PC siêu cùi chơi RE4 ---> crazy fan!

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi The2ndjoker, 18/5/07.

1. :::Art3miss:::

:::Art3miss::: Donkey Kong

thoi dung cai nhau nua , chung ta up 1 so kinh nghiem cua minh len la du roi , nhung nguoi chua choi dc ho se tham khao va se giai quyet dc thoi ,topic nay nen dung lai o day
    tai but : ban nao da vuot qua kho khan "choi duoc " cua RE 4 thi moi qua box MOD de cung thao luan ve cach "choi dep"

2. Judas Priest

Judas Priest Youtube Master Race

Mình trở thành spamer bao giờ vậy chời ?
    Ok để tui về chụp hình đưa lên cho nhá, hẹn mai !

3. no_love_no_life

no_love_no_life Legend of Zelda

Ờ tôi phải công nhận mấy cái vụ cãi nhau mà vẫn làm cho cái topic này đứng vững khá thiệt há , tôi cứ tưởng thảo luận vớ vẩn bt rồi lock nhưng mà topic này vẫn trụ hạng khá thiệt =)) =))

4. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Đây cấu hình máy của tui đây
    CPU 3Ghz socket 478,VGA ATI Radeon 7000 64MB,RAM 512,Main 865,máy này thuộc loại chuối
    Nhưng cũng ráng up 1 cái hình xong rồi tui đi luôn,không muốn tranh cãi nữa,cứ để nó tức gà chơi

Còn hình 3dAnalyze để hướng dẫn à,nằm mơ đi cưng,tui hoạt động nhiều box chuyên share và Guide,chưa có thèng nào làm mình tức như thằng này

5. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

anh em chia sẻ và giúp đỡ lẫn nhau, làm j mà tỏ ra cay cú vậy bạn

6. 南方电视台

南方电视台 T.E.T.Я.I.S

mấy bạn ơi cái này dành cho card intel 82845 onboard 64 chứ ??? Nếu dc thì hay wa' đang thix game này thấy mồ lun

7. no_love_no_life

Nếu up mỗi cái ảnh thì tôi cũng có thể up dc đấy =))
    Chả có gì phải tức (nghĩa bực tức) nếu tức cười thì đúng là vậy rồi! =))
    Thầy bói bảo tôi là "nếu đi cãi nhau với 1 thằng bẽn thọn thì cứ cười vào mặt nó đảm bảo lần sau nó sẽ ko dám bảo mình là gà"=)) =))

8. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Các bác đừng cãi nhau nữa, lock topic đó, tôi ko cần biết bài hướng dẫn vì máy tôi chơi được rồi, chỉ vào để xem bài viết của những fan cuồng nhiệt RE khi chơi được RE4 với máy có cấu hình khiêm tốn thế nào, tưởng các bác sẽ chia sẻ ai ngờ cãi lộn

9. Blackfriday

Blackfriday Youtube Master Race

Judas đây, vì nick kia ko đủ 50 bài nên ko attach được.
    Đây tôi đưa hình lên nè, mấy người châm chích cãi cọ nhau ồn ào quá trời X(
    khachphieudu: ông đưa có mỗi cái hình lên thì nói thật tui tui cũng ko tin nổi nữa là người ta:D :hug:
    Còn cái ông nâu lớp nâu lai kia nữa, tôi với ông đến đây là chấm dứt ko yêu đương gì nữa nhá, chán ông lắm rồi X(

Các file đính kèm:

10. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

hix hix 0_o
    Lock topic đươc chưa nhỉ hay là muốn cãi tiếp
    Mừ sao ông anh khôn thế, chụp mấy tấm hình Game mừ lại che đi cái hình chỉnh giả lập 3Danalyze thì nâu lớp nâu lai làm sao coi cọp được ^^ ( Mói học cách nói đía từ bà xã :D )

Cái VGA Onboard nó lợi hại lắm,tất nhiên nó ko mạnh và ko có những công nghệ như PS nhưng được cái là có độ tương thích rất cao vì nó ko có GPU đặc trưng.Lấy ví dụ như Game FF8 ( thời còn Dirext 6) chỉ chơi ngon trên các Card đời cũ như ATI 7000 hoặc Nvidia Riva TNT trở xuống thôi,chứ còn Card mà mạnh hơn để vào chơi là bị răng cưa ngay,còn ONboard thì vô tư,onboard main đời mới nhất là chip P35 chơi còn được nữa là
    Cái onboard là cái dễ hook mà cũng compatiblity tốt,cũng là cái mà người ta dùng dạy học,có ai dám lấy Nvidia hoặc ATI ra dạy ( dập phù mỏ vì bản quyền giờ :D)

11. no_love_no_life

Ồ hay thật mình xin lỗi bạn nhá vì mình từ trước tới nay ko tin tưởng chương trình này lắm nên ko biết bạn thông cảm nha !!!
    ( Có "những" người mình thấy xin lỗi dc còn có "người" mình cảm thấy ko phải xin lỗi hì hì )
    To Judas again!!!
    Sorry bạn rất nhiều về những lần trước rất nhiều, ko phải mình muốn moi hình 3D ..... gì đó để xem biết cách làm đâu vì mình ko dùng Radeon7000 gì gì đó để chơi, vid cùi và chuối như thế thì mình ko dùng còn hơn nhưng 1 lần nữa xin lỗi bạn nhé!

12. Judas Priest

Down về, cách sử dụng cho trường hợp ông là đánh dấu vào ô "Skip PixelShader version 2.0" và tất cả các mục bắt đầu bằng "emulate"
    Thử xem !

13. Judas Priest

Đây nè cách chỉnh như vầy tôi đã test với các cấu hình của các máy khác nhau như sau :
    Cấu hình 1:
    - CPU 1,8Ghz + 256 DDRAM
    - Main 845 : onboard max 32m
    - Kết quả: vào game tốt nhưng rất khó chơi vì...giật kinh
    Cấu hình 2:
    - CPU 2.66Ghz + 512 Ram Dual Channel
    - Main 915 : onboard max 128m
    - Kết quả: ko cần nói vì đây là máy của tôi mà
    Cấu hình "quái nhất"
    - CPU dòng PIII Celeron Tualatin 1.13Ghz
    - 384MB ----------- SDRAM ------- SDRAM nhá !!!!
    - VGA rời Nvidia GeForce4 MX 400 ( dòng này re4 ko chịu đó )
    - Main : đương nhiên là dòng Solano với bọ chipset i815
    - Kết quả đáng ngạc nhiên : tuy có chậm ( ít giật hơn cấu hình 2 ) nhưng game chạy mượt ( tức là ko giật lắm nhưng chạy rờ rờ giống phim quay chậm í )
    Đấy tôi đã bỏ nguyên buổi sáng + ly cafe để test đây ai thưởng gì thì gửi bưu điện cho tôi chai rượu nếp mới nhá ( i am bợm )
    Kính thưa bà con và đây là config

14. O-ZoneGiang

O-ZoneGiang Youtube Master Race

Mình có đĩa RE4 nhưng ko có DC Key bạn nào có không cho mình với Mình là lính mới chơi RE mà! Mong được mọi người giúp đỡ bản của mình là 1.0.0 thì phải hay ai có ko bán lại cho mình đĩa nhé DVD thì tốt. Thx

15. Judas Priest

Bạn xài DVD hay là 5 đĩa CD ?
    Nếu bạn cài bằng 5CD thì ko cần số key đâu, còn nếu ko chơi được là do cấu hình máy bạn không phù hợp đấy.
    Nếu bạn cài bằng DVD thì khi chơi phải cho đĩa vào, hoặc lên gamecopyworld down cái file có tên là RE4NoDVDfixed ấy.

16. thanhbinhonline

thanhbinhonline Mr & Ms Pac-Man

giúp em mới em chỉnh đúng hình như trang 1 song nõ hiện nen chữ này là thế nào
    error while injecting dll into target process

17. thanhbinhonline

thanhbinhonline Mr & Ms Pac-Man

giúp mình tý đi các bạn mình đang cần chơi mà máy nhà lởm quá

18. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

cái hình mà bạn khachphieudu đưa lên tôi chắc chắn 100/1000 là cái hình ở trong bìa đĩa RE 4 bản PS2, chứ tôi nghĩ máy của bạn mà cho ra được hình đẹp như thế thì tôi xin bái phục bạn đó, vì ngay cái thằng RE 4, bản 1.0 nó không có chức năng Pixel Shader (đổ bóng điểm), nên bạn không thể thấy được hiệu ứng nước, đèn, khu vực giới hạn của ánh sáng đèn tỏa ra, bóng tối không thể hiện được, tóm lại bản này không phân biệt tối sáng, nhưng nếu bạn tải về bản crack 1.1 của game, hình ảnh có ngay pixel Shader nghĩa là nó có đèn, giới hạn ánh đèn, đi cảnh đầu trong làng ánh nắng chiều tỏa ra rất đẹp. Không còn cái màu tái tái cho đến hết game như 1.0. Máy bạn cho dù là 3GHz, cái CPU là vô dụng thôi, chip card mới quan trọng, radeon 7000 mà đòi chơi bản Crack sao? Nó có Pixel Shader đâu mà đòi chơi bản 1.1 mà có hình đẹp vậy, nếu bạn đã chơi bản crack 1.1 sao tôi thấy bạn hỏi trong topic "cách cài đặt" đại ý là "sao mình tải bản update 1.1 mà nó không chịu", chứng tỏ rằng hồi giờ bạn chưa nâng cấp lên lần nào nên không biết, game thực ra phát hành cho nhiều thị trường, bản bạn tải về đó là nâng cấp cho bản RE của châu âu, còn bản bạn đang xài thì là Bio dành cho thị trường châu á mà sao bạn nâng cấp lên được bằng cái file châu âu 1.1, tới đó thôi tôi đã thấy bạn chẳng có kiến thức gì rồi, mà bạn còn nói ở trong cái topic này những lời thuộc dạng "đại ngôn" không à. Bạn làm như bạn giỏi lắm vậy. Tôi không thích mấy người vậy đâu. Cho dù bạn giỏi cách mấy thì cũng nên biết điều 1 chút, để cho người ta cảm phục bạn chứ. Nếu bạn không có mấy câu nói đó tôi không viết bài này làm gì. Xin nói cho bạn biết nếu bạn không nâng cấp mà chơi bản Crack 1.1 sẽ sửa Pixel Shader nhưng những Texture trong game nó không sửa được thành ra hình ở xa nó hơi xấu, vậy bạn biết texture là cái gì không? thấy bạn chụp hình cây cối ở xa đẹp quá trời luôn, còn hơn bản game cube nữa nên tôi nói vậy. Và bạn đừng nói là bạn chơi 3D Analyze với Ati RD 7000 nhé, nói bạn đừng buồn, card của bạn bây giờ chẳng chơi được cái gì cả. còn thua onboard cho dòng main gần đây.

Sẵn đây cũng xin nói cho những bạn chơi card onboard, vì mainboard giờ tích hợp card đồ họa onboard rất mạnh, nên bạn có thế chơi được, dòng 915,925 có GMA900, dòng 945,955 có dòng GMA950, dòng 946 có 946GZ, dòng 965 có GMA 3000, các card này thật ra rất mạnh không như các bạn nghĩ về nó, nhưng bạn phải có thật nhiều Ram để chia sẻ, chia sẻ tối đa tới 224MB, thực ra số ram này cũng không có ý nghĩa lắm khi card đồ họa đã đủ đáp ứng trò chơi, nhưng vì nó chia sẻ ram hệ thống nên bạn cần thật nhiều ram, có ram nhiều rất lợi 2GB càng tốt, nhiêu đó là đủ, để cho game nó load cho nhanh, không mất thời gian xóa dữ liệu cũ và nhập dữ liệu mới. các dòng card mà mình nói trên nó có Pixel Shader 2.0 lận, cũng rất khá đó. Mình dám nói là nó hơn dòng GF4 MX,Ti4200,FX5200... FX5500 đó, nhưng hơn không phải là hơn tất cả, mà nó còn thiếu chức năng Accelerator, nên 1 vài game có thể có vấn đề với nó VD trò Silent Hill, trước đây mình xài card này đó, nhưng sau đó mình chơi SH không được nên nâng cấp card, GF4 MX làm gì có Pixel Shader nên card onboard bạn hơn là cái chắc, như bạn Arvyl nói có 965 là tuyệt vời đó. Ngoài ra card của bạn nó không có chức năng HW T&L (Hardware Transform & lightening) mà để cho CPU bạn giả lập nên CPU của bạn cần mạnh, điều này hơi thừa vì CPU giờ rẻ lắm. Tóm lại 1 câu là bạn có thể chơi được RE 4 với cái card onboard. còn cách chỉnh thì mình đã nói rồi đó nó bị thiếu HW T&L, bạn chỉnh nó là chơi, mình đã Test rồi. Nếu máy bạn có Card khoang từ GF 6600 trở lên là chơi đạt 30 fps/s, mình thử card onboard 10--->18 fps, menu,invent 30fps (800x600), 6200 22-->26 fps, menu, invent 30fps (1024x768), 6800 30fps, invent 30 fps, menu 60 fps (1024x768). Tóm lại dòng main gần đây từ 915 trở về sau là chơi được. Còn 845,865 Onboard thì nó không có Pixel Shader, bạn thử giả lập 3D Analyze xem sao. Chúc các bạn chơi được trò chơi yêu thích của mình.

19. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

đối với main onboard bạn nên hạ độ phân giải xuống, nếu bạn chơi bản 1.1

20. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Hình như vậy mà ông bạn nói là đã đủ hiệu ứng đấy à
    Tui đã nâng cái Card của tui lên ATI Radeon RX1050 hỗ trợ PixelShader2.0 rồi từ lâu rồi, chẳng qua up nhầm cái hình lúc đã nâng Card thôi, trước đó cũng chụp hình trên Mainboard 865 rồi.Chứ ko phải nặng nhẹ gì đâu.Ông bạn tưởng múa rìu qua mắt thợ hả, Card ATI RD7000 của tui hơi bị chiến đấy,ông bạn đem cái chữ Texture ra khoe hả,xin hỏi ông bạn đã biết lập trình DirextX chưa mà dám
    Ai đại ngôn ở đây thì bít liền à
    Tui keo kiệt gì ba cái chuyện hướng dẫn thế này thế kia,lướt sơ qua hết các bài viết của tui ở nhiều Box thử xem chủ yếu toàn là hướng dẫn và gỡ rối ko đấy, chẳng qua tui gai mắt cái thằng khỉ kia nó làm ko được rồi nó chửi bậy kiểu chó cắn càn, cho nên tui vậy đó