[Private Server Cabal VN] Golden Cabal =] !!!!

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi StrikeFreedom, 29/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. saphirine

saphirine Legend of Zelda

làm cái event đổi alz ra coin đi jimmy

ps: lão DE hôm qua đang định vứt cho cái war thế mà chạy đâu thế :|

2. 2131987

2131987 Mario & Luigi

del id rồi =(( :P chac lộ hàng rồi =((

3. legiabao2912

legiabao2912 The Warrior of Light Lão Làng GVN

cái BXH PROCYON toàn thua nhẩy , vào đi NW mớidc :))

4. lequochung85

lequochung85 Youtube Master Race

- Jimmy xem lại giúp mình char zZUltimaZz , hôm bữa Jimmy trừ của mình 900 poin , nhưng lại trừ nhầm thành 980 poin ... nên char của mình bị thiếu mất 80 poin điểm gốc .
    - Tổng số poin char của mình là : 97+1407+130 = 1634 . trừ đi 300 poin mà mình reset có dc là còn 1334 .
    - Nhưng 1 char bình thường lv 200 sẻ có số poin là :( poin gốc lúc lv1) 35 + 995 (199lv) + 384 ( up rank skill ) = 1414 .
    - Vậy là char của mình bị mất đi 1414-1334 = 80 poin .
    - Mình nghỉ chắc là lúc trừ poin jimmy đã nhìn nhầm số 8 thành số 0 , nên đã đánh nhầm số 8 của mình thành số 0 ( 1187 thành 1107 ) . Mong Jimmy có thể add lại cho mình 80 poin , chứ không thì mình thua thiệt hơn mấy bạn ko donate lun rồi . Thank Jimmy !

5. BảoNgọc.BG

BảoNgọc.BG Youtube Master Race

Tổng hợp những câu nói bất hủ :
    Donate cho server : Giá của một Set đồ 99 1 slot tùy chọn là 700k VND em à , Donate đồ MT sẽ bị block + del nhân vật
    Fix lỗi cho server : Mọi thứ sẽ đc Fix vào cuối tuần ( hnay là sáng thứ 2 )
    Fix lỗi mua card trong mutant shop : Từ mua được ~> cứ chạm vào mua là disconnect
    ~> hỏi không cho mua card trong shop mutant thì làm sao craft được đồ MT slot
    ~> trả lời : Chỉ cần học craft và có đồ MT trắng là craft được đồ MT slot
    Fix bug FB : Ko nói gì và coi như k biết ~>Từ từ còn phải xem đã : 99% là k sửa được !
    Kiến nghị thêm items trong AlzShop ( Life Capsule, Map 115, avarta...) : Ai nói là sẽ add những thứ này ?
    Item Illusion Coral : Đi map 95 rớt đầy ra ~> tôi đã đi trên 50 cái map đó rồi ~> 50 đã là gì, thêm 2 số 0 nữa đi bạn ~> 5000 ??????. Tôi thừa thời gian à ?
    Cảm nhận riêng : 1 tuần chưa thấy drop UCHH, map 115. Event thì đánh 500 con boss bí ngô ra được 1000 bãi alz haizzzz, đi map rớt toàn UCH + FCH nghĩ lại cũng chẳng biết đi để làm gì. Với rate Alz hiện nay chẳng biết bao giờ mua đc cái áo + 8 500m ?
    Tổng kết : Hám tiền, hám lợi, bất tài, vô dụng, làm việc vô trách nhiệm, thiếu suy nghĩ

Xét cho cùng: nghỉ chơi là đúng, tự dưng lại gây ức chế cho chính mình vì những con người vô trách nhiệm này nhỉ :|

6. lequochung85

Ngọc có định chơi sever khác không .. Nếu chơi sever nào thì cho mình biết lun nha .. có gì qua đó tham gia với Ngọc lun :D

7. Mr.Zz

Mr.Zz Youtube Master Race

sẽ cộng lại trong tối nay - tối có gặp mình thì nhớ nhắc mình tí kg thì quên :D ( tuổi già sức yếu rồi )

<- chính xác là tất cả các set ngoại trừ MT thì 1 slot craft tùy chọn sẽ là 700k - 1tr gồm có : set đồ : áo chân mũ tay , vũ khí ( tất cả đều +7 nhá ) và đầy đủ trang sức + 1 áo choàng +7 ( nếu mún +8 thì thêm ). được thêm 1 bộ avatar + 1 con pet + 1 bộ avatar vu khi nếu thik thêm. và thêm là : by pass nhân vật và chinh lvl + 200m để học skill.

các bạn có thể thấy đắt , vì thực ra chúng tôi k khuyến khích hay yêu cầu các bạn mua donation. chúng tôi quan niệm donation để giúp đỡ server một phần trong việc chi trả chi phí thuê host chứ kg mang tính chất kinh doanh nhu SF đã từng làm ( làm như nào thì một số ng đã biết )

<- như các bạn biết server chỉ có 2 admin chính là a ChanDoi và Jimmy, Jimmy vẫn còn đang đi học + ờ nhà đang bi. cắt mạng nên có những lúc muốn fixx là lại fai overnight ở ngoài quán chat. để mở lại cái web cho các bạn đổi pass jimmy fai ngồi ở quán net từ đêm hôm thử 7 ( do còn busy việc check các acc có đồ MT kg rõ nguồn gốc ) , còn a chandoi thi đã đi làm và có con nhỏ nên dạo này rất bận. trong khí đó mình thì kg thể fix server . nên mọi người thông cảm. chúng tôi đã cố hết sức để tranh thủ fix rồi nhưng một người fix thì luôn luôn kg nhanh bằng nhiều người tìm ra bug . bọn mình hứa sẽ làm hết sức .

thực ra thì bạn thấy server cũng có nhiều ng có đồ MT mà, vidu như char meocon có thể craft đc đồ MT slot đấy thôi.
    <-- cũng như trên.

<- thực ra cái lifecapsule này hồi trước có ban trong alz shop nhưng do có server hadcore : boss respawm liên tục nên đã quyết định stop ban cái đó để cho việc săn boss có thể trở nên khó khăn hơn nhung lại làm tăng phân hấp dẫn.
    avatar thì đã bán đầy đủ trong shop rồi mà bạn. bạn check kỹ ở những cash và ecoin shop nhá.
    còn map thì BG đã max lvl rồi, tiền thì cũng mấy bil, vậy thì nếu map bán trong shop thì mấy bạn còn gi để chơi nữa. các bạn cứ thử nghĩ 1 server khi cái gì cugnx có săn để giúp cho player muốn làm gì cũng dễ dàng hơn thì liệu server đó có sống lâu được không. đánh 1 ngày đã max lvl max đồ rồi thì dễ gây ra chán nản ngay. nhưng việc add map vao shop có lẽ chúng tôi sẽ tham khảo lại :) .
    P/S : trong cabal k fai map nào lvl cao là ra đồ xịn đâu. bạn đã bao giờ nghe nói đến cái câu : map 105 đầu trâu là cái kho của cabal chưa bạn : ở trong đó có thể rơi tất cả những đồ hiêm như : rw3 - card basic 121 123 122 ( chế slot 2 và những thứ quý giá) card 50 75 90 ( trong ecoin có bán ) và những đồ osi craft 2 slot ( vd : kiếm osi 16% cri dmg + 2 slot hay đại loại thế ) ....

<- câu này tớ nói, 1 câu thôi là : cái này hên xui bạn ah, mình thấy map đó dễ rơi nhất, ng ta có thể kiếm đc sao bạn lại kg. 50 cái map kg fai it nhưng cũng kg fai nhiều đâu bạn ah, và nó càng kg nhiều khi bạn đã reset max :) . cũng như event hôm qua mình làm là đi tìm unknowcircuit - mọi ng bảo đánh haòi kg ra thế mà mình cũng thu đc 15 cái unknow đó - cam đoan là những cái này là họ đánh rơi ra. chỉ là các bạn nhanh nản và hwoi thiếu tí may măn thôi :)

<-- vì thế nên mình mới làm event với phân thuơng là perfect core, vừa để các bạn kg khó khăn trong việc kiếm ngọc vừa để là khắc fuc dc tình trạng % ep đồ thấp .

<-- bạn hãy đặt vị trí mình vào chúng tôi hay bạn có thể tự làm thử 1 server và quản lí nó xem có dễ kg. còn hám tiền hám lợi thì bạn nên suy nghĩ lại. từ lúc server mở đến giờ jimmy và cd kiếm có khi kg đủ tiền để thue host đâu bạn. những j mà SF donation thì kg chia cho ai hết. còn bất tài vô dụng : bạn nói đc câu này tức là bạn có thể làm đc một server hwon thế này, vậy sao bạn kg làm
    một server cho bọn tôi chơi và ng khác chơi.
    đã nói quá đủ ở trên .
    nghỉ chơi sao vẫn thấy vào đều đều thế

8. tunglam_dqk

tunglam_dqk Mr & Ms Pac-Man

à tiện thể admin fix lại cái lỗi làm Q ở trong mấy cái dungeon cứ vào điểm chuyển sang dungeon khác thì y như rằng lại quay về lúc mới chui vào, ức chế chán out luôn :((

9. Mr.Zz

bạn có dùng chạy nhanh kg

nếu kg thì trước khi di vào cái đó bạn đứng một tí khoang 5-10s để cho hệ thống cập nhật dc datta map bạn vừa đi qua
    trường hwowpj này thuơng xay ra khi dung hack speed chạy nhanh, data base kg xử lí kịp nên dẫn đến trường hợp bug và lỗi, như của bạn chưa bi dis văng ra chạy về bloodice là đỡ lắm ruiif đayas

10. tunglam_dqk

chài, chưa bao giờ xài hack luôn mà lam nv cứ bị cái tình trạng đấy thường xuyên, đánh thì lâu vì vướng mấy cái mê cung trong dungeon, mà mỗi lần bị thì lại phải out ra vào lại mới đc, cái vụ map 95 cũng thế, 10 lần đến chỗ đánh kiếm 3 cái item từ 3 con quái để vào cái cửa chỗ mấy con dơi mà ko vô đc thành ra ko làm đc cái nv lv 90 =)),

11. Mr.Zz

cai map 95 khi ban nhat 3 item thi nhows la nha.t 1 cai' moi~ loai thôi nhá . nhặt nhiều nó sẽ lấy mất ô item quest nên kg đủ item để vào đâu

12. tunglam_dqk

uh thanks nhiều, nói chung sever chơi tốt chán hay hơn mấy cái sever Private mà rate cao ngất, item rớt đầy đường nhiều =)), cày lâu lâu mới thấy hứng, đồ ngon đánh mút chỉ mới rớt nhặt mới thây vui ;))

13. nerovalent

nerovalent Mr & Ms Pac-Man

Sao Jim không làm sv đông quái như lúc trước đi ^^, giờ đang mệt vì vụ tiền nông này nọ ^^

14. Mr.Zz

bọn mình đang fix một số bug nữa bạn ahf :)
    bạn thấy ở trên đấy có nhiều việc để fix lắm

15. 2131987

2131987 Mario & Luigi

:)) trời ơi hài quá ai nói cứ craft đồ mithrill trắng là craft được đồ mithirll slot vậy??? xin thưa craft mithrill không có vụ từ đồ trắng lên đồ slot như osnium đâu nhé =)). nếu có vụ đó thì cái g friend được tôi với mèo phát cho mỗi người 1 bộ slot trắng tinh khôi muốn op j op lâu rồi:|
    Mún có slot thì cầm trong tay 2 cái sau đây đi đã rồi mơ với mộng craft sau: slot low + slot highest (cái này hiện nay nghe đồ chỉ có ultima có-event-không drop) :))
    Về phần illusion coral: bảo đảm- chắc chắn rằng- con bos FA được gọi là bos ẩn cũng có lí do của nó- chest nó dập ra được illusion cỏal đấy :D - nhưng rate thì ..... ;))
    Mình tin đề xuất sau đây gm zz dư xăng giải quyết chứ nhỉ, dễ dàng thôi mà, chỉnh lại cashop alz các nguyên liệu lên thành 99 đi :)), nếu được thì thêm lvl3 vào:D
    ps: cho ai thích săn: LiD: Rare Drops from normal monsters: Osmium Weapons, Illusion Coral

16. BảoNgọc.BG

BảoNgọc.BG Youtube Master Race

Có phân được quá khứ và hiện tại không vậy, sao cứ kể chuyện trước đây ra. Trước đây rate drop đâu có như bây giờ
    Ngày xưa : đi war nation có chaos box (Slot low ) và mua được card để craft đồ MT slot.
    Bây giờ : Card thì mua là bị disconnect, đi war nation thì được core box mở ra UCH ? Mà cho dù bây giờ có đồ MT cũng không có ngọc UCHH để UP lên ? Biết rate server kinh khủng như nào chưa ?

không biết chơi cabal được bao nhiêu lâu mà dám nói thế :|. Có biết là dù có học craft mà không có MT slot cũng không craft được không.
    Các ông cứ hứng lên là chỉnh rate drop này nọ, rồi cả tỷ lệ up đồ xịt như mưa mà không biết được hậu quả của nó như nào, k biết thế nào gọi là hợp lý ~> thiếu suy nghĩ chưa ?
    Mà các ông chỉnh chán chê rồi lại ko sửa được, fix bug loạn hết lên rồi dùng một lý do : chưa có thời gian, đang bận ~> vô trách nhiệm chưa

Mọi người chơi lâu vậy ko lẽ nhặt đc items craft này lại k giữ lại à ?
    Hấp dẫn à, sao ông k thử đặt mình vào người chơi rồi thử cái cảm giác hấp dẫn đó đi, dùng hành động thay lời nói đi được chứ - vào mà thử cảm giác hấp dẫn đó đi. Việc thêm capsule life đâu có ảnh hưởng xấu gì đến game mà ko add vào được, cũng chỉ là 1 items cần thiết trong cabal nếu mà nó k cần thiết thì người ta tạo ra nó để làm gì ? Hay việc thêm Capsule Life làm ảnh hưởng đến doanh thu của các ông ?
    K thấy vào game chỉ đứng dance ở DS à ? , tôi nói những việc như trên k chỉ vì bản thân bởi vì anh mèo cũng cho tôi set MT + 7 rồi, level cũng max rồi còn reset chưa max thôi :|, chẳng cần gì nhiều nữa . Thử xem Newbie bao giờ sẽ craft đc bộ MT slot ?, với rate drop + bug shop 115 hiện tại thì chỉ có thế nói rằng nó sẽ k bao giờ thực hiện đc
    Chung quy lại chỉ muốn nói một điều, hay để server về như xưa ( rate drop rồi tất cả các loại rate khác ) . Nếu chỉnh sửa thì hãy suy nghĩ một chút, tính đến hậu quả trước khi làm đc ko ?
    Nếu đã tạo ra một server private như này thì hãy quan tâm đến nó, đừng vất đấy rồi mặc kệ nó ra sao thì ra rồi những câu dạng như " mày giỏi thì mày làm đi ?" . Đúng là nhiệt tình + ngu dốt = phá hoại

17. lequochung85

- Mình nghỉ sever kể từ khi up event có nhiều cái không ổn . Khó mà thu hút được gamer mới ... vì mới vào họ sẻ thấy thua thiệt người chơi cũ nhiều lắm ... Nên bán set 99 1slot ( hoặc 2slot ;)) ) trong shop để gamer mới có đồ mà mặc .. mặc osimium 2 slot xấu mà chán lắm ... Nên bán Shape lv3 trong shop ... Disc thì để tự đi kiếm cũng được .. Để gamer mới có điều kiện craft đồ xài ... Gamer lên được cấp craft osimium ko có nghĩa là sẻ có đồ mạnh ngay , mà còn đòi hỏi may mắn và nhiều lần craft để có được đồ craft op max . Nên ko phải lo chuyện nhà nhà đều có đồ crafft xịn mà họ ko cần đầu tư nhiều .
    - Về event haloowen , quái Bí Ngô hầu như không drop box Bí Ngô .. nhưng nếu để ý sẻ có 1 vài kinh nghiệm săn bí Ngô ... Qua kinh nghiệm 1 vài lần đi săn bí ngô kiếm avata .. mấy con Bí Ngô có vẻ như chỉ drop vào 1 vài thời gian quy định ...Nên thường thì thỉnh thoảng mình hay qua Green map2 đánh con Bí Ngô ngay chỗ đó xem có rớt kẹo hoặc Box event ko ... nếu nó không rớt thì thôi .. nhưng nếu nó rớt thì nên tranh thủ đi đánh những con khác để kiếm Box ngay ( tỷ lệ ra box hơn 50% lận ) .. thường thì nó chỉ rớt khoảng 10 đến 15 phút thôi . ;;) Bây giờ thì các bác biết vì sao săn hoài ko thấy rớt chứ .

18. dgphuquy

dgphuquy Donkey Kong

Nói thẳng ra thì Sv private mà ko donate đc đồ MT thì ai mà thích chơi ? Một khi là Sv Private thì phải đáp ứng nhu cầu cho mọi người. Mình chỉ góp ý vậy thôi ! Việc mà anh SF làm là để đem lại doanh thu cho sv thôi chứ có cá nhân đâu ? Với lại mình ở đây ko theo phe nào hết nhưng chỉ nói những cái có thực thôi. Mong mọi người hiểu cho!

19. phat1993

phat1993 Youtube Master Race

Chắc bé Ngọc ức chế mấy tuần nay rui nên đưa ra toàn là lý luận đanh thép :D
    Tui cũng nghĩ thế đồ 99 các class nên bán trong alz shop 1 slot or 2 slot để có thể có đủ dè để chiến với Boss bên PF chớ, Rate sever dạo này kém quá quá b-( Thành ra giờ tui ngồi nhà cũng chẳng thiết vào mà ở nhà ngồi vọc PTS. Cabal VN là 1 bài học mà sv pri còn chỉnh rate giống bên Cabal VN.
    nếu chỉnh rate để trong 1 thời gian ko quá dài cũng ko quá lâu mà tôi có thể craft dc 1 set MT slot +7 thì tôi sẽ sống mãi ở sv này. Thân:D

20. jimmy_collin

jimmy_collin Youtube Master Race Lão Làng GVN

-Thế những người có tiền là mạnh ah.Bạn có nghĩ đến những người ko có khả năng donation Mithir ko?
    -Bạn còn nhớ là hồi trước mình có Thông báo rằng ko chấp nhận Donation Mithir vì lý do trên ko? và Mithir Craft chỉ dành cho Crafter thôi. Vậy bạn hiểu thế nào khi SF nhận Donation Mithir Craft 2slot amp với giá rẽ bèo mà mình và ChanDoi ko cho phép và hoàn toàn ko hay biết:|. Như thế gọi là đem lại danh thu cho Server ah? ko gọi là thu lợi cá nhân hả:-o? Từ lúc Tôi va ChanDoi phát hiện ra chuyện này và yêu cầu SF giải thích. bạn đã thấy lời giải thích nào chưa? SF ra đi để lại hậu wa cho tôi đây 1 mình gánh chịu vậy thì tôi phải hiểu như thế nào về SF đây:-o???
    - Mình cũng ko cho là bạn theo phe nào. nhưng mình nói ra đây chỉ để bạn hiểu rõ vấn đề thôi.:|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.