Phan tich Races cua The Horde and The Alliance

Thảo luận trong 'World of Warcraft' bắt đầu bởi boyrock84, 29/9/05.

1. boyrock84

boyrock84 Youtube Master Race

well im almost 14, old enough ?????

2. sanosukekid

sanosukekid Youtube Master Race

Tui không rành lắm về warrior của Horde, nhưng theo ý kiến chủ quan của tui là Tauren > Orc > Undead > Troll.

3. sanosukekid

sanosukekid Youtube Master Race

cha Bò Đốm nì >_< em nó không biết thì nói cho nó biết, làm gì mà ông với ông wind nhảy vào chửi tùm lum, trách sao nó không bực mình...thấy tui nói chuyện dễ thương không :'> vậy người ta mới tiếp thu chứ... ;;)

4. SkyGod

SkyGod Mr & Ms Pac-Man

Race không có tính chất quyết định nhiều trong WoW đâu. Giống như nói một thằng undead priest với một thằng dwarf priest đánh nhau thì thằng dwarf (ví dụ thôi) nhất định sẽ thắng là tầm bậy. Mỗi class đều có ưu điểm khác nhau, không nhất thiết là một class nào đó sẽ trội hơn một class kia đâu. Vô trong forum Việt Nam thì nói tiếng Việt dùm, còn muốn xổ tiếng Anh thì để tui nói cho mà nghe. :-@

5. cysquan

cysquan Mr & Ms Pac-Man

... hết cứu ! nếu pro hơn người ta thì xin nói rõ là coi mình pro hơn người ta chỗ nào. chứ xin đừng chê người ta hết noob đến thiếu IQ. 3-4 con level 60 thì chưa chắc đã giỏi hơn người ta đâu.
    tại sao các bác đó cho rằng những suy nghĩ, lập luận của boyrock84 là sai ? nếu cho bạn ấy sai thì đương nhiên các bác có lẽ cũng có "nghiên cứu " về các class , race để khi pvp thì biết được nhược điểm của class đó để tấn công.
    em nói vậy hoàn toàn có căn cứ, các bác vô BG arathi basin thử xem. đã bảo là BG thì nhìu lúc đánh là đánh kiểu massive attack. thử nghĩ 3-4 con Tauren, con nào cũng lần luợt sử dụng war Stomp thì những melee players làm sao mà đánh ? trong khi đó, NE với shadowmerge chẳng có lợi gì cho big battle.

ah mà , dwaft được cái racial skill là cái gì thế ta ??

6. rock294

rock294 Donkey Kong

NOOB <-- dĩ nhiên là biết chứ :|, xài từ này khoảng 3 năm rồi thì phải. Và nói đúng chứ đâu nói sai đâu, nhóc noob thiệt mà =)) lol

Tui chỉ có 1 con druid 60 NE thôi :| . Hầu như không chơi con nào khác ngoại trừ con warlock 25 là do tính dùng để chứa đồ mà ngứa tay nên luyện chút rồi bỏ lol. Từ cái thời tui lên 56 là đã duel hằng ngày và từ khi lên 60 cho đến lúc full blue gears, lúc nào cũng duel và PVP. Tui pvp chỉ có thua Aorum thôi ( không phải đánh nhau là tui thua đâu nhá ), và nhiều player nước ngoài rất nể khả năng PVP của tui. Cái mà tui muốn nói ở đây, là tui đã chơi con druid này khá lâu và hiểu nó rất rõ và chưa bao giờ tui complain nó suck, và đối với tui cai shadowmeld rất hữu dụng. Cái quan trọng ở đây là mình biết chơi class của mình sao cho nó hay vậy thôi. Race hay class nào thì không quan trọng, quan trọng là mình thích chơi và BIẾT CHƠI. Hiểu chưa nhóc ?

7. SkyGod

SkyGod Mr & Ms Pac-Man

Nếu melee không đánh được thì còn caster. NE với shadowmeld mà không có lợi hả? Có bao giờ bị NE hunter nó Shadowmeld rồi cho một cái aimed shot rồi thêm vài phát arcane shot+multi-shot chưa?

8. bigbug

bigbug Youtube Master Race

Tui theo dõi cái topic này từ đầu đến giờ, chỉ đến khi chú boyrock nói là mình có 2 con 60 thì tui mới biết chú cũng lên tới 60, còn nếu không thì có lẽ tui vẫn nghĩ chú boyrock này mới chơi wow...

To cysquan:
    Đúng gòi, 3-4 con 60 chưa chắc giỏi, ví dụ đển hình phía trên kìa, 2 con 60...

Không biết bác này có hay lên forum wow coi mọi người thảo luận hay không mà nói như vầy. AB mà massive attack? lol, nói AV thì nghe có lý... NE với shadowmeld không có lợi? lol. Bác nên tìm tòi nghiên cứu thêm trước khi lên đây nói chuyện kiểu này. Nói cho bác biết, từ khi cái AB ra đời, shadowmeld là cái bị horde chửi nhiếu nhất đó lol. Còn sao bị chửi thì bác nên vô AB chơi nhiếu vô. Btw, không biết chơi nhiêu lâu rồi mà còn viết sai chữ shadowmeld...

9. RovingGangster

RovingGangster Donkey Kong

lol
    Hay, đọc bài đầu tiên là muốn xem tiếp rồi
    lol
    p/s: cái này đọc tiếng anh chán rồi, vô đây xem tiếng việt cũng hay. Mới có 7 trang, tiếp tiếp đi ^^
    Ko biết horde mạnh hay yếu (noob), nhưng cứ NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE :D

10. willy_willy

willy_willy Youtube Master Race

Mịa cứ thử tưởng tượng, 1 NE Rogue, 1 NE Priest, 1 NE Druid, 1 NE warrior, 1 NE Hunter, Shadowmeld đứng ngay cái Mill ... bọn Horde nhào vô hí hửng kéo cờ bị AOE fear tán loạn rồi quay ra thấy nguyên 1 đám ko biết nghĩ sao :))

11. boyrock84

nó ko attack bác truớc thì làm sao bác attack nó đuợc
    vì đó là the horde's land

12. Le Anh

Le Anh C O N T R A

Anh xin báo cáo chú boyrock, tại cái topic kia bị lock rồi (T_T), chả là thế này, lúc anh bảo "Đòi hỏi cấu hình máy cao thế" là anh có quote và in đậm chỗ 2 MHz cơ chú ạ ^^ Anh cứ tưởng chú vội vã đi tán tỉnh đẽo vẹo gái gú gì mà viết nhầm, ngờ đâu ngay bài dưới bài anh, chú lại tương tiếp 1 phát 2MHz nữa =))

Xin thưa, 2MHz thì máy những năm đầu 90 nó cũng gấp vài chục lần là ít ạ ^^ Thế mà hardware gì ku?

13. willy_willy

willy_willy Youtube Master Race

Phỏng ạ .... Mill ở AB :whew:

Thời buổi này nhắc tới Tarren Mill làm gì hix

14. boyrock84

sorry, phải là 2GHZ =======
    nếu mấy bác thấy em viết sai chổ nào thì chỉnh lại dùm em, thanks

15. vahn

vahn Youtube Master Race

Ông làm như trong AB có mình nhóm ông chơi heh ?? totem vất cho chó ăn à :))

16. iamnofear

iamnofear Donkey Kong

má ơi, 2 con 60 hay nhỉ, dạ thưa chú em Tarren Mill ở SS là vùng đất Contested Territory, ko phải Horde's land, làm gì mà ko attack được. Lúc chưa có BG alli zerg TM như điên mà kiu ko attack được...pó chim, bái phục =)) =)) =)) nếu chưa có lên được 60 thì thú thật đi, đừng có ráng gân cổ lên mà cãi nữa, càng cãi càng lòi đuôi ra, nhục lắm cưng ạ...
    /sigh

17. rock294

rock294 Donkey Kong

Mịa mình tốn công post bài dài thế mà nó không cãi lại :( làm hết hứng muốn chửi tiếp hix hix thôi thì hùa theo chửi vậy =))

Không chửi giống cha Imnofear lol . 1 chữ NOOB vậy thôi lol

Tên này giống clone của chim cò hoa lá hẹ việt nam quá ta =))

18. WildBodom

WildBodom Donkey Kong

chim bay chim bay... vừa bay vừa gáy =)) =)) =))

19. RovingGangster

RovingGangster Donkey Kong

Đến bây giờ mình mới hiểu tại sao horde mạnh thế mà mình vẫn thắng ầm ầm...for the horde =)) =)) =))
    nghĩ xem ai đánh trước
    NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE,NERF HORDE =)) =)) =))

20. BuomQueSSP

BuomQueSSP Youtube Master Race

Nhảm vnese players đúng là ai cũng cho mình đúng không đứa nào hạ giọng xuống học hỏi được bó đít !
    Theo my exp elf ko có lợi nhiều nhưng mà nhìn female của nó sexy bà cố lại cưỡi cọp . Còn mấy chú lùn thì thôi mạnh thiệt mà nhìn muốn ói ! ( sorry mấy người đang chơi race này nha hehe )
    Người mở topic này ra cũng muốn góp ý học hỏi thêm thôi đừng nên xài noob hay newbie hay chú gì nói thiếu tuổi !
    Tui phạm sai lầm nè chơi trúng con troll khòm cũng may còn đẹp hơn mấy em lùn hé hé
    Tớ không rành về alli nhưng mà bên horde rõ ràng undead với tauren mạnh !