[Profile] Hội họp của Barbarian ở Gamevn (update ở trang 1)

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Phuongnm, 7/8/12.

1. Catman_vn

Catman_vn

thiếu tôn trọng tôi thì bạn chichi sẽ còn chết dài dài

2. ChiChi#1857

ChiChi#1857 T.E.T.Я.I.S

3. zeze

zeze Donkey Kong

Em có xem qua đoạn video bác post. DPS đúng là > 400k, nhưng có vẽ cách build này hợp khi đánh boss thì phải, chứ farm lvl thì bụp bụp từng con mob như vậy thấy không hiệu quả bằng WW. Em chỉ đoán thế, chứ chưa có check skill thừ.

4. Silife

Silife GVN D3 Taurus

- Đồng ý với bạn zeze, nếu ko bot, và là để đi farm thì build này so với DT có điểm gì hơn?

5. ChiChi#1857

ChiChi#1857 T.E.T.Я.I.S

Thử đi rùi bít. Chơi mà không có tí skill nào thì thà bot đi còn hơn! :9cool_sweet_kiss:

6. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Nói chung là rất đáng hoang nghênh tinh thần tìm tòi mày mò của Chichi nhưng build này xem ra còn nhiều bất cập lắm. Thứ nhất là trên lý thuyết test với single target còn thực tế mấy elite pack hit&run đâu có đứng yên cho mình đánh--> rất khó để duy trì full-buffed. Thứ 2 so với conventional hota build, theo lý thuyêt build của bạn số lần hit hota ít hơn có vẽ good hơn nhưng thực tế ko phải vậy vì hota deals dam rất cao thuận còn lợi cho việc hồi máu ls và giữ wotb. Vấn đề mấu chốt là điều kiện để giữ full-buffed trong thực tiển quá khó trong khi kết quả ko mấy chênh lệch vì phải hy sinh một slot cho frenzy/bash thay vì dùng op/rend/sprint(must have để đi farm) nên có thể kết luận build này ko khả thi.

7. june_liht

june_liht Donkey Kong

đọc cái topic của bác ChiChi bên battle.net bọn nó phân tích ác quá.
    vào game test thử xem sao :D

8. ChiChi#1857

ChiChi#1857 T.E.T.Я.I.S

- rend, bash = 5 second buff, bạn mất 5s để tiếp cận 1 elite? Chưa kể có thể dùng wrenching smash hay leap/call of Aereat thay cho Rend. Build này tốt nhất khi oánh kiểu WW, đó là herd 10-30 mob vào 1 chỗ rồi BAM BLAM BAM!

- Luyện skill một xíu là quen ngay, hãy dùng -5 HoTA để có lợi nhất từ passive berserker rage hơn là chỉ spiked damage boost.

- - - Updated - - -

Phân tích chán chê cũng phải công nhận là đánh 1 con single mob thôi cũng đã 12% mạnh hơn build thường. Chưa kể build này thỉnh thoảng lại oánh 1 phát primary (bash/frenzy) để rebuff nên fury tràn trề, với -5HoTA thì luôn đầy. nên cc% của HoTA lúc nào cũng trên 100%, hoàn toàn crit.

9. minhduy20

minhduy20 Mr & Ms Pac-Man

bác làm cái video chi tiếc hơn đi bác chichi . video bên battle.net xóa hết rồi .

10. vantoanfc

vantoanfc Mr & Ms Pac-Man

Sau khi xem video xong thì mình có cảm nhận thế này:
    - Kiểu build này khá hại não vì phải căn từng giây, nếu căn sai thì mình nghĩ sẽ ko hiệu quả nữa, ko biết khi đánh quen thì có thấy dễ dàng hơn ko.
    - Nói riêng về kill Ghom thì thấy bạn chichi đánh ko ổn lắm vì thấy thiếu fury liên tục, khi nãy vừa thử đánh con Ghom = con barb của mình, dps unbuff ~ 150k (cơ mà buffed lên thì cao hơn bạn, hehe) mà mình kill có hơn 2 phút thì xong, chỉ cần dùng HoTa, ko cần bash hay frenzy chỉ đứng đập Hota + Rend + OP:KS thôi.
    //ah, mình ko dùng SoJ nên ko có bonus 20%dmg lên elite, có khi dps thực tế của bạn khi buffed còn cao hơn mình ấy.

11. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Bác Chichi chỉ nói trên lý thuyết xuông thì ko thuyết phục đâu, bác làm một full run rồi so với hota or ww cùng cấp độ để bà con thấy. Suy cho cùng là run sao cho hiệu quả (nhanh, ít tốn stamina :D) chứ buff dps to đùng mà đánh vật vả cũng vất xọt rác thôi.

12. Seveth

Seveth C O N T R A

Mình newbie xin hỏi các bạn 1 vấn đề là: build DT chỉ giành cho barb nào cứng cứng và có tiền hay sao vậy? =.=
    Chứ còn đối với 1 barb ít tiền như mình thấy cứ làm 1 con skorn rồi đập hota + rend vẫn hiệu quả hơn.
    Mình đã tìm 1 cây echo + 1 cây off hand bằng khoảng tầm tiền cây skorn mình mua nhưng khi ra trận chắc phải 3-5' mới kill đc 1 pack elite thường quá
    Các bạn check profile hộ mình xem mình nên upgrade cái gì để có thể dùng DT 1 cách hiệu quả nhỉ :-?
    PS: Mình hay run mp 7 act 1 thôi

13. Catman_vn

Catman_vn

DT muốn sướng thì phải dùng vũ khí dual, nhưng vũ khí dual sẽ mắc hơn Skorn nhiêù.

Bộ skill đang dùng khá ok, cách build này khá giống với tui đó :D

14. onlyone28

onlyone28 Mr & Ms Pac-Man

Đây là build WW của mình. Thịt 1 pack elite MP10 mất khoảng 1-2 phút với WOTB. Và giữ WOTB cũng khá dễ dàng ở MP10. Còn mấy MP thấp hơn thì thọt. Đắt nhất là cái skorn với cái lacuni. Còn đâu toàn đồ làng nhàng. Build này quan trọng nhất là AS và CC phải cao để giữ WOTB. DPS sau khi hú WOTB mà chưa có Brawler thì khoảng ~400k. Còn có thì tầm 500k nên run MP10 rất nhẹ nhàng.
    http://us.battle.net/d3/en/profile/onlyone28-6934/hero/28563082

15. anhtraimu001

anhtraimu001 Mr & Ms Pac-Man

^ + vãi nhiều as :4cool_beauty: bác mà up thêm 200 str thi` đẹp.

16. puss in boots

puss in boots T.E.T.Я.I.S

bác này bá đạo ko kém bác haloween bữa trước nói nhiều ko kém j mà mục đích ưu tiên vẫn là spam lấy bài
    ko hiểu đủ 50 bài rồi spam lên 3rd, 4th nữa chi nhỉ :4cool_confuse:

17. Dkh.Rainy

Dkh.Rainy Youtube Master Race

Mấy bác cho em hỏi. Em barb em hiện tại sài 2 cây sword . 1 cây 1.5 APS và 1 cây 1.4 APS như vậy có ổn ko và có cần đổi sang EF ko ạ. AS e hiện tại là 2.3

18. ngua1990

ngua1990 Donkey Kong

EF đê bác , cực kì bá đạo luôn xD

19. Dkh.Rainy

Dkh.Rainy Youtube Master Race

^
    Em cũng sài fury rồi mà thấy chúng nó fear loạn xạ >.< 10% fear mà nó còn chạy tứ tung và thế là em căm ghét EF từ đấy và ko sài EF nữa:4cool_confuse:

20. zeze

zeze Donkey Kong

Các bác cho em hỏi, khi có battletag rồi, làm sao em search được profile của acc đó trên web?