PES2011 [Winter Transfer Update]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 13/11/10.

1. trym19x4

trym19x4 Youtube Master Race

em đá tot 5 mùa giải vô địch liên tiếp cùg kả C1 ( top ) =)) 1 list cầu tkủ toàn tkằg từ 18->25 ckỉ số cao ckót vót luôn nkư : kakuta , gunther , BOS , vadijk , henderson , ninis , wilshere , A.heznandez ( ko fải chicharito nké ) , suchy , Vuckic , Pacheco , hines :)) bác nào ckơi tkử cko e ý kiến nké ;))

2. KrElbee

KrElbee Youtube Master Race

Lần đầu chơi bóng đá trên psp xD,cảm nhân chung là rất tốt,pro nào chỉ cho mình vài skill rê bóng với,mới chơi thua hoài.
    Cám ơn bác tikger vì cái OF,vì cái of của bác nên em mới bỏ djmax wa đây xD.

3. winpro198

winpro198 Fire in the hole!

Động tác kỹ thuật trong PES thì ko nhìu nhưng mà dùng đúng lúc thì cũng khá là hiệu quả! VD như xoay nhanh analog là xoay người..

4. KrElbee

KrElbee Youtube Master Race

to winpro198:Chắc phải 1 thời gian mình mới làm dc vậy,trò này có động tác giả sút hoặc câu bóng qua đầu thủ môn ko bạn?
    ps: dứt điểm khó thật,kiểu gì thg` GK cũng phản xạ kịp

5. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

Về các động tác kĩ thuật thì ban đầu bạn nên vào training tập nhiều cho quen tay đi, khi trên sân ấn tạm dừng vào phần command list xem hướng dẫn về các nút trong phòng thủ, tấn công, dứt điểm, tạt bóng, chọc khe hay sút phạt, rất nhiều thứ bạn có thể học trong đấy. VD muốn lốp bóng qua đầu thủ môn thì có 2 cách: L+[] hoặc []--->R (Ấn Vuông sau đấy giữ R trước khi chân chạm bóng) bạn cứ vào training tập nhiều sẽ quen.

Ngoài ra 1 cách dứt điểm mà trong command list không có nhưng cách này là cách hiệu quả nhất và lợi hại nhất đấy là những cú sửa lòng. Bạn có thể ghi những bàn thắng nhẹ nhàng mà hiệu quả khi đối mặt với thủ môn trong vòng cấm hoặc có thể thực hiện những sửa lòng kĩ thuật từ ngoài vòng cấm khiến bóng lao vút vào góc cao khung thành và thủ môn chỉ biết đứng nhìn..bạn chỉ cần tập thật nhuần nhuyễn combo: R-->[]-->R.
    Để có thể trở thành pro bạn cần có 1 kĩ năng dứt điểm thật nhạy bén, ngoài ra có thể luyện thêm kĩ năng sút phạt...và quan trọng hơn cả là tư duy chiến thuật. Bóng đá khác các trò chơi khác là không có 1 chuẩn mực nào về chiến thuật cả, bạn có thể chiến thắng bằng mọi cách mà bạn có thể sáng tạo ra...

Các động tác kĩ thuật màu mè chỉ giúp bạn có vẻ là 1 pro thôi chứ không thật sự mang lại hiệu quả, cắm đầu vào các trò màu mè đôi khi pro đâu chả thấy chỉ thấy giống thằng hề...Quan trọng là bàn thắng, cứ tập dứt điểm cho ngon và giành chiến thắng..như vậy mới là người biết đá bóng.

Chỉnh sửa cuối: 18/11/10
  6. badboyx9x

badboyx9x Legend of Zelda

Mấy bác có bít cách cứa lòng nào khác ko ạ.
    Trong command list no' bảo [] rùi R x2 trước khi chân chạm bóng, có mà tốc độ bàn thờ à.
    [] cái nó vung chân còn chả kịp nhìn huống j` ấn

7. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

Thế nên mới phải ấn R--->Vuông--->R. Đề pa bằng R trước rất dễ, R xong chỉ còn lại công đoạn []-->R.

8. shakigami

shakigami Youtube Master Race

tập đc mấy cái kĩ xảo này thì cũg hay
    mà k có cũg chả sao
    t thấy đơn giản và hiệu quả nhất là cứ rê = Dpad thôi
    còn lúc đối mặt thủ môn thì cứ bìh tĩh,chỉh hướg sút thôi,chả cần phải câu bóg qua đầu nó làm j
    thỉh thỏag lắm có lúc nó lao lên nhah quá thì ấn vuôg rồi nháy thêm L 1 phát
    nếu bạn mới tập đá pes thì cần để í 1 điều quan trọg là K ĐC lúc nào cũg giữ nút chạy nhah(R),k nên đá kiểu cầm 1 thằg siêu nhân như kiểu cr7 chạy

9. tommy451

tommy451 Youtube Master Race

sao em chơi hay bi đứng và tắt nguồn luôn vậy mấy bác. em đã up lên 5.50 D3 Prome-3 (máy em là psp 2001, sau khi up thì nó đc hack full luôn).

10. daugauhpvn

daugauhpvn Youtube Master Race

Cho em hỏi.Em up lên 5.00 Prome-3 rồi.Em muốn về 5.00m33-6 nhưng ko được.Em đown 5.00m33-6 về rồi cho vào PSP/Game rồi nó cứ bào corrupt data.Ko về dc 5.00m33-6 các anh ah.Ai bít chỉ dùm em với.Em cám ơn

11. trym19x4

trym19x4 Youtube Master Race

ank tikger dạy mọi ng` 1 vài skill đi ạg :( nkư e đá trên PC kả ps3 đá kỹ tkuật qen r` bg lên PSP ko biết làm kỹ tkuật đá nó kứ kiểu j` ếi ạg :<

12. r0z0z

r0z0z Donkey Kong

Anh dạy e cách tạo save file như thế này đi .

13. utbe

utbe Youtube Master Race

sao mình chép vô nó ko load được , bị báo lỗi 8011... gì đó

14. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

PSP ko giống các bản Next đau mà kỹ thuật.
    Chỉ có những kỹ thuật truyền thống thôi à
    Đảo chân : L hay R x 3
    Tâng bóng: Lùi rồi Tiến thật nhanh
    Nửa vòng Analog về or đi là xoay bóng wa người
    Còn các động tác lừa bóng thì do mình điểu khiển

15. dungpro123

dungpro123 Mario & Luigi

A tik oi,down save cua a ve bo vao SAVEDATA xog roi vao game,vao dau nua de load OF cua a?

---------- Post added at 13:39 ---------- Previous post was at 13:32 ----------

Lam seo choi dc che do legen vay cac a?An vao k thi no data

16. dungpro123

dungpro123 Mario & Luigi

Sao e da thi k thay ten thag cau thu nao vay?Toan so tren dau!

17. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

^ Player Setting chỉnh lại cái phần số 1. thành Player name

18. Don'tjump

Don'tjump Donkey Kong

Vừa coi xong trận Ars - Tot bùn ghê. Mà thấy lúc thằng Bale nó bức tốc độ Bacary Sắc đẹp ko những hửi khói mà còn té lun chứ, kiểu này chỉ số Accebration của Bale fải nâng lên max 99 quá :d

19. Ntaclassic

Ntaclassic Mr & Ms Pac-Man

hôm này cài thử save của bác, bác chỉnh kiểu gì mà đội England toàn thằng cũ mấy năm trước vào thế ?????

20. Anakin0302

Anakin0302 Dragon Quest

^ Có khi nào là Classic England ko?