Pcsx2 Beta - tương lai mới cho giả lập Ps2 [Link tải ở trang 1]

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi Funnnny, 17/1/09.

1. savage02001

savage02001 Legend of Zelda

Chưa có gì mới cả đâu cứ yên chí đi, enjoy! :D

2. gentlemagic

gentlemagic Youtube Master Race

Cái plugin âm thanh zeroSpU2 công nhận chạy nhanh hơn hẳn mấy cái plugin sound kia 4 tới 5 frames/1s , âm thanh nghe cũng ok . Em xác nhận điều này trên máy em E2140 , graphic 128 onboard .Chơi bloody roar 3 ko có nó ko full speed được .

3. Milko

Milko Mr & Ms Pac-Man

Lâu rùi mới về box giả lập PS2 :-*

Máy em Intel core 2 duo E7400 2.80Ghz Ram 2G VGA 8400GS Dùng bạn giả lập download ở trang đầu ;))

Không biết máy thế có chạy được seris wild arms không (Wild arms Arms Alter Code: F , Wild Arms 4,5) Trên trang chủ Pcsx2.net ghi là Playable nhưng chưa dám download game về hỏi mọi người lần nữa cho chắc =((

4. vide

vide Youtube Master Race Lão Làng GVN

Cho mình hỏi tại sao khi đang cày thì màn hình bi đen nhỉ.Mình đang chơi Romancing Saga.

5. uranus225

uranus225 Donkey Kong

Có ai giúp mình không hx hx??? mình muốn xài = file iso Pcsx2-r1740 mà cứ đến lúc Yuna Sending la Crash:(( có cách nào xử lý không vậy mấy bạn??? ai có save qua khúc đó rồi cho mình xin...lấy mấy cái save của các bạn up lên rồi nhưng hình như nó không tương thích:>

6. Scorpion06

Scorpion06 Legend of Zelda

Cái Bloody Roar chỉ chơi được bằng cái beta của ông Funny up mới tài chứ. Thế nhưng khi chọn English hay Russian mà chậm thì bị đơ luôn. Có ai biết khắc phục không chỉ cho tui với.

7. gentlemagic

gentlemagic Youtube Master Race

tui cũng đang chơi Bloody roar 3 bản có tiếng Nga với tiếng Anh chơi = bản beta pcsx2 r1888 http://pcsx2.net/files/21377 ok lắm , mà bản Pal game này đánh chậm vãi (giả lập full speed nha) , may mà còn có extra mode high speed .
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    À , còn vụ bị đơ hình thì ông save F1 rồi vào game F3 cho lẹ , khỏi lo đơ

8. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

các bác cho hỏi là chơi giả lập khi chọn enable patch rồi thì vào load game xong tắt đi = phím nóng nào thế

9. hiepsitoctrang_k

hiepsitoctrang_k T.E.T.Я.I.S

Theo mình thì không có phím nóng nào đâu...!!! Thậm chí sau khi mở patch rùi thì phải tắt pcsx2 rùi tắt nó thì mới có hiệu lực.
    Lưu ý là khi bạn dùng quick save lúc mở patch thì dù tắt pcsx2 tắt patch thì lúc quick load lại vẫn bị. Phải save bằng file memory card mới hết...

10. thach239105

thach239105 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi, mình dơn psx2 tren EmulatorZone ve thì thiếu bios, làm soa tải bios???Tùy mỗi game thì bios khác nhau ah

11. Judas Priest

Judas Priest Youtube Master Race

Ẹc mình tìm quanh box thấy nhiều link quá chả biết cái nào mới nhất nữa, các bạn cho mình xin link pcsx2 mới nhất ( hoặc chạy tốt nhất ) và link plugins mới với. Mình tìm hoài toàn là bản cũ không hà.

Thanks !

12. Fye

Fye Donkey Kong

13. Judas Priest

Judas Priest Youtube Master Race

Ủa bác ở Huế hả ? Em vô SG làm rồi ! :D
    Bữa hôm có vô share folder của bác nhưng thấy tùm lum tà la quá không biết nên down cái mô nữa bác ơi, có down về 1 2 cái xài thấy không được, bác đưa em link bộ mới nhất đi bác. ( emu + plugin chạy ổn nhất )

Thanks bác !

14. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

đang test cái GOW2 với chế độ 2048x2048 thì độ phân giải rất cao ko còn răng cưa và hình ảnh rất đẹp :-*
    P/S: bác nào bik sau khi enable patch rồi load game xong muôn disable path đi kiểu j ko

15. trung78952

trung78952 Youtube Master Race

tai sao GOW 2 này minh cứ set d3d internal res la bên canh hinh ảnh thật trong games xuất hiện những bóng mờ của nhưng hinh ảnh đó (bat kể là 100 100 hay 2000 2000 đều bị xuất hiện bóng mờ -để native thi ko sao). minh dung vga his 4670 chip i7 860 va 4gb ram(ca win 7 lan xp đều bị như vậy) ngoài ra có để native thi` hình ảnh khá chán va fps ko đc cao keo vustealing len thi bi nhay hinh thang kratos minh dung wa 1740 1888 hay va 1 số bản cao hon thi vãn bi nhu vậy ai biết cách khac phục chỉ mình với. ban solid dung vga gi ma set 2048 2048 van choi bt dc vay ko bik thay 4670 bang 5770 co cai thien dc nhieu ko nhi
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    ban solid share minh cai bản pcsx ban dang dung cung toan bo plugin di :D Ym! ID minh la: trung78952

16. dung565

dung565 T.E.T.Я.I.S

save mem card, ra bỏ tick Enable patches là xong..

P/S:hix,vừa thử bản pcsx2 r2334 mới nhất xong,kết quả là....tụt fps nặng nề =((

17. inuyasha159

inuyasha159 Youtube Master Race

Mọi người ai chơi SRW OGG rồi thì cho xin cái giả lập + config để chạy ổn định trò này cái , mình chơi mấy cái SRW khác thì chạy mượt nhưng qua bản OGG thì fps lúc nhanh lúc chậm nhất là khi vao cảnh đánh nhau tuột còn có 25fps giúp minh với:((.

18. cmhoahongxanh

cmhoahongxanh Donkey Kong

vào trang 1 trong topic mà tải bản đó có bios rồi đó !

19. namchum2005

namchum2005 Donkey Kong

Cho hỏi, máy mình đã cài DirectX 9.0c rồi thế mà lúc chạy nó vẫn bắt update, thế nào ấy nhỉ :-?

20. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Là phải update bạn ạ .