[Profile] Hội họp của Barbarian ở Gamevn (update ở trang 1)

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Phuongnm, 7/8/12.

1. mortasin

mortasin Youtube Master Race

Gear của tui amor 59xx , 450 all resis , HP 52k , đi MP 10 dư sức , chơi WW + HoTa nên đi nhanh lắm , vừa chơi vừa coi TV cũng được

SOJ thì chịu khó ngồi rình , hên thì mua dc con xịn , tối qua có thằng khùng nào treo con 6% cold dame + 30 % elite+ 6 % WW mà bid 280tr, buyout 2 tỷ , lúc đó ko có tiền mua , tức kinh khủng .Nói thiệt là xài SOJ sướng hơn hell fire , con đó chắc phải tốt số lắm mới dc con ngon , kiếm con SOj cho nó lẹ

2. Eclypse

Eclypse Donkey Kong

Nói thật là camp SoJ dễ lời nhất, tuy nhiên hàng xịn hiếm mà phải ngồi dò lâu. Camper chuyên nghiệp thường ko chuộng mặt hàng này (vì thế nên mới dễ). Mình thường camp những con để xài, nếu mua đc giá rẻ thì xài, nếu mua đc giá cực rẻ thì bán lại kiếm lời =))
    Nhưng chả ai so SoJ với Hellfire Ring cả :6cool_sure:, HR giá trị là ở cái 35% Exp. So SoJ với nhẫn rare còn đc, nếu dùng con như ở trên cold dam, 30% elite, 6%WW thì chắc hơn đứt mọi thể loại rare :5cool_sweat:

3. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

SoJ là nhất rồi, đang bán một con max ww đây,

6 cold
    30 elite
    15 fury
    7 ww

Ai cần thì hú.

4. vuilendj

vuilendj Donkey Kong

Đây là hình ảnh của em nó sau khi nhận được sự tư vấn của các bạn và khả năng kinh phí của mình (vẫn còn cái shoulder chưa thay dc)

http://us.battle.net/d3/en/profile/I3oss-1415/hero/5965438

DPS 183k, HP 49K. Mình thấy chỉ số nào cũng tạm được mà do main stat STR quá thấp mới 2450, ko len DPS dc:9cool_pudency:

P/S: Cảm ơn ae đã đóng góp. Ít tiền và build lần đầu nên thấy char cũng ko đến nỗi nào:8cool_matrix:

5. mortasin

Đi HoTA thì skill Hammer không nên xài rune SMASH bạn ah , vì rune này chỉ hữu ích khi đánh boss, nên xài rune Thunderstrike để stun sướng hơn

lúc mới chơi HoTA thì để skill như ban là ổn , tuy nhiên chừng nào pro rùi thì đổi skill chuột trái là Rend + rune Blood lust + skill 1 là Sprint + marathon hoặc Rune like the wind .Cách chơi thì như sau : mới vô cho mod đánh để lấy Fury buff Batter rage , sau đó thì cứ kéo mod lại nhìu nhìu rùi đập Hammer , có elite thì xài rend thêm .Đừng lo ko đủ Fury vì CC của bạn cũng cao rồi ,nên đập hammer được Cri là hồi Fury nhanh lắm , cứ đập ,đập là được
    .Tuy nhiên build này hơi khó chơi , quen thì Mp10 cũng ko sợ vì Rend rất bá đạo

craf cái shouder xin hơn đi , giảm vit cũng được , có % HP + all resis là bù Vit được rồi

Nếu đã build thuần Hammer thì nên thì xài con skorn 14xx dps + > 190 Cd + socket + str , Dame tăng 1 đống , giá cũng không mắc lắm , lúc đó đổi skill 1 tí là ok

6. Eclypse

Eclypse Donkey Kong

Cái này giống hệt skill của mình, đến thứ tự cũng giống :3cool_nosebleed: Hôm qua đi Uber mới xài build này thui chứ bình thường farm thì cứ WW là chuẩn nhất.
    Bác Boss còn tiền thì craft shoulder Vit đi, craft thêm amulet strengh nữa :5cool_still_dreamin:

7. vuilendj

vuilendj Donkey Kong

OK bạn. Để tối về mình làm thử. Char mình: HP 49K, LS 5.4%, armor 5k9, res all 520. Mình gặp bọn boss MP10 ( arcane, độc,...) bị dính 2 - 3 nhát là die:2cool_burn_joss_sti Bạn có cách nào trị tụi này ko. Mình chỉ nghĩ được tăng dps, Life Steal, Life Regen => Tốn tiền:9cool_too_sad:

Hiện giờ acc còn có 10mil. Hy vọng 3 ngày lễ train cả ngày may ra được món ngon, update gear tiếp:5cool_big_smile:

8. crazbadass

crazbadass Donkey Kong

9. mortasin

Nếu bạn chơi thuần HoTA thì không có cách nào chống lại elite có arcane + độc + fire hay wall đâu , phải có Rend mới có hi vọng sống đc , lúc đánh elite phải tránh đùng đứng ngay tâm của arcane ,độc thì kéo elite ra xa rồi đánh tiếp .Nếu gặp elite có cả arcane + độc + wall thì bấm alt + F4 :5cool_big_smile:

ko cần Life rege nha , 5,4 % LS là OK rồi , 49K HP cũng tạm được , amor 5k9 cũng tạm được , bây giờ ráng tăng dame thôi

Nên build WW để farm cho nhanh , hoặc WW+ Hota cũng được , gear của bạn đi MP 5 là dc rồi.Bệnh chung của mấy người cày Pl là cứ chơi MP cao ,kiếm đồ xin hay lên lv nhanh , nhưng thực ra đi MP 9 , MP 10 tỉ lệ rớt đồ ko tăng dc nhìu đâu , mà PL khoảng 9x thì lại muốn xuống MP thấp chơi, muốn exp không tăng , không lên lv nữa vì full PL thì chơi gì nữa ngoải việc làm con trâu cày đồ . Đi Mp vừa sức , nhẹ nhàng lại nhanh , có khi còn kinh tế hơn đi Mp cao

Tui chơi thì chỉ chạy 1 rune Keep 2 hoặc 1 rune Field thôi , 6- 7 phút/ rune , có lụm đc dồ xin hay ko thì cũng reset làm lại , đi như vậy nhanh mà nhẹ nhàng

10. vuilendj

vuilendj Donkey Kong

Bạn cho mình hỏi luôn:
    + Nhẫn SOJ tại sao lại chọn cold damge cho bar vậy bạn?
    + Cái Echoring Fury có gì ngon hơn mấy cái vũ khí rare mà thấy ai cũng xài. Mình xài mà để ở bên tay trái là khi xoay WW xong là không thấy con nào để xoay, nó bị fear quái chạy tùm lum.:2cool_sad:
    + Cầm 2 vũ khí 1-hand để build theo hướng DT. Có cần 2 cây dps cao ngang nhau or 1 cây dps cao, 1 cây có nhìu option phụ ngon nhưng dps hơi thấp tý được ko?:3cool_shame: Mình thấy hệ thống tính dps theo vũ khí bên tay trái.

11. Eclypse

Eclypse Donkey Kong

1/ Vì SoJ cold có khả năng làm slow quái, cực kì tiện lợi khi đánh với các loại elite đánh xa khoái chạy lung tung và cả quái bị fear nữa. Ngoài ra slow quái cũng có nghĩa giảm khả năng sát thương của quái. Và 1 phần nhỏ nữa là quái đóng băng xanh xanh đẹp, chết thành từng mảnh vụn rất sạch sẽ, ko hồi sinh đc, bảo vệ môi trường :1cool_byebye:
    2/ Cái Echoing Fury có 1 dòng đặc biệt là + 0.20 - 0.25 attacks per second, có nghĩa là nếu bình thường bạn đánh 1 cú/s thì + 0.25 nữa là thêm 1/4 cú nữa, tác dụng với cả 2 vũ khí nên Monk hay Bar chơi Dual Wielding rất lợi. Tất nhiên tác dụng Fear rất khó chịu nhưng do dòng đó quá tốt nên ai vẫn muốn dùng :9cool_sweet_kiss: Đối với Bar thì cầm EF bên main hand còn đc + 10% CC do passive Weapon Master nữa
    3/ Do thường cầm EF tay phải (main hand), mà EF chỉ có 2 dòng random magic properties, 1 bắt buộc là socket nên dòng còn lại tốt nhất là Crit dam càng cao càng tốt, những con này giá trên trời :6cool_surrender:, thua 1 chút là dòng Life steal, cũng rất đắt. Do Bar bắt buộc phải có 4.5% LS nên off-hand thường phải có Life steal, crit dam 60% trở lên, socket. DPS thì càng cao càng tốt. Nếu cùng dps thì off hand có attack speed càng cao càng tốt (đối với Bar) do Bar cần crit càng nhiều càng tốt. Do đó dagger > sword > ... > mace > spear (so cùng dps).

12. HemakA

HemakA Mr & Ms Pac-Man

Mình dùng EF ko thấy fear có gì đáng kể cả, tại dam có thể đánh mp10 nhưng mình chỉ đi mp8 trở xuống thôi nên mob trắng bị fear chưa kịp đi ra khỏi tonardo đã chết rồi, el thì mình đánh võng gom khéo cũng ko vấn đề gì hơn nữa kháng fear của el cũng cao hơn, còn mấy con el chuyên kite thì có EF hay ko đánh nó cũng khó chịu.
    Đánh Hota kết hợp với DT cũng khá hay, an toàn còn hơn với rend vì DT vẫn là chủ yếu để đánh quái trắng rất nhanh (farm gì thì đòn aoe vẫn hiệu quả nhất), khi có el thì xoay quanh nó 1 vài vòng rồi sà vào đập, trong lúc đập thì tonardo vẫn hút máu liên tục cộng với ls từ những cú crit khủng của hota nên dù đứng trên poison vẫn ko nguy hiểm lắm. Nếu cảm thấy ko trụ được nữa thì lại xoay, ww là cách thoát khỏi đám đông dễ dàng vì có tốc độ cao và có khi còn đc thêm máu khi quái đuổi theo.

13. vodanhta

vodanhta Mario & Luigi Lão Làng GVN

vừa back lại d3 :D cơ mà sao gold + đồ đạc lên giá quá :( friendlist cũng chả thấy onl :( nói chung tình hình vẫn khá buồn

14. Guitar Enn

Guitar Enn Youtube Master Race

các bác ở đây bác nào biết cho e hỏi tại sao cây 1 hand EF lại có dame cao nhất trong tất cả các loại vũ khí ạ. KO tính mấy vũ khí 2 hand như là skorn đâu nhé

15. june_liht

june_liht Donkey Kong

phải chờ bản expansion mới or ít nhất là loot 2.0 thì may ra mới xôm tụ lại đc các bác ạ :D

16. mortasin

Như ông Eclypse giải thích rồi đó ,vì EF co 1 dòng att per second rất là bá đạo ,vì As không chỉ là tăng tốc độ đánh mà còn tăng cả dame nữa .Cứ tưởng tượng khi chưa xài cây EF dòng att per secon mà xài 1 cây vk rare thì as của mình khoảng 1.5 thui .Nhưng đeo EF vô as bay len 2.2-2.3 liền , bá đạo ở chỗ đó .Vì Xài TD thì AS cao tức là lốc từ Sprint sẽ làm mod mất mau nhìu hơn( gọi là số lần stick dame lên mod , khi mod rơi vào lốc xoáy thì tùy as cao hay thap mà mod bi mất máu nhanh hay cham )

Lúc trước có 1 bài viết về AS của build TD , đại loại là nếu As> 2.7 thì dame gây ra nhiu dó ,as lên 3.0 thì dc nhìu hơn , as len 3.2 thì dc nhiều hơn nữa , lâu rồi không nhớ nó nằm ở đâu

Còn SOJ sở dĩ 33 nào cũng xài khi build TD là vì nó có 2 option rất bá đạo là % cold dame và & elite .% cold dame sẽ làm mod bi đóng băng , di chuyển chậm nên dính dame từ lốc của sprint nhìu hơn .còn % elite tức là gây ra dame trên elite tăng thêm max 30 % nữa ( hiểu nôm na là nếu dánh mod dc 100 dame thì dánh elite được 130 dame ) nên sẽ kill elite nhanh hơn

17. nazh35

nazh35 The Warrior of Light

Em mới tập tành chơi 33, cho em hỏi newbie thì nên dual wield hay weapon + shield nhỉ :2cool_confident:

18. vodanhta

vodanhta Mario & Luigi Lão Làng GVN

thím chơi shield thì xài pvp đi :D còn dùng để pve thì hoặc là 2hand skorn hoặc là duel weap dùng EF + 1 offhand rare :sure:

19. nazh35

nazh35 The Warrior of Light

Ặc giờ bác mới trả lời làm em lỡ salvage mất mấy cây magic ... em mới act 1 normal thôi nên chủ yếu xài weapon magic :|
    Cho em hỏi ở act 1 normal thì có thể farm ở quest nào hay chỗ nào kiếm vài món magic nhỉ :D

20. Seveth

Seveth C O N T R A

Normal thì cứ cố chơi cho qua hết đi, đừng mất công farm làm gì. Farm bây giờ ko hiệu quả, đồ nhặt đc thì cũng chỉ dùng đc vài level là vứt đi. Boss normal cũng ko quá khó để đến mức phải đi farm kiếm item ngon mới giết đc