Phòng tranh Gamevn III

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi shadowind, 8/12/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bumbumbum

bumbumbum Mayor of SimCity

Full cảm hứng...Bức này vẽ đã lâu (2 tháng trước, trong 2 tiết hóa...)

Các file đính kèm:

2. brain10master

brain10master Fire in the hole!

Về chuyện vẽ vời thì xem ra cũng đã có điểm chung rồi đấy .
    Nhưng riêng về lĩnh vực lập trình thì tớ xin nói với cậu là : kể cả tớ có viết sẵn 1 đoạn codec lên đây để cậu tự lập trình lại theo đó thì đảm bảo ko thể tránh được lỗi ( trừ phi cậu copy and paste lại ) , bởi vì xét cho cùng vẫn cần phải có lý thuyết cơ bản , ko hiểu rõ các giải thuật mà cứ gõ bừa vào thì khi xảy ra lỗi cũng ko biết phải sửa ở đâu đâu .
    Trong hội họa đúng là kể cả khi Da Vinci có chỉ tận tay thì tớ cũng ko thể vẽ lại được bức Monalisa , nhưng từ những cái mà ông ấy đã chỉ cho tớ ( phối màu , bố cục , phá cách ..) thì tớ lại có thể tự mình vẽ ra 1 bức tranh đẹp đấy , từ đó phát triển thêm cách vẽ để tạo thành 1 con đường mới của riêng tớ . Đó mới chính là sự kế thừa và phát triển mà tớ vẫn nói đến đó . Đúng chứ ?
    Việc có từng nhận mình có tư chất hay ko thì tớ cũng chẳng còn nhớ nữa . Nhưng ko phải bọn tớ phủ định tư chất của bản thân mà là bọn tớ thừa nhận công lao của những người đi trước đã chỉ dẫn cho bọn tớ .

3. shadowind

shadowind Fire in the hole!

trừ tớ và ani ra :))...2 thằng đi học rành rành ra đó thì ko phịa được :)) thật ra dân vẽ tư chất ai chả có...nhưng người nhiều người ít..trông nhờ vào tư chất thì giống như khoan giếng nước..đều có nước cả...nhưng biết cái nào nhiều cái nào ít....tớ nói thật ở hồi xưa tớ cũng nghĩ năng khiếu là điều tự hào...nhưng có rồi thì lại nên dùng nó để học nhanh hơn người khác(cơ bản)....chứ tớ ko dùng nó để tự học làm gì phí time ^^...học cơ bản xong thì tha hồ mà bay bổng..đấy là y kie cua tớ...
    thoai ko nói nữa xì tốp hia...up tranh
    cái này vẽ chơi mấy bác :))

4. shadowind

Pts chỉ là chuog trình hổ trợ =_+ tùy nghi sử dụng...tìm hiểu lâu thì biết thôi :D

5. emtraihu

emtraihu Mr & Ms Pac-Man

Đọc được cái topic này mà tớ tỉnh cả ngủ :x . Nhìn chung thì tất cả đều có những lí lẽ riêng ,có cái đúng riêng nhưng thẳng căng ra mà nói thì một số thành viên chẳng chịu lắng nghe ý kiến người khác mà chỉ chăm chăm bảo vệ quan điểm của riêng mình ... :whew: thấy thật buồn cười #>:)
    Tớ xin phép được phát biểu câu cuối cùng : Mong những bạn đang cố gân cổ sếu lên cãi hãy nhìn lại mình một chút ; còn nếu không thì 2-3 hay một vài năm nữa nữa thôi ,thời gian sẽ trả lời bạn ( và tất nhiên đợi đến lúc thời gian trả lời thì bạn đã phải trả 1 cái giá khá mắc rồi =(( ). Cũng khuyên các bạn đang cố giải thích một vấn đề gì đấy ( dù biết nó có đúng 100% ) thì cũng cứ bình tĩnh mà quan sát vấn đề chứ đừng nghiêm trọng nó lên như thể đang tranh cãi với Ryan Church , Dylan Cole ... :o (không đáng để phí lời đến thế đâu ) ::) #>:)
    Nếu viết thêm tớ sợ sẽ có những lời lẽ ko hay bay ra và khả năng sẽ gây mất đoàn kết của các bạn nên tớ tạm stop :x .
    Đó là những ý kiến riêng của cá nhân tớ . Có thể sẽ có những điều sai sót nên mong các bạn đừng móc lốp hay đâm lén . Cảm ơn đã đọc hết comment :p

6. emtraihu

emtraihu Mr & Ms Pac-Man

Bạn master stop "gió máy" đi !!!!!!! Tớ thấy dạo này bạn giao lưu nhiều với mấy em xi` tin hay sao mà trông tranh khác lắm ( không giống hồi ở topic cũ ) thấy nét vẽ rụt rè hơn và cảm giác gượng gượng ... rất mong được xem các tác phẩm mới của bạn :'> Chúc vui !

7. brain10master

nhầm to . Nét vẽ gượng gạo bởi vì cả năm cả tháng tớ mới được cầm cái bút 1 lần . Học trường ko liên quan gì đến vẽ khổ thế đấy .

8. I{†ngLuc†fer

I{†ngLuc†fer Mario & Luigi

Vâng ! về tranh luận cùn và đánh trống lãng thì tớ cần học tập cậu nhiều lắm :hug:...
    btw...thôi cái kiểu ''ăn ốc đoán mò'' đó luôn đi...ebook về vẽ tớ nhớ chỉ có đọc cái Action cartooning của bác nào up bên topic ''tranh I'', mà khổ nổi lại tiếng E, vì thế T__T'...nhưng cậu muốn nói sao cũng đc :'>.
    Còn về năng khiếu thì cũng chẳng biết là có hay ko nữa, cái biết chắc có chắc chỉ là sở thích :>, và cũng chẳng bao giờ ''tự phong'' cả :whew:....
    Tớ cũng chẳng buồn tranh luận với cậu nữa, chỉ tổ chiếm diện tích topic mà ko đi tới đâu cả, đôi khi lại tuôn lời mạc xác nhau thì ko hay lắm :>...
    Oh...sr bù lại tớ up vài tranh lên gọi là có tham gia và với hy vọng topic trở về theo quỹ đạo như mọi người mong đợi:x, tuy tranh cũ vẽ lâu rồi, ai xem rồi thì xem lại :D...

p/s : tranh tớ up hầu hết vẽ trên PTS, 1 phần vì ko có tiền mua màu tô :D đành vọc = PTS...chỉ có 1 tấm hơi cổ chụp = dtdd, còn mấytranh vẽ chì mới vẽ thì toàn trong cuốn vở nháp, tiếc rằng nó đã ra di forever vì bị tịch thu =((

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    _Đây là tấm bottom theme, tấm top ko tiện up :D, tấm này vẽ cùng theo thông điệp bên trong muốn nhắn đến 1 người trong đêm giao thừa...nhưng...kế hoạch thất bại ( ghi chữ ILU to tướng trên mái nhà thế cơ mà :(( ) ... :(( :((... ( con vật trong tranh có khá nhiều điểm tương đồng với her, kể cả tên ^"^ ) sigh...kể cũng nhanh, thấm thoát đã 1 năm trôi qua =((...
    _Tấm này vẽ làm theme blog, chỉ có top, bottom thì ko tiện up lên :D...Mà cũng từ khi vẽ tấm này...tớ cũng chẳng thiết vẽ vời trên PC nữa =((...sn 1 người...=((...
    Xong hết hàng ^^...còn 1 số theme blog vẽ nữa nhưng cũng ko tiện up :D...hiện giờ chỉ có hàng tồn kho, hàng mới thì chẳng biết bao giờ mới có :p.
    Giờ té đi ngủ...gnight everybody !

9. shadowind

tiếp 1 cái tatoo...Dragon King :D

10. bumbumbum

bumbumbum Mayor of SimCity

Mấy cái tatoo trên chắc bác vẽ 1/2 rồi dùng soft fải ko?

btw, từ khi tớ post pic của mình, mặc dù ko đẹp nhưng đã làm đổi chủ đề cho topic :D

11. shadowind

coi như làm dc việc tốt ;))
    tớ làm thường có 2 giai đoạn ;))
    tạo hình tatoo thì đúng là vẽ ra,thường tớ vẽ 1 nửa...nhưng có khi dùng luôn cái 1 nửa mà ko flip ra^^...nói chung là cái nào cũng dúng tớt6 nên vẽ kĩ luôn
    sau đó rồi ngồi flip trên Pts...rồi lại ngồi tổng hợp những cái đã tạo ra coi nó có tạo dc hình dạng gì mới ko ^^...ngẫu hứng thôi ^^ nhưng rất thú vị ^^

12. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

Codec dùng để support trong việc coi phim coi ảnh vớ vỉn :)) Sẽ khác nếu cậu viết cho họ code, chỉ chi tiết cũng có thể hiểu là: Ở đây cách ra bao nhiu space, chấm phảy ra sao...vv...
    Anyway, khi Davinci đã chỉ tận tình cho cậu, thì đấy cũng là thực hành rồi. Thử hỏi nếu ông ta chỉ viết ra sách, không cầm bút đi nét thử cho cậu xem thì kết quả sẽ ra sao?
    Vậy việc vẽ vời của cậu cũng thiên về thực hành? Vậy sao còn kêu tớ nói sai :)) Nghĩ lại coi và giải thích dùm tớ cùn + Đánh trống lảng + Ăn ốc đoán mò chỗ nào? Đừng chụp mũ kiểu trẻ con mới lớn thế =))
    @Shadow: Bác nhận bác không nói vậy, sao bác lại biến mình thành mục tiêu của những gì tớ nói? Tớ nói rõ là những người đã nói việc vẽ vời của mình hoàn toàn là tự thân vận động cơ mà? Có quá nhiều mâu thuẫn vô lý nên tớ mới thắc mắc thế thôi :))
    Tranh luận thế này sẽ chẳng có gì là căng thẳng nếu không có người thích làm nó trở nên căng thẳng, đấu tranh cũng là nguồn gốc của phát triển 8-} Không có lý do gì phải trốn tránh hay hạn chế nó cả ;)) Chỉ đòi hỏi người nói như thế nào thôi.

13. brain10master

-Viết nhầm có 1 chữ mà cũng phải nói lớn như thế sao ? Cậu bảo :"chỉ chi tiết cũng có thể hiểu là: Ở đây cách ra bao nhiu space, chấm phảy ra sao...vv..." thì tớ cũng có thể chỉ cho cậu như vậy , và cậu sẽ viết lại được chương trình mà tớ đưa cho cậu . Đó là hiển nhiên ? Và điều hiển nhiên đó chỉ đúng có 1 lần thôi cậu ạ . Cũng có nghĩa là nếu tớ ko chỉ lại thì đảm bảo 99% là cậu ko viết lại được chương trình đó , còn từ đó sáng tạo ra 1 chương trình khác ? Thật là buồn cười vì cậu ko hiểu chương trình gốc thì làm sao mà phát triển thành chương trình khác được .
    -Ghê ! Vậy ra cậu là thiên tài ko cần ai chỉ bảo , ko cần xem qua tranh của bất cứ ai , ko cần đọc qua bất kỳ quyển sách nào mà vẽ được sao =)) Nói 1 cách đơn giản là cậu phủ nhận công lao những bác ở artpapa và rất nhiều nhiều người khác đã up tranh lên mạng để cậu xem , quan sát đúng ko ? .
    -Cậu King đúng là thiên về thực hành nhưng khác những gì cậu nói ở chỗ cậu ta ko quên rằng thực hành cần có lý thuyết làm nền tảng .Thế nên cậu ta mới nhờ mọi người chỉ dẫn , tìm giúp tài liệu về cơ thể người .Đó là 1 việc học tập tốt .
    -Anyway , kể cả Da Vinci có ko chỉ tận tay cho tớ thì tớ cũng ko nghĩ rằng mình sẽ ko học được gì từ những thứ ông ấy viết . Bản thân tớ cũng là người ko có điều kiện đi học vẽ vời đàng hoàng . Nhưng tớ chưa bao giờ dám vỗ ngực nói rằng " việc vẽ vời của mình hoàn toàn là tự thân vận động " , mặc dù tớ đã có 1 thời gian dài tự mình vùi đầu suy nghĩ về cách đánh bóng và dựng hình . Đó là vì tớ ghi nhớ công lao những người đã cho tớ xem tranh, những quyển sách mà tớ đã đọc để mở mang đầu óc .

14. shadowind

đừng nói trong sách ổng toàn chữ với chữ nghen...sách dạy vẽ nào chả có hình ảnh,các bước,chú thích để "Quan sát" mí lị "cảm nhận" chứ -__+,cũng đừng bảo trong sách người ta vẽ con người như vậy ngoài dời nhìn con người nó khác ah nghen,nếu vậy thì tớ ko đọc nữa T_T
    Khi Da Vinci mất rồi mong để lại ít sách vở cho đời sau học tập công trình của mình,nghe Nice nói chắc buồn chảy nước,chứ ko phải giả sử mà ổng hiện về dạy được cho tớ 1 khóa,trước lúc ra đi chắc ồng sẽ nói câu này:"Đừng wên những gì đã học và keep training nghe chú,lão thăng đây,bùm..."
    Cái nào trước cái nào sau chắc đã rõ :))
    Mà ủa,nhớ là chuyển đề tài rồi mà ><

15. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

Thì tớ chẳng bảo, đem CNTT ra so sánh với Mĩ thuật >>> sai lầm, chẳng phải sao? Còn cái chỗ in đậm, chỗ đấy lại lệch sang khả năng ghi nhớ của bản thân, có ý nghĩa gì trong này không nhỉ?
    Mĩ thuật từ trước tới nay luôn là khả năng thiên phú của con người, dù ít hay nhiều vẫn hơn con đười ươi hay con vượn =)) Còn CNTT, sorry nhé. Không phải ai cũng rành được.
    Lần thứ 2 quote lại câu này, và thật thất vọng với khả năng ghi nhớ + đọc hiểu của bác Brain10master. Hãy thử tranh luận trên những gì thuộc về thực tế, chứ nói nhầm lẫn linh tinh thế này e có 1 chút gì đó thiên về cá nhân rồi ;))
    Thì tớ cũng bảo cậu ta đâu cần nổi đóa lên vì cậu ta đâu phải đối tượng tớ nói đến. Nói mà cứ phải nhắc lại hoài mệt đó :))
    Câu: Tớ hoàn toàn chưa qua trường lớp nào cả, hay là: Hoàn toàn tự phát thôi...vv... nó cũng có nghĩa tương tự. Hay như có 1 mem so sánh tranh cậu xấu hơn tranh của Suza, cậu cũng từng nói đại loại là: Làm sao có thể so sánh thế được khi Suza được học hành mĩ thuật đàng hoàng, còn cậu thì hoàn toàn tự phát? Chà chà, phủ nhận chuối thế? Lời nói của bác càng ngày càng có nhiều mẫu thuẫn khiến tớ khó mà stop phỏng vấn được :))
    Cũng may ổng không thay training = reading. Và vì vậy, thực hành mới good hơn mấy quyển ebooks nhiều.

16. emtraihu

emtraihu Mr & Ms Pac-Man

:D Tớ thích cậu vẽ bút chì hơn ! :p

17. blademaster1

blademaster1 Youtube Master Race

í ẹ :D
    Thui, bác Nice stop đi :D tranh luận hoài chắc chẳng kết thúc bao giờ đâu :D tớ vẫn ủng hộ bác dù bác có nói tiếp hay không :p cho nên việc bác cần làm bây giờ là vẽ...vẽ và....vẽ ::) mọi người stop ngay nhé, tập trung vào up tranh cho newbie coi :-*:-*
    Bác nice hôm nào vẽ dùm tớ 1 bức chì nhé ;;) ngưỡng mộ lắm đấy :x

18. shadowind

uh,thôi,muốn biết hiệu quả thì tương lai sẽ biết,chẳng buồn nói nữa :D,mệt,mấy bạn kia ơi,có ai cần chém hem ;;)

19. Æ  Æ  Æ 

Æ  Æ  Æ  Youtube Master Race

Trẻ em tập vẽ tập 2 =)) =)) =))

20. blademaster1

blademaster1 Youtube Master Race

Bạn AEAEAE chắc vẽ cũng đẹp đấy mới nói thế, nhưng có nhất thiết phải chê bai thế không?
    Bạn up tranh đi, mình xem cho. Xem bạn tới cỡ nào mà nói ghê thế?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.