[PC] The Walking Dead Episode 1

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi NeRo_In_Love, 25/4/12.

1. Rain Cloud

Rain Cloud Legend of Zelda

Ban đầu suy nghĩ thôi ko cứu, nó biết bí mật của mình có khi nó chết còn khỏe hơn. Nói thật mà real life chắc mình chọn ku kia :(

Nhưng nghĩ lại char nữ trong game đã ít, với sau này có thể có romance scene với em í nên cứu luôn :(

Mà cuối ep 1 coi lại thấy có đoạn thống kê gì đó thì đến 7 mươi mấy % gamer chọn em í thì phải =))

2. ZumiTojirikika

ZumiTojirikika Mr & Ms Pac-Man

Lúc chưa chơi tới khúc đó lỡ lên đây đọc spoil nên đã có ý định cứu em Carley từ trước nhưng khi mà thấy thằng Dough nó khen mình và nghĩ lại thấy ẻm biết bí mật của mình nên cho ẻm chết để diệt khẩu luôn . Mà mợ , đâu ngờ rắng một lát sau bố Larry : I know who you are 8-}

3. wonbincom

wonbincom Donkey Kong

"Ác giả ác báo" =)) .

4. posedon90

posedon90 Dragon Quest

mình thấy ẻm này có j đó tin tưởng Lee, lại cứu Lee ... và mấy chi tiết nữa, và có thể "dại gái" nữa nên mình cứu :"> còn nv Doug thì ko có ấn tượng lắm,có thể do chưa tiếp xúc nhiều, còn nếu real life thì...cố gắng cứu cả 2 ^^

5. minh8a(^_^)

minh8a(^_^) Dragon Quest GameOver Lão Làng GVN

Mình nghĩ đơn giản hơn các bạn nhiều. Cứu Carley,em ấy lấy đạn rồi có thể shot từ xa cứu Doug,ai ngờ thằng Doug bị lôi ra ngoài rape,hụt hẩng bm =.=

6. ryan2714

ryan2714 Idol dzú bơm Silicon ớ ớ Lão Làng GVN

Mình chọn cứu Carley vì dù sao em ấy đã từng cứu mình 2 lần, nhưng nói thật là mình thấy Carley ngờ nghệch sao ấy, loay hoay sửa cái radio mà ko biết nó ko có pin, lúc đưa pin cho lại gắn lộn đầu, chả hiểu sao '@^@|||

Cái khúc đó mình nghĩ tại sao Lee ko kêu con bé Clem lấy đạn cho Carley còn mình thì chạy đi cứu Dough nhỉ ?

Không ưa nổi 2 bố con Larry với Lyly :-w

Thủ sẵn 2 cái save 1 cái cứu Dough, 1 cái cứu Carley xem qua phần sau thế nào ( tội anh Dough, chỉ có chừng 23 % người chơi chọn cứu =)) )

Chỉnh sửa cuối: 29/4/12
  7. gtacitycrazy06

gtacitycrazy06 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

^
    ^ đệt, lúc chơi mình cũng nghĩ y như bạn, cả 2 đứa đều là người tốt, tưởng cứu con Carley thì thằng Lee hét con Carley kêu bắn cứu thằng kia ai dè...
    nói chung game vẫn còn nhiều điểm ko hợp lý lắm nhỉ

8. posedon90

posedon90 Dragon Quest

đoạn đầu mình cứu Duck thì Shawn bị chết,nên đoạn này mình đã nghĩ sẽ chẳng có cơ hội cứu cả 2 đâu :(
    mà tội a Lee gây ra cũng chưa rõ ràng lắm nhỉ, chỉ biết là giết ng tình của vợ, hay do trình TA mình gà ko theo kịp :-<

9. gtacitycrazy06

gtacitycrazy06 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

mình chơi cũng chả rõ về quá khứ của anh Lee này lắm
    nhưng dựa trên kinh nghiệm những game đã chơi thì mình nghĩ rằng quá khứ và bản chất anh Lee thế nào thì sẽ tùy thuộc vào lựa chọn người chơi. chả hạn như theo chọn đường tà thì bản chất thằng này là một tên sát nhân, còn theo đường chính thì bản chất là người tốt nhưng bị vu khống giết người 8-}
    còn nếu game ko cho thay đổi thế thì chắc chắn anh Lee này có vấn đề tâm lý rồi, tại vì cái cách giết zom dã man cũng đủ thấy thằng này có kinh nghiệm giết chóc chứ ko phải là ko

10. zAKiRaz

zAKiRaz C O N T R A

:| Chả là Trong Mseries mình ko coi tập 1,2 nên ko biết lee từ đâu ra @@. À mọi người cho mình hỏi nếu trong game ep mấy mới có gia đình Rick và mọi người khác nhỉ ? À Khúc cuối của ep1 thấy glenn nó bỏ đi ? nó bỏ đi và gặp Rick phải ko nhỉ ? :6cool_surrender:

11. anti_intermilan

anti_intermilan Rossoneri

Lee là nhân vật hư cấu - không có trong comic (kịch bản gốc)

Có thể hiểu nôm na là game này diễn ra song song với kịch bản của comic (và phim). Gleen nó bảo nó có bạn ở Atlanta => đi đến Atlanta và sau này sẽ gặp Rick :-)
    Riêng cái chi tiết gia đình ông Hershel thì thấy hơi gượng ép so với comic (phim) :-?

12. tuvista

tuvista The Warrior of Light

Thấy bao 30/4 sẽ ra ep 2 ko biết có đúng ko ?.

13. anti_intermilan

anti_intermilan Rossoneri

30/5 lận :-)

14. Nagato96

Nagato96 Youtube Master Race

Fải nói đây là một game zombie đỉnh nhất từng chơi :1cool_dribble:
    Tuy đồ họa hoạt hình nhưng vẫn rất thật :5cool_still_dreamin

15. duy851993

duy851993 Chrono Trigger/Cross ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Thằng TWD Game này chỉ dựa trên bối cảnh của TWD thôi còn nội dung chả dính dáng gì :))

16. zAKiRaz

zAKiRaz C O N T R A

:4cool_confuse: Chắc Ko cho chơi Rick Rồi :4cool_baffle: Thấy Intro Ep2 vẫn là ông nội lê này chán thật. :2cool_beated:

17. zZNooberyZz

zZNooberyZz Mr & Ms Pac-Man

Sao mấy ông lớn kô đầu tư cho trò này nhỉ :1cool_dribble:

18. StarHeross

StarHeross T.E.T.Я.I.S

game hay, chơi xong phải vào đây nói 1 câu này
    :4cool_baffle:

19. halokiru

halokiru Mega Man

Mình chỉ thấy buồn cười là cái cô phóng viên sao không cầm súng đập vỡ đầu con walker rồi chạy cho nhanh =)

20. nmhoang310

nmhoang310 Youtube Master Race

Súng lục làm sao đập vỡ đầu được hả bạn. Sợ vừa đưa tay đập nó đã cắn cho 1 phát :D