Phân cấp : Vô Ảnh . Thần Phong . Nhất Sát

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi Allvis, 31/8/08.

1. Ma_Gic_LOVE

Ma_Gic_LOVE Youtube Master Race

các bác nói vậy la TS chẳng co tác dụng để PK ah`
    theo tui lại khac đóa: Thứ Nhất TS có thể tank đame cao so với các MÔN PHÁI khác
    tui lấy ví dụ cho nó thú vị nha: Thiên Sơn 7x hok Ò Ngọc đánh ĐAME thường la 1k8>> 2k
    khi len KILL 60 NộKhí(wên tên kill 60 của TS nên gọi là KILL 60 Nộ Khí nha) thì đame lên từ 3k>4k khi len CHAR la từ 1k2>1k3 nếu ta Tâp Trung các Kill Bắt va` điểm huyệt lại thì Như Vậy mới gọi la :D(Nhất Kích Tất Sát):D còn nếu cac bác hok Tin thì co thể thử Nghiệm;;)
    Đó là Ý Kiến của em về TS nên các bác có thể chỉ dạy thêm cho em

2. korangar_

korangar_ Mr & Ms Pac-Man

CB thì ko dám phát biểu vì chưa chơi nhưng TD chơi theo kiểu Vô Ảnh thì liệu được bao nhiêu máu :|. Gặp những phái rút độc liên tục như CB TT thì chỉ trúng độc không cũng đủ lăn quay ra chết, chưa kể 1 phát cửu âm của NM nếu may thì nó miss mà trúng chắc đi luôn :'>

3. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Ép ngọc Huyết lực thì có lẽ chỉ có vài phái máu *50 là có lợi thui. Theo đường ngọc thể lực và thân pháp vẫn ngon hơn(vì có thể ngoại thủ or chính xác, né tránh, hội công)

Tui có ông bạn TD full thân pháp,ko ép ngọc thể lực, level 81 đã 32k máu. Mặc sét full 6xTLong + các món giám định 3*. PK cực pro, và ko thấy các trường hợp như bạn nói. Tui đã thử dùng 1 char Nm 86 8 viên cấp 4 (4 viên nội công + 2 viên chính xác) đánh cửu âm nhưng cũng vẫn ko thấy hiện tượng như bạn nói.

Từ đó mình có suy nghĩ có lẽ TD vẫn theo đc trường phái "Vô Ảnh" như bạn Allvis đã nói:cool:

4. Allvis

Allvis Mr & Ms Pac-Man

Khổ > chế dược cấp 6 có viên kháng thất khiếu ( kháng hiệu ứng mất máu liên tục ) nhai vào thì CABCT NM có nguy cơ đi tong ^^!

5. KiemCun

KiemCun Mr & Ms Pac-Man

nghe Allvis nói muốn del mẹ cái char NM của mình đi rồi đấy =((.
    Vô Ảnh, Thần Phong, Nhất Sát chắc chẵng có kiểu build nào cho NM đâu nhỉ =((

6. Allvis

Allvis Mr & Ms Pac-Man

Khổ > dù có kháng thất khiếu thì NM vẫn vô đối / dù skill buff có delay 3s thi với 1 NM máu tầm 80k - 100k đánh mãi kok chết :-/ ( PB sau này thì kok biết nhưng hiện tại là thế )

7. KiemCun

KiemCun Mr & Ms Pac-Man

80~100k hp :o mình hiện tại lv 86 full set 80 3 viên tl3 máu đc 32k yếu như gián del char là đúng rồi :-<

8. JeetKuneDo

JeetKuneDo Mr & Ms Pac-Man

Nói chung là nêu cho đầy đủ thôi, thực tế là chẳng phái nào có thể theo Vô Ảnh hoặc nhất sát được đâu. k point+ k ép một viên nào cho TL thì máu siêu gà. Mà ai cũng hiểu tầm quan trọng của máu (nó là chỉ số thực tế nhất trong game, mấy cái như CX, hội công, né tránh mơ hồ lắm:-s). Có câu muốn đánh được người trước hết cần đảm bảo mình không chết đã:-s

9. Allvis

Allvis Mr & Ms Pac-Man

Mỗi char là 1 tâm huyết . sao có thể nói del là del ... gắn bó với cái mình yêu mới hay ... chẵng lẽ 1 ngày nào đó phát hiện cái khác hay hơn lại bỏ cái cũ ?

10. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

hiện tại tôi mới lập acc TT sv KLHH build theo đường trí lực , mặc đồ + thể lực

càng chơi càng pk càng thấy hay

11. razor

razor Youtube Master Race

Thế còn TD đi theo đường Vô Ảnh thì ra sao ko nghe Aviss nhắc đến ? Mình đang quan tâm đến kiểu build mong bạn giải đáp. Thank

12. Allvis

Allvis Mr & Ms Pac-Man

Mình hứa sẻ có 1 bài hoản hảo cho bạn

13. love_rabbit109

love_rabbit109 Youtube Master Race

Nghe bạn nói 1 VD có thể làm 40k máu trong 1 loạt combo . Mình cũng chơi VD vậy bạn vui lòng chỉ cho mình biết . 1 Combo theo mình hay chơi thì LTV - thiên mã - thiên ngoại phi tiên - TNCL - NNXX - tam hoàn sáo nguyệt - thiên mã . Có tất cả 5 chưởng gây mất máu , 40k/5=8k . Vậy mỗi chưởng của VD lam mất 8k máu , đừng nói là phát nào cũng crit vì thuần nội lực như bạn nói tỉ lệ crit cực thấp.:-s:-s

14. Allvis

Allvis Mr & Ms Pac-Man

cái loại bỏ delay đâu ? thuần nội Crit cao chứ thấp cái gì ? kick op 35 % dame rồi cường hóa đô chưa?

15. love_rabbit109

love_rabbit109 Youtube Master Race

Thưa bạn , với 1 VD thuần NL thì 35%Nc chỉ mang lại tầm 2k5 nội công , khoảng 9x mà bạn nói chưa ép ngọc thì đc đến 16k nội công là cao . Thứ hai 1 combo là ko tính du nhẫn hữu dư thưa bạn . Du nhẫn là tẩy delay rồi ta lại bắt đầu 1 vòng combo . Thứ 3 tôi 1 Vd 84 ifull thần pháp hội công là 20 vậy full nội lực hội công chắc cao hơn ?

16. Allvis

Allvis Mr & Ms Pac-Man

Char của mình ở đây là VD 92 . mặc set VD 8x 9x ,
    về combo . có người nói là tổng các số chiêu xuất , có người nói kok tính , mình nhận
    Nếu 84 full TP mà hội cộng 20 thì thật sự kém . mình 90 full TP mặc đồ môn phái ( kok ép hội công mà Hội công lên đến 40 rồi !
    bạn thắc mắc gì về Võ Đang ? Thân !

17. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Ông mặc full Võ Đang 9x đc 78 điểm thân pháp+ 9 điểm hội công mà ganh đua với sắp nhỏ chi:devil:.

2 bạn bình tỉnh uống miếng nước ăn cái bánh bao rồi từ từ đàm đạo nha. Cứ bàn luận, ở đây cao thủ nhiều lắm, nói bậy bạ sẽ có người ngứa mắt nhảy vô liền:cool:

Chúc tất cả cuối tuần vui vẽ:cool:

18. JeetKuneDo

sau 1 loạt combo ăn 40K máu là điều không thể (kể cả tính 2 loạt khi xài DNHD) trừ khi có chênh lệch lớn về ngọc. 1 char ép ngọc C5 trung bình trên dưới 100K máu, nếu như thế e rằng Võ Đang vô đối mất=((. Kể cả ép ngọc C5 (chưa tính đến cấp 4) đánh người trung bình chỉ được hơn 1K máu, crit thì hơn 2K, rất khó:-s

19. Allvis

Allvis Mr & Ms Pac-Man

Thật sự . sét full VD . mặc vào . ép vài viên cấp 4 . đánh người 1k 3 + , chứ kok phải trung bình 1 k đâu Jeet . chưa kể . cường hóa + 7 all ... cậu thử xem ? Thân !

20. JeetKuneDo

uhm, tôi cũng k có ý định đả kích cậu. Có thể là tôi chưa test kỹ chăng. Nhưng ép ngọc C4 mà lại cường hóa 7 all nghe không hợp lý. Tôi ép gần full 5 còn chưa dám cường hóa cái nào lên 6 vì quá tốn kém:-s