Phát hiện hơi mới: To use "Art money" (Có thể bạn chưa biết)

Thảo luận trong 'Cheat Code - Hints - Secrets' bắt đầu bởi kcn_10081991, 7/7/06.

1. satthuGK

satthuGK Youtube Master Race

hãy cố tập sử dụng TSearch thì sẽ hack trên mạng Lan được thôi, ngày xưa Veno đã có người giới thiệu rồi.

2. soulevil9

soulevil9 Mr & Ms Pac-Man

bác satthuGK hack đc trên net hay Lan chưa vậy

3. tuna102102

tuna102102 Mr & Ms Pac-Man

Code value chỉ là một phần nhỏ của Unknown value dùng để search dữ liệu bị mã hóa thế thôi
    Tốt hơn cả là dùng Unknown Value

4. [L]at

[L]at The Warrior of Light

Ai send hộ bản Art money Pro với . Mình đang định chơi lại FF9 nên cần lém . Mọi người giúp đỡ dùm . Ty :D

5. kcn_10081991

kcn_10081991 Mr & Ms Pac-Man

Sao hack FF9 lại cần phải pro ?

6. baoanh

baoanh Mega Man

Thanks em đang cần chỉnh lại CM2k6 wa' đang ít tiền chuẩn bị phá sản !

7. soulevil9

8. thaitrung

thaitrung Legend of Zelda

Art money là gì co' thể tạo như thế nào ? coi trên diễn đàn nhấp vào ko thấy gì hết, ai giúp tôi với

9. yooyo

yooyo Youtube Master Race

vậy mà cũng không biết hả nó là 1 phần hack game kiểu an gian đó a' còn cách dùng thì đơn giản we giờ ai hơi đâu mà chỉ

10. soulevil9

dùng thì quả thực là đơn giản nhưng chủ yếu
    là mình dùng giỏi hay ko thôi

11. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

dùng quen rùi cũng giỏi thôi, tui dùng artmoney tính đến nay đã 4 năm nhưng chưa biết hết nữa nè, còn phải học hack thêm mấy cái nữa như các kỹ năng là chưa hack được, item, weapon, hp, mp, exp,..... nói chung chỉ cần có số là sẽ hack được;))

12. ggiathanh1982

ggiathanh1982 Youtube Master Race

Vậy bà con cho tui hỏi, với những game kiểu Age of Empire 1,2 hay Warcraft III thì làm thế nào để tạo ra những bảng sử dụng được 100% mọi lúc. Tôi đã thử đọc cách tiêu diệt DMA (sử dụng vùng nhớ động) nưng ko hiểu lắm. Pác nào trình cao cho hỏi tí?

13. waka_tidus

waka_tidus Youtube Master Race

cung ko hieu nua chi ro~ xiu nua di may pa

14. ggiathanh1982

Nói chung tui mới chỉ dùng artmoney được một thời gian ngắn. Tôi cũng biết tìm các giá trị của game rùi và tạo ra được 1 bảng giá trị khá ngon. Ví dụ như Age of
    Empire 1,2 tui tìm được các giá trị food,wood,stone,gold, và cả dân số nữa. Riêng về dân số có tới 2 giá trị khống chế nó là số dân hiện tại và chênh lệch của số dân hiện tại và số dân có thể đạt tới (population và max population). Tất cả các gia trị đó đều là dạng float 4 byte. Nhưng cái bảng tui tìm được chỉ đúng khi chơi trong 1 bàn mà tui đã tìm. Khi khởi động lại hoặc chuyển màn khác là các giá trị đó sẽ ko dùng được. Đó là cách mà game dùng bộ nhớ động để mình ko cheat được(trừ những game rất cổ kiểu starcraft thì thường ko dùng cái này nhưng hầu hết các game đều dùng). Tôi đã biết cách dùng Auto apply offset để làm cho bảng của mình dùng được khi chuyển màn hoặc khởi động lại nhưng cách đó lại phải tìm lại giá trị 1 lần nên rất khó chịu. Vậy chớ pác nào hiểu cách nào tạo ra bảng mà mỗi lần bật artmoney lên rồi load bảng ra(khi đã bật game đó) mà các giá trị của bảng cũng dùng được thì chỉ cho tui với!

15. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Có thể bản SE bị như vậy...... :D
    Nếu có thể thì bạn hãy dùng bản PRO (kiếm trên mạng :D )

16. hoangchip090

hoangchip090 Youtube Master Race

Ai giup minh voi
    Minh dang choi legend of dragoon gia lap tren PC .Có art money nhung ko bit dung. Co ai chi minh voi. Ai co phan mem nào dễ dùng chỉ minh với

17. hauduekiemvuong

hauduekiemvuong Mr & Ms Pac-Man

cái này cũ wá rùi. Dùng artmoney có thể hack đc số liệu như số bình máu hay mana, số dam và def... nhưng ko dùng đc cho game online T.T

18. Hoang_tu_Sonic

Hoang_tu_Sonic Youtube Master Race

Cái này cũ rồi, có thể kiếm dc nhưng hơi lâu. Game flash mình cũng hack dc nữa đó. Bạn nào biết cách hack dc trên Lan hay Net thì chỉ cho mình với.:D

19. ggiathanh1982

Chà chà, tui chưa dùng bản Pro của ArtMoney bao giờ nên cũng ko biết nó hơn gì so với bản SE. Thế nhưng bản Pro có hack được trên mạng LAN ko vậy (khi máy mình là máy chủ cho dễ)? Theo tui được biết thì một số bảng trên mạng tải về cũng có khả năng hoạt động 100%(no DMA). Thế nhưng tui cũng thử và thấy cóc phải thế. Còn trò chơi Legend of Dragoon thì tui hack ngon không ý mà(chỉ dùng artmoney SE), chơi với EXPSE 1.52, và đối với máy tui thì bảng đó hoạt động 100%(có lẽ vì giả lập PS1 chưa chơi bộ nhớ động chăng?). Nhưng nếu thích thì dùng cheat với pec2.5 dow ở emucheater.com, có cheat của rất nhiều trò chứ ko chỉ của Legend of Dragoon, đỡ mệt hơn là dùng artmoney. Chỉ có cheat về addition của nhân vật thì lỗi tí thôi, khi tăng hết lên 99 thì ko lên được addition tiếp theo (chỉ đối với addtion cuối mạnh nhất), he he... ;cho nên phải dùng artmoney hack số đó, cho lên đến mức kém 1 lần để lên cấp rồi oánh thì mới chuyển addition mạnh nhất. Nói tóm lại, pác nào biết sử dụng artmoney pro để tạo bảng hoạt động 100% hoặc cheat trên mạng LAN thì mau cho ý kiến.