Phe MaChao guild VietNamBrother

Thảo luận trong 'Dynasty Warriors Online' bắt đầu bởi lextoon, 30/5/12.

1. Sexynow

Sexynow Youtube Master Race

Do thời gian onl của các thành viên kô trùng nhau, lúc thì tốp 3 ng, lúc thì tốp 5 ng...các Newbie vẫn có thể farm cùng các General đc mà. Vấn đề ở đây đc chia làm 2 kiểu:
    1- Farm item (Leather pouch và Box Weapon - Gear): các General có nhiệm vụ tìm các Box và item còn các Newbie thì chiếm Base (kill Com hay kill troop thì là do tùy chỉnh của mọi ng nha).

2- Farm Horno (tất nhiên sẽ phải hạn chế farm Box và item rồi): là các bạn nhanh tay kill Com thật nhanh hoặc là chiếm Base thật nhanh. Tốt nhất là chiếm Base vì 1 Party 4 ng đi chiếm Base thì sẽ rất nhanh, thời gian chỉ mất 4 phút (tính cả thời gian Uppower). Cái này thì nên dùng Weapon có Add Damage. Và ngoài ra còn kiểu nữa đó là Farm Arena (1 trận 3 điểm Horno). 1 Party 4 ng thời gian hoàn thành mục tiêu Kill 10 Commander chỉ mất có 2~3 phút.

Đó là 2 kiểu farm chính, nhưng điểm chung ở đây là mọi người chọn Farm Item (kiếm đồng ra đồng vào để Cafe - thuốc lá - trà đá - bia hơi). 2 Map thông dụng để farm nhất chính là Plain và Gate. Khi hoàn thành rồi thì cuối mỗi trận người ít nhất cũng được 5 điểm Horno và được cả vật phẩm đem bán.

Vậy nhìn qua thì chắc mọi người cũng sẽ hiểu vì sao các General vẫn đi farm mặc dù Rank họ cao (để kiếm thêm thu nhập vì 1 Warrior đốt tiền khá nhanh cho việc Modify Weapon và ngược lại họ chọn Farm để vừa có tiền vừa có Horno).

---------- Post added at 12:22 ---------- Previous post was at 12:05 ----------

Bác Khôi nói đúng, cái định hướng đó là làm sao để lập đc các nhóm chơi hiệu quả, những loại vũ khí có thể hỗ trợ nhau trong các trận đánh, giữ mối quan hệ giữa các anh em... Guild mình cũng kô thể so với các Guild đi trước đc, cá nhân chúng ta cũng chưa hoạn thiện thì chúng ta gúp đỡ nhau bằng cách farm... Mọi sự so sánh đều là khập khiễng, nên chú trọng vào việc trao đổi kinh nghiệm với nhau hơn là phải lâm trận chặt chém làm gì. Đó là vì sao, mình luyện tập với mọi người bằng cách Mock..mình cũng chưa bao giờ khuyên các bạn nên Cf ngay làm gì...kinh nghiệm mình chưa có - mình trau dồi học hỏi trước, vũ khí mình chưa có - gọi anh em Guild đi farm.. chỉ cần vậy thôi là được rồi

2. Blossom

Blossom Donkey Kong

Đã bảo từ trước là tiêu chí thì tốt nhưng mà hoàn cảnh thực hiện lẫn cách thức thực hiện không có khả thi, giờ newbie bắt đầu có ý kiến roài :)
    Phải chỉnh đốn đi chứ cắm mặt vào farm thì đúng là có lên honor đấy nhưg sa đà vào đó quá k rút ra đc thì rốt cuộc lại cũng chỉ là nông dân cày ruộng thôi, k bao giờ đánh đấm tốt đc cả huống chi giờ farm cũng lúc có lúc không như bạn thanhlong này nói....

Từ đầu do tôi cũng muốn xem thử coi các bạn làm thế nào để hướng tới mục tiêu đề ra nên tôi sẽ bắt cái ghế hóng chuyện tiếp, ahahaha :))

3. Skyrim1412

Skyrim1412 Youtube Master Race

Bản thân Tah thấy TraMy nói cũng rất có lý, với lại như sáng nay đi farm với TraMy cũng có mấy bạn nc ngoài farm chung vì hok có ai bên mình hết đến Tah nghỉ thì mới có Maxiao. còn đi đánh thì Tah rất thích đi mặc dù thường chỉ đi với cũng mấy bạn nc ngoài....hix hix. Hôm wa còn có Wendy đi chung rất vui, hồi cũng có Lee nữa mà chưa vào đc trận thì Lee bị disconnect văng ra rùi sau đó hok ai đi nữa....
    TraMy nói cũng đúng nữa là nên định hướng luôn cho mọi người từ giờ, nếu không để lâu sợ trễ hoặc là mọi người không còn mặn mà nữa mà đi farm hết luôn thì bản thân Tah cũng chán chết đc....:((
    Tah thích nhất là đi đánh pvp chứ đi farm thì Tah k có hứng thú lắm dù biết rằng phải đi farm mới có điểm xài vũ khí :(. Sáng nay Tah có đi với mấy bạn nc ngoài, cảm giác đánh rất vui nhưng nếu đó là mấy bạn trog Guild thì niềm vui gấp bội ^_^
    [IMG=http://img694.imageshack.us/img694/5902/0621120148490000.png][/IMG]
    P/S : Gửi anh Blossom, không phải mọi người không thể confront đâu anh ơi, chỉ là mọi người có chút việc bận thôi

Này a Blossom ơi, anh có thể để Guild người ta tự giải quyết đc không ? Anh đã không giúp đỡ những bạn này thì anh cũng đừng đâm ra chọt vô mọi người ở đây, anh không thấy thế làm kỳ cục sao ?
    Em thấy là anh nên làm cái gì đó thiết thực hơn là cứ nói ra nói vô Guild của bọn em. Nhưng mà cũng vì đây là Guild của bọn em nên anh cũng không biết gì để mà giải quyết đâu, anh hen.
    Vậy nên anh đừng làm Lee với Lax phải bùn lòng....hoàn cảnh thì hoàn cảnh chứ nhưng mọi người cùng đồng lòng, không có gì là không vượt qua đc đâu. Anh có tài năng nhưng làm sao anh biết ở đây không có người giỏi như anh hoặc hơn anh chứ :), hihi
    Em xin lỗi nếu mới chơi như e nói gì động chạm tới anh, anh Blossom ạ ^_^ nhưng mong là anh đừng gây lộn xộn trong topic Guild em nữa.

---------- Post added at 13:18 ---------- Previous post was at 13:14 ----------

Sry cái tấm hình.....mong là mod chỉnh lại giúp em vì e k thấy chỗ sửa bài

4. MaiThu92

MaiThu92 Youtube Master Race

hihi, hum wa T wên củm ơn Blossom với Mod Juka vì đã tận tình chĩ bào về cách pk với skill của weapon :3cool_adore: chút xíu T về rùi train với T chút nữa nha :3cool_adore: T hứa sẽ ráng ít chết hơn hum wa :9cool_canny:

5. Sexynow

Hóng hớt kinh :1cool_look_down::1cool_look_down:

6. Skyrim1412

Skyrim1412 Youtube Master Race

Hèn chi thấy hôm wa Wendy đánh ghê thật, k ngờ là có cao thủ chỉ dạy, 1 trận mà giết quá trời lun .....hix hix, vậy Wendy chỉ lại cho mình với nha, mình mún công lực đại tiến lém mà hok bit làm sao :((

7. lextoon

lextoon Donkey Kong

Các bạn nè, phương châm mình là để cho các thành viên xông pha , mình sẽ không như các master khác gò bó thành viên đâu, các bạn muốn làm gì làm, chỉ cần đừng ảnh hưởng đến các thành viên khác, đừng vi phạm nội qui guild là được
    Các vụ tranh cãi là không thể tránh khỏi, nhưng ráng giữ tinh thần hữu nghị, nếu chửi nhau gây vi phạm nội qui là ta cho bay hết
    Còn về các ý tưởng phát triểng guild, mình ủng hộ hết, các bạn đưa ra ý tưởng là 1 chuyện, nhưng áp dụng nó là chuyên khác, vì vậy hãy cho mình thấy kết quả, mình sẽ tạo điều kiệng tối đa cho các bạn
    Hiện thời trong guild có 3 ý tưởng do 3 người trình bày với mình:
    _ ManhKhoi (MK) đề nghị cải tiến cơ chế tuyển người, vì hồi trước thiếu người nên chĩ cần pm được mình la mình add ngay, nhưng giờ guild đông quá, lại có nhìu acc rác, bỏ game, clone, spy trà trôn vào, còn vụ ông Lee chuyển force gây nhìu ý kiến trái chiều, mình thấy nên hệ thống lại đầu vào guild, mình đang mong 1 bản kế hoạch chi tiết từ bạn MK đây, bạn hãy tính đến việc bạn ít online nha ( bạn liên lac ntn, làm sao để người mới liên lạc với bạn để được test gia nhâp khi bạn ít online, nếu giao phó, bạn giao phó cho ai, phạm vi của người được giao phó, dự trù các tình huống phát sinh....) hiên thởi guild còn 6 slot, khi bạn đưa mình bản kế hoạch, guild sẽ ngừng nhận người và 6 slot này sẽ cho bạn toàn quyền, lưu ý là tiêu chí tuyển người đừng ác quá nha, newbie sợ chịu không nổi
    _ MaYun có đề nghị về lập các team confont chuyên nghiệp ( có vk hợp lý, co chiến thuật, có tính toán vị trí chiến lược...... ), bạn hãy lập mẫu 1 team 4 người để cho mình thấy hiệu quả, nếu thiếu người thì pm mình, Lax và MaYun là 2 người rùi, hãy kiếm thêm 2 người nữa, xem xét khả năng và cá tinh từng người đề ra 1 kế hoach huấn luyên, mình sẽ tập theo kế hoạch cũa bạn và chiến đấu theo team của bạn, guild se đánh giá kết quả
    _ TraMy và Lee có thảo luận về party kiếm vật phẩm game và party kéo Horor, việc này giao cho 2 bạn, hãy lên kế họach chi tiết cho viêc này, mình sẽ hổ trợ nếu bạn cản,mình có 2 acc, acc Lax rank lt.colonel để đi với các guard, acc NE rank rear general để đi với các general, mình sẽ tham gia cùng các bạn, các nwebie đừng lo lắng về việc bị bỏ rơi, acc Lax sẽ là acc lên general sau cùng, sau khi các newbie đủ lông đủ cánh rùi thì Lax mới tung cánh
    ---------------------------------------------------------------
    Các bạn khác có ý tưởng gì khác hay bổ sung ý tưởng trên, cứ việc đề xuất, lưu ý là ưu tiên guild member, các thành viên ngoài guild mà có tranh cải với guild thì Lax dĩ nhiên sẽ bảo vệ guild của mình ( trường hợp guild member chửi thề thì dĩ nhiên sẽ bi kick, lúc đó không còn là guild member nưa)
    Các vấn đề cần được lên kế hoạch
    _ Quỹ guild và AP: gần đây nhiều người vô guild quá, mỗi lần tặng quà nhâp guild là tốn gold cho shipdesk, mà tiền túi của Lax không chịu nổi nữa rùi, các bạn hãy giãi quyết vấn đề này nhé, kho đạn NE gần đây hay bị tràn kho, cần thêm AP để mua thêm funiture
    _ Vấn đề build vk : acc NE là acc duy nhất có small forge, add ele cho vk r1 mà chi co 55%, với lại tình hình là thiếu người cày Q và người cày ore, gem, các bạn hãy giải quyết ( mời thành viên khác hay thay phiên nhau cày NE, nếu cày thì cách chọn người như thế nào vì nếu NE bi đánh cắp thì guild mệt đó .....)
    _ Các vấn đề khác: ý tưởng về event guild, ý tưởng về thiết kế logo guild,......
    -----------------------------------------------------------------
    Vấn đề quan trong nhất: các thành viên phải khắc cốt ghi tâm câu : Lax là cô gái đẹp nhất Tam Quốc, tên nào không nhớ ta LỤC MÃ PHANH THÂY hết

8. MaiThu92

MaiThu92 Youtube Master Race

hihihi, mấy anh đó chĩ T sao thì T ráng áp dụng vậy thôi :3cool_adore: có kiêu chĩ lại củng không dám :2cool_sad: mình mới vô chân ước chân ráo thì dám chĩ ai :4cool_confuse:

9. Sexynow

Tôi xin đính chính lại tất cả

*1: Các thành viên không phải ai cũng ngồi cả ngày trước Computer.
    *2: Các thành viên không phải ai cũng onl cùng một thời điểm với nhau.
    *3: Nếu có ai trong Guild đặt ra câu hỏi đại loại như:
    - Sao ít ng trong Guild onl quá vậy? Sao lúc mình onl chỉ thấy mọi người đi Farm?....
    Thì mình xin trả lời thay:
    -Bạn nên tự đặt cho mình một câu hỏi là: Sao mình toàn onl vào những lúc mọi người vừa Out nhỉ?...Sao lúc mọi người chán Cf thì mình lại vào Cf nhỉ?...
    Đó là các ví dụ để cho những ai không hiểu về VNBro đỡ thắc mắc.
    *4: Mọi ý kiến đóng góp của anh em Guild đêu được các Quản lý Guild lắng nghe. Nhưng để thực hiện các ý tưởng đó thì chúng tôi không có quyền quyết định. Quyền quyết định là đo anh em, do số đông các anh em đồng ý thì chúng tôi mới dám thực hiện.
    *5: Tất cả các ý kiến đóng góp đều phải mang lại lợi ích chung cho tập thể Guild.
    *6: Những ai có khả năng thì mời các bạn lên làm Office không thì các bạn có thể hướng dẫn cho các anh em khác các kỹ năng cảu bạn, tuyệt đôi không được có thái độ bất mãn hay tự cao tự đại với các anh em làm tinh thần đoàn kết của anh em bị sứt mẻ.
    *7: Cơ chế trong Guild không ép buộc anh em phải làm cái này - làm cái kia. Anh em muốn làm điều gì cũng được nhưng tuyệt đối không để ảnh hưởng tới Guild, không ảnh hưởng tới con người Việt Nam trong mắt bạn bè Quốc tế.
    *8: Guild chúng ta mới được thành lập, có người biết chơi - người kô biết... Vậy nên hãy tôn trọng quyền riêng tư của họ (họ chưa dám đi Cf vì họ sợ - tất nhiên rồi. Họ ngại nói nên ý kiến của mình - có thể lắm) Tuyệt đối không nói những câu đại loại như: Tôi thấy ông sao gà thế? Suốt ngày cắm mặt vào Farm, định sau này làm nông dân à ??.. Nếu như vậy thì mời bạn ra khỏi Guild.

Những người khác, các bạn có thể vào Topic đọc và góp ý nhưng các bạn không ở trong Guild của chúng tôi vì vậy các bạn hãy tôn trọng Topic của chúng tôi bằng cách KHÔNG SPAM - KHÔNG NÓI RA NÓI VÀO GÂY MẤT NIỀM TIN VÀ SỰ ĐOÀN KẾT CỦA ANH EM

Thân !

10. Alzio

Alzio Youtube Master Race

Oh, thanks bạn nhiều.
    Dzậy là có thêm mục tiêu mới, 50 bài.:1cool_byebye:

11. letienga22

letienga22 Youtube Master Race

Lão nên rút vô rừng mà tu đi thôi. Già rồi mà hóng với chả hót cái nổi gì :))

12. Alzio

Alzio Youtube Master Race

Từ khi có sự ra đi của Lee và sự gia nhập của TraMy, Tahranius... topic bắt đầu sôi nổi hẳn lên:3cool_adore:. MaYun cũng xin góp chút ý kiến, hy vọng ko bị ném đá.
    Guild là một nhóm gồm nhiều người, do đó ý kiến cá nhân từng người là điều không tránh khỏi. Lập Guild theo tui cũng như lập 1 đội bóng (bác nào hay đá banh sân mini chắc rõ điều này) bao giờ cũng có nhiều vấn đề, mà càng về sau càng có nhiều vấn đề phát sinh. Đá không hay, chơi cá nhân, lên trễ giờ... cũng có thể gây rạn nứt. Không biết sao chứ đó giờ mình đá banh cũng lâu mà chưa bao giờ có một team đúng nghĩa. Nói như vậy để thấy rằng có 1 Guild đúng nghĩa không hề dễ dàng chút nào. Mình nghĩ thế này:
    -Guild mình mục tiêu chính thực sự là gì? Không thể dàn trải được vì mỗi thành viên có mục tiêu riêng có khi không dung hòa được. Mục tiêu Lax đưa ra ban đầu ko sai nhưng một số cái còn quá chung chung. Ví dụ giúp đỡ lẫn nhau là giúp đỡ như thế nào? Một mình Lax hay Lee có trả lời hết các thắc mắc của thành viên ko? Trong khi đa số các thắc mắc có thể tìm trên Google. Hay như kho đạn NE nếu ko có sự đóng góp của cả Guild thì cạn kiệt mấy hồi.
    - Vì thế theo mình phải đặt ra mục tiêu và thực hiện thông qua những mem trụ cột. Mem trụ cột là mem có kinh nghiệm và thời gian đủ để thực hiện nhiệm vụ của mình. Kinh nghiệm đó có thể như ThanhLongVN, có được từ game khác chẳng hạn. Cái này không áp đặt, nhưng người đó phải sẵn sàng nhận và có trách nhiệm với vai trò đầu tàu của mình.
    Nói thiệt hôm trước đánh mock với Thanhlongvn và Tahranius, mình toàn thua. Rõ ràng khả năng mình còn rất yếu và hơn nữa, không có điều kiện trau dồi khả năng PK. Trước giờ mình không chơi onl, chỉ chơi offline thui và rất ít để nhiều tâm vào game mình chơi, vì mình chơi giải trí, không tranh đoạt gì nhiều. Sau những trận mock thua, mình đã cố gắng để suy nghĩ hoàn thện hơn cách đánh của mình. Thanhlongvn rất có kinh nghiệm nên mình nghĩ sẽ là hạt nhân của Guild trong tương lai bên cạnh những thành viên cộm cán ban đầu như Lax.
    Chơi DWO một thời gian, mình cũng đặt ra mục tiêu cho mình là trở thành ng có thể đi confront mà có thể 1vs1 hoặc tốt hơn là đóng góp gì đó cho team cf, chứ không trở thành gánh nặng khi ra trận. Tất nhiên farm lúc nào cũng cần nhưng farm hoài thì nói thiệt, chơi game onl làm gì:3cool_nosebleed:. Khả năng mình giới hạn thì thời gian đầu cứ phải farm cái đã, kết hợp trau dồi kỹ năng nữa. Một số mem rất tâm huyết với vấn đề này như mình. Lax cũng thế nhưng vì phải dàn trải cả Guild nên đôi khi không sát sao.
    Cá nhân Yun thấy rằng, không phải cứ đông là tốt. Chỉ cần 4-5 người cùng mục đích thì cũng đủ để giúp nhau. Công việc chung của Guild tất nhiên cũng phải chu toàn, nhưng mà nếu không có công việc rõ ràng thì như không. Ý tưởng lập team của ManhKhoi rất đúng thực tế Guild mình, mình xin bổ sung cụ thể thế này:
    - Mem rank cao hon giúp mem khác farm, mem yếu chủ yếu kiếm honor, mem mạnh hơn farm đồ. Đến khi mem yếu đạt đến một rank nhất định thì sẽ farm sẽ thay đổi để công bằng hơn vì lẽ dĩ nhiên, ai cũng cần honor. Mình rất thích ManhKhoi ở điểm này, bác ấy sẵn sàng đi kiếm đồ nhường honor cho ng khác, ko phải ai cũng có thể làm như vậy.
    - Guild sẽ đặt ra mục tiêu cho mem là một rank nào đó, chẳng hạn Field Gen trong 2 hoặc 3 tuần tiếp theo. vì cấp thấp, cũng chẳng nghĩ gì được chuyện CF hay gì đó đc.

Tóm lại thế này, Yun nghĩ rằng Pk là mục tiêu hướng đến của Yun và nhiều mem trong Guild. Mục tiêu này hoàn toàn chính đáng và hợp lý. Lee có từng nói "Chơi game mà suốt ngày di đánh nhau có vui không?". Yun xin trả lời, tất nhiên là không vui. Nhưng mà CF đâu phải chỉ là đánh nhau. Có một quả bóng, mấy chục ng bu vô đá có vui không?:6cool_surrender: Vui chứ, vì mấy chục ng đó thuộc 2 team và cùng chiến đấu vì team của mình, có tập luyện, có chia sẻ. Ý nghĩa từ teamwork thể hiện ở đây, cf đâu phải chỉ là vào trận đánh. Nó gồm cả quá trình phấn đấu của từng người, sự thể hiện bản thân vì mục tiêu chiến thắng chung.
    Mình biết được có những ng VN mình nổi tiếng trong DWO như Ma Chao co Himiko, Thunder... hoặc mod Juka, Blossom... Việc tìm kiếm giúp đỡ theo mình không khó vì mình nghĩ các bạn đó sẽ hoàn toàn sẵn lòng. Nhưng tìm sự giúp đỡ của ng khác, mình phải tự mình cố gắng trước cái đã. Như Blossom pro về I.sword, mình cũng thix dùng I.sword nhưng chính bản thân mình còn ko có cây nào thích hợp để build xài, sau này có thì cũng phải xài thời gian tương đối lâu mới có cái để hỏi chứ.

Về ý kiến của thanhlong, chứng tỏ bạn là gamer có hoài bão và tâm huyết rất đáng hoan nghênh. Nếu vì công việc lúc này của Guild còn bộn bề (vì mới lập G, mem chưa mạnh) thì bạn với Yun hãy tự trau dồi dần dần PK, kết hợp với farm trong G, như vậy tốt hơn. Chỉ sợ ko có ng, chứ có ng dù ít cug ko là vấn đề. Tahr cũng có khả năng và cũng muốn pk đó.

13. lextoon

lextoon Donkey Kong

Mấy bạn gần đây viết bài dài quá, đọc mún tăng độ lụn ( lax hiên giờ đang cân 2 độ, loạn 3 độ=> đeo kính 5 độ), mà đọc tới cuối nhìu khi quên mất phần đầu nói gì,nói chug mấy bạn viết bài ngắn gọn xúc tích chút, phần nào quan trọng thì chú thích thêm " phần lax nên đọc" để mình đọc ^^
    Các newbie nên đọc hướng dẫn, Lax chỉ ưu tiên trả lời các câu hỏi không có trong hướng dẫn, những câu có hướng dẫn rùi thì bật hướng dẫn lên, vừa chơi vừa tìm hiểu
    Sử dụng tổ hợp phím Tab + Alt để chuyển cửa sổ game và cửa sổ web
    Update mục mới, xem post 1 để biết, mục mới được dùng để đưa mấy bài viết hay lên cho các bạn dễ đọc

Chỉnh sửa cuối: 21/6/12
  14. thanhlongvn

thanhlongvn The Warrior of Light

Axc., mụ Thu sao hay vậy, tui muốn bái sư phụ còn phải lên 2000 điểm, sao mụ cấp gà bét mà được chỉ dạy luôn thế O.o, bất công vậy mụ kia, hôm qua đi ăn im ỉm ko nói gì là sao :9cool_canny:

15. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia Lão Làng GVN

Có lẽ cậu hơi nhầm, tôi chỉ hướng dẫn bạn cậu cách chơi mock, thực ra tôi chỉ gửi link cái topic này.
    http://forums.gamevn.com/showthread...u-thao-luan-doi-net-ve-PvP-s-Rule-cua-dong-DW

Còn trước giờ tôi chỉ có 2 đệ tử thôi, vì đâu có mấy người chấp nhận được môi trường luyện tập của tôi đâu. Tôi nói cậu đi farm 2000 là thử xem cậu áp dụng cái hướng dẫn chúng tôi viết được đến đâu để qua bước vỡ lòng thôi. Giờ tôi bận đi làm đi ăn, lấy đâu ra thời gian kè kè bên cạnh mà chỉ từng bước.

16. Blossom

Blossom Donkey Kong

Đọc lại cái topic đó, thấy bùi ngùi cảm xúc.....từ lúc còn là 1 newbie cho đến giờ trở thành cao thủ võ lâm....:((

@Alzio : nếu bạn mún tìm hiểu về ISword, tôi có 2 chỗ (tốt nhất) :
    1- Yuri wikia DWO (do GS Yurisaki viết ra) : http://yuris.wikia.com/wiki/Dynasty_Warriors_Online_Wiki
    => Tổng hợp tất cả các thông số về vũ khí, hiệu quả, hướng dẫn cơ bản qua clip,...v..v....
    2- Forum AERIA DWO (các topic hướng dẫn ISword các hệ/ các topic về người chơi ISword (clip)-tất nhiên k có clip nào của mình trong đó/ các topic tranh luận về ISword), bạn có thể lục tìm trong Music/Video Art của Forum hoặc General disscusion,....v...v...

Còn dĩ nhiên tại sao ng ta bảo tôi đánh ISword giỏi vì có 1 số thứ tôi k làm giống những chỗ trên, tuy nhiên là 1 ng mới chơi ISword, bạn nên đọc qua kết hợp quan sát, thể nghiệm. Nếu có gì khó khăn thì bạn cứ hỏi. Tôi không chắc sẽ trả lời hết hay có mặt để giải đáp cho bạn đc nhưng hy vọng cũng giúp đỡ bạn đc phần nào.

P/S : Nếu có gì mún liên hệ, cứ nói với thằng em tôi, nó sẽ báo tôi lại (đến hôm nay tôi mới phát hiện ra nó bên chỗ mấy bạn). Vì tôi còn lon ton ở mấy chỗ khác, nên cũng k hẳn là rãnh để tư vấn giúp bạn đc. Dù vậy, giống như bạn nói, có thể bạn tự tìm tòi sẽ khiến bạn thành pro isword....hy vọng là đc thế

17. thanhlongvn

Ok tui ko muốn chuyện nhỏ nhặt nó làm ảnh hưởng guild nên tui có mấy lời ngắn gọn với ông Lee này nhé, đàn ông thì nên sống thoáng và nói thẳng, ko cần để bụng. Tôi chơi nick girl nhưng tui là man. Ok.

Ông nói " Ông có cần tui party kéo honors cho xem ko ", ok ông biết cách farm sao ông ko kéo tụi guard này đi farm luôn lên general đi, ngày xưa tui đây pro Bot Exp game Gunbound nè, nói cái chuyện thả acc bằng 2 PC tui chả lạ gì, nhưng tui hỏi ông, có phải ai cũng có điều kiện hoặc máy mạnh để thả acc 4vs2 4vs4 ko?

Vậy cách tốt nhất ở đây là gì? Khi mà ko có ai onl đều như nhau, vậy chỉ có đi farm arena là nhanh nhất, vì với cây I.rod cái hướng dẫn có viết là ko cần Add chỉ số. Đó tui đi farm mà có ai kick tui đâu nè? Có thể tui ăn nói hơi lỗ mãng nhưng tui ko giả dối nhé, đi room Musou thì toàn bị đập vì vũ khí có 15 tempers quá yếu, lại ko cường hóa nâng cấp gì, còn lập room Novice thì đợi 15' 20' ko có nổi 1 game. Trong khi Arena cứ đều đều 3 honors 1 trận, farm 2 người thì chậm lắm cũng là 2' xong 1 trận, tính coi cái nào lợi hơn?

Vì tui biết ai cũng bận rộn nên tui ko trách, nhưng thiệt tình ông giúp người mà chỉ giúp kiểu cho người ta ăn mà ko dạy người ta làm, rồi lúc ông bỏ đi tụi này chết đói queo, Guild ông lập ra đó, mà ông bỏ tụi này chết đói ốm nhom như ko. Sorry nói thật. Chứ tui chả ham hố gì chức quyền hay bơm kích để Lax kick ông đâu. Cần thì tui out, chẳng sao cả :D

18. lextoon

lextoon Donkey Kong

Tới nước này rùi sao, coi bộ căng thẳng quá, tình hình tồi tệ quá
    Anh em trong guild, tôi với tư cách là master, kêu gọi mọi người hòa giải 2 ông này, 1 rừng 2 cọp đúng là khó xử quá, cũng may Lax là cọp cái
    Mỗi người nhịn 1 cấu đi, 1 nhịn là 9 nhục, nhầm, 9 lành, là anh em cả mà, bỏ qua đi
    Anh em trong guild đâu, lên tiếng khuyên can đi, hòa giải đi, thằng nào châm thêm xăng tui LMPT thằng đó
    Làm sao mà guild lớn mạnh được khi mà người ngoài chưa có phá gì mà nội bô oánh nhau rùi
    Giả sử có tên nào mún phá guild, trà trộn vào chất củi châm xăng, chắc cái guild này cháy như đuốc olympic quá

19. thanhlongvn

Tui hỏi Lax là tui nói đúng hay tui nói sai? Thế có phải 1 guild muốn mạnh thì phải kéo các mem lên đều nhau ko? Hay là ngồi đợi room Novice 20' ko có 1 ma nào vào?

Vui là vui còn nghiêm túc là nghiêm túc, ok có thể vừa đi farm vừa chat, ko vui hơn sao? Thiệt tui đi với party nước ngoài thì họ chả nói gì nhiều chỉ có farm và farm, lên thì lẹ thiệt nhưng có gì vui đâu?

P/s: Ok có thể tui ko thích cái cách mà Lee bỏ mặc đám guard với Lt tụi tui, nhưng ko có nghĩa là Lax kick Lee, tui post bài mục đích là để nói những cái sai và đúng để cùng nhau xây dựng, ko phải là vì cái gì hết mà phải kick nhau, nếu là vì chức Master hay Officer, tui ko cần, thực sự tui chơi game nào giờ chỉ thích PK nên tui vốn ko quan tâm mấy chuyện bao đồng, vậy thôi.

20. lextoon

lextoon Donkey Kong

Về vấn đề đánh vượt cấp và về việc sợ room mousu của Tahranius, tui có mấy cái ảnh này
    Đây là tình huống đánh vượt cấp thường gặp, nếu chủ room không phải là tui, tên Field kia kick tui từ lâu rùi, để cân bằng, nên chỉnh handycap thành on, chênh lêch sẽ được rút ngắn phần nào
    Trận đấu bắt đầu, enemy nhìn rất hổ báo, nhưng sự tự mãn của enemy chính là nhược điểm chết người của chúng
    Trong trận đánh, 1 bí quyết nhỏ là duy trì máu đỏ để có thể spam mousu liên tục
    Và kết quả là đây
    Trên cho thấy nếu Field biết chạy khi cần thì đã có thể thắng chứ không hòa
    Một die của Lax là do bảo vệ tên field kia
    I.Blade tên Field lại dùng với wind, kết quả là phá mousu của Lax 2 lần
    Bạn thấy đó, không hẳn rank thấp là vô phương đâu
    Cái hay, cái khác biệt của DWO so với đa số các game online khác là chưa chắc rank cao là thắng rank thấp