PC siêu cùi chơi RE4 ---> crazy fan!

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi The2ndjoker, 18/5/07.

1. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Chính xác! Vì máy của tui 2.4GHz, ram 512Mb và card MH onboard Intel Extreme Graphics vẫn chơi được, nhưng ở những màn có cảnh lửa như ở tòa lâu đài cứu Ashley thì bị giật dữ dội :whew:

2. thanhbinhonline

thanhbinhonline Mr & Ms Pac-Man

ai giúp em đi em khơi lại cái topic này để hỏi chứ có để cho các bắc lại chanh cãi típ đâu chuyện cũ òi thì bỏ qua đi
    lỗi khi làm nó hiện ra chữ này error while injecting dll into target process

3. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

cái đó có thể là bạn chơi trên đĩa DVD mà không chép hẳn cài đặt ra đĩa cứng thì có thể nó báo vậy. Mình không chắc lắm đâu. Nhưng card của bạn là card gì. Nếu là onboard gần đây thì sẽ chơi được, vì nó có đổ bóng điểm 2.0, còn đổ bóng đỉnh thì dùng CPU để mô phỏng, dùng phần mềm để mô phỏng chức năng phân tích ánh sáng (HW T&L). Nên bạn chỉ cần kích vào HW T&L là được, còn Pixel Shader thì không cần giả lập.

@khachphieudu: đáng lẽ tôi cũng không nói bạn đâu, nhưng thấy cách nói của bạn có vẻ làm sao ấy "chỉnh analyze là một nghệ thuật" và còn nhiều nữa, chà, cái này chỉ cần là có niềm tin với nó là chỉnh được, có gì đâu mà bạn nói cứ như là nó khó lắm không bằng, dành cho những người "am hiểu" về phần cứng như bạn chỉnh sao? không kể mấy cái card MX của nVidia hay SE đời cũ của Ati, vì mấy cái card đó không hỗ trợ PS, nếu chỉnh nó thì có thể vẫn chơi được mấy trò nhưng mà giả lập PS thì đương nhiên là không ngon rồi. Bạn nói Ati RD7000 thuộc hàng chiến hả, nghe mà buồn cười, nó chỉ hỗ trợ DX7 mà chỉ có 1 phần, băng thông thấp mà bạn đòi chơi RE 4 với nó bằng 3D A, bạn chơi 1.0 với nó không biết được chưa mà đòi 1.1. Bạn nói là up nhầm bản 1-1 do bạn chơi Ati 1050??? Tôi thấy rõ ràng cái hình đó là bạn down ở trên mạng mà bạn còn cãi bướng nói là bạn chụp ở máy bạn khi chơi X1050??? Cấu hình máy bạn tôi thấy không ổn, nó khập khiễng thế nào ấy? CPU 3GHz, chip 865, không biết là có card on board k? mà đi với cái card cũ có từ năm 2002, giá nó lúc đó khoảng 50USD, bạn xạo vừa vừa chứ. Này bạn, bạn nói là bạn chơi cái card X1050 với RE 4 1.1 hả? vậy cái thắc mắc gà con này là của bạn nào "ngày 29-8-07: Tớ vừa mới download xong bản Patch 1.1 cho RE4, nó ghi là Patch cho phiên bản EU.Đem về nó báo ko được rồi, có lẽ sai phiên bản, lẽ nào ở TPHCM có phiên bản US, mà trên mạng có thấy đâu
    Giúp tớ với". Vậy là tới giờ bạn vẫn chưa chơi được 1.1, trong khi đó bao nhiêu người đã tải về, cái hình bạn đăng hồi 18-6-07 mà bạn nói lúc đó bạn up nhầm bản 1.1 chơi trên X1050 á??? Cho là lúc đó bạn tải Crack đi, thì làm sao mấy cái cảnh xa xa trong hình bạn up nó đẹp thế? Nói chắc bạn chẳng hiểu đâu vì cho tới giờ này chắc bạn cũng chưa nâng cấp được đâu. Còn bạn nói về lập trình DX hả, tôi là người chơi game nên không biết lập trình gì cả, tôi chẳng nói cái gì mà là đại ngôn cả, vậy bạn lập trình DX thì tới giờ bạn có được những sản phẩm nào cho riêng mình rồi, có thể cho tôi biết không? Tôi không biết lập trình, chỉ biết chơi game của người ta lập trình cho thôi. Còn bạn khoe mấy cái box bạn hướng dẫn ấy hả, box nào, bạn ghi rõ ra, tôi có đọc cái bản "save load", bạn viết sai lung tung sao không chỉnh lại, người ta hỏi bạn RE 3 sao không save được bạn không biết lại chửi người ta là bờm. Tôi cũng có viết 1 bài chỉnh save load bạn coi coi bạn sai chỗ nào. Bạn đừng nói tôi copy bài của bạn, tôi không có thói quen đó.

4. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

hình bạn up lên thì ai nói nó có đủ hiệu ứng đâu, RE 4 tôi nghĩ là có hiệu ứng "Blur Motion" làm mịn và hơi mờ hình, che góc cạnh 3D, và sương mù nữa, tôi nói là bạn không có update mà sửa được texture vậy thôi. Vì bạn không có chơi 1.1 nên bạn không biết là đúng. Hình của bạn thì đẹp lắm chỉ tiếc tôi đang có nó ở cái bìa đĩa PS2 nè.

5. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

thanh bình ơi, bạn đừng có chỉnh như trong hình của Nemesis, bạn nên chỉnh từng cái, mấy cái mà Nemesis chỉnh là "force SW T&L" là đúng đấy, nhưng bạn nên chỉnh nó bên Hardware Limits (cap bits)--->emulate HW TnL caps, "force Z-buffer" thì bạn nên tắt đi, cái này không cần thiết chỉ là đệm chiều sâu (trục z) làm giảm tính toán cho card vì card bạn yếu nên không có nó, đừng có chọn "diable lighting", "disable two sided stencil", "force anisotrohic filtering" mấy cái đó card bạn có mà dis với force làm gì, tóm lại bạn nên bỏ hết, nếu bạn chỉnh nhiều như vậy thì làm sao bạn biết cái nào là cần thiết cho bạn. bài viết của mình đã hướng dẫn cho bạn trước đó rồi sao bạn nói là mình lo cãi nhau. Tóm lại là bạn nên chọn 1 cái trước là cái HW T&L trước đã, nếu card bạn không có pixel shader thì chọn mấy cái dis hay force cho nó không muộn đâu. Chúc bạn chơi được.

6. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Hình như ông bạn mới bị lùng bùng đấy
    Sở dĩ cái máy của tui nó lộn xộn linh kiện như vậy là vì tui thường xuyên bỏ tiền ra mua thêm linh kiện,chứ ko phải mua 1 cái máy rồi chết luôn với cái cấu hình đó,main 865 này socket 478 chứ ko phải 775 đâu,AGP8x đấy,và đây là 865G nên có luôn onboard.
    Ở đây nói gọn 1 điều là tui chưa hề được chơi bản 1.1 vì chưa cài được,hình trên là 1.0 là của cái card RX1050 chụp lại,nó nhầm với cái hình lúc chụp với card onboard,có nghĩa là lúc tui chạy onboard tui cũng có chụp 1 cái như vậy nhưng nó đã đâu mất tiêu rồi,khi up lên thì tui ko có để ý cái chuyện hình đó có những hiệu ứng gì.Chỉ đơn giản như thế thôi,nếu ông còn ức thì tui sẽ chạy lại cái onboard chụp lại theo ý muốn của ông cho đã mắt

Còn ở topic hướng dẫn savegame,tại sao tui chửi người ta bờm ư,phiền ông bạn xem lại mấy cái bài ở trên thì rõ,có nhiều người làm ko được,rồi bắt đầu đổ quạu lên chửi xẩy,cứ như là vừa bỏ tiền ra mua hướng dẫn của tui mang về nhưng làm ko được vậy,nói thẳng ra đây là chửi tui,trong khi để viết được bài đó tui hơi bị khổ công Dumb,Hex,Monitor có nghĩa là làm theo tinh thần tự nguyện đóng góp thế mà bị la lối om sòm,ông nghĩ có tức ko.Còn sở dĩ tui ko Edit lại cái hướng dẫn của tui là bởi vì nó vẫn còn chính xác khi chạy trên WinXP SP1,còn nếu ai chạy trên SP2 thì làm ơn đọc thêm mấy cái bài ở sau nữa,ngoài ra tui cũng muốn mọi người biết được cái quá trình làm của tui nên tui mới để dài ra như vậy,và đừng nói là khi ông kia ko biết cách save trên RE3 tui ko biết hướng dẫn nên viết bậy cho xong sai lung tung,ông bạn chưa đủ tư cách nói chuyện đó đâu,ngó xuống phía dưới thử xem coi người đó nói nguyên nhân tại sao ko SAVE được,vì thiếu cái InkRinbon, nghe có buồn cười vãi ko.Trước khi tui chửi lại tui còn hơi bị lịch sự đấy,ông đọc lại cho rõ thì biết,tự nhiên tui nổi nóng à.Ngoài ra tui là người nóng tính chứ ko có ôn hòa như ông,chuyện khác tính người và áp đặt nhau trong từng câu chữ là ko nên,tui và ông ko tranh cãi nữa.

Chỉnh 3dAn là 1 nghệ thuật:Câu nói này là ở đây tui đùa khi Chat,chứ ko phải là có ý xúc xiểm những người ko biết và tự nâng cao mình lên

Ko riêng gì Game này,tui còn hoạt động chính bên Guide Audition Offline,hướng dẫn Battle Multiplayer cho nhiều Game,Upload file,toàn bộ công sức tui đổ vào đó đó,ông lướt qua xem hết sẽ hiểu tui luôn sẵn sàng giúp mọi người như thế nào.Có điều đối với những người sinh hoạt diễn đàn chỉ luôn biết đòi hỏi tài nguyên mà ko đóng góp gì đã đành,mà còn trở quẻ nói xấc lại khi yêu cầu mình ko được thực hiện hoặc ko thỏa mãn là tui ghét nhất.Loại đó tui tự cho đi tìm cách giải quyết cho biết

7. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

nói chuyện với bạn tếu thật đấy, tôi nói main của bạn 865, 478, 3ghz đi với cái card quá bèo, sao bạn đã nâng cấp nó lên 3Ghz, xài 865,mà vẫn còn để cái card đó, hơn nữa theo tôi, card onboard Extreme Graphic 2 của bạn nó gần xấp xỉ cái Ati RD 7000. Tôi nói bạn khập khiễng là vậy đó.
    Còn cái hình đáng lẽ tôi cũng không nói nữa nhưng bạn nói nghe mắc cười quá
    hình của 1.0 mà có hiệu ứng pixel Shader như hình của bạn đăng lên sao, bạn thật biết nói đùa, tôi đã nói trong bài trước rồi đó, bản 1.0 nó không có bật PS, nên hình nó tái tái suốt từ đầu game đến cuối game, không phân biệt sáng tối, không có ánh sáng gì hết. Thôi tôi không nói với bạn nữa. Chán bạn quá.

8. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

còn chuyện bạn đóng góp cho mấy cái box kia thì tôi không biết, vì tôi chỉ có coi trong box RE, SH, Fps và Need for Speed, nếu bạn đã nói vậy thì tôi không thắc mắc chuyện đó nữa. Tôi cũng đâu có nói là bạn không đươc chửi người ta khi người ta yêu cầu trả lời xấc xược như vậy, tôi muốn nói là RE 3 có bản nếu không chỉnh sửa sẽ không save được, diều đó là có thật, bạn không biết mà nói người ta bờm. Tôi sẽ vô đọc kỹ lại cái box save load RE 3 của bạn lại. nếu mà quả có cái tình huống không save được vì không có "Ink Ribbon" thì quả là hết biết.

9. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Tui chửi người ta bờm,vì người ta chửi tui khốn,đơn giản vậy thôi
    Đùa hả,ai nói bản 1.0 ko có bật PS1,nó mà ko bật thì mấy cái card yếu kia chơi vô tư rồi,cần gì phải giả lập này nọ
    Ko hiểu ông bạn nói sao chứ tui chơi Game này thấy rất đẹp,sáng tối rõ ràng,làm gì có chuyện cái hình tái tái.Đổ bóng điểm và đỉnh rất rõ,đẹp,card tui hỗ trợ PS2.0
    Sở dĩ tui muốn dùng thử bản 1.1 là tại vì bản 1.0 nó bị crask lúc mấy cái cảnh mở cửa và chuyển màn,và các hiệu ứng của nó còn bị thiếu như lightning,fire

10. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

bạn hãy đi hỏi mấy người khác coi người ta nói thế nào? thôi, nếu bạn thấy đẹp vậy để mà chơi nhé. Xin hỏi 1 câu cuối cùng, cái hình bạn chụp nó xảy ra ở cảnh nào vậy? Bạn nói cho tôi biết với.

11. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Trời đất ơi,tui mới chơi hết Game có một lần mà cực khổ đọc hướng dẫn,tài nào nhớ hết các cảnh như các Fan Re.
    Hình trên Load từ Save,tui chơi cứ Save đè liên tục,giờ biết chỗ nào
    Theo tui nhớ thì cảnh này nằm ở đoạn vừa vô thôi,khu vực có cái tháp chuông và 1 căn phòng đóng kín có dấu con bò cạp trên đó,khi Leon đang bị tấn công thì chuông reo,tụi dân đi vào căn phòng đó hết,chỉ nhớ vậy thôi.

12. DarkWingAngel

DarkWingAngel Persian Prince Lão Làng GVN

Mọi người ơi,máy tôi như này có cửa không (nếu dùng cái 3D analyze):
    Main: Asun :o chip intel :845 VGA: on board, ram:512, cpu 1.8 g hz
    mà chỉ cho tui cách chỉnh đi mà ,đọc toét cả mắt mà không thấy đâu

13. AlbertWesker

AlbertWesker T.E.T.Я.I.S

@khachphieudu: câu hỏi quá dễ hả.

@DarkWingAngel: bạn coi kỹ lại bài viết của mình khoảng trang 4 và 5 thì bạn sẽ chỉnh được đó, mình đã nói rất kỹ mà bạn kêu đọc toét mắt không ra. Bạn kiếm lại nha.

14. zeke asakura

zeke asakura Donkey Kong

đây là topic có crazy fan của RE 4 đó nha

15. SergeantEversman

SergeantEversman Mr & Ms Pac-Man

Sao bạn tui dùng card Radeon 9000 pro khi load vào màn chơi thì nó đuổi ra ngoài với thông báo GPU bị sao í chỉ tui cách dùng 3DAnalyze trong trường hợp này với thèm was

16. tuananhsboy019

tuananhsboy019 The Warrior of Light

<=== PC xịn chơi RE4 nè, update lên version 1.10 và thêm cái mouse support nữa là chơi ngon :p

Đồ họa trò chơi sau khi update được cải tiến đáng kể, đã có màn sương mù, hình ảnh rõ nét. Túm lại là chỉ thua gamecube 1 tí xíu. Sau bản update và cái hỗ trợ chuột thì tôi thích chơi RE4 trên PC hơn là trên PS2.

17. Xdarkest

Xdarkest Donkey Kong

lol :| kô ngờ topic này sống dai nhở
    RE 4 thì GameCube là best, 60fps, real cutscreen
    Thứ 2 là PS2 30fps, bị cắt giảm 1 số chi tiết về đồ họa
    Thứ 3 là PC 30fps, port từ PS2, no blur motion effect

Tình hình là version Asia 1.0 no update (bản này đc bán khá nhiều ở HCM), nên muốn update lên 1.1 thì phải convert wa thành bản EU thì sau đó mới update đc
    Sau update thì các card từ fx5200 trở xuống đều bị giảm khung hình thảm hại, kể cả giả lập 3D Alynazer, còn các dòng card on s/p PS2 thì có thể chơi bình thường tầm ~15fps

18. Boy_of_evil188

Boy_of_evil188 Legend of Zelda

Cái hình đó là chơi trên PS2 ... thằng nào bảo trên PC thế ... PC màu sắc khi điều khiển nhân vật chính nhạt hơn nhìu so với PS2 ... bốc phét cũng phải cho người ta tin với chứ :| !!!

19. tuananhsboy019

tuananhsboy019 The Warrior of Light

Cái RE4 trên GameCube tớ không biết vì cả đời còn chưa nhìn thấy GameCube tận mắt bao giờ.

Cái RE4 trên PS2 và cái RE4 trên PC thì tớ dám cá là RE4 (bản 1.10) trên PC đồ họa đẹp hơn, hình ảnh sắc nét hơn . (nhà tớ có cả PS2 và PC)

Còn về tốc độ khung hình/s của bản RE4 PC thì có lẽ phải đạt 60fps chứ ? Tớ thấy chạy rất nhanh, hành động mau lẹ y như thật luôn mà ::) . 30 fps thì chạy như con rùa chứ sao mà được như thế ? :-/

Đây là hình chụp trên PC của tớ . Cấu hình máy :
    Chip : Pen IV 2,4 Ghz
    Ram : 512MB
    Vga : Card rời GeForce 7600GS

20. Xdarkest

Xdarkest Donkey Kong

Dùng FRAPS đo, max chỉ đc 30fps :|
    Bản trên PC, do độ phân giải của monitor cao nên hình ảnh sắc nét, còn đẹp hơn thì kô -.-
    Tấm hình của bạn chụp, chú ý kỹ nền đất bạn sẽ thấy các vết nối, còn nhân vật thì trừ các nhân vật chính đc trao chuốt kỹ thì các nhân vật còn lại hơi thô kô đc như trên GC và PS2
    RE 4 ver PC đc gamespot đánh giá chỉ 7.8 chính là do đồ họa đấy