[Profile] Hội họp của Barbarian ở Gamevn (update ở trang 1)

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Phuongnm, 7/8/12.

1. nazh35

nazh35 The Warrior of Light

^ reforge giống như roll lại ấy, đổi stat thôi.
    Khuyến cáo không nên reforge đồ ancient trừ khi quá tuyệt vọng =))

2. laogia25

laogia25 Legend of Zelda

vũ khí thường cũng không nên reforce vì 50 LG đào đâu ra, cứ cho là 10 lần nó ra 1 ancient thì vài cây là không còn LG để làm việc khác

3. nazh35

Lần trước thèm đủ set quá mà còn 1 món dùng Kanai cứ roll qua roll lại nó ra cái mảnh có rồi, máu quá hồi mấy trăm souls hết veo giờ cày lại cũng dc có 8 mấy :))

4. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

em chơi con barb cũ tạo từ thời game mới phát hành thì roll phát nào chuẩn phát đấy (con ở trên em post), sang con season mãi toàn roll ra rác

5. Neobabe

Neobabe Youtube Master Race

6. nazh35

Tăng weapon dmg của WW thôi, ví dụ WW là 340% WD thì tăng thành 640-740% WD...nói chung là cùi lắm vì dmg chủ yếu từ Dust Devils nhưng cái ring đó ko buff cho dmg của Dust Devils nên cất đi xài cái khác =))

7. Forever&One

Forever&One Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Có thằng tàu vừa cleared xong 72 bằng WW. Sau khi fix area damaga cho ww thì đẩy đc Gr cao. Top 70 giờ đều chuyển qua area damage lên 100% và cho nhỏ cooldown xuống tầm 22% . theo thông tin em hóng đc thì vậy

8. Miyamoto

Miyamoto Youtube Master Race

vậy có cần tăng skill dmg trên helm với giày ko bác, nghe có người nói là nó chỉ tăng cho skill giống như cái ring, chứ ko tăng cho dust devil

9. nazh35

^ Skill dmg trên helm và boots có tăng dmg cho DD nhé vì nó tăng dmg cho skill WW. Sở dĩ cái SG ko tăng được vì nó increase weapon dmg chứ không phải giống helm và boots :D

10. Forever&One

Ko biết có ông Harry trong topic này k nhỉ. Solo barb rank 66 rend khủng phết.

11. DevilX1209

DevilX1209 Mr & Ms Pac-Man

Tớ chơi 33 nhưng tớ rất ghét build kiểu WW vì nhìn rất là thiếu iot. Cứ xoay đi xoay lại chóng hết cả mặt :)) build hota thì có vẻ k solo lên cao đc

12. longlatao

longlatao C O N T R A Lão Làng GVN

ko cao là sao hè?
    Mình clear dùng SSlam 61 là kịch,WWL Zcdr thì tầm 62,riêng Hota thì 64(có thể 65-66 nếu chịu khó fish rift quái đông và affix skill của quái dễ chịu, riêng VS RG thì GR62-65 chỉ tầm 2-3min với Hota.Đối với WWL thì qua Season có cái Bane of Stricken may ra,ko thôi chơi non-season thì tầm 6-9' may ra kịp giết )

13. Forever&One

Đồ em hơi cùi. Thiếu ancient mũ vs áo. đi lần này chết mấy 4 lần.
    http://us.battle.net/d3/en/profile/asturias-1769/hero/65428968
    không biết các bác có để ý ko, mấy con Rift Guardian ko bá như 2.2, Boss 2.3 giờ cứ ngu nga ngu ngơ. Trước mà nhìn thấy con Raziel thì đái ra máu luôn.chưa kịp động vào nó đã bị giật chết, Orlash thì khóa rồi khạc lửa đuổi. Bone warlock lừ đừ mà bị nó đập cho như con.

Chỉnh sửa cuối: 17/9/15
  14. laogia25

laogia25 Legend of Zelda

boss máu ít hơn nữa thì phải, nhưng cái vụ nó hiền hơn thì chuẩn rồi

15. DevilX1209

DevilX1209 Mr & Ms Pac-Man

Chơi 33 hơi chán rồi, nên chơi char nào bây giờ nhỉ :( WD 2.3 có vẻ mạnh, bác nào chơi rồi tư vấn em phát. Nếu so damage, so solo GR thì 33 hota với WD như thế nào?

P/s: profile em 33 hota của tớ đây, chưa biết build chuẩn chưa bác nào tư vấn giúp http://us.battle.net/d3/en/profile/DevilX1-1799/hero/66000623

16. longlatao

longlatao C O N T R A Lão Làng GVN

Gear:
    -Helm: Roll Crit thành Vit(Vit lên highGR rất quan trọng,kiếm cái nào roll Str,vit,Crit/15%Hota.)
    -Belt: Roll life thành LPFS.(stack LPFS từ belt và Wep có thể giúp hồi máu rất nhanh.VD stack đc 6k LPFS(gồm có Bloodthirst passive và đồ có stack +100k Global life), thì Hota cost 20 Fury, sẽ đc 20x6k=120k life(Trong bản Paragon đừng tăng RCR).Ngoài ra spam Battle Rage cost 20 Fury cũng hồi được lượng máu tương tự.
    -Shoulder : Kiếm cái nào roll Str,Vit,AR,%life.
    -Pant: Kiếm cái nào roll có AR.
    -GOJ: Kiếm cái nào có roll max Fury ở secondary affix(Hota skill stack Crit bằng Fury,5 fury= 1% Crit)
    -Amulet: Có thể craft 1 cái HF passive là 1 trong mấy cái sau: Berserker rage,Ruthless,Brawler,Rampage.(roll thì nên chuẩn như cái Mara's đang dùng là đc)
    Skill:
    -Warcry dùng rune Veteran's Warning.
    -Passive bỏ NoS với Brawler ra,thay Bloodthirst với Ruthless vào.
    yolo!

Forever&One and DevilX1209 like this.
  17. Forever&One

Bổ sung thêm là chơi Hota khó hơn ww rất nhiều. Mới tập theo hota thì chọn gem reduce 40% damage non physical (quên mie tên). Trình cao thì chơi teaguk thay cho bane of trapped. Quan trọng nhất là giữ đc stack upcho teaguk. Có 1 cách là sửa key skill battle rage qua phím numpad. Rồi spam key.
    Đảm bảo damage trâu giáp to.
    Bác nên kiếm cái hf ammy có passsive superstition.

18. aragon0510

các bác nhận xét xem con WW của em lên gì để đi grift cao hơn ạ, giờ kịch kim là level 40, nhưng hên xui, ăn pylon nhiều thì khỏe, ko gặp mallet lord thì khỏe
    http://us.battle.net/d3/en/profile/AnakinSolo-2454/hero/65626020

cho em hỏi luôn set 6IK với set 6WotW thì set nào khỏe hơn ạ ? Cùng build WW nhé

19. laogia25

laogia25 Legend of Zelda

Tui chả biết mấy bác ww đi sao gioi thế.Toàn 62 trở lên.Tui đi ww 60 là kịch kim vì đa số thua ở boss. Còn 5min mà d8ánh con boss 62 bằng ww dếch kịp buồn cho so phận,còn 61 thì hên xui pylon và quái.Chỉ có hota là cò lẽ lếch nổi 63 hên xui nhưng chưa rảnh spam map

20. aragon0510

WW em thấy cơ động hơn, HoTA đứng 1 chỗ đập dễ thọt, em mới lên 40 mà ko dám đứng 1 chỗ, toàn phải xoay
    giờ lên dc gear ngon hơn thì chắc lên tiêp nữa cũng dc, kéo máu đã có rend + gem bleeding