PlayStation Vita FAQs Season 2 | Never Stop Asking.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Niarbrebyc, 31/7/12.

1. VN_Soul-Magnet

VN_Soul-Magnet Mr & Ms Pac-Man

thấy rẻ tính mua nạp mua ninja gaiden mà gét kiểu cứ thấy hót là lên giá vùn vụt .đã thế con có ông nội nào gom hết dìm hàng gét mua GC mà chưa ai bán :6cool_beat_shot:

2. silverbret9

silverbret9 Dragon Quest

uhm, mình hiểu rồi, thế game mua bằng redeem code thì ko có trừ tiền vs cộng tiền gì hết đúng ko !?

3. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

lên giá như thế bởi tâm lý mua hàng chung là tính đồng tất cả giá mọi mặt hàng theo giá thị trường, mà quên là hàng có nguồn gốc khác nhau thì giá cũng phải khác nhau

mình khẳng định lại là sony không bao giờ bán redeem code 3$, cái đó chỉ cón từ các chương trình khuyến mại của nó, vậy những acc trong 1 thời gian ngắn tự nhiên có số lần nạp code khuyến mại tăng vọt thì tất nhiên sẽ trong dạng nghi ngờ, có thể cách này an toàn hơn việc xài CC chùa add trực tiếp tuy nhiêu về lâu dài thì chưa chắc đã là cách hay

nhưng mà không phủ nhận là hiện tại giá nó rẻ hơn so với thẻ 20 và 50 trên thị trường khoảng mấy chục ngàn, ai xài hay không là do sở thích thôi, nhưng thiết nghĩ số lượng game trong acc của mình trị giá hơn mấy chục ngàn đấy nên mình không xài :2cool_go:

4. NuiXaoBo

NuiXaoBo Mr & Ms Pac-Man

Ngay ngày đầu bán 20k/1code. Mình hốt 1 mớ cho thằng em, chép được game full thẻ rồi. Cũng k cần lăn tăn lắm, có banned thì chơi offline cũng dc thời gian dài mới hết mớ game :)) Còn sau này mà tăng giá quá thì tất nhiên lựa chọn những seller uy tín trước giờ vẫn hơn. Như bây giờ mà 35-50k/1code thì mình chẳng dại gì đi mua nạp vào acc chính cả

Chỉnh sửa cuối: 28/9/12
  5. Arthas Menethil

Arthas Menethil T.E.T.Я.I.S

Hơn có mấy chục ngàn thì cứ mua 20 với 50 cho rồi, mắc công nạp liên tục có ngày cũng bị "tạm" lock acc :2cool_go:

6. Mighty_OrOcHi

Mighty_OrOcHi The Warrior of Light

Chả hiểu sao cái nick HackCC mình tạo lúc mới mua Vita hồi tháng 6 giờ vẫn online vù vù :2cool_sexy_girl:

7. masterbox

masterbox T.E.T.Я.I.S

chưa tới số thôi ,hồi sau sẽ rõ .............. :)

8. †Ray

†Ray Legend of Zelda

HÔm kia mình mới mua 30 code cái thằng quỷ bán hàng kiểu gì mà mua xong ko dặn người ta trước làm về nạp đến code 29 thì ko nạp dc nữa xong mình gọi điện cho nó thì nó kêu chỉ nạp 20 code 1 ngày thui,qua ngày mai mình nạp tiếp vẫn ko dc mà máy online với zô PSN down game vẫn bình thường. Chắc nó khoá acc ko cho nạp card hết đời luôn rồi.Mình ko biết là nạp cùng 1 lúc nhiều card nên ko cho nạp nữa 24h sau mới nạp tiếp hay acc đã bị khoá

9. †Ray

†Ray Legend of Zelda

Hồi đó anh mình cũng mua acc chùa xài dc 1 thời gian tự nhiên hết online dc nữa

10. Sharius

nhân tiện nói luôn là account kiểu này không phải như acc game online của VN mà nó thả cho thích nạp bao nhiêu thì nạp đâu nhé, trước có hiện tượng con cái trộm CC của bố mẹ đem nạp rồi nên giờ acc nào nạp quá nhiều trong 1 thời gian ngắn cũng nằm trong diện nghi ngờ nên các cậu nạp card cũng nên cẩn thận, không phải 1 lần nạp liền 1 lúc 3 4 phát là tốt đâu

11. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

Kêu gì nó. Kể cả mua bằng redeem xị thì chỉ đc nạp giới hạn trong 1 ngày thôi. Quá lên là SONY nó nghi nó khoá acc chứ gì nữa?!

12. neiT720

neiT720 Legend of Zelda

Sony nó ban đường lấy tiền chứ nó ban luôn đường nạp tiền làm gì ( Có chắc chỉ tạm ban thôi ) :)) Acc nạp tiền gần bằng giá Vita , xài 3$ có mệnh hệ gì chắc quăng máy luôn :4cool_cold:

13. colongphung

colongphung T.E.T.Я.I.S

Ấy,nếu bạn có quăng thì quăng cho mình nhá,hahahaha.:7onion51::7onion51::7onion51:

14. Devil_Divine

Devil_Divine Lão Làng GVN

mấy bác cho em hỏi sao mỗi lần click vào các icon phim trên videos hoặc trên psn store lại hiện lên dòng là "This content is not available for use with your account.(C2-14298-4)":-?
    hok lẽ do tài khoản em không có $ hoặc 0 đủ để mua phim đó :6cool_beat_shot:

15. huuphuoc999

huuphuoc999 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Hình như do vùng miền IP việt nam đó :))

16. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

Cái dòng này nó nên đề là:"This content is not available for use with your account's region" thì dễ hiểu hơn :-<

17. nobuhiro1

nobuhiro1 Mr & Ms Pac-Man

thanks bồ nhé :2cool_sexy_girl:

18. Sharius

mẹ nó, hôm nay vừa vào phần tìm bài viết cũ định tìm mấy bài cũ của mình viết thì thấy có thằng chó nào hình như nó đá đc pass của mình post xin gift code trong box game online, may mà phát hiện sớm để đổi pass :1cool_choler:

19. †Ray

†Ray Legend of Zelda

Xui quá hôm nay đi học mang máy vào trường bị ông thầy thu luôn. Máy chưa dán màn hình ông thầy mà ghiền cái Fifa quá là máy em be bét luôn. Đang luyện cái Fifa ngon lành tự nhiên bị thu. Thứ 2 sẽ trả lại nếu học hành nghiêm túc :9cool_too_sad:

20. silverbret9

silverbret9 Dragon Quest

cái 20$ back là mình nạp đủ 100$ là đc hay phải mua hết đúng 100$ mới đc 20$ back hả các cậu ?! :-?