Playstation Vita FAQs v2 - Bạn sẽ mua chiếc PSV đầu tiên khi nào ?

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi watanuki1989, 14/9/11.

?

PSV ra mắt ngày 17/12 tại Nhật, bạn sẽ ?

1. Tìm mua ngay cho nóng

35 phiếu
    11.4%
  2. Chờ một thời gian xem tình hình thế nào đã

113 phiếu
    36.8%
  3. Lúc nào chả được, miễn là Limited Edition

12 phiếu
    3.9%
  4. Ra game cực thích thì mua kèm máy

26 phiếu
    8.5%
  5. Đặt trọn niềm tin vào giới hackers

82 phiếu
    26.7%
  6. Chờ mua hàng second hand cho tiết kiệm

19 phiếu
    6.2%
  7. Quan tâm, nhưng để tiền làm việc khác ( PC,PS4,...)

20 phiếu
    6.5%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vjp boy

vjp boy Youtube Master Race

có mấy bác bên pspvn nhận đặt hàng giá từ 6tr2 đến 6tr7 đấy.tính ra k đắt hơn psp là mấy.nhưng mà hack thì k biết thế nào.mua game mà giá 40$/game thì mấy trò hòa tiền máy.hack ổn định,giá cũng ổn định xúc cũng chưa muộn :-" :-"

2. atlans89

atlans89 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

^ chờ tầm thời gian ~ PS3 thôi :) happy waiting :-"

3. Iroh

Iroh Oyabun

Cứ kiểu chưa mua game gốc bao giờ xong than phiền mua mấy game = tiền máy như kiểu bảo "Nó bán đắt cho mình" nghe mệt quá=))

Tết thì không biết còn có ai đi hàng không. Nếu nhận 6tr2 hay 6tr7 thì ngon:x

4. atlans89

"tôi muốn chơi game, game là giải trí, và tôi ko muốn bỏ $ ra để giải trí" :-ss người ta bỏ công sức ra làm game để cho ko đâu mà cứ mở miệng ra là hack :-"

5. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

nếu thik thật thì khuyên nên mua games gốc mà chơi - chứ đừng đợi chờ

đợi chờ chỉ dành cho những người thik cày other games như mình thui :))

bonus ^^[SPOIL]
    [​IMG][/SPOIL]

6. hoangvietok

hoangvietok Legend of Zelda

Date Set For This Year's Jump Festa

7. vjp boy

vjp boy Youtube Master Race

oh?thế nhưng 90% gamer vn mình chơi game crack đấy.vấn đề k phải là k muốn bỏ tiền ra để chơi mà vấn đề là có nên bỏ 1tr để mua 1 trò chơi k? cứ thư 10 trò xem có đứt ruột k?

8. bongphap

bongphap Mega Man

Cái vấn đề chơi game bản quyền hay hack thì nói đến tết cũng chưa có xong, topic này để đăng thông tin cũng như game cho PsViTa thôi.
    Stop ở đây đi có gì xin yh nhau mà bàn \m/

9. atlans89

câu này nghe nhiều rồi, bạn dựa vào đâu mà tự lấy 1 con số là 90% gamer VN như bạn chơi crack? thế giới của bạn có vẻ hơi bé :|

có nên bỏ tiền 1tr ra để mua 1 game? vậy nhà làm game có nên vì 1 cá nhân như bạn mà làm game hok :| quan hệ của mọi thứ là có qua có lại, sao nhiều bạn vẫn có tư tưởng ăn dầy ăn tất gặm hết cả đất xung quanh vậy? bạn chỉ chơi mà đã từng nghĩ để làm 1 game thì 1 con người, 1 nhóm, 1 cty đã phải vất vả như nào ko?

10 game? bạn đã chơi chưa? giả sử 10 game epic thì bạn cảm giác bỏ ra 1 số tiền để sở hữu niềm vui thì có đáng ko :|

P/S: vấn đề này bàn nhiều rồi, có bàn nát topic thì cũng chỉ là war thôi, muốn hướng đến giải quyết triệt để thì nhà nào nhà nấy tự suy nghĩ và kiểm điểm lại mình xem, đừng đơn giản là nóng máu do bị chạm vào đúng huyệt mà tự ái troll lung tung.

Chỉnh sửa cuối: 27/9/11
  10. Iroh

Iroh Oyabun

Thế thì coi 10% người chơi là chơi ps3 rồi=)) Vì ps3 nếu muốn online thì đi cày game gốc nhé=))

Công ty làm game cũng không phải là 1 cái group fansub free người gia nhập ko ăn lương đâu=)) Hỏi cái câu nghe chán đến mức type cũng mệt=))

Nếu mà đã là thứ gì mình thực sự thích thì chả có lý do gì để mà tiếc đứt ruột cả. Đồ mình quyết tâm mua sẽ quý trọng nhiều hơn đồ mình có free :))

11. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

vẫn cố quote cho bằng đc - để khẳng định mình ?:|

Ko bít JF 2011 lần này có gì hot :-*

12. Iroh

Iroh Oyabun

Có ai cấm tôi post à? Với lại "khẳng định mình" cái gì ở bài post kia?

13. Lyrics

Lyrics The Warrior of Light

Đêm hôm rùi vẫn War à mấy cậu [​IMG]

14. Iroh

Iroh Oyabun

Đêm hôm cũng đánh [-( j/k=))

Bên muare.vn:

Chưa gì đã dự kiến 28/2 ra xong cho đặt rồi:))

15. Lyrics

Thôi cậu à . Có gì cứ vào Pro5 mà thằng thắn nói chuyện . Đỡ loãng Topic .

16. gunblack58

gunblack58 Mr & Ms Pac-Man

chắc có lẽ là mình đọc cái tờ cũ rồi nên nó đã dời ngày phát hành lại, vậy sang tới năm sau mới có cái sài hả, có thằng bạn người Nhật hơi bị thân có ji nhờ nó ké thêm 1 cái cho mình sài, mà nghe đâu thằng PS4 cũng ra trong năm sau,
    nó đã có cách bão mật thằng PS3 như thế thì nó cũng sẽ ap dụng vô thằng PSV thôi, chiến thuật của thằng Sony là tiêu diệt chứng ko chiêu mộ hacker, nên các bác cũng nên chuẩn bị tiền bạc mua game thôi, chứ đừng chờ nữa cái nên chờ là ngày phát hành game thôi.

---------- Post added at 23:32 ---------- Previous post was at 23:26 ----------

Mà cái thằng Amazon nó chơi khăm mình hay sao ấy dám để thế này. Đã vậy còn kiếm thấy hàng Used nữa chứ, cái này nhấn vào tới ngày mà ko thấy tới là chết nó.

17. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

Mua 10 trò mà làm ra đc tiền để đáp ứng nhu cầu thì kể cả 100 trò cũng chả là gì :-j.Nhưng khổ nỗi nhiều bạn trẻ thì chỉ thích ngồi ko,mà cái gì cũng muốn có mà chơi.
    Nếu ko có tiền thì cố mà làm ra đi để mà mua,có bao giờ tự hỏi sao người ta có tiền mà mình ko có để thoả mãn nhu cầu ko ?
    Nếu vấn đề bản quyền ra là giở cái bài cùn,"tại VN ko có bán","tại trước giờ ông bà cha mẹ toàn thế","có tiền đi làm từ thiện rồi"....nghe nó ngu lắm các bạn ạ.Theo các bạn 1 license IDM trọn đời 500k có phải là đắt ko ?
    Chưa kể nếu khôn ngoan các bạn còn có thể mua với giá rẻ hơn,như hôm trc tôi cài cái Tune Up Utinities ấy,xài crack bị nó ban,xong nó bảo mua genius key có 16$ trong khi nếu ko cài crack mà mua là hơn 50$.Đúng là nghĩ mua bản FULL 50$ thì phải suy nghĩ đó,vậy mà lúc nó bảo mua genius key thì mình mua luôn,thậm chí 16$ đó còn dùng đc cho 3 PCs.Giá quá hời và cũng là 1 cách dùng đồ crack có ích :))

18. Lyrics

Bạn ơi . Người ta cũng thôi rồi . Dừng mọi chuyện ở đây được rồi bạn à . .

19. Nostis

Nostis Legend of Zelda

Mấy game mình down free chơi chưa được 1/2 game... game nào mua = tiền thì mình cày mấy trăm tiếng rồi :">

Cơ mà...game đáng đồng tiền bát gạo thì ta cứ hi sinh mà mua thôi... còn khi nào hack đc thì ta mới chơi chùa sau :">

20. ZeroO88

ZeroO88 Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Ko hack được thì bản quyền, hack được thì lậu, lậu chán muốn on thì lại bản quyền. Vita thấy chủ yếu là multi chứ còn ngồi tự sướng 1 mình thì quất cái psp cho khỏe :-<.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.