Pockie Ninja - Ver 5 - nâng cao

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi sillyleech1, 28/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tan3dead

tan3dead The Warrior of Light

kiểu này ngoài xài gold ra mình chẳng có cách nào kiếm Pain rồi :((
    thôi, cứ chiến tiếp Aizen vậy :(
    đua rank mệt quá, cách thằng rank 1 60 điểm mà đợt này tự nhiên xuất hiện 1 đống superman , tiêu tiền như nước,chả biết trụ nổi ko :(

2. sillyleech1

sillyleech1 Mr & Ms Pac-Man

1. Đồ ngon là đi được hết, còn không thì cấp mấy cũng chết
    2. Halibel/Rukia là tanker/atker, Haku là Speedter, bạn thích speedter thì chọn Haku, thích dame to, máu trâu, speed thấp thì Halibel (12/20/10), dame và máu thấp hơn tí nhưng speed cao hơn tí thì chọn Rukia(14/14/11)
    3.Đồ ngon, tầm 5-6x mới nói chuyện leo 100+ bạn ah

3. hhhooo

hhhooo Dragon Quest Lão Làng GVN

http://s16.ninja.game321.com/?playb...011-08-29/1023/game011314621837_1023366.fight
    Seikuken mạnh nhất server 16 ăn hành :))

---------- Post added at 09:35 ---------- Previous post was at 09:33 ----------

Lúc đầu chơi 4th hokage +25 đánh chidori với cb cho con orihime kia không ngóc đầu dậy đc. Tự dưng hâm hâm bỏ gold transfer sang itachi, rồi lại chuyển sang Aizen, thấy chẳng nguy hiểm bằng lúc xưa.

4. sillyleech1

Bái phục đại gia, chơi transfer outfit những 2 lần :-o, nhiều tiền thích thật ;;)
    Load trận đấu của S16 mất gần 5 ph :-o Con orihime nó đá lại quả bom đã gần chết rồi còn đánh đấm gì nữa
    ;))

Chỉnh sửa cuối: 30/8/11
  5. TuyetKy

TuyetKy Donkey Kong

6. nh0xkho

nh0xkho Mr & Ms Pac-Man

1/ full gear 3s,4s có 1 or 2 chỉ số đúng là đc, mình 36 endless hard đã solo đc tới boss cuối, còn tí máu thì 2 đứa còn lại xử
    2/ water mà female thì theo speedster đi, chứ tanker thì ko lại earth đâu :|

7. hhhooo

hhhooo Dragon Quest Lão Làng GVN

Tên Seikuken đó nạp vào game 80k gold rồi, con orihime thì nạp hơn 60k.
    Dân đen ko nạp gold hầu hết bị hắn cho vài hit là die, damage với AB quá khủng bố:))

8. sillyleech1

Ủa, tôi tưởng bạn là thằng Seikuken đó, hóa ra ko phải ah?

9. tan3dead

tan3dead The Warrior of Light

80k gold là còn may đấy, bên này toàn đại gia

gặp bọn nó tỷ lệ thắng có 10 đến 20%, ăn sao nổi :((

10. cupidtn1

cupidtn1 Youtube Master Race

Nói thật mình vẫn còn rất thắc mắc. Skill block dính chung với chỉ số của mình tức là sao? Có phải khi pet block vẫn còn phụ thuộc vào % dodge, block của bản thân nữa không? Nếu vậy thì đơn thuần pet chỉ hứng dame cho mình còn lại vẫn phải trông vào chỉ số bản thân à :|

11. trader

trader T.E.T.Я.I.S

Cần cân bằng bạn à. Tôi sẽ tính thử cho bạn để dễ hình dung nhé.
    Bạn có 200 basic attack (từ vũ khí, + max att). Bạn tăng thêm 50% att (từ gem, từ +str + %att). Vậy chỉ số của bạn sẽ là 300 att.
    Dòng + max att gold có thể + khoảng 20 att (6x) hoặc + 7% att. Vậy nếu như bạn có 220 + 50% = 330 hoặc 200 + 57% = 314 att. Vậy bạn có thể hình dung cái nào lợi hơn nhé.
    Tuy nhiên, + % att nó sẽ tăng thêm cho bạn ở chỉ số Min att, do đó tùy bạn chọn.

---------- Post added at 11:37 ---------- Previous post was at 11:31 ----------

Đúng rồi. Pet block chỉ đơn thuần hứng dam cho bạn thôi. Do đó có khi bạn vẫn dính hiệu ứng như stun, dm, cb...

---------- Post added at 11:51 ---------- Previous post was at 11:37 ----------

Item thế nào để được chỉ số thế nhỉ?

Xem đi cho ghiền :D http://www.youtube.com/watch?v=ry6TgRUaP_c

12. vuminhducvn

vuminhducvn Donkey Kong

Vẫn thích nói ah =)),đã khuyên uống ít fristi đi rồi mà éo nghe :( . Bạn không biết nó là cái gì thì bạn cho rằng không ai biết =)),bạn nghĩ ai cũng uống fristi nhiều như bạn ah =)), đã nghe câu " không biết thì thưa thốt,biết thì dựa cột mà nghe" chưa? không biết thì té đi chứ còn phát biểu gì nữa =))
    Xác định chơi atk sakura thì chọn làng wind hay làng earth thì có ảnh hưởng gì? cứ chọn wind thì phải build speed ah?cứ chọn earth thì atk sẽ cao ah? không phải thế thị bạn chỉ cho mình trong bảng skill earth có skill gì mà sakura có thể dùng tốt? trong khi wind ít nhất còn có windstorm dùng tạm được. Hay bạn lại cho rằng làng earth nó có cái chỉ số ẩn kì diệu nào đó? =)). Uống ít fristi thôi !!!! . Mình thích làng wind thì mình chọn chả có ảnh hưởng éo gì cả mà phải xoắn =)). Chỉ ra 1 con sakura làng earth trong top để làm gì thể? thế bây giờ mình chỉ ra 1 con nemu nằm trong top làng wind thì bạn nghĩ gì đây =)).
    Xoắn với mình làm cái lu gì hả bạn? những thứ mình bảo bạn cho mình xem để mình mở rộng tầm mắt đâu? chưa có ah? buồn thế =)).

13. trader

trader T.E.T.Я.I.S

Con ếch thì cả đời vẫn ở đáy giếng mà thôi. Tội nghiệp ếch quá.
    Tôi không biết + luck là gì thì tôi bảo không biết. Và không ai chắc chắn được nó là cái gì ngoài thằng coder. Thế mà có con ếch to mồm la đó là + rớt đồ. Thế chứng minh đi =))
    Truyền thuyết về gà là có thật.
    Còn chuyện chọn làng. Ngu quá thì nói làm gì. Nermu chơi làng wind thì ngon chứ sao. Bỏ tank vào làng speed, sống khỏe. Cũng như bỏ Attacker vào làng của tank thì sống tốt chứ sao. Còn bỏ attack vào làng speed thì ngu quá còn gì. Trừ khi ếch đồng ý là không bao giờ đấu nation cup (hoặc chưa từng biết nó là cái gì :)))
    Ông bạn Champion đó thả con Orihime vào làng Wind, bá đạo giải S 2 tuần rồi đó thôi. Đó gọi là chơi lạ trong làng. Còn cở như con ếch thì chắc nằm mơ cũng chưa thấy cái cup S nó thế nào.
    Người ta hỏi thì mình chỉ cho cái lợi, còn chỉ ngu thì im chứ chỉ làm gì. Còn nếu nói thích thì chọn thì bạn ấy đã không phải hỏi tôi nên chọn cái nào.
    Là để khoe acc đó, chứ không thì ếch cứ tưởng cái giếng mình là vô đối thì tội.
    Cuối cùng. Mắc gì phải xoán với ếch nhỉ. Đẵng cấp cở ếch thì chưa xứng tầm.

---------- Post added at 13:12 ---------- Previous post was at 13:07 ----------

ah ah, quên, Con sakura đó không phải là top làng. Nó chỉ bình bình thôi. Nhưng nó leo được lên las 160 ếch à. Mà chuyện tương lai nó top làng earth cũng gần lắm chứ :d, nếu như thiên hạ cứ tank vào làng earth, đừng sọc dưa mấy ông speed thì khỏe.
    Cở ếch thì chắc còn chưa biết quan hệ bao kéo búa mà.

14. sillyleech1

Hehe, đại khái là bạn nhìn thấy con pet block cho bạn thoát Crystal Blade, nhưng thực sự đó là do pet block, và đồng thời bạn cũng né đòn luôn nên mới thoát CB đó, còn pet chỉ đỡ được damage thôi, tất cả các hiệu ứng đều bị dính, kể cả bị mất mana khi dính Chakra Blade

---------- Post added at 13:32 ---------- Previous post was at 13:29 ----------

Chơi Atacker vào làng wind là làng có rất nhiều speedter thì thiệt thòi rồi:D Khó mà lên được rank B trong Nation Cup ấy chứ:D
    Chọn làng Earth nhiều tanker thì dễ ăn, vì atker khắc chế tanker mà:D

15. cupidtn1

Mình nghĩ 2 bạn trader và vuminhducvn tạm thời dừng xỏ xiên nhau thôi
    Tốt nhất là mỗi người nên đưa ra bằng chứng cho lập luận của mình hơn là chỉ đấu võ mồm

Tuy vậy cũng nhờ vào cuộc tranh luận này mà mình biết được nhiều thứ trước giờ mình chưa rõ :D

Tiện đây hỏi luôn 1 câu mà chưa thấy ai trả lời: luxury point chính xác là gì? Xem điểm luxury ở đâu và làm cách nào để tăng nó :-?

Thanks!

16. nh0xkho

nh0xkho Mr & Ms Pac-Man

4s + 2s + 1s = 3s 8-|
    cđcm clgt o_0!

17. themask2612

themask2612 Youtube Master Race

thằng dunder này hồi trước siêu noob ko biết chơi đâu, nạp thì nhiều mà chả win đc bao nhiêu, sau 1 thời gian thấy char tôi theo đường AB + dodge nên bắt chước theo. char nó gear full 7x lock atribute tùm lum, mấy viên enchant của event nạp tiền, outfit + 27, 6 diamonds, 3 sapphire, với outfit collection

18. cupidtn1

Theo mình biết thì cái này hình như là 80-90% gì đấy chứ ko phải 100% đâu bạn ạ
    Dù sao cũng chia buồn vì bạn quá đen :))

19. nh0xkho

nh0xkho Mr & Ms Pac-Man

cái ct đó nghe bảo 90% hay 99% lận mà :(
    ngày trước có khi đập outfit 70% mà miss 3 lần liên tiếp 8-|

20. vuminhducvn

vuminhducvn Donkey Kong

Ah hóa ra là chọn là earth nhiều tanker dễ thắng hơn trong nation cup chứ không phải là có skill gì đó hỗ trợ ngon cho atk hay là có stats ẩn kì diệu nào đó ah
    Hiểu người ta hỏi gì không?bạn này đang phân vân giữa việc chọn làng wind thì được tý cast rate windstorm và việc chọn làng earth với cái chỉ số kì diệu mà bạn ấy nói là crit? mình thì mình đã bảo là chẳng tin vào có cái gọi là chỉ số kì diệu đó nên mình mới bảo bạn ấy chọn wind chứ chẳng phải hỏi về việc nation cup dễ hay không? =)) đùa đấy mình là mình rất thông cảm cho những bạn uống quá nhiều fristi.
    Bạn không biết luck là cái gì đúng không?thế tự nhiên bạn nhắc đến luck làm gì?bạn nên nhớ là người nhắc đến luck trước là bạn,không phải mình,mình với bạn đang tranh cãi về mấy cái chỉ số kì diệu của bạn tự dưng bạn nhắc đến luck,chắc bạn cho rằng luck nó tăng mấy cái đó của bạn đúng không =)), chắc bạn giàu ,thiếu gì ngọc luck thế nhỉ,đeo vào rồi làm cho mình xem cái mấy cái rep mà mình bảo bạn cho mình mở rộng tầm mắt đi =)),mãi éo có là sao???=)) hay do bạn uống fristi nhiều quá rồi :(
    Còn về trình độ thì bạn chứng minh trình độ hiểu biết của bạn hơn mình đi,post 1 cái rep cm những điều kì diệu của bạn đi =))
    Toàn thấy né tránh không =)), xoắn vãi ra.
    Từ đầu đến giờ mình nc với bạn rất hẳn hoi,chỉ nói khéo bạn uống nhiều fristi thôi vậy mà bạn cứ gọi mình ếch này nọ =)) ,sao phải cay cú thế,éo nói được gì khác,éo chứng mình được nên cứ phải nói thế cho bõ tức ah? =)) . Mình là mình hiểu mà,ở đời có rất nhiều loại người trong đó có 1 loại cứ hoang tưởng rằng mình ở cao hơn người khác,quen ta đây vô đối rồi nghĩ đẳng cấp mình cao trót vót rồi đến khi bị 1 thằng vô danh nó vả cho vào mồm thì sửng cồ lên như bị trọc tiết,bị xúc phạm lắm,tự ái bị tổn thương =)) ,thế là lồng lộn lên cãi ,cãi éo được thì bắt đầu nói nó thề này thế nọ nhằm vớt vạt danh dự =)) ,nói chung là mình gặp nhiều rồi,loại này cứ phải shoot vào mồm nó nhiều vào =))
    Bạn hỏi mình trình độ ah? vậy trình độ bạn đến đâu rồi =)) . Uh thì mình newbie thôi ,chơi mới được 1 tháng,lvl mới 6x ,nhưng điều đó không có nghĩa là mình xoắn 1 thằng lão làng GVN =)),sai mình sẽ nhận ,xin lỗi hẳn hoi,đàng hoàng cho ra dánh thằng đàn ông chứ không phải loại cãi bay cãi biến rồi đánh trống lảng ,rồi éo làm được gì thì gọi ng ta là con này con nọ =)). Nó nhục nhục làm sao ấy bạn ạ =))
    Bạn thích đôi co tiếp thì cứ chứng minh cho mình xem mấy cái rep như trên kia ,mấy cái thứ kì diệu mà bạn bảo có tồn tại đi nhé ,muốn chứng tỏ mình thì cứ chứng minh những điều bạn nói là đúng đi,rằng tồn tại những phát miss mà hit mình cao hơn dodge nó,rằng có 1 thằng speed thấp hơn chẳng bị skill ảnh hưởng đến speed nào trong cả trận mà nó được đánh 2 turn liên tiếp .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.