Phbot hồi sinh(Tiếng Việt kèm hướng dẫn)

Thảo luận trong 'Thư Viện - Kho Lưu Trữ' bắt đầu bởi rickman1, 2/9/09.

1. dark_eagles

dark_eagles Donkey Kong

Nich yahoo bạn là gì thế, mình chat cho tiện. Sự thật là mình vẫn chưa làm được :(:(

2. tinhthanvn24

tinhthanvn24 Mr & Ms Pac-Man

Mình dạo này chuyển sang phát triển PHbot để dánh riêng cho Viet Sro chứ sửa Ibot mình không biết source cũng khó sửa. Mình phải biết source thì mới sửa các lỗi nghiệm trọng. Bạn thông cảm nhé ;))

3. tuandoi1

tuandoi1 T.E.T.Я.I.S

Sao tui đọc hướng dẫn thấy có nói đến thư mục test nhưng sao tui download về nhưng không thấy nhỉ.:(

4. zeldalcl

zeldalcl Donkey Kong

Đấy là file cấu hình nhân vật của bạn, bạn tự tạo mới một file cấu hình cho riêng bạn là được, đặt trùng tên nhân vật là tốt nhất, chọn Tab "Tạo mới" rồi nhập tên nhân vật của bạn vào !

5. dark_eagles

dark_eagles Donkey Kong

Muốn ảnh thì có ảnh, cần ảnh nào nữa thì cứ nói :D

6. zeldalcl

zeldalcl Donkey Kong

Nếu bạn sửa đúng tất cả như hướng dẫn rồi (file media.pk2, gw.conduongtolua.com.vn va gw1.conduongtolua.com.vn thanh 127.0.0.1, va 15779 thanh 15778) thỉ không có lý do gì hiện lỗi đó cả trừ 2 trường hợp:

1. Bạn sửa sai media.pk2, lỗi nay hay xảy ra khi sửa gw.conduongtolua.com.vn và gw1.conduongtolua.com.vn thành 127.0.0.1, khi sửa sẽ thừa một đoạn chữ ở phía sau, bạn phải chuyển sang bên mã hex phía bên trái của hexedit và điền 1 loạt số 0 vào để xóa đoạn thừa đó đi :P, bạn có thể sửa theo ảnh này :

2. Bạn chạy srproxy nhưng quên chưa ấn vào nút start :D, khi ấn nút start của srproxy nếu có 1 cửa sổ Windows FireWall bật lên hỏi, khi đó bạn nhớ chọn UnBlock nhé !

7. ToBeLove

ToBeLove Mario & Luigi

Đọc giới thiệu có vẻ con bot này cũng khá ngon :> cứ đà này thì mấy bot định thương mại hóa cuối cùng chắc cũng free hết mất :P thị trường bot vsro hiện giờ khá phong phú đấy chứ nhỉ.

8. tuandoi1

tuandoi1 T.E.T.Я.I.S

Sao không có nút thank nhỉ, đã thử tìm tất cả các thư mục nhưng không nghĩ là nó ở trong đấy. :D

9. meohen1989

meohen1989 The Warrior of Light

bạn vô yahoo của mình là meohen1989 nhá :D

10. rickman1

rickman1 Mr & Ms Pac-Man

Sửa media.pk2 rồi
    Vào thư mục charter trong foder bot
    Tìn cái sro_client.ini
    Bật nó lên = notepad
    Sửa cái đường dẫn tới files của SRO sửa chưa hả bạn
    Nếu ko thì ko có lý do lại như thế cả :-??

11. tuandoi1

tuandoi1 T.E.T.Я.I.S

Mình cứ bắt đầu bot là nó dis, không hiểu tại sao luôn.=((:(

12. zeldalcl

zeldalcl Donkey Kong

Lỗi này thì bó tay luôn, ấn bắt đầu bot thì mới dis thì bạn thử xem lại xem có add nhầm skill nào không, hòm đồ của bạn có đồ nào quá lạ hay không, bạn có thể chọn nút "hòm đồ người" và kiểm tra lại, cùng lắm thì xóa file cấu hình và tạo lại, tôi xài PHbot chưa thấy trường hợp vừa ấn bắt đầu thì dis như thế này bao giờ :(

13. manhs

manhs Mr & Ms Pac-Man

Anh zelalcl ơi em đã vào được game và có thông báo là ( cảm ơn bạn đã sử dụng phbot..v.v.... ) nhưng sao không thấy nó đánh quái anh nhỉ va cũng không thấy nó hiện ID cua quái ( em đánh ở Đôn Hoàng thạch Động ) . Nó cứ chạy lung tung thôi chẳng thấy đánh quái gì anh ạ

14. meohen1989

meohen1989 The Warrior of Light

bệnh của dark_eagles có lẽ là do hắn xài dial-up ,srproxy ko chạy nổi ,nên nó lỗi :(

15. _ManUtd_

_ManUtd_ Youtube Master Race

Cứ bot free là anh em ủng hộ hết mình rồi.Hiện tại vẫn xài vsrohelper + minibot vẫn rất ngon.Mai sẽ test thử bot rùi mình xin có ý kiến sau.Trước hết là rất cảm ơn bạn đã góp công giúp anh em chơi sro đỡ cực hơn ^^

16. khoi_hien

khoi_hien Legend of Zelda

cần 3 acc thui ko cần nhìu hơn :). Nếu được như vậy thì hay quá.

cái source phbot bên isro tui cũng chọc vọc nhìu, tuy nhiên mới chỉ có thể dừng lại ở mức độ target, ra skill và 1 số linh tinh khác, vẫn chưa thể nào phân tích được hết mấy cái data của mấy opcode quan trọng, lâu nay cũng chỉ làm để xài cho mấy con farm gold thôi :( . cũng không có nhìu time và tui cũng không rành mấy vụ packet + lập trình cũng không rành và quan trọng hơn nữa là bây giờ thị trường bot srovn khá nhìu nên cũng bỏ xó đó lâu nay. con bot này ra đời lại có thêm 1 lựa chọn về bot free nữa cho ae gamer.
    Thanks team nhìu và hi vọng con bot này sẽ ngày 1 hoàn thiện

17. rickman1

rickman1 Mr & Ms Pac-Man

Vào tab vùng luyện chọn

Đánh ở Đôn Hoàng thành động

Nếu đánh ở đâu thì phải chọn nó mới đánh quái

18. tinhthanvn24

tinhthanvn24 Mr & Ms Pac-Man

Bot này cũng gần như bản final rồi bạn ạ. Tất cả các chức năng đã được tích hợp ở trong bot này, không thiếu một cái gì. Các chức năng giống như bản bot mất tiền. Nếu lỗi thì chỉ lỗi một số nhỏ không đang kể chứ không ảnh hưởng tới bot và không bị runtime đâu

19. tuandoi1

tuandoi1 T.E.T.Я.I.S

Hình như bản này multi dc phải không bác, tui chưa thử nhưng, và có phải multi = file sro_client.ini, không bác.(hơi tưởng bở) :P

20. dark_eagles

dark_eagles Donkey Kong

Mình nghĩ là không phải, chắc có lỗi bí hiểm nào đó :)) vsrohelper vẫn xài bình thường mà nhưng còn hơi nhiều lỗi nên không xài