[Profile] Hội họp của Barbarian ở Gamevn (update ở trang 1)

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Phuongnm, 7/8/12.

1. vdhiep92

vdhiep92 Youtube Master Race

vào d3rawr.com/d# mà tính cho chính xác, mất kha khá đấy, nhớ bật cả buff battle rage với wotb lên mà xem tdps vs elite cho chính xác, cold dame trên OH chỉ proc với ww chứ k proc với RLTW nhé :9cool_haha: đẹp nhất là dùng SoJ cold của class khác, rẻ mà khỏe

nói chung là để build budget thì đúng là k cần quan tâm, nhưng nếu kinh tế tương đối thoải mái thì chọn con dps cao, dame thay đổi tương đối đấy, k ít đâu :9cool_haha:

về cơ bản là chỉ cần stats như thế, nhưng dps cao thì total dps cũng thay đổi đấy, k = nhau đâu. RLTW lấy dame từ MH, ww lấy dame từ cả MH và OH. Trc đây đồ đạc đắt đỏ tiền nong khó khăn thì ae hay build OH dps nhỏ cho nó rẻ vì DPS từ RLTW k ảnh hưởng, DPS từ WW bị ảnh hưởng thôi, bh kinh tế khấm khả, muốn khỏe thì OH dps cũng nên khá khá 1 chút

2. hiendat89

hiendat89 C O N T R A

3. Artisan

Artisan C O N T R A

Upgrade Echoing Fury, kiếm con nào 1k dps + 2 crits
    offhand kiếm cái kiếm nào 1kdps + socket + cd lớn (>90)
    Ice Climber kiếm con nào >100 vit
    Thay nốt con Lacuni >5 crit + stats là ổn

mà đm đã chơi Belt IK thì sao ko làm cái áo IK luôn cho ấm :) ?
    mua con nào có reduce melee hoặc reduce range damage + kha khá vit ý

4. vufx

vufx Youtube Master Race

5. Artisan

Artisan C O N T R A

Quả Sever chất thế :>

Nói chung là thay được Bracer, giày , quần , Belt , Gloves

6. vufx

vufx Youtube Master Race

Thanks bác. Cây Server mình mua có 2m thôi. Mình có giày IC 190x str, 80 vit. 78ar. Mà nếu thay giày thì chắc thay quần Inna để có ms nhỉ? vậy thì thiếu vit nhiều quá. hix nan giải thật. Belt mình cũg thấy hơi cùi. còn cái gloves theo bác thì cần những sta gì để mình search thử. Thanks

7. Artisan

Artisan C O N T R A

2m =))
    con sever này hồi 1.0.4 có khi 300m cũng đếch có mà mua =))

8. babykotex

babykotex T.E.T.Я.I.S

Èo cầm con EF ở main hand thì fear lòi tói ra à , cầm ở offhand ấy bác , main hand cầm 1 mace như kiểu sun keeper có ls socket là đẹp rồi ( bác cố gắng kiếm con nào bonus dmg elite to to tí ) như con của e là average dmg vs elite đc hơn 900 rồi .
    offhand thì bác cầm con echoing fury như con của e này :http://www.diabloprogress.com/hero/kenj610-6142/PhangPhap/27197131

Chỉnh sửa cuối: 12/1/13
  9. ngocstar

ngocstar Youtube Master Race

Mạng VNPT sao ping 1k5 đỏ lét ,các bác có ai bị thế này ko hay là tại mạng của mình.

10. minhduong90

minhduong90 Mr & Ms Pac-Man

mình vừa tính qua IAS của cậu thì kết quả là dù có Inna hay cũng nằm ở giữa khoảng [2.50001-2.85714 aps]. đây là mình tính sau khi WOTB. tức là IAS từ Inna là vô dụng nếu cậu chỉ chơi ww,còn nếu chơi HOTA thì lại là ch khác tuy nhiên để nó lỡ cỡ như thế khá là phí phạm stats.
    theo mình 1 là cậu thay nhẫn trái thành IAS để lên đc mốc [2.85715-3.33333 aps]. còn nếu k thì nên drop cái Inna mặc quần rare cho trâu, thay cái quần rare ngon lành vào cũng lên đc tối thiểu 220-250 stats chứ k ít đâu, lại thêm cả all res nữa :-t

400m kể cả build lại từ đầu cũng đc em 33 ngon hơn em của mình nh.lúc mình build chưa tìm hiểu nh cứ lao vào buy out h nghĩ lại tiếc quá :(( muốn sửa lại mà hem có gold :-<

echoing nếu cậu chưa đầu tư đc crit + socket thì mua LS + socket dame bé 1 chút cũng đc xong dùng làm off-hand.như thế giảm đc tỉ lệ fear rất nhiều,cậu k dùng Soj cold nên nếu fear nh đánh k hiệu quả lắm.
    main hand làm con Axe socket Ls DPS 1k1 trở lên sẽ rẻ và dễ kiếm hơn crit socket LS nhiều.có LS ở cả 2 hand cũng sẽ giúp cậu drop đc cái passive Bloodthirst vì khi lên mp cao 3% lS k bao h là đủ với armor và res hiện tại của cậu. có LS ở cả 2 vk cũng sẽ dễ dàng hơn khi muốn dùng witching hour để boost dps. có WH thì build IAS sẽ còn dễ hơn nữa.
    nói chung là với 400m thì cậu nên bán cặp wp và up lại :)) mình nghĩ mua cặp wp như mình tả chắc khoảng ~100m là có thể mua đc rồi.
    chỗ còn lại là con chest IK ngon 1 chút tầm 150str-170 vit và quan trọng là armor tối thiểu 780. chắc khoảng hơn 100m.
    rồi sau đó cân bằng Vit Res rồi tính xem mua j tiếp.
    quan trọng nhất lúc có tiền là đùng nóng vội mua ngay,nên dành thời gian camp sẽ tiết kiệm đc nh hơn.
    mình mua cả 2 vk cả chest của mình hết 150m.

mình thấy build Barba thì nên build chú trọng CC IAS nhất là IAS, CD chỉ là cái yếu tố màu mè vào cho DPS thêm hoa mỹ thôi,với amulet 50 + WH 35 + Glove Trifecta lởm 20 + 2 socket + passive cũng đã dễ dàng đc 400% rồi nên các slot nào lên đc IAS CC thì nên lên max nếu có thể,đừng ham thêm CD vào làm j.
    khi mua nhẫn là amulet cũng nên thêm average dame vào sẽ boost đc rất nhiều dame.nếu đc mua Unity IAS là ngon nhất,vì nó có cái opt +% dame Elite. nhẫn còn lại thì chắc chắn là SOJ 30% Elite rồi k cần bàn cãi.

Chỉnh sửa cuối: 13/1/13
  11. hiendat89

hiendat89 C O N T R A

cám ơn nhiều nhé :6cool_smile:, cuối tuần mà bị error 73 ko vào game được đau đớn vãi

12. minhduong90

minhduong90 Mr & Ms Pac-Man

theo mình cậu mua main hand + IAS như thế này + 0.24 từ echo thì sẽ tận dụng đc 62 IAS.
    cả 2 sẽ đều đạt breakpoint.main hand khoảng 3.4 offhand 2.9
    thế sẽ k phí cái Inna pant,nhưng theo mình nên mua WH thay inna.

13. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cái item database trên diablo progress hình như bị lỗi ko truy cập được. Ko biết con belt này là bố belt IK frenzy chưa.

14. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

100m mà xài cái quần thọt hơn cái quần 1m của mình :4cool_doubt:

- - - Updated - - -

vl con này confirm bố cmnr =; =; =; roll cao hơn cực kì khó =;
    2 tỉ giảm dần dần cho chúng nó thèm đê bồ :4cool_doubt:

- - - Updated - - -

con shoulder quá thọt đề nghị đổi ngay, máu bác đủ cao rồi, vứt đống vit đó đi, làm con vile 280str ko cần vit còn sướng hơn. 400m thì 260str thêm % máu hoặc ít vit chắc cũng ko đến nỗi mắc quá.

Glove trifecta mà thấp đều nhìn ko đẹp chút nào.

.................

Edit: thôi mới nhìn lại rầu, con này mà 400m là đổi hết, trừ cái áo IK :9cool_haha: quả Echoing Fury giữ lại cũng dc :9cool_haha:

15. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

16. DQTSF

Thanks bác đã tư vấn, mới sáng em treo 1.2bil. Nghĩ sao tháo xuống để cuối tuần xem có bay cao giá hơn ko. Con của bác nhớ hồi mua $100, bán vậy lời to nhẻ. Mà con của em mua còn rẽ hơn con của bác nữa. ;))

Chỉnh sửa cuối: 14/1/13
  17. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

1 tháng trc giá cả khác bi h mà bác :-? anw con này hàng hiếm :)) giá cả khó xác định, quan trọng là đại gia thích hay ko thôi :D

18. DQTSF

Giá mấy con hàng hi-end này có khi nó còn nhích lên vì gold mất giá đó bác.

19. 123sorry

123sorry T.E.T.Я.I.S

mấy bác xem giùm 2 con này con nào ngon hơn để thay thế con bên phải ạ
    1 con 1m6 va 1 con 2m8 :9cool_too_sad:
    [​IMG][​IMG]

20. Artisan

Artisan C O N T R A

theo mình thì con dưới ngon hơn......................