Plants vs. Zombies 2 and more Android Games (Droid4X - PC)

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi zendamo, 11/2/15.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. zendamo

zendamo Donkey Kong

à vậy thì cái này mình xài hoài nhưng cái phần xài Gem thì ít khi được dùng quá và ít Gem quá bạn có biết cách nào kiếm Gem dễ và nhanh không.

Ở trên bạn có nói "cái đầu tiên nhập ID của người khác vào thì dc tặng 5 Gem," sao mình làm được có 1 lần thì cái tuỳ chọn đó biến mất luôn.
    còn cái phần "người khác nhập ID của mình thì mình cũng dc tặng 5 Gem" thì mình có làm thử mà chả thấy được tặng cái Gem nào cả.

2. hyekyo1990

hyekyo1990 Mario & Luigi

Uh chỉ dc nhập ID người khác 1 lần thôi dòng còn lại là redeem code, cái người khác nhập ID của mình thì nó cũng có giới hạn nhưng mình ko bik dc bao nhiêu lần - hôm bữa mình tạo acc để lấy Gem cho acc chính thì 2 lần đầu đều dc tặng mấy lần sau thì ko thấy nữa........... Nếu có chơi lại acc mới thì bro test thử xem, chú ý đừng để max friends

Sau khi đánh xong 1 ải thì nó đều tặng 1 Gem rồi qua dc bao nhiêu ải gì đó thì tặng 5 Gem, đánh hết các ải ở Normal thì chuyển Hard đánh tiếp.......... ngoài ra ko biết trong game có event nào tặng Gem ko nữa, lâu lâu trong hộp quà tặng Gem mà ko biết là gì :D

3. kira2005

kira2005 Donkey Kong Lão Làng GVN

lựa chọn số 2 là dùng điểm honor để quay unit (mấy con tăng exp hay tăng stat) ,điểm honor kiếm đc nhờ vào dùng unit của friend mối lần đi map ấy :D

4. hyekyo1990

hyekyo1990 Mario & Luigi

Cái boss event (cái đầu tiên màu đỏ) chỉ cần clear là sẽ dc rare unit hay sao thế? Hôm giờ mình đánh tất cả 5 lần : hôm kia 1 lần , hôm qua 1 lần, hôm nay 3 lần thì tất cả đều rớt rare unit. Nếu là vậy thì có nhất thiết phải tốn Gem để mở hên xui hay ko ???

5. kira2005

mấy cái event chỉ để kiếm mấy con hàng hiếm thôi
    chứ dùng gem quay mới ra đc mấy con unit end game :-"

6. kira2005

7. zendamo

zendamo Donkey Kong

ủa mà cái màn hình chơi của game này nó nhỏ xíu ờ giữa chứ không đầy toàn bộ màn hình như game cryptract hả bro.

8. kira2005

game này chỉ chơi đc ở màn hình dọc thôi :v
    có thế chơi = google chrome thì res cao hơn :D

zendamo thích bài này.
  9. hyekyo1990

hyekyo1990 Mario & Luigi

Có thông tin gì về bản Eng ko bro, search gg thì thấy bản jp ra tận năm 2013 chắc chờ ra bản Eng rồi tải về chơi thử :D

10. kira2005

hyekyo1990 thích bài này.
  11. hyekyo1990

hyekyo1990 Mario & Luigi

Mới farm dc em sư tử Ruminasuzando :4cool_beauty:, gần đủ nguyên liệu để eidolon contract rồi thiếu mỗi em 4* cuối cùng ko thể farm, tốn hết 70 Gem mở tướng mà ko ra :8cool_cry:

12. kira2005

^lv 15 nó mở thêm cái chức năng war guild hay pvp gì đó bác có test chưa :1cool_byebye:

13. hyekyo1990

hyekyo1990 Mario & Luigi

Cái đó là Guild War ngày đánh 4 lần, sau rank 10 là mở. Kết thúc ngày dc tặng Gold + huy chương (đổi đồ trong shop), cái huy chương thì mình ko bik tặng ntn có hôm đứng nhất mà dc tăng 2 cái hôm thì 3 cái rồi 4 cái.......... mà đa số là dc 3 cái :D. Cả Guild 20 người mà dc có 3 4 người đánh Guild War =))

P.S : Mà ai biết cách tăng cái "charisma" - xanh dương bên cạnh sao của quái ko? Lên wiki translate của nó đọc mà ko hiểu gì hết =.="

Chỉnh sửa cuối: 21/3/15
  14. zendamo

zendamo Donkey Kong

bây giờ mới để ý cái hình Droid4X của bro, menu bên trái có hình dấu chấm than màu đỏ, đó là do BIOS Mainboard trên PC của bro đã tắt tính năng Virtualization (có một số mainboard để thiết lập mặc định là OFF tính năng Virtualization), ví dụ

việc tắt tính năng này sẽ làm giảm hiệu năng của chương trình Droid4X nhé. Bro hãy uninstall Droid4X, khởi động lại PC vào BIOS bật tính năng Virtualization lên rồi vào windows cài lại Droid4X nếu ko còn dấu chấm than đỏ mới OK nhé.

p.s đã edit post 1 đưa thông tin về game Granblue Fantasy.
    bro chơi sao hay dữ vậy, mình cày mãi mà lên level chậm quá. Cho hỏi

Tham dự cái hình trên là cái gì vậy, mỗi ngày mình vào đó đánh 1 lần thắng thì chả thấy được thưởng cái gì cả. Bro có thể cho biết phải làm thế nào mới được thưởng vậy.

hyekyo1990 thích bài này.
  15. hyekyo1990

hyekyo1990 Mario & Luigi

Cái này là Guild War. Cái ở góc dưới bên trái (2nd) là Guild của mình, nhấp vô đó để tăng điểm - cái đầu là gì ko bik cái thứ 2 là tăng thủ
    Cứ vào nhấp vào Guild khác để đánh hạng càng cao thì đánh càng nhiều điểm - đến 10h đêm (VN) sau khi kết thúc Guild nào cao điểm hơn thì xếp thứ nhất và trao thưởng, còn phần thưởng tính ntn thì mình chịu :D.

Để mau lên lv thì bro chịu khó canh giờ để farm quái exp (10h30 và 19h30 VN) thì lên rất nhanh, 1 ngày nếu hên có thể up 1 quái lv1 đến lv 70 - đang có sự kiện giảm 1/2 AP khi tham gia sự kiện farm quái exp :D

P.S : Tham gia Guild War tốn điểm CP, CP thì đi đánh map thường sẽ hồi lại

zendamo thích bài này.
  16. zendamo

zendamo Donkey Kong

vậy theo như cái hình trên thì mình nên nhấp vào Guild 1st để đánh phải ko (thấy 1st có số to hơn 2nd Guild của mình) mà đánh Guild thì đánh liên tục đến 10h đêm luôn hay đánh 1 trận nếu thắng thì nghỉ.

Còn farm quái thì vào chỗ nào để farm vậy ?

17. hyekyo1990

hyekyo1990 Mario & Luigi

1st 2nd là hạng hiện tại của guild còn cái số ở dưới là điểm hiện tại của guild đó, khi mình đánh 1 guild nào đó nếu thắng thì guild mình sẽ tăng điểm - guild bị đánh sẽ bị trừ điểm còn nếu thua thì mình ko để ý :D. Mỗi ngày có 4 lần GW mỗi lần 30' đánh khi nào hết CP thì thôi, cụ thể như sau (giờ VN - ko biết nhớ đúng ko?) :
    6h - 6h30
    10h - 10h30
    17h - 17h30
    20h - 20h30 ??

Farm quái thì tham gia cái này : event thứ 2 (2 thanh gươm nền xanh dương) - dòng đầu tiên (bị mờ khi nào đến giờ thì nó sáng lên). Thời gian như sau (giờ VN):
    10h30 - 11h30
    19h30 - 20h30

[​IMG][​IMG][​IMG] [​IMG][​IMG]

zendamo thích bài này.
  18. zendamo

zendamo Donkey Kong

thanks nhiều để hôm nay áp dụng thử.

19. tony_yayo

tony_yayo Mega Man

chả hiểu sao vào đến cái nhập tuổi thì không ấn dc số nữa, vào web vẫn nhập bth, em tìm mãi ko thấy keyboard nó nằm ở chỗ nào

plants vs. zombie đó các bác, giúp em với

20. .Illuminati.

.Illuminati. Mr & Ms Pac-Man

^copy paste từ bên ngoài vào là được :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.