình kia ko phải là nó tăng dung lượng RAM hay tạo ra 1 VGA ảo gì cả, chỉ đơn giản nó chứa những thuật toán để tránh kiểm tra PixelShader, hoặc lược bỏ nó nếu có thể, tương tự cho các chức năng khác, nói nôm na là giả lập và qua mặt thôi.Cái này ko mang chính xác nghĩa là Ép xung,những thứ mà Card của bạn ko có thì nó sẽ dùng Software để chạy thử, còn nếu ko được thì thôi.Đã từ lâu phiên bản này đã ko còn được phát triển nữa nên nó ko có đất sống
    Và bây giờ STOP được rồi

3. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Thực chất thì soft này đúng như bạn ở trên nói, nó giúp mình loại bỏ 1 số hiệu ứng của trò chơi để máy có thể load được, nhưng chỉ là biện pháp tạm thời và chống cháy bởi khi chọn disable 1 hiệu ứng nào đó tương đương với việc chất lượng hình ảnh game xấu đi rõ rệt
    Còn về việc lock topic thì thôi khỏi cần đâu, để nhiều người ko có điều kiện mua VGA đủ mạnh để chơi vào đây hỏi đáp, vì RE4 là 1 game quá hay, nếu ko được chơi kể cũng hơi phí

4. Judas Priest

Judas Priest Youtube Master Race

I agree...
    Chính xác là dùng CPU để xử lí các chỉ lệnh đồ họa, thay vì dùng GPU của card rời.

@khachphieudu : mấy bài ông viết bên topic re2 và re3 được đấy, ông là ktv à ? hay là programer ?

5. no_love_no_life

no_love_no_life Legend of Zelda

Cái thằng chủ topic này là thằng bốc phét , Em cam đoan 100% vì em cũng gặp thằng này rồi, Làm gì có cái chuyện dùng 3d Anlyzer để chơi cái chuyện này là ko thể có.Mong bác mod lock topic này đi nhìn nó đỡ ngứa mắt

6. :::Art3miss:::

:::Art3miss::: Donkey Kong

xin tra loi ban la hoan toan co the dung 3d Anlyzer de choi RE4 toi da pha dao toi lan thu 2 va may dung card MSI TI4200 chi co dieu la o nhung canh dong thi chay rat giat

7. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

CŨng xin chia vui với cậu.THeo tớ nhớ thì card Geforce Ti4200 nó có PXS rồi,có thể chơi được tất nhiên là ko good rồi, nhưng dù sao vẫn còn đỡ,nới thiệt là nay mà gặp mấy cái Card MX hoặc ATI Radeo dưới 9200 là rồi xong, đời em bye bye với mấy cái Game 3d mà có PXS

Tớ theo Pờ rô gờ ram mơ, có điều hay đi làm thêm lắp ráp máy nên cũng biết chút ít

8. Judas Priest

Chà thế mà tôi đi nát bét cái re4 này bằng cái công cụ "bốc phét" ông nói đấy !
    Đoán máy ông RAM256 CPU 1.7-1.8 Main 845. Vấn đề có thể giải quyết bằng phương án "khó giải quyết" là nâng RAM è è !
    @khachphieudu : đoán ông học NIIT MasterMind, lập trình hướng mạng.

9. caysi103

caysi103 C O N T R A

Có cách nào dùng thì báo em với !!!!!!!!!!!!!!!!!

10. Arvyl

Arvyl Mr & Ms Pac-Man

Thế mình hỏi card onboard Intel 965DG Chipset Family share 128MB chạy RE4 có được không nhỉ? Mà theo như mấy người bán link kiện nói, thì đó là card tích hợp, vậy có sự khác nhau như thế nào giữa Card Onboard với Card tích hợp nhỉ?

11. Judas Priest

Máy tôi 915 thôi mà cũng chơi vô tư nè ông bạn ( 512 RAM )
    Đương nhiên máy ông chơi thì còn hơn máy tôi nữa chứ lị ! Dùng cái 3D Analyzer kia mà chơi nhé.
    2 nghệ danh của một nghệ sĩ.
    2 cái đó là một thôi ông bạn à !

12. Arvyl

Arvyl Mr & Ms Pac-Man

Chà, vậy à? Thế thì phải về thử gấp thôi. Khoái lắm roài.

13. no_love_no_life

thật chứ cái 3d đó 100% à ko dc ! Thằng bạn tôi cpu 2.66 ram 512 còn vga on thử giả lập =)) dont send liên tọi .
    Còn cái vụ Ti á cái đó chơi dc RE4 vì shader là 1.4 chẳng việc gì phải giả lập này nọ gì cả, với lại Re cũng chấp chận chứ còn onboard mà giả lập là ko thể dc
    Tôi nhó mấy cái trang ở trên bác còn nói là chơi hơi giật---> lại 1 điều bốc phét bởi vì nếu giả lập thành công chắc chắn bị lỗi Texture(gì gì đó) nên có vào thì màn hình đen kịt làm sao mà chơi dc!! Nếu bác nói giả lập MX4000 tôi còn tạm thời tin chứ giả lập on thì ko thể nào (ko tin kiếm POP 1 giả lập xem thử onboard xem =)) )

14. :::Art3miss:::

:::Art3miss::: Donkey Kong

Xin cam on y kien cua ban no_love_no_life. Nhung khi toi khong dung trinh gia lap cho card TI4200 thi xay ra hien tuong vao game la man hinh den ngom nhu nhung truong hop khac con khi dung trinh gia lap thi lai chay dc vay co phai card toi dung yeu hon card TI khac dung khong mong ban chi bao giup

15. no_love_no_life

ho ho bạn cứ up ảnh lên xem nào "trăm (bốc phét )không bằng một thấy" bạn cứ up lên! Nếu đúng thì mình xin lỗi là mình nhầm thôi :))

16. Judas Priest

Y chang tui thôi
    Cái này đã nhiều người gặp rồi, dù ko dùng 3D Analyzer + Onboard vẫn bị đấy thôi !
    Xin hỏi nếu bốc phét về chuyện đó thì người ta được lợi gì ? ( trong đó có tui )
    Onimusha 1&3, DMC...tui chơi đó thôi.
    Cái này phải nói thật là hơi rắc rối. Nếu muốn ông tin thực sự, thì tốt nhất là post 1 đoạn clip mô tả ---> nhìn là đủ ! Còn nếu dùng cách chụp hình thì biết đâu ông cho rằng đó là ghép ---> tui thua !
    Để tôi nói nhá : vì 3D Analyzer dùng CPU để xử lí chỉ lệnh ( instructions ) đồ họa thay cho GPU nên nó phải "gánh" nặng hơn rất nhiều---> trừ khi là con CPU khủng, nếu không thì khó mà dùng thêm 1 soft thu hình lắm, nên ko post clip lên được.
    Nếu ông muốn, tui cũng vui vẻ đưa lên vài hình thôi ( nhấn Print Screen vài lần thôi có gì đâu ) nhưng nói trước ko tin thì thôi đừng có đến lúc đó bảo tôi lồng ghép ảnh nhá.
    Btw : xem lại cách nói chuyện đi nhá, thế giới ảo cũng phải có chút tôn trọng chứ !

17. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Do ông tương đối hơi hiền quá đấy chứ, gặp tui mà nói móc tui kiểu tới đó là tui chơi tới bến.
    Tui xin khẳng định là chơi được, tui chơi được vài Game rồi chứ ko riêng gì cái RE 4 này đâu, biết chỉnh 3D Analyze là cả 1 nghệ thuật chứ ko phải cứ chạy nó là xong đâu.
    Gặp dạng tức gà thế này ông cứ để cho nó khỏi chơi luôn,nó làm như là nó vừa bỏ tiền ra mua hướng dẫn mà về làm ko được ko bằng.Diễn đàn chứ ko phải cái chợ
    Ăn nói cho lịch sự 1 chút

18. Arvyl

Arvyl Mr & Ms Pac-Man

Ôi xời, trách chi những người nói không biết suy nghĩ í mí bạn ! :D Chả có chiện tự dưng có người mún dựng chiện để rùi post lên cách làm của mình để chơi được game cả. Người ta đã nói ra, và có nhìu người khẳng định, vậy là ổn rùi. Còn nếu có ai không test được, thì đó là do vấn đề của người đó, chứ sao mà lại áp suy nghĩ và khiêu khích, bắt bẻ người ta. Mình không biết là có Test được không, nhưng cũng cảm ơn những bạn đã chia sẻ kinh nghiệm để cho mình và những bạn khác có thể học hỏi và áp dụng để chơi game :D

19. Judas Priest

Tui mà hiền á ? hổng dám à.
    Ờ, hổm rày có thằng bạn cho muợn SH4 chơi, tui cũng xài nó để chơi chứ nó cứ đòi Vertex/Pixel Shader thì tiền đâu mua card ? Mà với dân gamer "cày là chính" như tui thì cần gì hình ảnh đẹp, cứ có súng đạn máu me là tui...làm láng !
    Vậy thì quá ác !
    ông là 1 nghệ sĩ trứ danh chuyên...lái tàu ngầm hề hề !

20. no_love_no_life

To Khachphieudu
    Ghê quá dân "gấu" :))
    Nếu chỉnh dc thì cứ up mấy cái ảnh lên ( chỉnh 3d này , ảnh nhiều game ông chơi nữa ;)) , ảnh cấu hình máy ông này ) nói có sách mách có chứng đừng nói người ta là gà , chả biét ai gà đâu nhé !
    Tính mình nói thẳng nói thật , ăn nói bốp chát ko biết ĂN GIAN NÓI DỐI có gì thì bạn bỏ qua !!!
    To Avryl
    Nếu mình ko biết suy nghĩ thì đã ko nói làm gì phải không với lại có nhiều người có cùng khẳng định thì cứ post ảnh lên chứ nói mồm xuông thế này ai mà chả nói dc!!!
    Mình nghĩ là bạn spam ( Nếu ko phải thì bỏ qua cho )
    To Judas Priest
    Nếu chỉ chụp ảnh dễ dàng như vậy thì tại sao ko làm chứ cứ để cãi nhau thế này tôi ko thích , với lại ông nói ông sợ chụp lên tôi bảo ông ghép thế thì còn nói chuyện gì đúng ko? Cứ chụp vài cái đi ( 1cais dùng 3D , 3 cái chơi game , 2 cái cấu hình máy ) chỉ có vậy thôi!
    TO ALL
    Nếu đúng thì mình xin lỗi các bạn bởi thằng con trai ko bao h mở mồm ra xin lỗi những thằng con trai khác vì lòng tự ái của con trai rất cao