PHONG VÂN 2

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Vi Tieu Bao 16, 2/12/02.

1. HBinh

HBinh Youtube Master Race

Bác nào ở HN biết chỗ mua thì chỉ cho em với em đi khắp các hàng đĩa mà em biết + quen thì đều bảo không có.

2. Kiều Phong

Kiều Phong Legend of Zelda

cái này thì bác phải hỏi bác HERO ấy, hình như bác ấy cũng ở HN như u đó . nếu có thể thì bác mua nhiều nhiếu vào rồi cùng bình lựng với anh em nhá!

3. mimic

mimic Mario & Luigi

to thaibinh: bác còn bí đoạn đó không nếu còn thì có thể gửi file save cho tui qua địa chỉ mail [email protected] để khi máy tui sửa xong thì tui sẽ giúp bác qua đoạn đó... theo đúng thì bây giờ bác chỉ cần vào ngôi làng có tuyết là được rồi chứ .

4. Kiều Phong

ok!
    tui sẽ gửi file save nhá! chứ giờ thì tui thật sự chẳng biết đi đâu nữa cả. vì thế mà tui làm biếng chơi lun zậy à. nếu bác có cách gỡ thì tốt wé rùi. càm ơn bác trước nhá. nếu bác có nhớ ra cái gì thì nói cho tui biết để tui khỏi phải gửi save cho bác nhá. để bác khỏi mất công chơi lại game này mà.
    tui tính chơi xong viết lại hướng dẫn cho anh em luôn mà kiểu này thì chẳng biết bao giờ mới xong.

5. Kiều Phong

hehè. cho hỏi là tui có viết hướng dẫn cho game này mà sao mấy bác không cộng cho em ít EXp thế??? em viết được tới 3 NV lận mà.hehé nhưng chắc là đợi xong rùi thì mới dám xin các bác it EXP wé

SM: Đợi sau khi hạn chế xong cái vụ Topic trùng này thì sẽ kiểm tra lại bài viết nào chưa được cộng. Yên tấm nhá ông anh!!! :wink:

6. Love RGP

Love RGP Dragon Quest

Tui vừa cop hôm qua , trò này hay phết . Nhưng ngay từ đầu tui đã bí rồi

bác nào biết chỉ tui với , ở làng mình đầu tiên tui đã nói chuyện với tất cả

mọi nguời nhưng chẳng được gì , khi chạy sang vùng khác thì chạy đến

nơi có cái hộp màu xanh và cái cửa bị đóng thì chẳng đi tiếp được nữa , tui

đã chay đi chạy lại ở 2 vùng này rất nhiều rồi , nói chuyện với tất vả mọi

người nhưng vẫn không thể đi được đâu tiếp , bác nào biết thì chỉ cho tui

với
    .........................................................................................................

7. Love RGP

Love RGP Dragon Quest

Bác Hero có Phong Vân 2 rồi đó , hôm qua tôi vừa mượn được của bác

ấy , bác nào ở HCM thì bảo cho chúng tôi ngoài HN với , bí ngay từ đầu

nè , có chỉ cho không thì bảo
    ........................................................................................................

SM: Lần sau đừng có tạo 2 bài viết như vậy nhé

8. PKMVN

PKMVN Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi phong vân có đồ hoạ 2D hay 3D vậy, bò cấu hình máy thấp(chỉ co 8MB onboard thôi).Bác nào bít trò nào có đồ hoạ 2D giới thiệu cho em với.

9. Hero

Hero Fire in the hole!

Phong vân là đồ hoạ 3D đấy tuy nhiên không được sắc nét cho lắm nên cấu hình máy cũng bình thường thôi .
    Chip PII 500
    Ram 64
    Card 8 MB
    Đấy là chơi được thôi còn muốn chơi nhanh và đẹp thì cần CPU mạnh hơn một chút .

10. mimic

mimic Mario & Luigi

to Love RGP: chò này hướng dẫn đi đoạn đầu đã có rồi sao bác không tìm kĩ đi

11. Love RGP

Love RGP Dragon Quest

Bác có thể nói rõ lại được không , ở đầu mấy bác nói vu vơ quá nên tôi

chẳng hiểu gì cả , xin bác giúp cho , không chẳng có ai trả lời tôi cả tôi sợ

cái topic này bị trôi về trang 2 thì chẳng ai nhìn thấy mà trả lời cho tôi cả ,

tôi lại phải post một cái gì đó để nó lên trang đầu như vậy thì tôi sẽ bị "ăn

đòn" đấy , tui vừa bị cảnh cáo xong đấy :cry: :cry: :cry:
    ..................................................................................................................

12. sat_thu_ma_vuong

sat_thu_ma_vuong Donkey Kong

Cho hỏi bộ Phong Vân 2 có thể chơi trên cấu hình nào thê?? Ví dụ như trên WIN XP hay WIN98 duoc ko?????

13. Hero

Hero Fire in the hole!

@ Love RGP :
    Vào đây xem hướng dẫn đoạn đầu của phong vân nhé .
    @ sat_thu_ma_vuong : Phong vân 2 có thể chơi trên 98 , Xp , Me , 2000 .
    Cấu hình cũng đơn giản thôi :
    Card 8 Mb , Ram 128 , PII 500 ok

14. supernova

supernova Mr & Ms Pac-Man

tôi phát hiện ra cách tốt nhất để qua cánh cửa đá vào lăng mộ lúc đầu là vào Control Panel --> Mouse chỉnh chuột Fast thì qua dễ lắm. Thử đê, không qua không ăn vote.

15. Vi Tieu Bao 16

Vi Tieu Bao 16 Fire in the hole!

Bạn xem lại topic hướng dẫn của Phong VÂn đi, mình đã có pót bài hướng dẫn rồi mà...
    Còn ko thì vào topic "Tổng quan về Box Game Trung Hoa" của SM mà xem cũng được
    Nếu ko tìm được thì mình đành trả lời tại đây thôi...
    - Bạn phải vào tiệm bán đồ, mua 2 item gần cuối đó (mỗi món giá 500$)
    - SAu đó về lại ngôi nhà kế bên ngôi nhà cũ của mình ---> sẽ có 1 đoan nói chuyện, lúc này hãy vào rừng ^^

16. Heji Hatory

Heji Hatory Youtube Master Race

Các Bác noi gí sao em không hiểu gì hết vậy,phong vân là trò chới à,nếu phải thì nó chơi trên pc hay chơi trên ps2 vậy,trò đó có hay không vậy mấ đại ca,em cẳng biết gì hết trơn a,chỉ có trò ỷ thiên đồ long ký là em biết chút đỉnh thui à,bào chế thuốc khó quá,không biết phải xem hướng dẫn ở đâu đây,bác nào biết thì xin chỉ dùm em với, em là người mới nhập môn,nên cầu mong các đại ca đi trước vào đây giúp đỡ em với,xin đừng cươi và trách vì tội kém hiểu biết của em nhé,cám ơn các anh lắm [-o< [-o< [-o<

17. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

to hẹi hatory:bác mới vào thật à, phong vân là game đó, chứ bác không nhìn ngoài kia đây là box game trug hoa à,muốn hỏi bào chế thuốc của game ỷ thiên đồ long ký hả,xin mời bác ra trang chính tìm mà đọc nhé,ở đây ai cũng phá đảo trò này hết rồi,lần sau viết bài nhớ chú ý cẩn thận hơn đấy nhé @};- @};- [-x

18. supernova

tôi đi đến đoạn Nhiếp Phong luyện cước thì đi tiếp thế nào đây (đã luyện cước xong).

19. Vi Tieu Bao 16

Vi Tieu Bao 16 Fire in the hole!

Hic, xin lỗi, nhưng tui ko rõ đoạn Nhiếp Phong luyện cước gì ấy mà bác nào là đoạn nào. bác có thể nói rõ hơn tí không?
    Thú thật tui cũng chưa chơi xong trò nì, mới được 1/2 thôi ^^, nếu trong phạm vi tôi có thể trả lời được tui sẽ giải đáp, còn ko đành phải nhờ bác mimic vậy thôi

20. supernova

tôi qua đoạn luyện cước rồi. Đến đoạn Bộ Kinh Vân gặp Hùng Bá sau đó chuyển qua Nhiếp Phong bị thương chạy đến núi tuyết thì không biết đi đâu nữa. Ai qua rồi thì chỉ dẫn nhé.