Phiên bản FF có nội dung và chiều sâu hay nhất dòng FF

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Nguyễn Hoàng Thành Đạt, 5/2/17.

?

Phiên bản FF có nội dung cốt truyện hay nhất

1. FFIV

2 phiếu
    1.5%
  2. FFVI

10 phiếu
    7.5%
  3. FFVII

47 phiếu
    35.3%
  4. FFVIII

20 phiếu
    15.0%
  5. FFIX

30 phiếu
    22.6%
  6. FFX

18 phiếu
    13.5%
  7. FFXII

4 phiếu
    3.0%
  8. FFXV

2 phiếu
    1.5%
  1. Sh18vsRd2d

Sh18vsRd2d Dragon Quest GVN Veteran

Chẳng ai rỗi hơi ngồi nc vs 1 thằng nhóc con 20 mà trình độ văn hoá chắc chưa phổ cập, khả năng đọc hiểu tiếng việt chắc chưa qua lớp 1 làm gì. Nếu ko phải nhóc tag tên anh vào vs cái ngôn ngữ bố đời mẹ thiên hạ đấy.
    Biết mình là ai trc đi, à mà thôi trẻ con vs bàn phím cũng làm nên anh hùng mà nhỉ

2. one_wing_angel

one_wing_angel Samus Aran the Bounty Hunter GVN Veteran

Vậy mày cứ vui sướng với FF7 1 mình thôi chứ viết bài đả kích ng` khác làm gì :)) ! mình tự sướng thì chả ai nói gì nhưng nhìn lại cách ăn ở đi có bao nhiêu ng` vào nói mày kìa =))
    Chả ai đi ném đá ng` ko chơi game mà chỉ có ng` đang ném mày ko chơi game mà tỏ ra nguy hiểm :))

3. Sh18vsRd2d

Ồ xin lỗi, lôi thêm page vào đây làm gì nhỉ, ko đủ khả năng nói lại lên lái à, chú cũng phải chủ sở hữu page đấy nhóc ạ.
    Thay đổi weapon theo equip, nó là game 3d đầu tiên trong dòng, điều đấy có gì đặc biệt ko?
    Limit break cũng ko phải game đầu tiên có, hơn nữa lb cũng mất căn bằng lòi, 1 trong 2 bản lb sinh ra chỉ để spam thay đánh thường. Cuối cùng sau này vứt xó với 3 viên x4 slash.
    Mà thêm cái vụ lb tạo ra sự phân tầng nhân vật theo kiểu chọn đứa nào lb ra nhiều hit để tối ưu hoá dame, mini game nhiều nhưng bt ko thú vị so với mini game ffviii càng ko so đc về độ hấp dẫn lẫn tầm quan trọng

4. hoàng_trung

hoàng_trung C O N T R A GVN Veteran

ồ, một tựa phim mà xem xong phải đọc thêm tiểu thuyết mới hiểu rõ hơn được, thành công quá vỗ tay
    một bộ phim phải làm lại 1 bản ACC sau khi đã phát hành 1 tá tiểu thuyết thanh minh cho những thiếu sót trong phim cũ, hay quá vô tay
    có lúc thăng lúc trầm, trầm quá rồi cả bộ mất hút luôn =))
    ồ, bạn nói là nó pr 10 năm, show 50% game rồi cơ đấy, trong 10 năm đấy gameplay nó thay đổi đến 4 lần, thay 1 loạt các tuyến nhân vật cũng như cốt truyện chính, và một thằng nhóc con đang ngồi phán nó biết game giở dù chưa chơi vì nó xem... trailer trong 10 năm , cái này là người ta gọi nói phét không biết ngượng mồm
    " Chơi quá ít hack n slash để hiểu hay lôi lý do "vì Jrpg nên nó dị dị ngu ngu thế" thế hiệu ứng con LR thua dòng HnS nào , kể coi, tôi từng chơi chaos legion ( cỡ đốm lưỡi móng huyền đề như c biết thế quái nào trò này ) , DW, SW, WO, GOW ( tất cả các bản ) , MGR, DMC, TLOTR... kể ra có mà hết ngày, chỉ có thằng dở hơi mới đi so game hành động chặt chém với game nhập vai tính chất theo lượt thì chả khác quái nào bảo opera không sôi động như nhạc sàn, mà hiển nhiên với chí thông minh vô cùng hạn chế thì chú em hiểu thế quái nào được =))
    " action rpg thì phải chém nhau hùng hục như DMC à " thế chú em nghĩ action rpg nó chọn skill chọn kĩ năng rồi cast phép như LR à, hỏi một câu tận cùng của ngu dốt =))
    còn bạn Duy Anh của page 7 ngày chơi game này, khá khen cho bạn là bạn có sự tự tin thể hiện sự mất dạy vô học khắp nơi mà bạn bò đến, chắc bạn nghĩ mình khá là phong độ khi dò ra được thông tin FB của tôi rồi đưa lên GVN ( thực tế tôi để tên trên GVN và FB cùng ảnh đại diện y hệt nhau vì tôi biết thể nào bạn cũng mò đến ) =)) và tôi thấy bạn đáng thương hơn đáng trách, đáng thương vì bạn còn quá trẻ, quá thảm bại nên phải lên mạng xã hội chửi bới kiếm sự chú ý, bạn ra vẻ ta đây chửi bới om xòm trong group game off, thách thức người khác rồi sau khi bị ban thì quay ra ngoan như một chú cún xin xỏ admin mở ban cho bạn, bạn ngồi chê bai mấy game trên ps4, ngồi đả phá những game mà bạn chỉ xem trailer như thể bạn đếch cần nó ( trong khi bạn chẳng có điều kiện mua nổi ps4 và hàng ngày vẫn ngồi ôm cái ps2, ps3 cũ mèm =)) ) bước ra ngoài thế giới đi, trải nghiệm đi, đừng hít thông tin qua wifi rồi nghĩ mình bố đời, đừng núp sau cái máy tính để che dấu sự thui chột của mình, bạn con một đáng thương ạ :)) tranh luận với một cậu nhóc hạ cấp cũng vui lắm, cũng đủ để thấy bọn trẻ con bước ra từ FB bây giờ ảo tưởng sức mạnh đến độ nào
    ps: nếu bạn bớt trẻ trâu hơn thì bồ của bạn có thể quay lại đấy, nhưng chắc cô ấy cũng đếch thèm quay lại với bạn đâu :-hbye

5. Sh18vsRd2d

À nhân tiện cái nhóc tự hào chú viết lên so sánh giữa 7 vs 6 ấy.
    Từ đống điểm trên mà phân tích gameplay giữa 2 con thì chắc có người khóc không đc quá. Mà nhân tiện đừng lôi 6 vào vì ngoài 6 chắc nhóc chẳng biết game khác mà so đâu.
    nếu đống điểm trên so vs các game trong dòng thì hơn 7 có nhiều lắm

6. hoàng_trung

ủa, thế đứa nào vô FB của tao dòm ngó rồi lôi lên GVN vậy Duy Anh =))

7. Sh18vsRd2d

Lại khả năng đọc hiểu, thôi chú cũng stop vs nhóc, nc vs 1 ng không hiểu tiếng việt về ngồi thủ thỉ vs đầu gối vui hơn.
    Vì cả tá ng trong này biết ai mới là admin page, để chữ ký = với chủ sở hữu page, ko chỉ đọc hiểu mà khả năng hiểu biết sự việc cũng .... đến mức đáng thương.
    Chú cũng chẳng qtam nhóc làm page nào đâu nên ko cần khoe

8. hoàng_trung

cái page mà
    cái page chú em bị ban xong quay lại vẫy đuôi xin xỏ để đc add lại ấy á =))

9. hoàng_trung

à, chính người trong đó gửi ảnh cho ta nhé, hihi, người đó còn bảo là thằng này mới chơi ff7 chưa được một năm đâu anh chửi chết nó đi, cơ mà vì mình không thích chửi nhau với những kẻ hạ đẳng nên mình chỉ để mọi người hiểu rõ câu " heo mình thì thằng nào banned mình thì mình chửi nó tiếp chứ ko có chuyện inb mở banned nhé " của bạn là ntn, bye bye nhóc thảm bại =))

10. hoàng_trung

1 thằng nhóc mới chơi 1 tựa game chưa đầy 1 năm, tỏ vẻ bố đời như thể chơi 10 năm, bày đặt gọi nó là tuổi thơ này nọ rồi đi chửi nhau
    1 đứa thất bại hít wifi rồi lên mạng bố đời chê bôi hết game này game kia trong khi chưa chơi game nào thậm chí còn chưa có nổi cái ps4
    1 đứa ra vẻ thanh cao ta đây làm cho nhóm này page kia rồi để chính những người trong nhóm page đó gửi bằng chứng là bị ban vì bố láo toxic chứ thực chất chẳng có hội nhóm nào, thậm chí còn vẫy đuôi xin xỏ người khác unban
    1 đứa loser 20 tuổi học dốt bồ đá núp sau cái màn hình máy tính và chìa mồm ra lăng mạ chửi bới bố đời, xưng anh xưng em trên mạng

hệ quả của mạng xã hội thật kinh dị :-q
    đừng cố thanh minh khi bằng chứng rõ rành rành
    chú mãi mãi là kẻ thua cuộc, ở FB, ở GVN và cả ở ngoài xã hội thôi

11. king_dragontb

king_dragontb ✯Final Fantasy Collector✯ Moderator GVN Veteran

Lâu lâu có tí bàn luận rôm rả phết. Để cho anh chị êm cãi nhau xong rồi mình vào giải quyết vậy. Bạn bên trên chửi tục lần này là lần 2 nên mình xin phép tiễn biệt account này của bạn (không biết có phải clone không, thấy lập cũng được mấy tháng rồi). Đây không phải là chốn facebook hỗn tạp mà bạn tự nhận mình là "lão làng" đâu.

Mấy ông khác ông nào có từ ngữ quá khích tôi cho ăn sẹo hết nhé, nội quy đã có rồi.

Cũng có mấy lời dành cho bạn thế này:

Tôi (tự nhận) là một thằng rất cuồng Final Fantasy, thấy bạn cũng có tình yêu dành cho Final Fantasy VII nên tôi cũng có chút tôn trọng bạn. Tôi không biết bạn chơi được bao nhiêu bản Final Fantasy, đến với series này từ khi nào (chắc chắn là không bằng tôi) nhưng có 1 điều mà bạn cần phải học đó là biết cách tôn trọng người khác và tôn trọng sở thích của người khác. Đừng tưởng lên mạng múa phím chửi đổng game mà người khác thích là hay, là mình tài giỏi. Thử ra đời mà ngông xem có sấp mặt không nhé. Tôi có chút gọi là góp ý thôi chứ không định dạy dỗ bạn đâu đừng quy chụp nhé, vì tôi không phải bố mẹ của bạn.

Game nó là một loại hình giải trí, giống như phim hay âm nhạc vậy. Khái niệm "hay" nó phụ thuộc một phần lớn vào gu của từng người, bạn thấy nó hay VL nhưng người khác lại thấy nó như *beep* vì đơn giản không hợp với họ. Bạn thích Final Fantasy VII khi thấy người khác chê bôi nó bạn thấy như thế nào? Có khó chịu không? Tại sao bạn lại đi phỉ báng Final Fantasy VI - trò chơi yêu thích của nhiều người? Bạn lấy quyền gì để làm điều đó? Bạn có trả lời được các câu hỏi này của tôi không? Ờ mà tôi cũng chẳng cấm bạn chửi đâu, nhưng chửi thì phải có phương pháp, vào chỗ nào cùng quan điểm mà chửi, chửi làm sao mà người khác im được ấy, tự nhiên chui vào nhà người khác chửi đổng không có lí lẽ thật quá buồn cười.

Trong tranh luận, cái quan trọng là giữ được bình tĩnh thì đối phương mới phục, còn kiểu cãi của bạn tôi thấy vẫn còn non và xanh lắm, chịu khó tìm lại lịch sử cãi lộn ở GameVN đi để học thêm kinh nghiệm nhé, ở đây không phải mạng xã hội với lũ chíp hôi đâu. Bạn thích bay màu thì tôi cũng đồng ý thôi.

À quên mất tôi trước giờ không thích bắt lỗi ai cả nhưng là người đã xem đi xem lại rất nhiều lần Final Fantasy VII Advent Children và bản Complete của nó, tôi thấy bạn cũng khá là thích (không biết có phải cuồng không) nhưng lại thở ra câu "Còn cái ACC nhớ nó chỉ cải thiện hình ảnh, thêm thắt chút hiệu ứng thì không hiểu thanh niên muốn ám chỉ gì." thì đúng là hơi khó chấp nhận. Final Fantasy VII Advent Children Complete không chỉ dừng lại ở "thêm chút" hiệu ứng đâu bạn, nó dài hơn phim gốc gần nửa tiếng đấy, nếu bạn cần xem thì PM để tôi đưa link tải cho nhé (phòng trường hợp Google có tính phí). Đã đam mê thì tìm hiểu kỹ và nhớ như in chứ đừng hình như.

À mà quên mất (lại nữa), "gem" là cái gì vậy ta?

Bạn bên trên muốn tranh luận gì thêm thì lấy nick chính/clone khác vào tiếp nhé. Trước khi cãi phần 2 thì tốt nhất bạn cũng nên chơi hết những game bạn kể tên đi đã nhé. Có tí hiểu biết rồi đi cãi chưa muộn đâu.

GAMEOVER. Please load your latest save and continue.

Thundaga_Bum thích bài này.
  12. kingofgame981

kingofgame981 idle talk GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

Ủa chứ có ai cấm nó không được phép dựa theo đâu? SE có cấm không? FF7 đâu phải là cái trống đồng đầu tiên của nhân loại? Cái bạn khinh lại là sản phẩm bán chạy của người khác đấy, không lẽ giờ lại bảo bộ đồ Cloud mà Lightning mặc là sự sỉ nhục của nhân loại vì nó dám động đến chồng của chị?

13. Shane andershon

Shane andershon Fire in the hole! GVN Veteran

ko biết thanh niên này đã coi FF7 ACC chưa mà dám phát biểu cái này:-(||>

14. Bocauden1996

Bocauden1996 Youtube Master Race

Hồi nhỏ xin đc của ông anh họ bộ đĩa FF7 về chơi, rồi cũng từ đó mới biết khái niệm "game nhập vai" nghĩa là gì. Nhiều lúc bật game lên chủ yếu chỉ để nghe nhạc và ngắm cảnh bởi vì đồ hoạ với âm thanh là cái mình thích nhất trong game hồi đó, còn gameplay thì mình ko khen cx ko chê (hồi ấy ko quen kiểu đánh theo lượt, cứ loay hoay mãi ko hiểu tại sao ko điều khiển đc nv trong trận đánh mà chỉ đc chọn lệnh trong menu :3). Chơi hết đĩa 1, nhưng đĩa 2 bị trầy xước quá nhiều ko chơi tiếp đc nên đành gác lại "giấc mộng cuối cùng" còn dang dở :(
    Sau này chơi những bản FF khác thì cá nhân mình thấy ko để lại ấn tượng nổi bật bằng FF7 nên vote cho phần 7 vì tuổi thơ :)

15. Kurei96

Kurei96 Legend of Zelda

Thớt này xôm phết :)) Thoắt cái nhìn lại acc này của mình được 10 năm rồi. Ảnh đại diện vẫn còn độ phân giải 240p :)) Mà bây giờ vẫn còn người đi dìm những bộ kinh điển à :)) Cứ như chạy exciter rồi quay sang chê dream Thái ấy :))

16. Shane andershon

Shane andershon Fire in the hole! GVN Veteran

Cho hỏi cái ff6 tại sao thằng kefka nó hoá điên k, chơi lâu quá nên ko nhớ tại sao thằng kefka hoá điên

17. hoàng_trung

bị đế quốc mang đi làm thí nghiệm nên bị hóa điên và có thể sử dụng phép thuật , terra cũng bị mang làm thí nghiệm nên giết người như ngóe, sau khi được giải thoát thì mới thành chính đạo (%)

Shane andershon thích bài này.
  18. hanhnn

hanhnn T.E.T.Я.I.S

vì thằng dịch sang tiếng Anh nó chế lại plot gốc ở bản Nhật đó bạn
    thành ra bản Anh và bản Nhật là 2 thằng khác nhau

19. BangNhi

BangNhi Youtube Master Race

Ít ai nhắc FF type-0 nhỉ, đây là game duy nhất trong loạt FF từng chơi khiến mình khóc khi kết thúc, soundtrack cũng thuộc hàng đỉnh, gameplay không bị giới hạn bởi lối chơi turnbase nữa. Tiếc là SE nhét 1 cốt truyện hay như thế vào PSP và đầu tư FFXV trong 10 năm để cho ra 1 sản phẩm ngoài đẹp mắt ra thì không còn gì khác.

20. hoàng_trung

type-0 thì có quá nhiều nhân vật nhưng không khắc họa sâu vào tính cách nội tâm của từng nhân vật nên nhiều nhân vật khá là mờ nhạt, nhưng game cũng có nhiều điểm hay, combat tự, thế giới rộng lớn, nhạc nền đỉnh ( mình vẫn nhớ rõ giai điệu của từng bài hát trong game này dù phá đảo nhiều năm rồi ) , đồ họa cũng thuộc hàng đỉnh trên psp nữa \m/ nhớ mãi trận hay nhất là phe phép thuật với phe rồng oánh nhau triệu hồi odin với bahamut chiến đấu ngầu vãi chưởng :(fight)
    có khi lôi psp ra cày lại từ đầu mới đc :(game)

BangNhi thích bài này.