PHONG VÂN 2

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Vi Tieu Bao 16, 2/12/02.

1. mimic

mimic Mario & Luigi

nếu tui nhớ không lầm thì đoạn đó bác chỉ cần đi sâu vào bên trong thôi không cần phải tìm kiếm đâu cho xa

2. supernova

supernova Mr & Ms Pac-Man

tôi đi đến đoạn Nhiếp Phong bắt đầu đi với Bộ kinh Vân lên băng động được 1 tay nào đó đưa cho 1 viên ngọc màu vàng thì đi tiếp thế nào mimic ?

3. mimic

mimic Mario & Luigi

đoạn này tui nhớ không rõ lắm đâu nhưng để xem lại coi hình như bác phải đi tới 3 nơi còn lại để làm nhiệm vụ :đường đi tới đỉnh núi có sương mù,chỗ hòn đảo mà lần đầu tiên bác chọn nhân vật nữ có cầm 2thanh kiếm và chỗ khu rừng (tui không biết mô tả sao nữa từ chỗ bác đập vỡ đá lúc chọn nhân vật đầu tiên đi thẳng tới sẽ có khu rừng sau đó qua khu rừng đó tới khu rừng khác đây chính là khu rừng tui nói bác hãy tìm kĩ sẽ có một trận đánh ở đó) tui chỉ nói sơ qua còn bác phải ráng làm nhiệm vụ thôi vì tui không còn nhớ rõ đoạn này lắm.

4. supernova

supernova Mr & Ms Pac-Man

đã hoàn thành game này. Xin cám ơn mọi người.

5. chicken_run

chicken_run Donkey Kong

Các bác ơi, trò này hình người có đẹp bằng TNGH không vậy ?
    Dung luợng có lớn không và cấu hình máy the nào vậy ?

SM: Ko thua TNGH2 lắm đâu. Nếu bạn chơi TNGH được thì cũng chơi trò này được.

6. dongtrieu

dongtrieu Mr & Ms Pac-Man

trò này làm sao đẹp bằng TNGH2,3 được chơpi lại chán hơn lại không có hướng dẫn

7. Kiều Phong

Kiều Phong Legend of Zelda

alô. Supernova có thể viết tiếp hướng dẫn cho anh em được không vậy? hiện tại game này chỉ còn 1 đoạn nữa là hết rồi, nếu bác đã hoàn thành game thì cố công 1 chút viết phần hướng dẫn còn thiếu cho anh em với nha.
    To SM : topic của game này có còn không vậy? topic có hướng dẫn chưa hoàn chỉnh ấy? chú em khuyến khích bác Supernova 1 chút EXP nhé!!!!!! hì hì

8. chicken_run

chicken_run Donkey Kong

Cho tui hỏi 1 chút về game này nhé
    Các bác mua đĩa về khi copy có bị lỗi không vậy ?
    Tui copy đĩa 2 đến 92% rùi bị lỗi nhưng vãn tiếp tục được
    khi chơi thì vào phần menu , trong các mục thì equip và item, ... mấy cái này khi chỉ vào thì báo là có nhưng trên màn hình chẳng hiện ra gì cả
    , khi đánh nhau thì dù có kiếm nhưng vẫn thấy là tay không
    Lạ Dzứa
    Các bác có bị như thế không ?

9. mimic

mimic Mario & Luigi

tui mua đĩa này về cài không bị lỗi còn cái vấn đề mà bác nói về item và equip thì phải cài bảng sửa lỗi để khắc phục còn tìm bảng sửa ở đâu thì vào mấy topic chú ý phía trên bác sẽ tìm được link để down do bác sm ghi link đó,nếu tui nhớ không lầm thì phần lớn nhân vật đánh tay không

10. Kiều Phong

đâu có! micmic nói sai rùi , tui chơi vẫn có nhân vật xài vũ khí được mà. vậy không phải là do game đâu à. chắc là do card màn hình đấy . lúc tui còn xài cái 8MB thì cũng hay bị như thế lém. bây giờ thì hết bị rồi. hình như trong game chỉ có 1 nhóc là xài tay chưng thui

11. chicken_run

chicken_run Donkey Kong

Chán ghê
    Đoạn cuối sao các bác không hướng dẫn nốt vậy ?
    mà cái cái trò này càng về sau tìm đường càng khó, lúc đầu thì dễ quá mà

12. mimic

mimic Mario & Luigi

vậy bạn đang kẹt chỗ nào vậy nếu có thể giúp được tui sẽ giúp vì không có thời gian rãnh nên chưa viết hướng dẫn trò này,có bác nào chơi trò này rồi thì có thể viết hướng dẫn không .

13. chicken_run

chicken_run Donkey Kong

Mấy bác ý bảo PV2 kém TNGH
    Tui thấy lại hay hơn chứ
    cách đánh rất thú vị và hình ảnh hình như đẹp hơn chút xíu

14. Kiều Phong

tất nhiên là hình ảnh khá đẹp nhưng vẫn chưa qua được TLPĐ đâu, chỉ cá cách đánh là hơi bị hay hơn thui à. có ai viết tiếp hướng dẫn tui đã viết nửa chừng không??? cố gắng sẽ có thưởng đó mấy bác gamer ui!!!!

15. bearhn

bearhn Mr & Ms Pac-Man

Trước khi viết tôi xin đưa ra cách ấn tuyệt chiêu ( tôi lấy từ bài của bác mimic ) nhưng co sửa chữa vì bác mimic gi có một số chiêu bị sai không ấn được. Ta quy ước như sau:
    U: lên
    D: dưới
    R: phi
    L:trái
    All: dùng để đánh tất c quân địch
    (200): số mana phi mất đi
    Các chiêu thức có được khi bạn tăng leve hoặc khi bạn có được vũ khí, có chiêu chỉ ấn được khi có nhân vật phối hợp .
    Bộ Kinh Vân: lúc đầu
    UD; LRD; RLUU
    Bộ Kinh Vân:lúc sau
    RDUD (39); RLUU (50) All; RRRRU (180); RLLUR (250)
    LRD (20); LRRLR (70); LLDRR (150); LUDLR (350);
    LRLRDU (500) phối hợp cùng NP
    URLLR (100); UDULL (100); UURRD (120) All; UUUDD (300)All
    Nhiếp Phong:
    RLDD (130); RLDUU (350) All
    LRDDD (200); LRDUD (210)
    LRLRUD (500) phối hợp cùng BKV
    UUUUDD (180) All; URDL (30);
    DDDLR (100); DDDU (50); DULRU (800) All
    Nhân vật nữ:
    UUDD (20); URLLL (50); ULRRR (100)
    DDDD (150)
    Cụt tay:
    UDLRU
    Sử dụng đao:
    LRLRU (100)
    DDUUU
    Tuyệt Thiên:
    LLLL (20)
    RRRR (50)
    UUUU (80)
    DDDD (130)
    URDLU (150)
    Tên mặc giáp:
    UDRL
    DLRUU
    Nhân vật mặc áo có vẩy:
    RLUUU (100); RLD (20)
    UUDDD (150); URLUU (200)

Bây giờ tôi xin viết hưng dẫn phần tiếp theo , lúc này bạn đang điều khiển thằng Nhiếp Phong : Quay về bến tầu (ni có nhiều con tầu to) nói chuyện với thằng béo lái đò nó đứng ở bên tay phi con tầu to đó. Nó trở ban đến một hòn đo, hãy khám phá hòn đo này, đi đến chỗ có thanh kiếm to cắm giữa sân đó xong rồi quay trở lại gặp thằng lái đò để quay trở về. Sau đó có một đoạn movie tiếp tới là đánh nhau.
    Đi ra và đi về phía bên phi vào khu đồi núi mầu đỏ bạn xẽ đánh nhau với một nhân vật mới sau đó là qua bài mới bạn lại điều khiển Bộ Kinh Vân .
    Điều khiển BKV tiến thẳng vào ni có cái cửa hình âm dưng đó xẽ lại có đánh nhau đó ban đánh với hai tên ( khá mạnh đó ) tôi nghĩ bạn nên trang bị vũ khí thật tốt trước khi vào đây. Sau khi thắng bạn được chuyển đến ni khác, từ đây bạn cứ việc đi thẳng tới phía trước xẽ có một đoạn movie vào sau đó nó xẽ dẫn bạn lên một hòn đo ở đây bạn xẽ gặp được Hùng bá, hãy ra nói chuyện với Hùng bá.
    Lúc này bạn lại điều khiển Nhiếp Phong bạn chỉ cần thẳng tiến vào trong, quân ở đây rất mạnh và quãng đường mà bạn phi đi là rất dài hãy cẩn thận đó, hãy vào tận trong cùng ở trong gian cuối cùng bạn đi về bên tay phi để vào căn phòng đó xẽ lại la một đoạn movie nữa và tiếp sau đó là bạn lại điều khiển BKV
    BKV: hãy khám phá ni này nhé ở đây bạn co thể mua được vũ khí xịn nhất nhưng nó hi bị đắt đó bạn co đử tiền không?. Hãy trang bị vũ khí xin cho tất c nhé và sẵn sàng đối đầu với quân địch, bạn hãy đi lên cầu thang tới ni co hai ten lính gác thi đi tiếp sang phần ở đằng sau hãy lên và đi về bên tay trái rồi co một đoan movie và ngay tiếp theo là bạn đánh nhau với con khủ long khi thắng bạn còn phi đánh tiếp với một nhân vật nưa lúc nay quân của bạn đa đủ mạnh chưa nếu chưa thi bạn xẽ gặp khó khăn đó. Sau khi thắng bạn quay trở ra và đi nói với thằng lái đò, nó xẽ đưa bạn đi. Tiếp theo đây có bốn chỗ mà bạn cần tới :
    _ chỗ gần bến đò (khi đi sâu vào trong sẽ tới chỗ xưng mù)
    _ chỗ băng tuyết khi đi vào đó quân đich hi bị mạnh
    _ chỗ khu rừng ni co hai khu rừng liên tiếp nhau hình số 8
    _ chỗ bạn chọn nhân vật nữa đầu tiên
    Trước hết ban lên vào khu rừng co sưng mù, ban sẽ đánh nhau để thu phục thằng cầm đao khi thắng ban còn được một miếng mầu vàng trong item.
    Sau đó hãy lên băng cung ni có cánh cửa hình âm dưng đó đi vào chỗ trước đay NP đã vào (căn phòng bên tay phi) lại đánh nhau và sau khi thắng bạn cũng được một miếng mầu vàng.
    Tiếp theo đến bến tầu ni co mấy con tầu to hãy đi loanh quang trong làng ban xẽ gặp thằng cầm đôi đao (nó đánh nhau với mình hoái ý) bạn xẽ được miếng vàng thứ ba và đây cũng là miếng cuối cùng.
    Tiép theo bạn phi quay trở về bến tầu ni bạn đã xuất phát ( gần chỗ xưng mù noi ma bạn đã thu phục thằng cầm đao).
    Bây giờ bạn hãy lên hòn đo mà co nhiều hòm noi đó trước đây đi sâu vào la co một cái hầm nhưng trong đó không co gì mà còn là ngõ cụt, nhưng bây giò thi có đấy. Chỉ khi nào bạn có đủ 3 viên mầu vàng thì điều đó mới xy ra. Đây là con trùm cuối đó. Con này mạnh lám đấy tôi đánh mãi mà nó chưa chết, tôi không biết dùng bình gì, phép gì để gim sức mạnh của nó và tăng lực đánh cho mình. Bác mimic i bác làm n nói dùm tôi với . Có phi đánh thắng con này là phá đo không vậy.

MOI THAC MAC HAY GUI MAIL THEO DIA CHI :[email protected]

SM: Đã đổi xong rùi đó, lần sau vào http://www.gamevn.com/convert/ để đổi font nhé.

16. bearhn

bearhn Mr & Ms Pac-Man

bac mimic oi cho hoi lam sao de tang suc manh cua minh len va giam suc cua quan dich xuong, phia uong binh gi?, bao nhieu tien de mua binh do , hay la phai dung phep gi cua con nao?
    bac lam on noi cho biet voi
    Va xin hoi danh Hung ba lua xong la da pha dao chua vay?

17. bearhn

bearhn Mr & Ms Pac-Man

Dạo này không có ai vào trang này à. Chắc mọi người đang chuẩn bị thi hoc kỳ chứ gì, nhưng chẳng nhẽ không ai trả lời cho tôi sao!!!!!

18. mimic

mimic Mario & Luigi

bác muốn hỏi gì nói rõ ra xem coi có ai giúp được không

19. Kiều Phong

To bearhn : bác làm ơn đánh = tiếng việt có dấu nha, kiểu này thì tụi tui đâu có hiểu mà chỉ cho bác đâu.Cảm ơn bác đã viết tiếp hướng dẫn tui đang viết dở dang. cố gắng lên rùi Mod thưởng cho ít EXP.
    To SM : anh viết lại hoàn chỉnh nhá?????????

20. Hero

Hero Fire in the hole!

Ok bac viết lại hoàn chỉnh đi , bản hưóng dẫn này rời rạc quá , lại do 3 người cùng viết , bác hãy tổng hợp lại các bài hướng dẫn của bác , VTB và bearhn để viết thành 1 bản hướng dẫn hoàn chỉnh phong vân 2 đi nhé , thank .