PES10 có thật sự là bước thụt lùi?

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi BillGatesBoss, 1/11/09.

1. Chelsea164

Chelsea164 Mr & Ms Pac-Man

^ Công nhận PES 10 những pha chọc khe xẻ nách có vẻ dễ ăn hơn các bản trước
    Mà đc cái là AI bản này lên rõ rệt \m/

2. Hisharashu

Hisharashu T.E.T.Я.I.S

nếu chê PES10 thì năm sau nó ra 11 ,12...thì sao chơi, cái 10 này Konami nó bảo là bước đột phá mới của nó tại gamespot ,bạn bảo đi lùi:))
    còn trọng tài nếu bạn chơi online nó update patch mới, cho ăn thẻ đỏ như mưa chứ hết ngu như offline rồi

3. acm_no1

acm_no1

Konami nói chứ ko phải tất cả nói, chẳng mẹ nào ko khen con hay cả =)

bản này tôi thấy ko có lùi, mà cũng chẳng có tiến =), đá thì cứ đá, ko hay thì vẫn cứ chửi, việc gì phải bợ đít nịnh hót cái hội chả bao h nghe được mình =)

4. TDtoss

TDtoss Mario & Luigi Lão Làng GVN

PES10 làm mình ko còn hứng thú chơi PES nữa
    Vừa đem đôi tay PS2 đi tặng thằng bạn cho nó chơi :|

5. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

đá chán hơn hẳn thật, ko có hứng như cái hồi PES6
    đá mà animation có cảm giác từ hồi FIFA 2003 ấy, cứng cứng, chậm chậm. Bản pes08 pes09 đã ghét cái kiểu cầm siêu nhân rồi thì giờ sang bản này, siêu nhân dù ko khéo như pes09 như trâu đừng hỏi =)), mình Ibra kéo 3 4 thằng sau đít rồi sút nhìn mà nản =)), tay thì cứ gạt gạt sang bên đố thằng nào trang dc bóng

6. tu141988

tu141988 Legend of Zelda

Các bác k chơi thế thì Konami và các hàng Game phá sản à=))

7. boy77777

boy77777 Mr & Ms Pac-Man

bác nào bảo pes10 cứng cứng chậm chậm, xem lại đi

8. TottiPipu

TottiPipu Mr & Ms Pac-Man

Chậm gì ... tại mấy bác cứ cầm bóng lâu , ham rê dắt ... cứ đá 1 chạm , bật tường , chọc khe xem ... nhanh phết đấy ... \m/ ...

9. acm_no1

acm_no1

đừng áp đặt quan điểm cá nhân lên như thế =), thiên hạ ko nhiều thằng ngu đá PES đâu =) và cũng chẳng có quá nhiều thằng khôn

10. hero_daica_113

hero_daica_113 Mr & Ms Pac-Man

Đá bản trên X360 vẫn thấy delay nút đến phát nản cộng với thằng trọng tài vô đối soạt trong vòng cấm mà vẫn như không:|

11. hotlove86

hotlove86 Mr & Ms Pac-Man

Bác ơi, bác có biết là Konami muốn như thế nào khi đưa ra PES 2010 không? Konami đã khẳng định là sẽ chuyển hướng cho PES rồi bác ơi, thành game mô phỏng rồi chứ không phải arcade nữa đâu.

Bắt đầu từ giờ nên bỏ hẳn pes 2009 đi là vừa vì từ nay về sau không còn tình trạng chạy - sút nữa đâu.

12. TDtoss

TDtoss Mario & Luigi Lão Làng GVN

Từ nay là từ hồi nào bạn? Ý bạn là PES10 ấy ah =))

13. NORMAN

NORMAN C O N T R A

EA mà cài được gián chạy bằng điện vào đội ngũ thiết kế WE-PES thì đó phải được coi là bước tiến lớn chứ!.:D Phiên bản mới nào cũng cần có thời gian để game thủ thích ứng. Thích ứng nhanh hay chậm do tư duy và nỗ lực tập luyện. Như sút penalty, lúc đầu cao thủ nào cũng kêu sao quá khó, hoặc bắn chim hai bên hoặc bắn trym thủ môn:)) Giờ nắm được kỹ thuật rồi lại quay ra khen nó giống thực tế!.b-)

14. sanbato

sanbato Legend of Zelda

mình thấy pes9 cũng lỗi nhìu đấy chứ
    vậy nên làm sao bảo pes10 là thụt lùi dc
    thiết nghĩ nó hoàn thiện nhưng chưa làm đến chốn :((

15. pocoman

pocoman Youtube Master Race

Biết ngay thể nào cũng có chú lên giọng bố đời. Tớ có chê gameplay đâu nhỉ? Đang chê cái giao diện xấu với sắp xếp các menu. Cái này thì "tư duy và nỗ lực tập luyện" thế nào hả bro ;)) ?

16. L3br0n

L3br0n T.E.T.Я.I.S

Những bác ở đây đa phần là chê pes nhưng rồi mấy hôm ko đá là ko chịu đc :)) Mình là fan pes mà cứ thế bọn fan FIFA nó cười cho :D Theo tôi tốt nhất là cứ chấp nhận như nó là 1 phần của trò chơi đi :D Từ trước đến h game nào cũng ko ít thì nhiều đều có bug, nhất lại là game thể thao. Rất khó có chuyện mô phỏng i hệt được ngoài đời. Từ trước em rất thích topic những điều nên có trong pes. Theo em nếu mình chấp nhận và làm quen được với những lỗi đấy thì sẽ cảm nhận được cái hay của game. Konami đã phải vất vả cạnh tranh với EA rồi, khi có thành quả thì chúng ta nên trân trọng nó mới phải. Bác ở trên nói giao diện và menu xấu, nhưng đó chỉ là ý kiến cá nhân của bác. Rất nhiều game thủ đã khen cách bố trí menu mới mẻ của pes 10 đấy chứ, nếu bác ko thích còn có vô số menu fan made đó, tha hồ sửa nhé ;)
    Tôi đã đá pes từ hồi winning10, tất nhiên chưa thể sánh với nhiều fan lão làng, nhưng chúng ta đã chơi pes chứng tỏ là đã có niềm đam mê với game này, vì thế hãy ủng hộ, và hi vọng các bản game sau sẽ tốt hơn, đừng buông những lời chê bai nhiều quá, vì dù sao chúng ta sẽ vẫn chơi pes!!! PES MUÔN NĂM <:-P<:-P<:-P<:-P<:-P<:-P<:-P

17. pippo_hn_88

pippo_hn_88 Youtube Master Race

Hôm kia ra quán ở Đặng Văn Ngữ chơi thấy cả quán đá Pes 9 mỗi mình với thằng bạn đá Pes 10:))

18. boy77777

boy77777 Mr & Ms Pac-Man

mấy bác đó chắc kô quên đc mấy anh siêu nhân trong pes9

19. L3br0n

L3br0n T.E.T.Я.I.S

Hnay ra hàng gần trường ko có pes10, ngồi đá lại pes9, thấy messi cứ thế rê xuyên cả chục thằng buồn cười vãi =))

20. NORMAN

NORMAN C O N T R A

Tư duy à?. Bạn học tiếng Anh nhiều vào thì giao diện nào cũng quen hết. Có nỗ lực tập luyện thì sẽ thấy thích thú trước khi bước vào mỗi trận đấu, ta thấy giao diện hiện đại, khá thân thiện, màu sắc nhã nhất trong các phiên bản. Hình như có mỗi bạn chê giao diện xấu và mầu sắc tăm tối trong khi đây là điểm nhấn của WE-PES 10 so với các phiên bản cũ. Menu thì công nhận tương đối khó khăn với các game thủ đã chơi quen lẫn người mới chơi. Nó đòi hỏi người chơi phải có tư duy bóng đá ngay từ lúc nhập cuộc thì mới có thể dàn xếp được các "kịch bản" khác nhau cho cùng một trận đấu, các "vai diễn" khác nhau cho mỗi cầu thủ dù họ đã quen thuộc từng bước chạy, từng bước sút bóng, chuyền bóng.:) Tôi thấy bài nhận xét về WE-PES 10 dưới đây khá chính xác. Các bạn có thể tham khảo.