[PC] The Witcher 3: Wild Hunt

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi death_evil_91, 11/5/15.

1. luv_is_wind2

luv_is_wind2 Fire in the hole! Lão Làng GVN

triss vẫn thích nhất, lúc bắt chuột ẻm ngồi vắt chân rồi hỏi dò về yen dễ thương ko chịu được :9cool_too_sad:

2. plzforgiveme1998

plzforgiveme1998 Persian Prince

@farry: sao toàn hỏi về triss/yen thế :)) .

Roach is being useful :-" .
    Cưỡi ngựa battle chém hết nhé :D .

Btw vid có sử dụng mod tăng độ khó , ai muốn có trải nghiệm mới hoàn toàn hơn khi chơi play mới thì nên thử .
    Ucross' Hardcore Mod
    P/s : Khác nhau như thế nào thì... DM t chết trên dưới 10 lần , mod này chết mãi chả buồn đếm , cũng cần tg để làm quen như mới chơi DM , đánh k tập trung là teo :))
    ( Stamania pool/regen rất nhiều/nhanh nên quái đánh

Chỉnh sửa cuối: 24/6/15
  3. farrysquall

farrysquall T.E.T.Я.I.S

Có mỗi 3 câu, các câu khác ở trạng thái "mở" =))

Mà cũng đúng vì mình lấy ở Topic" Triss vs Yen" mà =))

4. farrysquall

farrysquall T.E.T.Я.I.S

Mình viết nên mình làm trước nhé :))

1. Bạn đã đọc bộ sách The Witcher ? Chưa, nhưng mà đọc thì không có thời gian chơi :(
    2. Bạn đọc trước khi chơi hay sau khi chơi Game ? Chưa đọc
    3. Khi chơi game, các lựa chọn của bạn là dựa vào tích các Geralt hay tính cách của bạn ? Dựa vào Geralt, quan tâm đến bạn bè và những người cần hộ trỡ
    4. Có phải bạn chọn Yen vì nó cảm giác là "lựa chọn đúng" ? Chưa bao giờ chọn Yen, lần đầu chia tay ẻm khá khó khăn, lần thứ 2 thì dễ dàng hơn
    5. Ở 2 game trước Romance của bạn là ai ? Luôn luôn và mãi mai 1 người :-"
    6. Bạn có "trung thành" với lựa chọn đó không ? Yep
    7. Bạn có tính đến phản ứng của bạn bè Geralt trong Game cho lựa chọn Romance không ? Chọn cái nào tốt nhất cho Geralt, không quan tâm lắm đến lời nói người khác
    8. Bạn quan tâm đến các nhân vật vì bạn thấy yêu họ hay vì cách họ thể hiện trong cốt truyện ? Cái câu này mình dịch cũng thấy khó vãi :)), thôi thì cả 2
    9. Quan hệ giữa Ciri và Geralt có quan trọng với bạn không ? Có, dù gì ẻm cũng là con nuôi Geralt
    10. Có là vấn đề khi Ciri tự quyết định các lựa chọn quan trọng ? Không, Ciri tự tay cứu Geralt và Yen, sau đó tự mình chu du khắp các thế giới, quá đủ để tự quyết định cuộc đời rồi
    11. Khi đọc bộ sách bạn có thấy nó hay không ? Chưa đọc :(
    12. Bạn nghĩ là chỉ có 1 lựa chọn là Canon hay người chơi có quyền chọn lựa chọn khác nhau ? Nếu có người thích 1 Canon thì xin mời chơi game hành động, đừng chơi RPG :|
    13. Có phải bộ sách là Canon duy nhất ? Không
    14. Có phải game chỉ là fanfiction (fan viết truyện dựa vào bộ sách) hay nó là 1 vũ trụ riêng biệt ? Truyện là canon, Game là dựa theo truyện -> theo mình cả 2 đều là canon
    15. Bạn thích truyện hay Game hơn ? .........
    16. Hay là ngược lại ? .........
    17. Bạn có đồng ý với các lựa chọn của Yen không (trong sách và Game) ? Hmmm, mình chỉ bất bình với Yen ở chỗ quan tâm đến mỗi Geralt và Ciri, những người khác thì đối xử không có lệ độ gì cả :|
    18. Bạn có thấy Yen và Geralt hợp nhau ? Hợp với Geralt trọng truyện, không phải trong Game
    19. Và Triss thì sao ? Mình có nguyên 1 bài viết về chuyện tình cảm 2 người, bạn nào thích mình post lại liền =))
    20. Các lựa chọn của bạn trong Game như thế nào ?
    Như mình viết phía trên, Geralt quan tâm đến bạn anh ý, nghĩa là giết Radovid, tiền Dijkstra đi bán muối. Với lại Geralt muốn hòa bình, Long live Queen Cerys :D
    21. Bạn có lên Youtube xem các lựa chọn trước khi chơi game không ? Không, vì thế mình muốn ấn New Game thì thấy Triss rời đi trên thuyền :|
    22. Có người thực sự đọc hết chỗ câu hỏi, cảm động quá :D

hungma147 thích bài này.
  5. hungma147

hungma147 For the Horde! Lão Làng GVN

Vừa đọc cái của nợ này trên CDPR forum. Mình nghĩ bác mang cái này về GVN hơi thừa vì anh em forum mình ko coi trọng mấy cái này lắm. Cơ mà cũng xin đc trả lời bác để bác đỡ lẻ loi.
    1. Bạn đã đọc bộ sách The Witcher ?
    Có, đã đọc.
    2. Bạn đọc trước khi chơi hay sau khi chơi Game ?
    Tớ đọc lúc chơi phần 2, hồi chơi phần 1 còn ko biết witcher là cái vẹo gì.:2cool_sad:
    3. Khi chơi game, các lựa chọn của bạn là dựa vào tích các Geralt hay tính cách của bạn ?
    Khó nói, có lẽ là cả 2
    4. Có phải bạn chọn Yen vì nó cảm giác là "lựa chọn đúng" ?
    Tớ Team Yen từ khi đọc quyển The Last Wish, đọc trước khi chơi phần 2 khoảng vài tuần. Hồi đấy tìm bản dịch khó VKL.
    5. Ở 2 game trước Romance của bạn là ai ?
    Triss, tất nhiên, làm gì còn lựa chọn nào khác nữa:2cool_sad:
    6. Bạn có "trung thành" với lựa chọn đó không ?
    Không, cơ bản vì ko có Yen nên nhắm mắt chọn thôi, hồi chơi phần 2 có hơi cay đấy:3cool_angry:. Sang phần ba thấy có mùi Yen là tớ xác đinh Bye bye Triss:1cool_byebye:
    7. Bạn có tính đến phản ứng của bạn bè Geralt trong Game cho lựa chọn Romance không ?
    Ko quan trọng vì cuối cùng có ai can thiệp vào đc đâu (trừ cu Djiktra nói linh tinh tớ giết ko cần nghĩ:6cool_sure:)
    8. Bạn quan tâm đến các nhân vật vì bạn thấy yêu họ hay vì cách họ thể hiện trong cốt truyện ?
    Tùy nhân vật, câu này hơi kỳ, còn về lựa chọn Romance, như đã nói, tớ khoái Yen từ trong truyện rồi.:4cool_beauty:
    9. Quan hệ giữa Ciri và Geralt có quan trọng với bạn không ?
    Khá quan trọng
    10. Có là vấn đề khi Ciri tự quyết định các lựa chọn quan trọng ?
    Ko, còn trong game ko quan trọng vì con bé nó lựa chọn trên lựa chọn của mình.
    11. Khi đọc bộ sách bạn có thấy nó hay không ?
    Hơi kinh nhưng cũng khá hay. Hồi đọc fan dịch nhiều câu đọc như shit, bây giờ đang luyện lại chờ bản mở rộng
    12. Bạn nghĩ là chỉ có 1 lựa chọn là Canon hay người chơi có quyền chọn lựa chọn khác nhau ?
    Mỗi người mỗi ý, khó nói. Tùy tâm lý mỗi người
    13. Có phải bộ sách là Canon duy nhất ?
    Tớ cũng coi là như thế
    14. Có phải game chỉ là fanfiction (fan viết truyện dựa vào bộ sách) hay nó là 1 vũ trụ riêng biệt ?
    Tớ coi game là sequel ko chính thức của truyện.
    15. Bạn thích truyện hay Game hơn ?
    Thích cả 2 nhưng game nhỉnh hơn
    16. Hay là ngược lại ?
    Ngược lại là sao giải thích câu này hộ tớ
    17. Bạn có đồng ý với các lựa chọn của Yen không (trong sách và Game) ?
    Có một số thì ko nhưng sau khi đọc The Lady of The Lake thì ...:9cool_too_sad:. Tớ nói tớ khoái Yen từ đầu chưa nhỉ
    18. Bạn có thấy Yen và Geralt hợp nhau ?
    Tất nhiên, sinh ra là để cho nhau. (Xin lỗi cậu trước tớ thấy Triss hơi bị phá đám đây)
    19. Và Triss thì sao ?
    Triss rât tốt nhưng tớ rất tiếc. Tớ nói với cậu tớ Team Yen chưa nhỉ.
    20. Các lựa chọn của bạn trong Game như thế nào ?
    Lựa chọn về cái gì? Nói chung Yen only, Ciri Witcher, Cerys nữ hoàng, ko giết cũng ko chịch Keira, giết cái cây, cứu nhiều người nhất có thể, tớ max mồm mép cho Geralt từ đầu game nên chả mấy khi phải động tay chân.
    21. Bạn có lên Youtube xem các lựa chọn trước khi chơi game không ?
    Có, xem lại mấy cái lựa chọn mình ko chọn
    22. Có người thực sự đọc hết chỗ câu hỏi, cảm động quá :D
    Tớ tôn trọng người dịch đống này
    Mình thừa hơi VKL:2cool_burn_joss_sti

farrysquall and fantomasvii like this.
  6. bachhoangson

bachhoangson Donkey Kong

Các bác đả thông cho em Canon là gì với ạ, đa tạ !!!

7. farrysquall

farrysquall T.E.T.Я.I.S

6. Thế thì kệ Triss thôi chứ sao :)) (nếu chơi lại phần 2 thì bác có chọn "làm" với Triss ở phần 2 không :-")
    13. 14. hmm mình không đồng ý lắm vì coi cả truyện và game là Canon, nhưng mỗi người 1 ý :D
    16. Thực ra tiếng Anh nó viết là Or is it the other way around? nên mình hiểu thế có phải bạn thích Game hơn truyện ?
    17. 18. 19. Nói mãi rồi =)) (đổi avartar với hình dưới nên mãi mới nhận ra :)), ảnh đẹp đấy nhưng tóc Geralt ...)
    20. Các lựa chọn chính trong Game thôi ý mà. Bác chơi y hệt mình, khác cái gì thì bác biết rồi đấy =))

Thanks bác, mình dịch cho vui, vì ngồi khách sạn cũng chả biết làm gì :|. Cũng có tí hi vọng mấy bác vào trả lời góp vui :D

Dạo này vào topic Triss cứ copy lại mấy cái fan fiction trong đấy viết rồi ngồi đọc lại thấy vui phết. Yen thì được cái là nhiều Fan Art

1 câu hỏi nhỏ cho bác:

Có phải Yen mỉm cười khi nhìn Ciri và Geralt nói chuyện trên tàu đến Skellige phải không ?

Có nghĩa là thứ duy nhất được coi là cốt truyện chính, những thứ còn lại chỉ là thêm vào cho vui

8. hungma147

Hình như nếu Romance thì cười còn chia tay thì mặt buồn, thấy mấy anh em Team Yen ở bển nói thế, mình chơi thì nói chung Yen cười suốt.
    Còn vụ ngủ với Triss mình ko ý kiến vì
    1. Geralt mất trí nhớ
    2. Mình đâu có biết trước nội dung Q như nào đâu mà tránh
    3. Ko có Yen

9. farrysquall

farrysquall T.E.T.Я.I.S

Của mình là Yen mặt buồn, thế mà từ trước cứ tưởng cả 2 cái là giống nhau đều mặt buồn =.=

Ý kiến của bác đúng quá nên mình tịt luôn :|. Nhân tiện bác có thảo luận trên forum CDPR không, nich bác là gì, của mình thì y hệt như trong gamevn luôn :D

hungma147 thích bài này.
  10. hungma147

Mình nhận ra bác từ lâu rồi, mình có acc trên đây, giống ở gamevn cơ mà mình toàn ở ẩn vì chủ yếu trên đấy mình nghĩ cái gì thì gần như có người nói ra y hệt nên thấy ko cần thiết lắm

11. farrysquall

farrysquall T.E.T.Я.I.S

Bọn nước ngoài nó đánh như gió, định chém thì F5 nó viết mẹ ý mình. Nhiều lúc nóng người lên xả 1 phát mới nhanh hơn nó được :))

Forum của mình khó bàn luận về cốt truyện phết (bên Voz còn khó hơn) :|

hungma147 thích bài này.
  12. hungma147

VOZ toàn cấu hình thì bàn gì. GVN thì hơi neo người nên nói chung khó. Cốt truyện toàn sang forum CDPR đọc bình luận xong cười 1 mình lẩm bẩm :"ĐM chúng mày đi guốc trong bụng ông à"

farrysquall thích bài này.
  13. plzforgiveme1998

plzforgiveme1998 Persian Prince

hiểu đơn giản thôi đủ rồi :)) . Chẳng phải riêng gì witcher , bọn Tây nó hễ thảo luận về 1 thứ gì mà chẳng toàn wall of text o-o ...

14. hungma147

Bác ko biết topic Triss thiếu content bên đấy nó khủng thế nào đâu, gần như nửa tháng nó dồn lên 400 trang, trang nào cũng có phân tích, fanfic, bàn luận, cãi nhau. Đọc cái topic đấy vui đáo để

15. farrysquall

farrysquall T.E.T.Я.I.S

Bác chắc tập trung vào Gameplay nhiều hơn nên cốt truyện hiểu sơ sơ là được, thấy rất hay post video cách chơi game :D

Mình tập trung cốt truyện, cách chơi bình thường thôi cũng đc. Như hồi phần 2 nhiều bác than khó mình vao Mod mỗi level được 3 points rồi thưởng thức game thôi :))

Công nhận mình cũng máu, đọc topic Triss có 6705 trả lời từ đầu đến cuối, mỗi sáng dậy là 10 đến 15 trang, sau đó lượn sang topic đối địch kiếm Fan Art, mấy cái linh tinh khác thì tùy hứng :))

Nhiều đoạn mấy bố Spam More Triss, More Triss, More Triss Merigold mình cũng thấy buồn cười vãi =))

Hmmm, 671 trang rồi, sắp đuộc 1000 vote cho more Triss :-"

16. hungma147

Cái topic Triss đến ông Mod còn phát khiếp. =)) Mình cũng vote more Triss mới khổ chứ

farrysquall thích bài này.
  17. iChuoi

iChuoi The Warrior of Light Lão Làng GVN

18. farrysquall

farrysquall T.E.T.Я.I.S

Không biết bác có đọc quả Fun này không

Bên chỗ Report bug có topic than phiền về tại sao trong Guide Witcher 3 có bảo được nói chuyện yêu đương với Triss ở KM và Skellige mà Game không có. 1 ông CD vào phán: đấy không phải bug mà là Guide in sai, bản in sau sẽ sửa lại

Topic Triss phản ứng ngay lập tức, được vài phút ông CD (Reddeigon gì đó, ông ý ở Team Triss) vào Topic bảo ngay là: đấy không phải bug vì không có file về đoạn hội thoại đấy trong thư mục game, nhưng cũng sẽ suy nghĩ về vấn đề của Triss (không phản ứng nhanh thì bùng nổ rồi =)))

19. hungma147

Biết vụ đấy rồi, bây giờ thì có vụ không hiểu ông Mod nào vào bảo ko có content cho Triss, Team Triss bùng cháy kinh vãi, có bố còn xóa game hủy Season Pass. Sợ luôn
    Btw topic gần 700 trang rồi =))

20. farrysquall

farrysquall T.E.T.Я.I.S

Mail từ CDPR ở topic Immersion Destroyer, bảo là Red sẽ không làm thêm nội dung cho Game sau ending (trong đó bonus thêm 1 câu không thay đổi cốt truyện Triss)

Mình nghi ngờ cái này là mấy bố tự đánh máy để tạo căng thẳng.

P/S: mình đang tìm nút refund cái Expansion Pass ở Steam đây ... Game chính thì vẫn chơi =))