Pockie Ninja - Ver 5 - nâng cao

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi sillyleech1, 28/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tan3dead

tan3dead The Warrior of Light

cái đó mình cũng gặp nhiều rôi, nên ko xem mình cũng tự biết

còn cái vụ hit> dodge mà miss thì chưa gặp bao giờ thôi

bạn ko quan tâm đến chỉ số cũng chả sao,như ai cũng biết rõ game này dựa vào luck là chính

trong trường hợp của bạn có thể mình sẽ nói thế này
    coi điểm xuất phát ban đầu là bạn đánh GS = 0s(như vậy phải 8,333s sau bạn mới đc đánh tiếp
    sau đó 0,2s(ví dụ) đến turn của creep nên nó bị stun, sau 6s thì hết stun
    đến 7,8125+0,2 = 8,0125s kể từ lúc bạn sử dụng GS thì creep tiếp turn thứ 2, nhưng nằm ngoài 6s stun, nên đc phép đánh
    rồi đến 8,333s thì đến turn của bạn

hơn nữa speed của bạn thấp hơn speed của creep, nên đừng thắc mắc vì sao có những lúc creep đánh 2 lần liên tiếp mà ko có block

Chỉnh sửa cuối: 31/8/11
  2. sillyleech1

sillyleech1 Mr & Ms Pac-Man

XIn lỗi mình nhầm, ở video trên, con quái không bị stun, mà nó đánh luôn, vì nếu bị stun 1 turn thì Death Mirage phải mất máu 2 lần:)
    Bạn phân tích thì nghe cũng hợp lý vì dựa trên số liệu,nhưng xin lỗi bạn nhé, bạn vào arena mà Great streng thằng nào speed cao hơn bạn 0.08 mà nó lại được đánh luôn không,đấy mới là vấn đề đấy:))

3. tan3dead

bó tay bạn
    speed của nó là 1,18 = 8,474s, chậm hơn bạn có 0,141s
    mà chidori làm chậm 3,5s
    tức là sau khi bạn dùng chidori, thì turn tiếp của creep bị kéo lùi lại 3,5s
    nếu từ lúc đó đến turn tiếp cách nhau dưới 4,833s thì đương nhiên creep vấn đánh rồi mới đến bạn
    trừ khi từ lúc bạn đấnh chidori đến turn của creep lớn hơn 4,833s thì bạn mới đánh trước creep

còn bạn, bạn hiểu trục số ko
    giờ bạn kẻ cho mình 1 cái trục số Ox
    lấy O làm điểm xuất phát
    bạn đánh dấu tất cả các điểm mà tại đó là thời gian mà đối phương đánh, rồi đánh dấu các điểm mà tại đó bạn sẽ đánh
    bạn tìm cho mình bao nhiêu điểm mà tại đó, từ lúc bạn stun đối phương cho đến lúc đối phương đánh lượt kế tiếp cách nhau 6s, thì bạn sẽ thấy

còn vấn đề nhanh hơn hay chậm hơn chẳng liên quan gì ở đây cả, chỉ liên quan đến turn của ai tiếp theo, và sau bao lâu mà thôi

còn nếu bạn muốn nói lại là con quái đánh luôn, và ko bị stun thì như ở phân tich đầu tiên mình đã nói, kể từ lúc bạn stun đến lượt tiếp theo của đối phương, là trên 6s nên stun hết tác dụng, vậy thôi

4. sillyleech1

Được, tôi công nhận là tôi sai khi đá sang chidori mà không nghiên cứu kỹ, xin xóa cái video 2, bạn phân tích rất chuẩn theo số liệu, và hầu hết các trường hợp đều có thể phân tích như vậy, vì số liệu game đưa ra không phải để làm cảnh:)
    Tuy nhiên, cái tôi muốn nhấn mạnh là các ngoại lệ,cái này thì video abyss có thể chỉ ra, ngoài abyss ra, chẳng gặp đc ở đâu nữa đâu, trong abyss thì gặp liên tục, nhưng vào arena, tôi đập mấy thằng tanker speed còn thảm hại hơn cả tôi, nó còn chả thoát được great streng

5. tan3dead

thế thì tôi sẽ tìm cho bạn, vì tôi gặp thường xuyên, nhưng mà khổ cái server tôi sử dụng các skill như quick step, mud river, thundergod, chidori, và cả block rất nhiều, nên khi áp dụng lý thuyết thì phải tính toán chi ly từng turn 1, rất kỳ công

nhưng tôi sẽ thử trên các stamina tanker, vì skill của họ ít dùng những cái đó

6. themask2612

themask2612 Youtube Master Race

có nên đổi tên thread thành "ném đá quăng tạ nâng cao ver 5" :-? ?

7. sillyleech1

Đừng nói kiểu có hiểu trục 0x hay không nhé, xúc phạm đấy, tôi là người có học, học IT, có cả con gần 3 tuổi rồi đó

Bạn nói là vẽ trên trục, và theo bạn bắt đầu tính stun ở điểm mà đối phương bắt đầu đánh, như vậy, Khi tôi đánh refree, 2 thằng speed 1.20, tức là 8.33s cooldown,và điểm ra đòn của 2 thằng nằm trùng nhau từ đầu đến cuối trên trục 0x,

(các giao điểm của đường đỏ và đen thể hiện thời điểm ra đòn) thì kiểu gì 6s stun cũng nằm trong 8.33s của cả 2 bên, và không thằng nào bị mất lượt cả, nếu stun bắt đầu tính từ khi GS được tung ra,hoặc tất cả các lần Great strength đều dẫn đến mất lượt nếu stun được tính khi bắt đầu thời điểm ra đòn của bên chịu GS, nhưng sự thật thì nó không phải vậy bạn ạ, đây là sự thật, nếu bạn chịu khó xem:

http://s4.ninja.game321.com/?playbattle=http://share4.ninja.game321.com:8080/fight/2011-08-30/51/game011314729832_51771.fight

Từ Round 1 đến 16, có 3 lần GS được tung ra ở cả 2 bên, nhưng không bên nào mất lượt:)
    Đến round 17, bắt đầu có thằng bị mất lượt do stun, dùng hack speed cho khỏi sốt ruột bạn nhé
    Cũng có thể tất cả các phân tích đều đúng, ko thằng nào bị mất lượt vì stun, mà chẳng qua speed = nhau, nên game nó random cho cướp lượt:))
    PS: Test = đánh với refree là sáng suốt nhất vì speed nó = mình, qua video này, có thể thấy chưa ai hiểu rõ được thuật toán của game này đâu:), có phân tích cái gì thì cũng đừng nên nói kiểu chắc chắn 100% nhé:)

8. trader

trader T.E.T.Я.I.S

http://s4.ninja.game321.com/?playba...private/5404-66368/5404-663681314712629.fight

Cái này cũng khá lạ.
    Vào trận tôi bem nó, nó block. Sau đó nó đánh tôi 2 hit. Tới đó thì chấp nhận. Sau đó tôi ném 1 trái bom. Sau đó nó lại đánh tôi 2 hit. Giải thích khúc đó đi. Speed tôi cao hơn speed nó đấy.

---------- Post added at 07:30 ---------- Previous post was at 07:12 ----------

Gớm, trục 0x nữa mới ghê. Đem hàm sin cos vào cho nó hoành tráng.
    Còn cái con ếch kia thì không hiểu tiếng Việt lẫn tiếng Anh, rõ khổ. Tôi nói coder mới hiểu tức là người viết cái code đó sẽ biết nó là gì, còn tôi không biết. Thế mà hắn suy luận sao ra tôi là coder, bó tay. Skill có mối quan hệ logic với nhau để hỗ trợ, tăng hiệu ứng cũng như tỉ lệ thì hắn cũng chả hiểu, cho là đó chỉ là điều kiện. Học thêm tiếng Việt lẫn tiếng Anh đi nhé.
    Đồng ý 100% người nói game này luck là chính, mà lúc lại là tăng tỉ lệ rớt đồ :)) => phải dùng từ khác thôi. Dùng LUCK đi :D, nếu ai cũng nói LUCK là chính thì sao người ra có thể vào top, mình thì không? Người ta có thể đánh trận thắng dễ còn mình thì không? Sao người ta LUCK hơn mình nhỉ...
    => Tăng tối đa khả năng thắng trận là điều quang trọng. Còn cứ ngồi chờ lúc thì cứ lạch bạch chơi ơ giải hạng bét.
    VD nhé. Con tôi attack, chỉ cần để skill hợp lý (hay nói là có logic cũng được) thì đánh với tanker 90% là ăn. 10% thua do cái gọi là LUCK đó thôi. Còn nếu để skill tầm bậy, ăn được 50% còn 50% là LUCK. Thế thì trông chờ LUCK hay trông chờ vào phân tích, hiểu game? Hay trước khi đánh 1 trận ta phải móc cái máy tính ra, tính coi trận này ta đánh bao nhiêu turn (dựa theo speed), hay lập 1 cái ham y = sinx để coi nó thế nào?
    Mục đích của thảo luận là để tăng tối đa khả năng thắng trận, giảm tối đa sự trông cậy vào LUCK. Người chơi lâu sẽ thấy nhiều, gặp nhiều, hiểu nhiều sẽ chia sẽ cái họ thấy. Chỉ có những người chơi sau, dòm được 1 tí code, lập vài cái công thức để rồi nghĩ ta hiểu hết. Nói đơn giản, lý thuyết và thưc hành. Nếu giỏi lý thuyết thế thì chứng minh đi. Và chứng minh thì chỉ có cách là vào top nằm đó cho người ta coi, người ta dễ tin hơn.
    Đừng nói là tụi nó nạp gold nhiều quá, mạnh quá làm sao vào top đuợc?? Tôi và ông bạn silly kia không có nạp vẫn vào đó thôi. Không phải mạnh nhất server gì nhưng cứ tà tà vô địch rank S, thỉnh thoảng win WC và đang đua vào top 10.
    Với mấy cái công thức cứng nhắc đó thì làm quái gì đánh nổi tới las 160. Thế mà gà như tôi đã lên tới rồi đấy thôi. Thực tế sẽ chứng minh quan điểm ai đúng thôi, thông qua việc họ làm được gì trong game hơn là cứ bô bô trong forum.

9. tan3dead

bạn có thể cho tôi biết tác dụng tăng speed của block ra sao ko, vì những tác dụng như làm chậm của thundergod, tăng speed của block là ko rõ ràng
    tôi thì chưa kiểm tra vì rất lười tìm kiếm
    nhưng có 1 điều chắc chắn là referee đánh nhanh hơn bạn cao nhất đến 0,01s chứ ko phải là cùng speed

còn cái vụ rank nó ko liên quan gì cả
    tôi cũng đang rank 1 arena s9, nhưng ko có nghĩa là mạnh nhất
    speedster có thể thắng stamina tanker dễ dàng, nhưng gặp tôi thì ko bao giwof là chắc chắn
    nhưng nếu tôi gặp punisher thì tôi ko chắc ăn
    và đương nhiên, tôi cũng chưa nạp 1 xu

theo tôi thì nên test giữa 2 người chơi hơn là test với referee, để bạn điểu chỉnh rõ ràng tốc độ của bạn và của đối phương, bạn có chắc chắn tất cả các thông tin về referee, có thể cho mình xem cách tính chỉ số của nó ko, như là máu, atk, hơn mình bao nhiêu điểm, tính ra sao?

trận này còn 7hp, may kinh :))

http://s9.ninja.game321.com/?playba...ht/2011-08-30/49/game011314745967_49985.fight

10. sillyleech1

Đính chính chút nhé trader, tôi có nạp tiền, tầm 4k gold thôi:D, không thể nhìn thấy mình trong total exchange vì không đủ tầm lọt vào đó :)) nên không tìm lại được số liệu chính xác, lười vào game321 xem lịch sử:))
    Dù cho refree chắc chắn đánh nhanh hơn 0.01s như bạn nghĩ, mà cái này không ai có trách nhiệm chính thức xác nhận nhé, thì cũng không có công thức nào giải thích được chuyện lúc thì mất lượt lúc thì không đâu, vì 8.33s so với 6s stun là khoảng cách quá lớn, đến round 17, tức là sau 8 lượt đánh, chênh lệch thời gian mới chỉ là 0.08s mà thôi:)

11. vuminhducvn

vuminhducvn Donkey Kong

Xong bây giờ bị lộ ra cái chuyện đến quy tắc xác suất trong script cũng không biết thì nói ngay là không phải coder
    Chán nhỉ,đời nói chung vẫn còn bất cập lắm =)) tự vả vào mồm mình đi nhé :(
    Đùa đấy éo hiểu bạn thông minh cỡ nào mà lại nói ra được câu này
    Có ai ở đây từng nói với bạn là cứ luck là vào được top,siêu nhân bá đạo chưa =)) , vào được top là do chăm chỉ,đầu tư vv.... chênh lệch thực lực quá lớn thì dù cho ra skill đẹp hơn đối thủ,nhưng chưa chắc đã giành được phần thắng ,cái này chắc bạn hiểu =))
    Bạn nên nhớ là mình với ban tranh luận với speed và những chỉ số kì diệu gì gì cơ mà,chứ đâu có tranh luận và việc làm sao có thể thắng được hay leo len las 160,đua top vv....=)) . Sao chuyện kia éo nói được gì thì quàng qua chuyện này ah =)),chắc lại bị shoot vào mồm đâu quá nên bây giờ lại bô bô cho rằng
    Định vớt vạt danh dự nhờ cái acc khủng trong game ah =)) Đùa đấy,mình thề là mình sẽ không bao giờ cho con mình uống fristi đâu :(
    Loại người gì mà cứ nhục nhục thế nào ấy nhỉ :( ? mang tiếng là lão làng GVN ,tranh luận chán chê mê mỏi ,bị shoot vào mồm éo nói được gì xong bắt đầu nói người ta con ếch =)) ,xong rồi cậy có cái acc khủng rồi phun ngay 1 câu : chúng mày chỉ giỏi bô bô trong forum,vào game xem có được như tao không ? trong khi trước đó thì cũng bô bô lên,xong éo nói được gì =))
    Đầu thì đã toàn đất lại còn cứ thích ra oai :(
    về cái rep của bạn chẳng thấy giống mình yêu cầu gì cả :( ,mình nói rõ ràng là không bị effect nào ảnh hưởng đến speed trong suốt trận đấu cơ mà ,block cái lu gì kia . Về block thì nó kì diệu lắm,mình cũng đang tìm hiểu cơ chế speed của nó,dự đoán thì như mình đã từng nói,còn thật sự thì còn phải tìm hiểu dài dài

12. sillyleech1

Tôi ko bảo các công thức là sai, ma` chỉ chứng minh game còn nhiều ngoại lệ, đánh nhiều rồi sẽ gặp.
    MK, bây giờ giải thích cái video tôi cho great strength vào đánh với refree bằng các công thức được hợp lý thì tranh luận tiếp nhé, có mỗi GS thôi, chả có gì ảnh hưởng đến speed hết, còn đâu miễn đi, ai tin thì tin, ai cần tư vấn mà tôi giúp được thì tôi giúp nhé, còn không tin thì đừng ném đá vào làm gì,thế thôi

13. trader

trader T.E.T.Я.I.S

Ôi, thế con ếch kia có chứng minh đươc cái gì không nhỉ? Hay chỉ bô bô vài đoạn code? Nhà nghèo thì làm éo gì cho con uống sửa nên mới có 1 người có trí não đơn giản như bạn đấy. Tội nghiệp thay.
    Tiếp tục về chỉ số "kỳ diệu" đây.
    Thế đã xem và giải thích được mấy trận đánh vừa post chưa?
    Thế counter attack là chỉ số gì nhỉ? Và nó nằm ở đâu? Chỉ cho tôi xem với. Sau khi có aura của pet thì tăng thêm 10%. Thế 10% đó tăng vào chỉ số nào? Ở đâu? Thấy không?
    Cứ dưới đáy giếng cạn, người ta ị vào thì cứ nghĩ cục đó là số 1, bó tay.

---------- Post added at 09:26 ---------- Previous post was at 09:25 ----------

Bắt đầu tự tát mình rồi đấy. Công thức đưa ra cho đã, bây giờ thì la nó kỳ diệu. Kỳ cái lol gì khi mà không biết cũng la làng. Đang tìm hiểu cơ chế, hài vãi. Chứ không phải có công thức sẵn rồi à?

---------- Post added at 09:36 ---------- Previous post was at 09:26 ----------

Đồng chí này thì tranh luận với tôi từ tận ver 2.
    Không có chuyện Referee nhanh hơn mình 0.01 speed đâu. Bó tay. Nếu thế sao vào trận ông đánh trước nó được.
    Referee là công cụ test khá hay. Cũng như đi abyss thì dễ test hơn là hard, hoặc las tầng cao sẽ dễ thấy. Vì khi chỉ số đối phuơng khủng thì dễ có thêm cái gọi là "điều kỳ diệu".
    Và ông bạn đừng có nói ông bạn chưa bao giờ đánh trước referee nhé.
    Lên A9 cũng không quá khó nếu như dùng cách bơm điểm như trước kia đã tranh luận. Thực lực chứng tỏ qua những trận đánh nhiều hơn là cái top Arena. Leo las, WC hay nation. Đó là những cái mà muốn chơi Multi cũng khôg được.
    Khi nằm top arena thì cũng khó kick lắm. Đánh referee được 1 đống điểm, - với số đểm bị bem thì vẫn còn 1 số. Kéo qua kéo về thì cứ trụ hạng :D

14. tan3dead

nation cup tôi cũng đang ở W legal
    WC thì thường bị 4 thằng top gold server nó ăn rồi, nên gặp nó chỉ có 10% cơ hội thắng, nhưng ăn cái champion thì cũng thỉnh thoảng
    leo las tôi leo = tay , mới lên 152 thôi, còn bình thường thì đến 14x, tôi ko xài auto
    arena rank có thể ko quan trọng, nhưng cái quan trọng là bạn có giữ đc điểm của bạn hay ko mà thôi, tôi cũng ko cần mấy cái point bag để kéo điểm làm gì

và tôi hỏi bạn rõ ràng là cơ chế tính stats của referee ra sao, và nếu 2 thằng cùng speed thì tính thằng nào đấnh trước ra sao, bạn cứ trả lời xem nào?
    nếu như tất cả chúng ta ko biết cơ chế tính stats của referee mà cứ mặc định chắc chắn như điều các bạn cho là các bạn đã biết, thì chả bao giờ có thể giải thích chính xác đc

15. trader

trader T.E.T.Я.I.S

Khoái câu này. Ai thích nghiên cứu cái chỉ số ẩn và skill logic thì nghiên cứu. Ai không hiểu biết hay không quan tâm về nó thì cứ ở yên đó.

16. tan3dead

ở đây bàn luận, có người thích nói tục, thô lỗ
    cũng có người nói nhẹ nhàng, bạn ko thể nào tránh hết đc
    muốn có đúng thì phải có sai
    bạn nói bạn nói đúng, thì có người ko tin vào phản biện, để bàn luận
    nếu động tý kêu người khác ném đá, thì tốt nhất đừng bàn luận làm gì cho mệt

17. trader

trader T.E.T.Я.I.S

Ham tranh cãi lớ mớ bỏ mất seal.

Nói thế nghe được đấy. Nếu 2 thằg cùng speed, tính đánh trước ra sao. Tức là bạn đã đông ý không biết rõ chuyện này. Mà khi còn mập mờ, công thức không có thì ta phải nghĩ đến 1 cái gì đó ẩn đằng sau nó.
    Trong tất cả bài viết của tôi, tôi cam đoan không đưa ra công thức gì cả, tất cả toàn bắt đầu = VD. Và tôi nói là tôi biết có cái ẩn, nhưng mình không biết nó là gì. Càng tìm ra được nhiều bí mật tìm ẩn thì càng thú vị. Và từ đó có người hùng hồn tuyên bố là làm éo gì có chỉ số ẩn. Thế là bắt đầu tranh luận tới giờ.
    Cơ chế tính stats của referee thì có vài loại. Loại tăng nhiều HP, ít attack, loại tăng nhiều attack, ít hp... Nhưng những chỉ số khác = với mình. Từ skill đến pet. Nó dùng luôn cả cái outfit của minh (ban đầu tôi không biết đúng không nhưng giờ chắc chắn là nó dùng outfit của mình). Giờ chỉ còn cái passive skill là không biết, nhưng chắc là cũng của mình thôi.

Cuối cùng. Cần trả lời chỉ số Counter attack là gì? Có phải ẩn không.

18. vuminhducvn

vuminhducvn Donkey Kong

Não vl ấy =))
    đây là những rep bạn post đúng không
    cái này không bị stun nhé,không cần phải nói thêm gì đúng không,chình người post cũng đã nói là nhầm
    Cái này là bạn cũng nhầm luôn.từ round 1-16 bên nào bị stun đều mất lượt hết,chỉ có điều là pet rice có 1 skill aura giảm time của debuff là exorcism nó giảm time của stun . Cả 2 quả stun từ bạn cũng như nó đều làm bạn cũng như nó mất lượt nhưng lại đánh liền thêm 1 turn nữa,nếu để ý bạn sẽ thấy người bạn rung rung nên =; tốt nhất là nên xem cho kĩ,xem qua loa rồi bảo không bị stun =))
    Như mình đã nói,mình không biết cách tính speed chính xác của speed do block gây ra nên không rõ,bạn post 1 trận block làm gì =))
    Bạn không biết cái aura tăng 10% couter atk của pet tăng gì ah? pro vãi vậy. pet có 1 skill ở phần acid là couter atk,10% CA khi pet block và cái aura chính là tăng cho cái này =)) ,ngu thì éo phải nghĩ =))
    Còn cái CA của bản thân thì ngay từ đầu mình đã bảo đó là chỉ số duy nhất không hiển thị ,bạn không đọc ah =))
    Rẻ rách thì vẫn cứ rẻ rách thôi,lôi cái acc khủng ra mà phát biểu toàn câu ngu si =)) ,thế phát miss mà hit > dodge của bạn đâu né hoài thế =))

19. trader

trader T.E.T.Я.I.S

thêm 1 cái vừa nhớ ra, đó là attack và defence.
    Khoảng 25 defen sẽ giảm 1% dam. Thế không lẻ df trên 2k5 là đánh không mất máu à? Thế quái 4k defen thì đánh thế nào?

---------- Post added at 10:15 ---------- Previous post was at 10:12 ----------

Thua, đã ngu còn thất học. Không có khả năng đọc hiểu. Học lại cấp 1 đi.
    Tôi hỏi chỉ số counter nằm ở đâu, khi pet tăng 10% thì tăng vào đâu.
    Tội nghiệp, nhà nghèo còn thất học

---------- Post added at 10:19 ---------- Previous post was at 10:15 ----------

Mẹ ơi, thằng này ngu đến nổi không thể hiểu được là không hiển thị có nghĩa là ẩn. Thế mà gân cổ lên cãi làm éo gì có chỉ số ẩn.

Block từ turn trước, kéo dài đến tận turn sau cơ à? Thế mà cứ tưởng đem công thức tiến sĩ đao vào áp dụng được chứ.
    Lý luận ngày càng cùn

---------- Post added at 10:22 ---------- Previous post was at 10:19 ----------

Bài cuối cho topic nay.
    Mod vui lòng lock cái này lại đi, ngày càng đi xa chủ đề rồi. Mắc công mod có chuyện làm.
    Còn ai quan tâm đến pockie, tìm kênh khác chứ vào đọc topic này chả bổ ích gì cả.

20. sillyleech1

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.