[Profile] Hội họp của Barbarian ở Gamevn (update ở trang 1)

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Phuongnm, 7/8/12.

1. Catman_vn

Catman_vn

các char khá liên tục được buff lên trong khi bar vẫn đứng yên :-w

2. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Vỡ mộng Inspiring Presence 4% cho em Bar PvP của mình :6cool_ah:, mia Blizz mớm mồi xong lại thu về :6cool_beat_shot:

3. Artisan

Artisan C O N T R A

sáng nay cũng kiếm đc 200m >.>

4. emtraisieunhan2

emtraisieunhan2 The Warrior of Light

thực ra bar patch này ngon đấy chứ, quái nhiều = perm WOTB bất kể gear gì, passive dùng brawler +30% đánh nhanh vô đối.

5. conanCF

conanCF Donkey Kong

Thay cây sword của wiz sang cho e 33 làm main, EF đẩy sang off đánh đã hẳn, ko fear phiếc j cả, pecma WOTB suốt map, đi sướng hẳn, chọn passive +30%dame đánh như siêu nhân :D. Đi mp8 ko phải nghĩ, mỗi tội hôm nay gặp 2 pack béo, e gặp lần đầu đấy các bác ợ, con béo cầm chùy ở act3 ấy, 2 pack cạnh nhau, nó chơi aca full màn hình, éo chống nổi @@.
    Em thực sự không hiểu các bác làm thế nào có thể dùng EF làm main mà lại farm được, e chơi EF làm main, có cả cold dame mà còn ko ăn thua @@.
    Công nhận 33 đánh mp cao sướng thật, 200k dame unbuff có SOJ thôi mà đập E như con :D

Chỉnh sửa cuối: 8/5/13
  6. conanCF

conanCF Donkey Kong

Còn thêm 1 thắc mắc là sao cơ chế của WOTB nó ko giống archon nhỉ, archon có thể + time lên vài phút, có lần e hóa archon xong, tele về có gần chục phút, phải disable để buff. Trong khi WOTB lại chỉ có 15s, + thế nào cũng chỉ là 15s @@. Ko thì có phải giữ WOTB cực dễ ko @@

7. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Nói vậy là cậu ko biết chơi Bar rồi, Bar giữ WOTB còn dễ hơn archon ấy chứ =)), xem lại rune cuối của WOTB đi nhé >:)

8. conanCF

conanCF Donkey Kong

à ko, ý e nói là giữ thì e vẫn giữ hoài, nhưng mà nếu cơ chế của nó là được + time quá 15s (ý là có thể lên vài phút chứ ko phải max 15s với rune cuối) thì đánh ko phải nghĩ đến WOTB nữa, suốt ngày có. Chứ bi giờ e chạy là giữ nó suốt mà, có bao giwof mất đâu :D

9. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Mỗi char một kiểu chứ, giống nhau thì mất hay đi. Với lại WOTB gần như là skill "tối thượng" của Bar (các kiểu build đều dùng) trong khi với Archon thì các CM Wiz ko cần. Nếu WOTB được + time giống như archon thì thật quá khủng khiếp (ví dụ HOTA liên tục mà chẳng lo lắng gì đến fury spent), thế thì cần gì đến các skill khác nữa :D

10. conanCF

conanCF Donkey Kong

Ờ nhỉ, cũng đúng, WOTB nó quá bá rồi, nếu mà spent time như archon thì hota chả lo gì nữa luôn. :))). THôi cày PL cứ DT cho nhanh :D

11. Artisan

Artisan C O N T R A

thằng của nợ nào cũng đòi nerf WOTB mà bác đòi buff được à :-ww :6cool_sure:

12. undead4002

undead4002 Donkey Kong

Em cũng không đòi nhưng giá nó buff cao hơn nữa thì cũng ko phản đối, HOTA + brawler đánh sướng vãi đồ cùi mà đã lên đc 1 mil damage rồi :5cool_big_smile:

13. conanCF

conanCF Donkey Kong

Em hiện tại AS đang là 2.51, muốn lne được breakpoint nữa thì nên thay đổi đồ đạc thế nào hở các bác. Đang tiếc set IK full đánh nó linh hoạt. Nhưng có lẽ đành thay đổi, dự định là 1 con WH, 1 mempo 4-5CC, Giày Ice. Nhưng với 18% AS nữa thì đã đủ để đạt được breakpoint chưa các bác.

14. june_liht

june_liht Donkey Kong

muốn test bất cứ cái j` bạn dùng cái này mà test này : http://www.d3rawr.com/d#

15. Catman_vn

Catman_vn

tui có tí kinh nghiệm thế này, đôi lúc up as mà hi sinh str và dmg là điều kg nên, vì hiệu quả khi buff berkerser sẽ có kết quả ngược lại.

Hôm trước tui drop cái ring 65str, cc 5.5%, CD 30%, as 8%, khi đeo vào thì dmg của tui tăng gần 2k so với cái ring dmg 30, str 170, cc 3.5%, cd 30%

nhưng khi buff berkerser thì dps của cái ring có as lại tụt mất gần 8k dmg so với cái ring kg as :|

16. conanCF

conanCF Donkey Kong

Theo lời của bác, ý định của e là sẽ thay 1 mempo AS8 CC 5 ( AS 8 là đủ break rùi :D), giày Ice, ring unity CD 40+. Vẫn đạt breakpoint như thế mà dame có vẻ to hơn, hp trâu hơn. Có mỗi cái là mất full set @@. Bao giờ cái AH mới hoạt động đây, em chưa tìm mấy đồ đó của bar bao giờ, bác tư vấn xem giá cả tầm bao nhiêu bác nhỉ, giày ice ko cần MS thì chắc stat to nhỉ

17. Silife

Silife GVN D3 Taurus

^ IC ko ms thì chắc bác kiếm con Str >= 200, Vit >= 150 chắc cũng chỉ khoảng <= 150m thì phải, tùy vào mấy opt khác thế nào nữa :-?

Chỉnh sửa cuối: 10/5/13
  18. conanCF

conanCF Donkey Kong

Uầy, giày ice ko có MS rẻ nhỉ, thế thì lại ngon. thế cố bỏ tầm 400-500m cho con giày chắc sẽ được con roll khá cao. Nhưng con mempo thì giá tầm bao nhiêu hả bác. Mempo str chắc đắt đỏ lắm @@

19. InGodWeTrust

InGodWeTrust The Warrior of Light

Nên suy nghĩ kỹ trước khi thay set IK vì bonus fury khá là tốt , ngoài ra dps unbuff của bác 220k+ với soj không hề là nhỏ, đủ sức farm tốt ở mp 10.
    Nếu có thay thì thay cái đầu tiên là cái tay IK , mua 1 cái có 7x Res và AS 9 trước vì cho dù có đổi gì đi nữa thì cái tay IK đó luôn là hàng best cho bar.

Tiếp theo thay cái lacuni nào tầm 7x str, 7x res as và CC 4+ là đủ. Nếu tới đó rồi mà vẫn muốn bỏ set IK thì hãy làm, bản thân mình đang muốn quay lại IK chết được
    vì đôi khi farm hụt fury không sprint liên tục được rất là khó chịu.

20. Silife

Silife GVN D3 Taurus

^ Cái IC cũng còn tùy những opt khác thế nào nữa bác à, như hôm bữa, mình bid 1 con IC str 257, Vit 171, Life % 12, 4x Physic, 76 AR 1bil5 vẫn out bid, tụi nó bid lên 1bil 7 :((, stats cao + life 12% + physic nữa nên giá khá chát

^ Cái mempo str thì mình ko xài nên ko rõ giá bác, mình mua đồ cho cả pvp nên xài helm IMK, nhưng mà hàng str 17x, cc 4.5 chắc chắn ko rẻ