[Profile] Hội họp của Barbarian ở Gamevn (update ở trang 1)

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Phuongnm, 7/8/12.

1. Catman_vn

Catman_vn

lên 100 rồi mỗi lần cầm char chạy atc nản lắm :)), chỉ khi nào đánh uber thì tui mới hứng thú cầm bar thôi :D

2. sm89

sm89 Dragon Quest

kéo 1 tiếng đã lên 57 rầu. còn 43 lv nữa =.=
    xong 100 chả biết làm j ngoài farm item + urber

3. Catman_vn

Catman_vn

farm 1 con bar khác :1cool_byebye:

4. sm89

sm89 Dragon Quest

làm j mà để cái cái hình bra 1m dmg thế kia =))
    mà để hình thế nào nhỉ, mình để mãi nó không hiện lên, hay là làm chưa đúng :-?

5. Catman_vn

Catman_vn

click vào link xem có phải 1mil kg =)), nhớ click nhanh để tui tháo đồ ra cho con DH mặc :">.

hình thì bấm vào icon Insert picture rồi dán link là được

6. sm89

sm89 Dragon Quest

bác xem hộ phần chữ kí của mình có hình không bác
    mình paste cái link http://us.battle.net/d3/en/profile/Killermaster-1874/hero/10675198
    mà không thấy nó hiện lên gì nhỉ :-??

7. Catman_vn

Catman_vn

cái link đó la link profile, link hinh phai vào đây http://www.best-signatures.com/diablo/ làm hình

- - - Updated - - -

nếu lười nữa thì link hình đây http://i50.tinypic.com/140lqbd.png

- - - Updated - - -

cón nếu lười nữa thì trích dẫn bài của tui rồi copy đoạn code phía trên :1cool_byebye:

8. Artisan

Artisan C O N T R A

9. sm89

sm89 Dragon Quest

đã làm đc . yeah yeah \m/
    đồ mình bình thường mà :-s
    cái sever ngại tháo gem ra nên lắp đại viên star vào cho nhanh, đánh cũng tạm
    còn gem thì mình đang up dần dần mà, chủ yếu mình up item trc, gem up sau cùng mà :D

10. C@nC@y

C@nC@y Donkey Kong

Còn em nữa nè anh Mèo, giờ làm tanker, em ko solo nữa, pulic thì mp5, party private thì 7 8 9 10 và cuối cùng là farm key và uber.

Char DH và WD em để dành farm gold :4cool_beauty::4cool_beauty:

11. sm89

sm89 Dragon Quest

Các bác cho mình hỏi
    Có nên dùng offhand là mighty wep không nhỉ, nếu cái mighty đó có dmg to, ls, cd
    Nếu dùng 1 cái tuơng tự là sword thì có stack cái skill Weapon Master không, hay chỉ lấy bonus từ mainhand nhỉ

12. Mandymua

Mandymua Legend of Zelda

Vì bác Catman lock topic kia nên mình xin trả lời bác ở đây cho có đầu có đũa: mình chưa bao giờ tự nhận mình là người duy nhất chơi kiểu đấy, cũng ko phải là người đầu tiên chơi kiểu đấy, mình cũng ko khẳng định quyền sáng chế gì ở đây cả. Đơn giản kiểu build đấy là do mình tự đúc kết ra trong quá trình luyện tập và thử nghiệm chứ ko phải là đi copy từ ai cả.

Mình cảm thấy kiểu build đấy rất hiệu quả, đem lên đây chia sẻ với mọi người nhưng có 1 số cá nhân đọc mãi ko hiểu điều mình muốn nói là cái gì và loanh quanh với vài ba cái lý luận lạc đề, thậm chí sai cơ bản cả về mặt toán học và thực tiễn. Đến lúc có lửa để thử thép thì tất cả sẽ được chứng minh. Xin hết.

Chỉnh sửa cuối: 4/4/13
  13. nike2001

nike2001 Mario & Luigi

:4cool_oh: đang yên lành sao mọi người hằn học thế ...... thoai tập trung run mp 10 đi mấy bác...
    hehehe mừng quá khoe tí... mai mình build con AMD 8320 8 cores với cái card gtx 650 2gb.... :)) già từ cái laptop i7 620m cùi bắpppppppp

14. Artisan

Artisan C O N T R A

hả, vậy bác dùng đồ mua trong vendor có chơi được kiểu build mà bác cứ khoe mãi hay không vầy ? ý em nói trong cả cái topic kia là bác quá khỏe rồi, việc bác dùng kiểu build này hay build khác nó cũng chả chênh nhau là bao nhiêu về mặt hiệu quả cả nên bác không thể lấy build của bác nói thay cho anh em barb khác được ? :7cool_feel_good: còn nếu bác không hiểu được là bác quá khỏe thì em cũng chả muốn nói thêm nữa đâu :1cool_look_down: còn bác solo 2 pack reflect thì kệ bác chứ liên quan gì đến em ? =))
    em còn chưa nói gì đến việc bác copy kiểu build của bác với ai cơ, bác nói thế là nói với ai thế :O

còn kiểu build của bác hiệu quả nhất hay không thì còn tùy, em chưa tận mắt chứng kiến bác chơi cả mp10 chạy full route em không biết, nhưng mà kiểu build tương tự với việc xài Skorn để chạy nhanh qua Keep Depth 2 rush legend/exp thì em biết rồi =))

15. Mandymua

Mandymua Legend of Zelda

Rồi rồi, mình vẫn hiểu ý bác, nhưng mình ko chắc bác có hiểu ý mình hay ko. Tóm tắt lại là.

Ý bác: "bác (MandyMua) quá khỏe rồi, việc bác dùng kiểu build này hay build khác nó cũng chả chênh nhau là bao nhiêu về mặt hiệu quả"
    Ý mình: bản thân mình cũng ko thể chơi đc 2 elite reflect cùng lúc nếu ko dùng kiểu build kia. Và mình đã từng tập luyện rất nhiều kiểu build khác nhau (có lẽ là tất cả), có những kiểu hiệu quả xấp xỉ (vd như Frenzy-Maniac) nhưng lại ko chống được 2 pack reflect cùng 1 lúc.

Hi vọng lần này bác hiểu ý mình muốn nói gì.

Mình công nhận build nào tốt nhất còn tùy thuộc vào tính chất gear của từng người, tuy nhiên nếu đã nói đến tốc độ farm khi PvE (ko nói đến Uber) thì rõ ràng DPS càng to (trong khi ko bao giờ phải chạy, ko bao giờ bị chết) thì tốc độ farm càng nhanh. Và mình cho rằng kiểu build của mình là hoàn hảo cho việc đẩy DPS lên tối đa trong khi ko bao giờ lo chết ===> tối ưu với PvE. Mình đưa ra việc 1vs2 elite reflect với gear glass cannon như của mình là để chứng minh điều đó. Hồi đầu patch 1.0.7, EHP của mình chưa được 600k trong khi DPS unbuff gần 300k.

Chỉnh sửa cuối: 4/4/13
  16. fatcat123

fatcat123 T.E.T.Я.I.S

em đang có hơn 100 mil mua đồ mà o biết mua j
    bac cho em lời khuyên với bar tank khỏe thì uu tiên chỉ số nào nữa ngoài str
    vũ khí 1 hand nên dùng cái nào ngon :D thanks các bác

17. Artisan

Artisan C O N T R A

ok , coi như em với bác hiểu nhau =))

18. [kiwi]

[kiwi] Mr & Ms Pac-Man

Các bác căng thẳng thế nhỉ.. Em đã thử build của bác Mandymua và thấy đúng là lợi hại thật :5cool_big_smile:. CHỉ có điều là chơi thấy..không đã thôi. Em khoái nhìn crit to nó sướng. Với lại đi rend chắc k quen nên hơi hụt fury (cần luyện tập thêm). Nói chung là tùy gear từng người nữa, ai thấy buid nào hợp với mình nhất thì chơi thôi các bác ah :6cool_smile:

19. RohanGame

RohanGame Agent 47 Lão Làng GVN

mới tập tành chơi barb có bạn nào rảnh kéo lv giúp mình chút k ? :(, battletag Yonnie#1562

20. viettriman

viettriman Mr & Ms Pac-Man

ghom game thi chan ma topic vui qua troi :))
    to thay cac bac cu noi chuyen ly luan met qua
    tom lai la nhu to do` binh thuong build hammer solo uber mp10 3 con het 10 phut
    kieu build cua mandymua voi gear ngon nhu vay het bao nhieu phut?
    neu duoi 7 phut thi to thay ban dung :))
    bar cui` cua to
    http://us.battle.net/d3/en/profile/BAOHUY2012-6512/hero/17240512

- - - Updated - - -

bar thi da vao kho gio choi em dh
    http://us.battle.net/d3/en/profile/BAOHUY2012-6512/hero/14912628
    ai bao dh la yeu duoi nao`,tank mp9 10 gan bang bar day :)
    ma dame be qua dung ca soj crit max duoc co 1m1 thoi cac bac o.