Pockie Ninja - Ver 5 - nâng cao

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi sillyleech1, 28/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kid[LTF]

Kid[LTF] Youtube Master Race

Thanks bạn giúp đỡ.... Do mình thấy bảo Naruto đi atk mà cần passive wind vào làng wind thì toàn gặp 4th speed là sẽ ăn hành :| nên không biết mình thua liên tục dậy có phải do vào nhầm làng ko, mà cùng làng chỉ gặp nhau trong nation cup thôi phải hok bạn...Giờ rút exp ko dùng 3s syn orange nữa, các sever khác thì ko sao, tự nhiên tạo acc vào chơi bên sv 21 cũng 4 acc bên này mà syn Blue + 3s + 3s toàn miss, bị thế này 5,6 lần rồi nên giờ cứ cầm gray, kiếm đồ ngon rồi tính tiếp sau :(

2. ngudankinh

ngudankinh Donkey Kong

ATTaker theo lý thuyết kéo búa bao thì sẽ vô cùng khó win speed ( 4th và youruichi) nhất là hiện nay nhiều speed/dodge hoặc speed/AB, vậy bạn thọt ở national cup là hẳn rồi, nhưng cũng ko quan trọng, national cup cái chính là đc thêm medal và cúp thôi, thua cái đó chả sao, đã xác định Naruto thì cứ làng wind, passive wind mà táng ( nhắc lại là ko dugnf coupon reset skill nhá =; lên 40 là full skill, lúc đó có thể reset lấy passive wind và body/ninjatool tùy sở thik)

bạn mặc full 3s có dòng AB chẳng hạn thì bạn sẽ mạnh hơn nhiều, về sau 3s nhiều ko có chỗ để í chứ :-<, nếu thấy dam kha khá rồi thì vào arena nhằm bọn tanker mà đánh, lúc này bọn nó mới tầm 1xxx máu thôi, chưa khủng lắm, early game thì speed và dam là bố rồi. skill phải biết tùy biến theo ng bạn đánh.
    VD như gặp dodge nếu ko có hit thì có thể xài FTG, CB, gặp speed có thể xài windstorm, CB, gặp tanker thì clay bom CB ... blah blah, kinh nghiệm sẽ cho bạn tất cả thôi, game này đến khoảng lv 4x theo mình vẫn là early game nên có thua cũng đừng nản ^^

trên diễn đàn này nhiều ng pro lắm, cũng top nhiều sv, chẳng qua do bạn hỏi lại về những vấn đề họ thảo luận quá nhiều rồi nên họ lười và bực thôi, cũng ko nên trách họ :P
    theo nhiều acc mình chơi thì top sv hầu hết là VN =))) thậm chí là VN ko nạp gold =))

3. stroumphs.nguyen

stroumphs.nguyen Youtube Master Race

Thank bạn nhiều nha bạn hiền

4. hungragezone

hungragezone Mario & Luigi

@Kid[LTF]

trước khi đến tầm 4x, full hết skill thì thua ko nên nản
    cứ như mình, đi arena f5 cho hết 20 cái để làm ninja diary kiếm coupon
    thằng thua kệ nó đã sau này ta sẽ phục thù :))
    attker đánh vs speed nếu may thì thắng nhanh. Còn ko thì ăn hành nặng, thế nên bọn att sẽ cố gắng build thành 1 monster 1 hit die với att và ab kinh dị
    vì nó biết nếu kéo dài nó sẽ thọt =)

mình ban đầu chơi 1 con vớ vẩn ko cần biết chơi theo đường nào, sau khoảng 3 ngày nhấm nháp đủ loại skill rồi thì chơi lại 1 acc speeder khác là cũng thấy tạm ổn rồi :)

Chỉnh sửa cuối: 9/10/11
  5. kaoru4791

kaoru4791 Donkey Kong

Tùy vs loại nào, skill nào mà mình build skill thik hợp chứ có phải cầm mỗi 1 set vào arena đâu, mình arena đổi skill xoành xoạch ra.
    Đánh vs speed thử cho 5-element(hoặc rebirth),prayer,cb,boom, crused seal,lotus(or gs nếu k chắc chắn) thử xem.Nếu may mắn + đồ chuẩn 1 tí mà sau turn 1 sống sót thì tỉ lệ ăn ngc khá cao vì cái crused seal buff dmg khá nhiều sau khi ăn hàng tá combo vào đầu :)

6. Kid[LTF]

Kid[LTF] Youtube Master Race

Game này hình như 1 phần cũng dựa vào may mắn thì phải....Có nhiều trận đánh mà dùng skill CB tới nãn, vừa tốn mana mà lại còn dùng liên tục 3,4 lần, thêm cái cái quickstep nó phụ trợ cứ QS + CB :(( trong khi người nó đang cài bom nổ chậm Detonayting Clay...Còn skill Great streng, dân chúng dùng thì nó ra skill ầm ầm, đến phiên mình dùng thì tỉ lệ ra ít quá ... Ai cho mình 1 lời khuyên là có nên sài Rasegan ko ? 4 skill win thấy cái skill Rasegan nó thọt thế nào ý, nhiều trận gay cấn toàn nhờ Rasegan mà giúp cho đối thủ thắng .

7. hayquahaha

hayquahaha Guest

buồn kinh
    hôm nay đếch hiểu lag thế nào ấn "continue challenge" mãi ko đc
    quay ra uống nước, 1 tay vẫn ấn, quay lại thấy nó đang ấn "Confirm restart"

vừa nhấc tay khỏi chuột cái thì "You obtained 82xxx EXP!"

tức ói máu, phí mất 200k exp :((

8. vodanhcva

vodanhcva Youtube Master Race

mage nào đây =)) trò này ko có mage đâu , muốn hỏi j thì trc hết cũng phải chơi thử đi đã chứ ?

9. hungragezone

ko dùng rasengan
    b theo làng wind ko nhất thiết là cứ phải vơ hết các skill wind vào
    muốn tăng xs hay dame của 1 skill thì cố lấy được passive của dãy skill hệ đó
    còn may rủi : quan trọng nhất game là may rủi đấy

nản luôn vs cái câu hỏi

10. TakaDevil

TakaDevil Donkey Kong

thế thì có con vẹo nào là ko dùng chakra :|
    à có, chọn outfit nào cũng đc, vào tìm skill ko tốn chakra mà equip là đc kon ko phải mage bạn à ;))

11. hungragezone

100% chưa chơi game, chưa đọc truyện
    chưa chơi mà đã xin hướng dẫn, đến chịu bạn -.-

12. kid2110

kid2110 Moderator Moderator

Bạn vũ nên coi hướng dẫn ở link #1 . xong rồi bỏ 1 2 ngày nghiên cứu. Thắc mắc gì thì hỏi.

13. tienlapro

tienlapro Crash Bandicoot Lão Làng GVN

vào fire village ấy ;))
    thường thì người theo hướng speed vào wind hay thunder , atker thì hầu như làng nào cũng được..... tanker thì chắc earth với thunder

14. blacker91

blacker91 Youtube Master Race

to chơi naruto nè, đánh dame thật sướng, thật sự mún chống lại bọn speed thì nên có prayer vào :)

giờ lv 5x build do` atk + AB to vào là ổn, speed ko co mình có turn đánh thì mình chỉ cần 1,2 turn để hạ nó, vì vậy dame với naruto cần phải khủng :)

công nhận attacker trong game này ít người chơi thật, nhưng ko phải vi vậy mà yếu đâu, atker đi valhalla thì tuyệt lắm, cứ vèo vèo :)

bạn thik chơi theo kiểu nào cũng dc tất, đừng chạy đua speed chẳng thú vị j cả khi ai cũng giống ai :)

15. hanlog32

hanlog32 Donkey Kong

Mình cũng vừa chơi xài outfit bomb ichigo làng fire xin hỏi các bác nên xài bộ kill thế nào đẹp nhất và xài đồ opt gì ?
    Speed theo wind chắc là xài 4th còn theo thunder thì xài sasuke à các bác ???

16. Maelis

Maelis Mr & Ms Pac-Man

ichigo thì xài fire rebounder: balsam, fire ball, quang ruou, blood boil, wind array, prayer. Lúc đầu thì khá imba nhưng về sau íu xìu.

sasuke thì stat hơi cùi, phải chờ khi a ấy biến hình thành hebi sasuke mới khủng ;))

17. hungragezone

ko phải cứ có passive nào là phải đâm đầu theo 1 đường bạn ạ
    mình thấy b trả lời về vấn đề theo đường nào dập khuôn quá :-??
    fire rebounder phải nói là cùi nhất game nên ko ai chơi cả
    BMV của bom ichigo hơi cùi nên nếu chơi vì thích nhân vật thì chơi chứ nếu muốn bá đạo thì ko nên :))

còn sasuke có gì mà cùi hả b ạn :-@ so lại bmv của nó đi nhé :-@ + vs passive lightning, speeder vs sasuke theo mình còn hay hơn 4th :)

18. Maelis

Maelis Mr & Ms Pac-Man

Tất nhiên, nhưng khi không người ta cho cái passive lam gì? Để nhìn à? Ichigo không có gì nổi bật, vậy tại sao lại không theo đường mà mình có lợi nhất? Fire rebounder tuy cùi về sau, nhưng khi mà speed hoặc def chưa quá lớn thì gần như fire rebounder có thể đánh đc hết, đã có một thời kỳ bên china đầy rẫy jiraiya, cho đến khi có s-rank outfit.

Sasuke stat không thật sự nổi bật khi so với những speedster khác, growth speed chỉ 10 trong khi các con khác thì 12, passive lightning chỉ ảnh hưởng đến damage, % thì gần như cũng thế, thế thì có gì mà hay hơn 4th? không phải tự dưng mà nhà nhà chơi 4th đâu :))

19. vuminhducvn

vuminhducvn Donkey Kong

về stat thì 4th hơn sasuke rồi ,chỉ số quan trọng nhất là agi thì 4th hơn sasuke cả base lẫn bmv ,đây là stat chính để đập gem cũng như stat trên gear . còn chuyện 4th kém sasuke 1 str và mấy stamina gì đó thật sự không quan trọng lắm vì nếu không hơn được nhiều mà hơn được có tý thì chả bõ bèn gì vì dù sao đấy cũng là những stat không đập gem. Được cái passive lightning ngon ,theo mình thấy đây có thể là passive ngon nhất :)),nó không chỉ ảnh hưởng đến % damage,cast rate mà còn tăng thời gian bị slow. Mà cái quan trọng nhất là 4th đẹp hơn sasuke =)) .

20. hungragezone

- sai :| kể cả trong truyện lẫn trong game
    - lúc tạo nhân vật nó có ghi rõ rồi ấy : ko thể đổi giới tính + làng

đơn cử 1 con fire có nhiều người chơi nhất là jiraiya nhé :-j
    cứ passive j thì cố đấm cố chết vs bộ skill đó ư =)) passive water, seal cũng cho hết vào nhỉ =))
    passive của outfit cho vào tất nhiên ko phải để nhìn :-j thế mới có kiểu chuộng outfit này hơn outfit kia :-j

nhà nhà chơi 4th chẳng qua vì nó dễ chơi + passive wind nó có tí "gió" :-j mass speed, nhạt :-j

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.