[Project] Chronicle of Conquering tactics - giai đoạn 2 - cụ thể ý tưởng (dọc kỹ post

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi AndyKEhn, 28/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. [blackmask]

[blackmask] Youtube Master Race

xin có 1 chữ đóng góp cho chủ topic ( và chủ dự án ) :
    "STOP!"
    Tôi cho bạn hay : 1 số game đc nhiều ng` đánh giá cao vì sự đa dạng như pokemon, digimon , trong khi lối chơi thì ko có gì hay ho. Ng` chơi pokemon chủ yếu cố chơi cho hết game chỉ để sưu tầm càng nhiều loại pokemon càng tốt - nên game đó hấp dẫn.
    Nhưng bên cạnh đó , những game dàn trận lại cần 1 điều quan trọng hơn nhiều : sự cân bằng . Nếu làm nhiều race như bạn , thì cân bằng sẽ tiến về zero. Bạn hãy nhìn starcraft và warcraft , 2 game này cùng những người viết story hàng đầu , thừa sức cho thêm race vào để hấp dẫn người chơi, nhưng tại sao họ chỉ để có 3 race , tôi ko cần nói chắc bạn cũng hiểu. Còn bạn ko hiểu mà cứ để 8+ race thế này , thì tương lai ngồi fix tới tóc bạc răng long cũng ko khá đc đâu.

2. AndyKEhn

AndyKEhn Mario & Luigi

1 câu cho bạn "Chơi warhammer 40k đi, thì biết cảm giác nhiều race nó như thế nào"
    Đừng đọc mấy post trên mà suy đoán trò chơi.
    Blizzard nó là 3-4 race, mình không cần thiết phải đi theo nó. Nếu bạn nhìn nghệ thuật quân sự, thì người aztec, người châu á, ấn độ, bắc âu, la mã, châu phi có nghệ thuật chiến tranh khác nhau cả. Nhiều ở đây không phải là mình tạp nham, mà là tạo điều kiện cho người chơi có dịp tiếp cận với nhiều thể loại và chiến thuật khác nhau.
    Hơn nữa, các game trên thường di kèm với story line, 3-4 race viết campaign đã gãy móng thế kia, 8-9 race thì biết viết campaign đến khi nào là vừa? Vì tính thị trường như thế nên số lượn race bị giới hạn lại. Ta làm 1 game indie thế này, thì cơ bản đã giải quyết được giới hạn đó. Không tận dụng lợi thế, mà quay lại 3-4 race, người ta sẽ hỏi sao lại không chơi melee dàn trận đi?

3. game_war48

game_war48 Dragon Quest

Yes, Good Idea\:D/.

Mà chưa kể có những ý tưởng impossible;)).

4. tuma79

tuma79 T.E.T.Я.I.S

Thì đây nới chỉ là nền móng thôi mà ,có gì mà phải hùng hổ như thế,8+ race là ở trên lý thuyết,thực tế có thể ít hơn,vả lại tụi tôi đau có làm 1 game chiến thuật đỉnh cao,đè cao tính cân bằng này nọ,thứ hai là đây chỉ là 1 map nhỏ chơi cho vui chứ có đẻ kiếm tiền đâu mà bạn bảo chủ topic phải làm tốt này nọ,thứ ba,ai nói với bạn là nhiều racr ko cân bằng thì ko hay,dawn of war 9 race đấy thôi mà có ai bảo nó ko hay đâu,thế nhé,và nếu bạn ko thịhs đóng góp ý kiến,bạn cũng ko cần phải lên tiếng bàn lui,chê bai ,thế nhé,chúc vui

5. AndyKEhn

AndyKEhn Mario & Luigi

Naruto tuyệt chiêu chói lọi màn hình thế mà war 3 còn làm được, thì ý tưởng nào lại impossible ;))
    Nếu cần thêm ví dụ thì castle fight là ví dụ chói lọi đấy. Nói chung ai nói gì chứ, tôi không đổi ý kiến đâu, bàn luận tới lui chỉ tạo điều kiện cho lão tom lock topic, lúc đó người khổ chỉ có tôi :(

6. Computer(Lord)

Computer(Lord) T.E.T.Я.I.S

Sao toàn người nói gở thui vậy, cùng là 1 member của 1 forum thì phải ủng hộ nhau chứ:|

Và đề nghị chấm dứt cuộc tranh cãi này kẻo lock topic thật đấy.

7. tuma79

tuma79 T.E.T.Я.I.S

Vậy chốt hạ là anh(chủ topic)chấm race nào ạ

8. ShadowThanatos

ShadowThanatos -|--Soul Reaper--|-

Chủ thớt không chấm race mà chấm unit. Nên cố gắng đi, trau chuốt nhiều vào.
    P/S: Pro.ect đang cần nhân viên trợ giúp :|

9. tuma79

tuma79 T.E.T.Я.I.S

Em đã viết kĩ lắm rồi đó,trau chuốt hết cỡ,tính toán balance cẩn thận rồi mới post,k hài lòng ở đâu anh chủ 2pic phải nói ra thì em mới biết mà sửa chứ
    P/S:trọ giúp gì vậy ạ?

10. ShadowThanatos

ShadowThanatos -|--Soul Reaper--|-

Cần Terrainer, Coder, Editor, Writer,..v....v...

P/S: Chả thấy cái nhà bay đẻ lính nào của Necron cả?

11. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Bạn nói thế tui nản quá,mất công thức đêm viết mà bạn cho 1 câu rất phũ phàng

12. tuma79

tuma79 T.E.T.Я.I.S

Mấy cái anh shadowthanatos nói cái gì em cũng biết làm chút chút,khá nhất là viết và code,ngặt một nỗi phải học hè để vào lớp 1
    P/S:Các huynh nghĩ sao về troll của em?

13. Computer(Lord)

Computer(Lord) T.E.T.Я.I.S

Ôi mẹ ơi, phải gọi tuma79 là thần đồng WE mất:-o

Mấy con troll cũng được đó.

14. game_war48

game_war48 Dragon Quest

"Thần đồng" thì chưa chắc =)).

Coder, Writer thì tớ nhận luôn\:D/.

15. tuma79

tuma79 T.E.T.Я.I.S

Troll em thấy cứ sao sao ấy,trùng với race Toton gì đó ,vả lại bí quá mới nghĩ ra race troll này
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Về cơ bản map dư lày thì ko nên làm các spell quá cao siêu,mất hay,theo em nên chú trọng vào tính đòng đội và chiến thuạt thì hơn,rút kinh nghiệm từ racr Living Vines có hơi nhiều spell cao siêu,race troll của em chỉ dung fcacs spell đơn giản mà thôi

16. tuma79

tuma79 T.E.T.Я.I.S

Cho em hỏi lại 1 lần nữa là map này có import ko ạ,vì số lượng model trong WE ko đủ đẻ nhiều race thế này,vả lại ở ngoài có rất nhiều model để thỏa mãn trí sáng tạo race(chủ dự án ko import thì cũng ko sao,em cũng ko dám ý kiến).Còn đây là race tiếp theo của em:The Wild

17. AndyKEhn

AndyKEhn Mario & Luigi

Thật ra xác định lại rồi, cần tuyển nhân sự trước, sau này sẽ lập topic trưng cầu ý tưởng sau. Import làm sao tầm 500 kb là được, quá nhiều lại không tốt, như castle fight hầu như ko import thêm model nào.

Về ý tưởng, mọi người chưa cần post vội mà nên từ từ tự phát triển, sau này sẽ trưng cầu theo chủ đề tui định sẵn.

Về chức năng mỗi người, xác định rõ là 1 editor sẽ chịu trách nhiệm đúng 1 race, để công việc không quá nhiều hay ít.Những người muốn tham gia xin pm nick yahoo cho tui để sắp xếp công việc.

ps. mấy thằng đang làm dở project thì làm cho xong, công việc tui không muốn ai bận tâm gì khác đâu

18. tuma79

tuma79 T.E.T.Я.I.S

Tên factor (hay là phe): The Wild _là tập hợp của muông thú,chúng ko biết sợ là gì,sự hung hãn + với nanh,vuốt và răng khiến chúng trở nên bất bại.
    Điểm mạnh: Lình trâu,đánh tay bo rất mạnh,di chuyển nhanh,trâu máu,ko biết sợ,dam lớn
    Điểm Yếu: ko có lính phép,ko có mana,ít skill
    Đánh cận chiến: Razormane,Taurus,Bear,Elder Goater,Goater,Kodo beast,SlumDog,Wolf,Ursa Warrior
    Đánh xa: Vampire Bat,Quilbeast,Spear Razormane,Thunder SlumDog
    Tanker: Ko có
    Đơn vị phá thành: Ko có
    Phép thuật: Ko có
    Đánh trên không: Vampire Bat,Harpie
    Epic unit: Còn có thể là ai ngoài BEASTMASTER
    Building: Cave,Den,Animal Hall

Skill em sẽ nói sau....

19. AndyKEhn

AndyKEhn Mario & Luigi

@tuma: nhìn em giống spam ý tưởng quá =) Nói thật nội dung còn hơi non, nhưng có tinh thần là tốt. Hiện bây giờ cứ để tuyển dụng đã, ý tưởng từ từ nuôi nắng, mài dũa nó ra. Khâu tổng hợp ý tưởng từ từ sẽ tới.

Bây giờ các bạn nào tham gia dự án thì ghi ra như mẫu

Mã:
    Nick:
    Nick chat yahoo:
    Vai trò: Terraineer/Editor/Writer

20. tuma79

tuma79 T.E.T.Я.I.S

Theo anh thì 1 đứa (sắp vào)lớp 1 khả năng ý tưởng là bao nhiêu,em đã cố gắng hết sức
    rồi,ở các post tiếp em sẽ rút kinh nghiệm và sửa chữa,cám ơn anh đã nhận xét thẳng thắn
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    P/S:ava anh black mask sao giống anh sukaraki trùm khăn bịt mặt quá

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.