Pockie Ninja - Ver 5 - nâng cao

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi sillyleech1, 28/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. july20

july20 Mario & Luigi

Đặt ghế ngồi hóng 2 bác tranh luận :D
    @sillyleech1 : Bác trợ giúp dùm combo skill cho orihime với, 51 mà đi las chưa được 70, arena thì phèo phọt :(

2. ngudankinh

ngudankinh Donkey Kong

^ ROFL nhiều quá nhìn đau cả mắt =_= tranh luận cãi lý thì xài ít emo thôi, bài nào cũng toàn emo
    bỏ chơi game rồi nhưng vẫn thik vào đây xem mọi ng flame với war, mình thì ko biết chắc lắm về mấy thứ cao siêu đó nhưng mà cảm thấy Trader nói có lý hơn, nhưng tóm lại là ko có ý kiến, với lại biết thì cũng chẳng thay đổi đc gì nhiều (:|

nhân tiện hỏi về cái block, ai biết thì trả lời giúp :

1) block xong đc buff speed, vậy dạng buff là gì? Là nhảy cóc đến lượt kế tiếp của mình rồi tính lại cooldown attack theo speed của mình ( vd cứ 10s oánh 1 lần,còn 5s mới đến lượt, block thì đến mình đánh rồi lại 10s mới oánh) hay là buff 1 lượt oánh nhưng ko reset cooldown attack (vd cứ 10s oánh 1 lần, còn 5s mới đến lượt, block thì đến mình đánh rồi lại 5s oánh tiếp)

2) có bao h block xong mà ko cướp đc lượt ko?

3) block và dodge có stack với nhau ko? nếu có thì stack kiểu gì? cùng lúc xảy ra hay nếu ko ra cái này mới trigger cái kia?

3. tan3dead

tan3dead The Warrior of Light

điên vãi

nó cho cái heart of isonade +77 stamina
    nhưng mà khổ cái mình có cần stamina đâu
    đang xài agi với strength gem, chán ơi là chán :((

anh em thử nói xem 77 stamina hay 63 strength hơn nhỉ ( nếu so với aizen dodge+atk)

Chỉnh sửa cuối: 30/8/11
  4. vuminhducvn

vuminhducvn Donkey Kong

1:Buff thông thường như bao loại buff khác,không phải loại ongoing. Giảm 1 nửa thời gian đến lượt của mình tính từ khi block.
    vd: bạn đánh 10s/turn thằng kia chỉ 4,5s/turn,nó đánh bạn hit đầu vào giây thứ 4,5 và bị block thì cái 5,5s còn lại cho đến lượt của bạn sẽ bị giảm 1 nữa còn 2,25s và bạn được đánh.nếu không block thì nó sẽ đánh liền 2 turn. Nên block khá ảo,nếu block vào những giây đầu của turn bạn thì bạn sẽ được giảm nhiều s hơn,nhưng vào những giây cuối thì chẳng giảm được là bao.
    2: Nói như thế là bạn biết sẽ có trường hợp kể cả block cũng không giúp bạn được đánh luôn,nếu nó block vào giây thứ 0.5 thì bạn vẫn còn phải đợi 9.5/2 = 4.75s nữa mới được đánh ,trong khi nó vẫn chỉ cần 4.5s .
    3: không stack,còn cái nào trigger trước thì không rõ ,rất có thể là block,đoán thế.

Sorry vì bài quá nhiều emo,cơ mà quen chat yh nên không để ý,thông cảm,sẽ cố gắng thay đổi :)) (cho mình nốt )

Bạn trader làm mình tò mò và quyết tâm đi tìm kiếm và đây là thứ bạn cần
    {bouns bAddCriticalStrike,25;bouns2 bAddArmorBreak,37;bonus3 bAddMonsterDropItem,100;bouns4 bAddStonesDrop,100; },{},{}
    Đây là item script của common princess stone .
    Từ nay về sau suy nghĩ về cái luck ít thôi nhé,nó cũng bt thôi,chẳng có gì kì diệu đâu

---------- Post added at 18:14 ---------- Previous post was at 18:05 ----------

ah chết chết có lỗi trong post trên,mình già rồi,lẩm cẩm tính sai.cái 5.5s giảm 1 nửa là 2.75s :(

5. sillyleech1

sillyleech1 Mr & Ms Pac-Man

Công nhận cái luck bạn nói đúng:)
    Nhưng bạn có dám chắc những phân tích về block hay speed của bạn là đúng ko?Mình nghĩ trừ khi là coder của cái game nay`, ko thì ko chắc đc đâu

---------- Post added at 18:36 ---------- Previous post was at 18:27 ----------

Đi las:Nếu bạn nhiều mana, speed thấp lè tè so với quái thì có thể chơi Crystal Blade ket hop Death Mirage xem(tôi 4k2 mana) + Mudwal, bomb,8 palm, Chakra Blade ( chơi hút mana với quái las cũng rất hiệu quả nếu def mình dầy). Nếu máu ít, không muốn bị đánh nhiều có thể chơi 8 Gate, greatstreng, bomb, Death Mirage, mudwall, windstorm array ( có lẽ tại tôi chọn làng Wind nên cũng hay cast Windstorm). Nói chung tôi hay thay đổi 1 trong 2 hướng, 1 là chơi Crystal Blade hút máu, 2 là dùng 8 gate để kích speed lên quăng bomb ào ạt, còn đâu bạn xếp skill tùy theo thực tế, đánh nhiều thì sẽ dần dần rút ra được bộ skill phù hợp với acc của mình:D Tôi toàn leo las tay nên cũng hay thay đổi skill lắm, có lần leo tay từ tầng 78 lên tầng 150, hết ~ 1.5 tiếng:D
    Ah, riêng mấy con boss las, tôi cũng không biết tư vấn kiểu gì, vì nó có đặc điểm, skill riêng, nhiều lúc nó cast combo skill đẹp, tôi cũng ẹo ầm ầm :D

Arena: HIện tại tôi đang dùng bộ skill này: Crystal Blade, Prayer, Sub, 8 Palm, Chakra Blade, Death Mirage

---------- Post added at 18:55 ---------- Previous post was at 18:36 ----------

MK, được cục gem +77 agility =))

6. trader

trader T.E.T.Я.I.S

hic, tui đang cần cục 77 agi đó. Móa, con speed thì cho cục 77 str mới đau.
    Có cái này thì tốt quá. Thế thông số như 25, 37 thì đã + trực tiếp vào char rồi, còn 100 là gì thế nhỉ? Cộng vào đâu nhỉ? Không phải stats ẩn là gì? Bó giò.
    Và nếu được cho xin cái source của cái code đó. Và nếu như vậy thì luck quả là kỳ diệu rồi. Thế 100 đó và 3% drop rate cái nào to hơn? Và nếu bạn khồng có cái code đó thì bạn có chắc là bạn biết không? Không phải tôi nói chỉ có coder mới biết là gì.

Aizen dod att thì tất nhiên là lấy str rồi.

7. sillyleech1

Đây là 2 trận do xếp skill khác nhau, mà thứ tự đánh khác nhau
    http://s4.ninja.game321.com/?playbattle=http://share4.ninja.game321.com:8080/fight/2011-08-30/12/game011314705830_12802.fight
    http://s4.ninja.game321.com/?playbattle=http://share4.ninja.game321.com:8080/fight/2011-08-30/13/game011314705933_13094.fight

Hôm qua tôi đi val abyss 66 solo ( gặp boss cuối thì ẹo:D), tôi speed 1.20, quái abyss speed 1.28, thường xuyên gặp tình trạng tôi great strength xong, quái nó đập lại ngay lập tức, mà quên mất không post lên đây, để đêm nay về đi phát abys rồi post cho cả nhà phân tích

Nói chung, đừng nên khẳng định như đinh đóng cột cái gì:)

8. trader

trader T.E.T.Я.I.S

Tiếp tục luôn về cái gọi là cặp skill logic.
    1. Liquid là điều kiện để burn. Dùng liquid + fire ball hoặc baslam sẽ sinh ra hiệu ứng burn. ĐÓ KÊU LÀ LOGIC. Điều kiện if then... thì là logic chứ là quái gì mà cũng gân cổ lên cãi.
    2. Sexy jutsu cần có buf mới cast được, thế không kêu là logic chứ là quái gì.
    3. Thunder god đánh vào static thì sẽ tăng điểm cho static, đồng thời người kia sẽ không bị điện giật. Tuy nhiên nếu là skill thuderfall thì nó sẽ đập rách static và bị điện giật. Chidori thì không bị điện giật nhưng vẫn rách static. THẾ KHÔNG LOGIC chứ là gì.
    Cái tôi nghiên cứu thêm và nêu từ topic trước là tìm ra những skill đi chung khác mà nó không có bí chú.\
    VD: 5 element không thể cast chung với Dead demon seal. Có cái hướng dẫn nào ghi không? Nhưng nó vẫn như thế. Đó là cái ta cần tìm.
    Hoăc xếp thứ tự skill khác nhau sẽ cho ra tỉ lệ cast khác nhau, thế không logic là gì.
    Trừ khi bạn không thật sự hiểu logic là gì.

-------------

Về chuyện stun. Speed tôi = hoặc cao hơn quái trong abyss, nhưng thỉnh thoảng GS nó nó vẫn đánh tỉnh bơ. Chuyện đó chả có gì lạ. Tôi còn biết chắc chắn 1 điều là xếp skill ảnh hưởng cả đến stun hay speed từ đó. (đó là thời 6x đi abyss, một trong những team đi abyss đầu tiên). Chidori cũng có khi không tăng thêm lược, stun cũng thế.
    Đánh referee thì có khi mình đánh nó 2 turn liền xong nó đánh mình lại 2 turn liền, cái đó cũng bình thường và nó chả thể giải thích nếu chỉ + hay - speed.

9. hhhooo

hhhooo Dragon Quest Lão Làng GVN

Được Heart of Sokou +6.6% speed, thôi cũng được:D

10. nh0xkho

nh0xkho Mr & Ms Pac-Man

nhắc mới nhớ, sao đi val block điên cuồng, speed mình thì rõ là cao hơn nó đến 0.2 mà vẫn ko thêm đc turn nữa nhỉ :|

11. TuyetKy

TuyetKy Donkey Kong

Me too..
    Đc cái 77 agi thì thích hơn =))

12. tan3dead

kiểu này giữ cái heart of isonade làm cảnh vậy :((

ít ra nó phải cho cái transfer gem chứ :((

13. vuminhducvn

vuminhducvn Donkey Kong

Uầy thế mà bạn khoe bạn là coder cơ đấy =)),đùa đấy,mình không phải là coder chỉ là 1 người thích mò mẫm mấy cái linh tinh thôi mà mình còn biết trong script nó sẽ không biểu diễn được dấu phẩy trong những xác suất có phẩy vd 0.01 ( đây cũng là xác suất nhỏ nhất trong script) nên nó đã được chỉnh nên với giá trị x100,có nghĩa là 100% là 10000 và 0.01( giá trị minimum) là 1 . thôi thôi,coder như bạn thì thôi,khỏi phải nói thêm gì nữa ,bạn thích nghĩ nó tăng cái gì thì tăng tùy. =))
    Bạn vẫn thích nói về bộ skill logic ah? o.0,có cần mình quote lại không o.0 . Thôi mình ngại viết rồi mình quote lại cho bạn đọc lại nhé
    Uh mình công nhận với bạn là có những skill đi với nhau thì sẽ phát huy tốt đa công dụng của nhau,mình thì mình sẽ dùng từ hợp nhau,nhưng ý của bạn còn muốn nói vẫn vẫn còn những skill đi với nhau thì tăng damage tăng rate vv.... ,bạn đừng làm mình phải lục lại những bài từ ver trước,mệt lắm . Chứ bạn nói mỗi việc các skill cần điều kiện thì mình cũng chẳng phân bua với bạn đâu . Rồi bạn còn nói cái gì mà đi las với bộ skill logic của bạn .
    Ở quán mình chơi,1 thằng bé lớp 7 đánh thua trong arena thì nó sẽ hô lên ngay " d m đen v l " còn bạn thì bạn sẽ hô ngay là "d m bộ skill của nó logic hơn của mình" ah? =))
    Còn về chuyện thứ tự khác nhau thì đánh khác nhau mình cũng có nói rồi cơ mà nhỉ,bh chẳng nhẽ lục lại mấy ver trước để tìm o.0. Thôi mình nói ngắn gọn thế này thôi . bạn để full gs,cb,dd,8 palm đi thứ tự như thế thì lúc random nó sẽ random gs đầu tiên 15%,nếu được thì ra gs rồi thôi,nếu không được thì tiếp tục random cb 26% nhưng cái 26% chỉ là 26% của 75% còn lại =19,5% ,ra thì thôi,không ra thì tiếp tục random dd 27% nhưng cái 27% này chỉ là 27% của 65.5% còn lại =17.5%,ra thì thôi,tương tự với 8 palm,nên dù bạn để full 6 skill đánh với rate cao thì sẽ vẫn luôn có xác suất bạn đánh chay,dù là nhỏ. và các skill xếp trước sẽ càng có rate gần với rate gốc hơn.
    Game này là may mắn,dù cho set skill có giống nhau,đánh với cùng 1 thằng thì nó cũng sẽ không ra skill như nhau đâu nên đừng post mấy cái kiểu set thứ tự bộ skill khác nhau rồi nó đánh khác rồi nói :"đấy khác nhau kìa" ,ảo lắm
    Tất cả những điều mình nói là ý kiến cá nhân của mình,dựa trên những gì mình thấy,các bạn cứ tự nhiên post rep để mình cũng bàn thêm,mình cũng muốn tìm hiểu kĩ chút trước khi game này về vn :))
    Còn bạn trader nhé,mình hiểu và rất thông cảm cho bạn =))

14. kaoru4791

kaoru4791 Donkey Kong

Mình chơi 4th vs Ulquiorra mà ra 2 cái 6.6% atk đây :((

15. vualouis33

vualouis33 Youtube Master Race

công nhận càng chơi game này càng nãn chí.
    không kiếm được gold như hồi xưa nửa.bán thí bán rẽ mà cũng ko ai chịu mua = gold cả
    2s=1g 3s=2g 4s=50g demon proof 6g. cở đó mà vẩn ko có ma nào mua.:-w trong khi kho càng lúc càng chật
    chỉ bán bằng stone thì thằng nào cũng mua
    nản quá chờ về VN thôi.nhưng theo mình nghĩ chắc là sẽ ko về VN hoặc rất lâu nữa( 2 3 năm ji đấy )

16. sillyleech1

Đây là video chứng minh:
    http://s4.ninja.game321.com/?playbattle=http://share4.ninja.game321.com:8080/fight/2011-08-30/42/game011314722495_42803.fight

Các bạn chịu khó xem nhé, để ý khi tôi đánh con số 1, khi tôi great strength nó(nó không block nhé vì block=0), nó bị stun 1 turn, do có Death Mirage nên dễ dàng phát hiện ra (lần này bỏ Mirage vào test, đâm ra quên mẹ mất Rebirth:D,mọi lần tôi đi abyss ko để Mirage, nên tưởng lầm nó không bị stun), tuy nhiên nó lại được đánh luôn turn tiếp theo, speed của tôi là 1.2, của quái là 1.28, ai giải thích được hợp lý tại sao nó đc đánh ngay sau khi vừa dính stun thì tôi xin bái phục. Vì tôi speed thấp hơn quái nên gặp chuyện này gặp cực nhiều lần trong abyss luôn,dù không phải là 100%.

17. tan3dead

mặc dù mình chưa xem,nhưng mình đoán là ngay turn đầu tiên, bạn dùng GS phải ko?
    vì speed của bạn là 1.2 nên 8,333s bạn đánh 1 lần
    speed của creep là 1,28 nên 7,8125s đánh 1 lần
    turn thứ 2 của creep là ở 15,625s
    từ lúc bạn đánh phát đầu tiên đến turn thứ 2 của creep là 7,292s
    nhưng do stun chỉ trong 6s, nên nó chỉ tác dụng đến 14,333s( từ lúc bạn đánh GS là 8,333s +6s = 14,333s) tính từ lúc bắt đầu combat start, sau 14,333s thì hết tác dụng, nên đến 15,625s, con creep tiếp tục turn của nó

nhưng đấy chỉ là mình tính trên phương diện từ lúc bắt đầu trận đấu từ đâu thôi
    còn nếu tính trên tổng thể thì ko phải từ lúc combat start, mà là ở round 7 hay 8 gì đó thì còn phụ thuộc vào lượt đi của con creep trước nữa
    bạn thử test với 1 ai đó có speed 1.28 và kiểm chứng lại xem, cố gắng kiếm cái nào mà hit đầu tiên bạn dùng GS

18. sillyleech1

Nhân đây cũng xin nói 1 chút, trader không phải là gamer pro vô đối, số 1 số 2 gì của server, dù hắn có 1 acc top 1 atk kiêm top 1 AB :D, nhưng trader nắm giữ nhiều mẹo vặt, kinh nghiệm trong nhiều ngóc ngách của cái game này, và tôi cũng xin học ké được vài mẹo ;))
    Tôi không bảo ai chắc chắn sai hay đúng, nhưng mình chưa nhìn thấy thì chưa chắc người khác đã chưa thấy, đừng vội kết luận gì cả

Rất tiếc là mấy hôm nay không gặp quả nào hit - dodge>0 mà vẫn né, vì cái này hiếm khi xảy ra, nên áy náy vì không đưa lên cho anh em thưởng thức được, chuyện này tôi và trader cũng chẳng cần chứng minh với ai đâu, vì 2 thằng tôi đều gặp cả, biết mình không nói sai là được:D
    Có lẽ cái video ở trên cũng đủ cho mọi người hiểu là không phải cái gì cũng hiện ra trên chỉ số rồi nhỉ:D

---------- Post added at 23:57 ---------- Previous post was at 23:56 ----------

Mình còn nhiều video nữa cơ, chả có cái nào đánh GS ngay turn đầu đâu:D

Chỉnh sửa cuối: 31/8/11
  19. tan3dead

như louis hay nói, load lâu lắm, chả muốn xem :D

với cả cái này đoán trúng hay trật cũng chả hại ai
    bạn cứ lấy máy tính ra xem có bao nhiêu lần khoảng thời gian bạn đánh đến lúc đối phương đánh lớn hơn 6s, thì nếu bạn đánh vào những lần đó, chắc chắn stun ko làm đối phương mất turn :))
    còn tôi, ngoại trừ xem các chỉ số outfit, thông tin pet ra thì toàn tự tìm hiểu là đủ rồi

p/s nhưng đương nhiên ko tính các trường hợp block, quick step giúp làm tăng tốc độ hay mud river,thunderfall, thundergod,chidori làm giảm tốc độ, thì nó sẽ có sự sai lệch về thời gian

20. sillyleech1

Tôi post cái video này lên, là để chứng tỏ không phải lúc nào nó cũng đúng theo qui tắc và chỉ số, nếu quan tâm thực sự đến vấn đề này thì nên xem video của tôi, vậy thôi, PS: xem video thì sẽ biết là tôi chả có cái skill nào ảnh hưởng đến speed hết: greatstrength, bomb, curse seal, death mirage, mudwall, windstorm. Quái thì block=0 nhé. Và nó mất máu 1 lần do có dead mirage, rồi phang luôn
    Nói tóm lại, cái video của tôi phản bác tất cả các phân tích về speed, ai muốn phân tích thì trước hết chịu khó xem đã nhé:)
    Riêng chuyện 6s stun nằm trong cooldown thì không bị mất turn do stun tôi cũng chẳng thấy đúng, vì tôi thấy kiểu gì cũng bị mất 1 turn hết, tôi speed 1.2, danh 1 turn mất 8.33s mà trải qua hàng trăm trận arena, chưa thấy bao giờ dính GS mà thoát được cả, chỉ có chết càng thêm chết, vì tôi toàn chọn bọn speed to để kill, mình bị stun cái nó đánh thêm 1 seri đòn :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.