Pokemon Team TD Red version - Wewe's Team present

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi wewe_1312, 11/1/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoalong009

hoalong009 Mario & Luigi

sữa lỗi đập nhà đi nhé chơi ức chế vụ đập nhà ghê animation nậng quá lag kinh di

2. vuongkkk

vuongkkk T.E.T.Я.I.S

Vụ đập nhà chỉ khi xây con chuột và con giun có thể do chúng nó bị hút nên mất hoặc tạm thời bị mất order move.

Cách 1: Bạn thử thêm trigger bắt sự kiện là sau khi creep dùng order target (Ordered String == "attack" ), order cho nó chạy tiếp luôn => không cho nó dùng order attack :-".

Cách 2: Bạn chỉnh tất cả creep "Combat - Attacks Enabled" = "None". Bạn quả là imba nhất map này :)). Để đỡ bất công cho creep bạn nên có thên những nền đất loại (Unbuildable) để chắc ăn là creep nhà ta có đường chạy tháo thân.

Cách 3: Sau khi spell "hút" kết thúc thì order cho creep chạy tiếp. Như vậy nếu bị bít đường creep vẫn phang pkm như bình thường b-(.

Suy đoán nguyên nhân và nêu phương án thế thôi chứ mình không biết lỗi thật ra là gì đâu :P Hi vọng là giúp được bạn

3. wewe_1312

wewe_1312 Mr & Ms Pac-Man

cách thứ 3, map mình đã dùng cách đấy từ ver đầu và vẫn có hiện tượng creep đánh nhà, có khi phải bỏ knockback đi thôi :">

4. vuongkkk

vuongkkk T.E.T.Я.I.S

Với cách thứ 3, bạn phải order "move" sau khi việc knockback kết thúc còn nếu là trong khi đang knockback hoặc ngay sau khi spell kết thúc (trước khi bắt đầu knockback) thì sẽ chả có tác dụng gì. Vậy nên bạn thử kiểm tra bằng cách cho hiện order string và order unit để biết đích xác là bạn ra lệnh "move" trước hay sau khi kết thúc knockback. Còn nếu muốn chắc ăn hơn thì ra lệnh "move" liên tục trong khoảng 2 giây, mỗi 0,5 giây order 1 lần tính từ khi knockback kết thúc (= timer) thì chuyện creep tiếp tục oánh pkm chỉ là do người chơi xây bít đường(thế thì oánh là đáng đời). Nhưng nếu bạn có nền đất unbuildable thì làm sao mà xây bít đường được. Vậy bạn nên thử đi

5. KarduZ

KarduZ Youtube Master Race

Map này bạn làm tỉ mỉ và rất đẹp , từ pkm cho đến loading screen , preview screen , icon và font chữ . Thú vị là skill của từng pkm cũng rất phong phú và tương tác với thời tiết quá hay . Nhưng mình thấy cách def này giống mafa và green (ko fải circle) quá . bạn có thêm vài ý tưởng cho game lạ và hấp dẫn hơn đc ko ? như thêm mini games , event đó .

Mình có ý này , bạn có thể sắp xếp các nhân vật có vài pkm như anime ash (buterfree,pikachu...) ,misty(psyduck,staryu...) , brock(onix,geodude...) team rocket(koffing,kroba) thì hay ... rồi mỗi wave creep là pkm , ngoài những pkm chính thì nv có thêm 6 chỗ để bắt pkm (cần pokeball) ,pkm này có thể mua hàng loạt, hoặc cứ qua mỗi wave thì nhà mua pkm (pokedex) có thể mua nó .
    pkm sẽ có slot để chứa 1 số item như HM surf , fly ,rockmash , cut để tham gia mini games, event ( tránh đá , lướt sóng ,bay) hoặc dùng để đi tới vài nơi bí mật bắt pkm huyền thoại . pkm huyền thoại khi bắt sẽ là nằm trong pkball , khi cần thì xây ra ,như heroes , có lv , có skill (tránh việc xây ra nhiều )

bạn pkm red hình như 152 pkm thì fải , nhưng 1 số đó chắc khó mà làm model cho đẹp và giống, bạn nên chọn cách nào để tránh tình trạng này ,vì số pkm hiện tại của bạn rất đẹp . Mình mong map này sẽ càng ngày hay hơn , đây là map làm mình phải ngồi down lại pkm để coi vì nhớ , đang luyện season 1 hehe .

6. hoalong009

hoalong009 Mario & Luigi

@@ sữa lỗi đập nhà đi were mấy con boss đập nhà làm gây ức chế dã man

7. wewe_1312

@^: r` r` :"> mai mình sẽ release bản fix :"> ( CN hàng tuần :"> )
    @^^: vụ mini game thì mình cũng đang tính đưa vào map, nhưng mà cứ xong mấy cái cơ bản đã :">, thx bạn :">
    @^^^: mình đã dùng order move sau khi kết thúc knockback ( từ bản đầu tiên nhé ) nhưng vẫn xuất hiện lỗi đập nhà ( mặc dù k bít đường ), họa chăng là do mình mới order 1 lần là k đủ, phải order nhiều lần như bạn ?

8. Nighter

Nighter

t3 rồi vẫn chưa có map :-w

9. wewe_1312

sr :"> mình muốn sửa nhiều r` mới release :"> đợi 1 tý thôi ý :"> nhé :">

10. wewe_1312

Release: Pokemon Team Tower Defense Red ver 1.3

Link: http://www.epicwar.com/maps/166196

Nhưng Pokemon đã được thay đổi là:
    - Wartortle + Blastoise
    - Diglet + Dugtrio
    - Staryu + Starmie

P/s: tình hình là mình đã test và k hề bị 1 phát đập nhà nào :"> mong lần này mình đã sửa được tận gốc :">

Bản sau sẽ có thêm pkm \m/ yeah \m/ !!!

11. khanhphuoc528

khanhphuoc528 Youtube Master Race

creep bay nhưng nó vẫn đi theo quỹ đạo như creep thường tức là ko đi xuyên trụ bạn ơi

12. Nighter

Nighter

bó chiếu ,có mấy loại đất ko xây pkm trên đó đc kìa :-w

13. wewe_1312

@Nai: cố tình đấy bạn ạ :))
    @^^: vẫn bị à :| để mình xem lại nhé, thx bạn

14. Nighter

Nighter

sak ,td mà làm thế thì xây kiểu gì @@ ,bó chân ^:)^
    mà có nhiều đoạn cả mảng đất to đùng như thế 8-}
    bỏ ngay bỏ ngay :-w

---------- Post added at 14:55 ---------- Previous post was at 13:46 ----------

:-?
    - địa hình khó đỡ ,quá khó để xây :-w ,đặc biệt là khi chơi nhiều ng` :-<
    - pkm phần lớn mạnh về phép dam vật lý ko đáng bao nhiu ,nhưng lại có wave chống phép @@ ,đề nghị sửa thành kháng dam phép nhưng vẫn chịu hiệu ứng (tức là vẫn bị stun,slow... như thường nhưng ko mất máu),ko thì phần lớn pkm đến wave đó đều thành phế hết
    - trym có cánh nhưng trym ko bít bay ~.~,mặc dù nhiều creep bay khá khôn bằng cách lách vào ven đường :-??
    - thỉnh thoảng có vài em creep nhát gan ,ko chịu bay cùng chúng bạn lại tự kỷ thích đi lẻ ,cứ lượn lờ trên đường 8-}

15. wewe_1312

đã fix terrain :D
    đã fix vụ creep bay ( do cái chiêu phase nên nó k bay đc :)) )
    ~
    Mình muốn các bạn góp ý vài điều, mong các bạn giúp đỡ:
    - Có cần hệ thống KickAfk k?
    - Có pkm nào muốn fix k?
    - Và có ý tưởng gì hay ho k :"> ?

16. Nighter

Nighter

vậy thì cũng hòm hòm rồi đấy nhỉ :D

- pkm cần fix khẩn :cây vs skill ăn creep xong táo bón luôn :-w ,creep về sau vài trăm k máu ,mà nó tiêu hóa có 100 máu /s 8-},đợi nó ăn xong thì đến ng` cũng bưởi bón luôn chứ chả phải táo bón
    - bỏ kháng phép 100% ,hoặc giảm máu ,giảm speed của creep những turn đó ,đến wave này là xổng 1 lô :-<

17. Blackcat01

Blackcat01 Youtube Master Race

Full Victreebel vẫn vô đối, đề nghị thêm turn creep cho nó lâu lâu thêm tí

18. wewe_1312

Cho mình 1 số ý tưởng về skill được k :"> dạo này đi làm nên khó mà nghĩ ra nhiều thứ quái đản được :">

19. Nighter

Nighter

:-?
    - creep sau khi bị đớp ,rút 500 máu/s ,kéo dài 10s ,sau 10s creep ko chết thì lại chui ra lon ton tiếp ,ngoài ra tớ nghĩ làm thêm :nếu creep chết trong bụng thì cứ 10 creep tiêu hóa đc ,pkm cây đc +thêm 10% dam (càng ăn nhiều chất đạm thì càng khỏe thêm là đúng rồi ^^)

20. zodiac0560

zodiac0560 Youtube Master Race

vẫn lỗi quái đánh trụ pác à creep bt thì ko nói làm gì đằng này là boss nó đập nguyên hàng trụ của em rồi mới chịu chết
    còn boss lv thì con bọ con của nó ra rất nhìu và bay xuyên núi chư ko đi bt như các creep bay khác fix nhanh pác ơi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.