PES 11 càng chơi càng ức chế

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi Soul Legend, 8/10/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. namhaitac

namhaitac Mega Man

mình thấy chỉnh chiến thuật trong Pes là cả 1 nghệ thuật đấy;)),phức tạp kinh,nếu rành thì có thể tạo ra 1 đội hình theo như ý muốn
    Ps: PES11 muốn đội hình Quick Counter,Long balll hay Possesion (DEF) thì phải vào plan chỉnh àh,ko có nút bấm nhanh như PES 10 hả,ai biết chỉ dùm :P

2. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

thế có công nhận rằng thằng 100 hay to xác như ibra vẫn cứ bị thằng 70 đè cho bẹp dí ko ? ngụy biện nhiều quá .

đây là chỗ để mọi người bàn luận cảm nhận của mình với nhau

thay đổi nào "tích cực" đến mức "ko thể phủ nhận" vậy ?
    hóa ra các mặt "tiêu cực" lại "có thể phủ nhận" được àh ?

3. peasantleader

peasantleader Mr & Ms Pac-Man

Cái tích cực thì ai cũng biết, còn tiêu cực cách giải quyết tốt nhất chỉ là vào poll và vote :D.
    Tóm lại là chơi thì vẫn chơi và không có sự lựa chọn.

4. ngockha96

ngockha96 Legend of Zelda

ức chế mỗi khi ghi bàn xong khán giả làm như không có chuyện j xảy ra cho dù đang đá trên sân nhà :| :| :|

5. Igosu

Igosu Dragon Quest

mình thấy bản này có mấy cái bất cập :
    - bình luận hơi buồn ngủ
    - trọng tài bắt vẫn chưa chuẩn lắm , trận đấu hay bị chia nhỏ
    - cầu thủ có shot accuracy nhỏ hơn 80 thì sút 90% là miss 1 là lên trời hoặc khá hơn thì sút vào chỗ thủ môn :|
    thấy các bác cứ nói siêu nhân bh ko qua được hậu vệ 70 , đó là tì , bóng đá ở ngoài thực cũng thế thôi ai có thể đảm bảo rooney tì bay hết hậu vệ những đội như stoke , wigan , full ham... ??? siêu nhân bh có kiểu rê 360 độ quá lợi qua người ko phải là vấn đề khó nữa thì tại sao lại phải dùng sức :)) những cầu thủ dứt điểm tốt như ibra , drogba ... thì có quay người sút luôn cũng từ nguy hiểm đến ghi bàn :)
    nói chung là pes 11 là bản đầu tiên thay đổi hầu hết gameplay nên theo mình nó khá hay tuy vẫn có nhiều lỗi nhưng 1 game mới có những cải tiến nhiều như vậy thì ko thể hoàn hảo được đúng ko ?
    hy vọng pes 12 , 13 sẽ còn hay hơn nữa :D

6. sting_v092

sting_v092 Youtube Master Race

PES 2011 này lại bị cái trò tự động xoạc hơi bị khó chịu, mấy lần ăn thẻ oan rồi. Máy thì toàn gangbang, vừa cầm bóng là ít nhất 3 thằng đối phương lao vào, phi thực tế quá

7. peasantleader

peasantleader Mr & Ms Pac-Man

Nói chung anh em ức chế nhất vẫn là 2 vấn đề trong khâu phòng ngự bị kẹt lúc cần chuyển người, không theo ý muốn và dứt điểm luôn nhẹ và quá dễ cho thủ môn.
    Cách giải quyết :
    -Sút bóng thì khá giống pes6, phải bấm nhanh + canh lực nên < 1/3 thanh power.
    -Chuyển người lúc tạt bóng và phòng ngự bị kẹt - khá ức chế thì hiện nay chưa có cách giải quyết, chắc chỉ có chờ patch.

---------- Post added at 14:29 ---------- Previous post was at 14:25 ----------

Có đấy, vào strategy rồi chọn các nhánh theo các nút, khi đá thì nút select + x o vuông tam giác, chứ không như pes10 là r2 + các nút đó.

---------- Post added at 14:37 ---------- Previous post was at 14:29 ----------

Vào manager edit-> triggle tab ->auto trigger setting->sliding tackle chọn off.

Chỉnh sửa cuối: 9/10/10
  8. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

Mình ko biết mấy cái tích cực ko thể phủ nhận đấy , rửa tai hộ mình với :( .
    Chơi vẫn chơi thì đồng ý , ko có sự lựa chọn thì ko đúng , và ko được kêu ca phàn nàn thì càng sai .

Ngoài đời thực Ibra bị hậu vệ kiểu Marcelo chạm vào phát là tí nữa lăn ra ngã àh ? :| Làm cho siêu nhân ko rê qua được cả hàng hậu vệ thì đúng , nhưng làm tới cái mức mấy anh tiền đạo to khỏe mà bị động vào là loạng choạng thì khó chấp nhận .

9. namhaitac

namhaitac Mega Man

PES 11 thấy thủ môn chụp hơn bị ghê(hay là cầu thủ sút cùi bắp nhỉ;)))
    Còn vụ sút thì mình toàn nhấn nút chạy xong sút nên khá căng,còn bỏ nút chạy thì xác định là bắn chim or vào tay GK(cái này hồi đó đá Pes10 lâu lâu đang ở vị trí thuận lợi,nhấn sút bình thường mà nó bấm bóng:(chẳng hiểu)
    Ai biết cách sút hiệu quả chỉ với

10. leoriovn

leoriovn Youtube Master Race

mình thấy pes 2011 này quá hay.. tự tay có thể thao tác đc như gần hết mọi thứ (trừ trọng tài và camera hơi tệ).. những ai phàn nàn về chuyền với chạy chỗ, thì là do tự các bạn chưa quen với chuyền và chạy chỗ kiểu mới (rất chân thực) mà chỉ ngong ngóng chờ AI làm hộ (sau đó lại kêu AI ngu =))).. giờ thằng AI chạy chỗ đẹp thì khen, chứ nó chạy chỗ ko đẹp thì chắc lại chửi là game sao ngu thế chạy chỗ ko nổi :)).. ở tình huống này người này muốn AI chạy thế này người kia muốn AI chạy thế kia, đc lòng người này thì mất lòng người kia là chuyện thường.. các bác muốn AI chỉ đá cho RIÊNG Ý MÌNH thì ngồi tự code ra game mà chơi..
    nói chung "đá ko quen đừng có mà đổ tại".. như mình mỗi khi chuyền hỏng, chọc khe hỏng hay chạy chỗ ko tốt, kèm người ko đc đều chỉ tự trách là mình kém, chứ ko đổ lỗi cho game (giờ game thủ tự do đc điều chỉnh rồi, rõ ràng là lỗi mình chả phải lỗi hàng xóm :)))
    còn siêu nhân thì thế là đúng rồi.. ai bảo với bạn j ở trên là Ibra bị kèm ko lăn ra :)) .. những cái thằng dạng đó chả luôn chực chờ bị tì để lăn đùng ra ngay ý.. bạn có xem đá bóng hay chỉ ngồi chơi game ??.. ngoài đời lấy chó ra siêu nhân cắm đầu ủn đẩy 2 tay gạt 2-3 hậu vệ mông lắc bay hậu vệ vẫn vững vàng đóng nổ lưới ??.. thường là nhận đường chuyền ở vị trí thuận lợi rồi thì khống chế vài nhịp rồi sút, thỉnh thoảng có qua người, chứ cũng ko có cái từ 1 siêu nhân vs hàng hậu vệ ủn đẩy hết đâu ạ.. chỉ cần lách khéo 1 tẹo là có góc sút rồi, ko có cần xô kéo hùng hục húc đâu.. bóng này làm thế là quá hợp lý rồi, chả có sai j hết..

11. bibobibo279

bibobibo279 Donkey Kong

PES tệ quá mọi người ơi, dễ bỏ PES qua chơi FF quá :(

12. Evilboy1102

Evilboy1102 Donkey Kong Lão Làng GVN

Mình thấy cái camera lại rất hay đấy chứ, lúc đầu ko quen chứ quen rồi là okei:D còn tì đè mình vẫn thấy các siêu nhân ok đấy chứ, nếu hv xông ra từ trước thì mất bóng là phải rồi còn nếu chạy theo thì còn lâu mới ăn được:)). Về vấn đề sút thì cũng bt. vấn đề mình bực là cái chuyển người ngày càng vớ vẩn từ lúc pes9 đến h và super cancel rất hay mà bản này hoàn toàn vô dụng, cả sút bằng má trong nữa, hai chiêu này đá đối mặt thủ môn or rê ngang ngoài vòng cấm địa hồi pes10 thì 9/10 là vào ;))

13. namhaitac

namhaitac Mega Man

Thế thì lượn qua box FF đi,lảm nhảm ở đây nó cũng chẳng khá hơn đc đâu(:|
    Nói chung bản này PES đổi mới gameplay nhiều nên chưa quen thôi,quen rồi nó sẽ khác.Còn vụ siêu nhân thì Konami nó mệt dùm gamer VN đấy;)).lúc trước chê bảo sn này nọ,bỏ sn thì lại kêu ùm lên là ko giống ngoài đời=))chẳng biết đâu mà lần.
    Tóm lại bản này hay hơn các bản trước chứ chẳng có tệ tệ gì cả,ai ko chơi đc thì thôi,việc gì cứ lên đây kêu ca khổ thế
    P/s:Từ lúc chơi đến h mình chẳng thấy camera khó chịu gì cả,vẫn đá như cam cũ:))

14. namchum2005

namchum2005 Donkey Kong

Lạy hồn, mình bắt đầu coi Bóng đá từ hồi thằng MU nó bất bại ở Ngoại hạng từ những năm 98-99 đấy bạn à, và mình là mình tự tin về cái gọi là tư duy chiến thuật bóng đá hơn nhiều bạn trẻ trong đây đấy. Nếu cần thiết, mình sẵn sàng làm 1 cái clip về những chỗ thằng Pes chạy chỗ ngu ra cho bạn xem, nói có sách mách có chứng mà. Còn nều thích so sánh nữa, thì mình sẵn sàng lồng thêm vài tình huống thi đấu thật ở ngoài đời cho cậu biết thế nào là chạy chỗ nhé

---------- Post added at 17:38 ---------- Previous post was at 17:32 ----------

À còn vụ nhảy cusor lung tung nữa chứ, đếch đỡ đc.

Chỉnh sửa cuối: 9/10/10
  15. quangkhung_012

quangkhung_012 Space Marine Doomguy GameOver

PES 11 mà ức chế thì tại người chơi không quen ,vẫn còn 1 số lỗi nhưng có thể chập nhận và chờ patch . Các siêu nhân như Messi Ronaldo đang chạy mà tì với đè thì cũng mất banh và té thôi thực tế vẫn đúng nếu tính điểm thì PES 11 tui cho 8.5 ;))

16. ongKing

ongKing Công Công Thủ Tiết Lão Làng GVN

ars bất bại là mùa giải năm 2003-2004 bạn ah :-w
    năm 1999 là cú ăn 3 của mu thì phải :(

còn về pes năm nay mình thấy những thay đổi của konami là tích cực và pes đang đi đúng hướng để tạo ra 1 game mô phỏng bóng đá thật nhất
    còn ai vẫn thích cái kiểu bóng đá siêu nhân thì tốt nhất là lên chơi các bản pes cũ hoặc ff (mình ko chơi ff lên cũng ko rõ nó có siêu nhân ko :| )

17. ngockha96

ngockha96 Legend of Zelda

ngoài âm thanh sân vận động và bình luận viên ra thì pes 11 chẳng có j đáng chê trách :)

18. namhaitac

namhaitac Mega Man

àh cho mình hỏi là thanh xanh dương dưới tên cầu thủ là thanh gì vậy??

19. buitrungthanh

buitrungthanh Legend of Zelda

Pes11 trên console thì thua xa FF11 rồi,bản quyền k có cũng chả up patch vào đc :-<
    Còn trên PC thì nói thật nha,cả 2 đều dở vcl,pes thì BLV,âm thanh khán đài k đỡ đc,di chuyển thì cà khựng cà khọt,thanh lực fụ còn nhiều cái ức chế,ovr 100 mà bị ovr 70 đè vỡ mồm thì hơi quá đáng,Konami hơi máy móc quá khi tiếp nhận những lời chỉ trích từ pes10
    FIFA PC thì cái j` mà đưa lên nextgen,áp dụng công nghệ mới nhất trên PC,đc cái đòi hỏi cấu hình khủng khiếp,lỗi crash thì có 1 kho,còn đồ họa thì k ngửi đc,ăn mừng thì cà khựng cà khọt,thủ môn thì theo AI chika trong truyện jinđô,sút mạnh thì cỡ nào cũng đỡ đc,khều nhẹ fát chui nách =))
    Ai có điều kiện nên tậu con ps3 hay xbox về chơi ff11,còn trên PC thì cứ cày pes thưởng thức đồ họa qua ngày cũng đc,nếu đc vote cho PC thì mình chọn pes11

20. Truy-Mệnh

Truy-Mệnh Donkey Kong

Mới chơi vài trận . Ức nhất là Liver bị loại C1 nên không còn bản quyền. Chán.
    Sút thì toàn như kiểu song phi y như trượt vỏ chuối :-s

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.