Project Lập Server Diablo II: LOD dành cho VN

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Gold Phantom, 28/10/07.

?

Có nên lập Server hay ko ?

1. Có, sẽ có nhiều người tham gia đấy

109 phiếu
    87.2%
  2. Ko, game cũ rồi chả ai chơi đâu

13 phiếu
    10.4%
  3. Ko quan tâm

3 phiếu
    2.4%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Long Phi Thiên

Long Phi Thiên C O N T R A

Hix, mình đang nói đến vụ làm server, chứ có bảo ko cần đĩa cài Diablo mà chơi được đâu >"<.

@all: Nhóm làm server trên bản Mod nào vậy ?

P/S: Cho mình xin link down Diablo 2 LOD 1.10 với ;;)

2. Valmar

Valmar Youtube Master Race

làm server thì dùng bản original thôi :devil:
    link down ra ngoài kìa có cái topic 1 đống link rapid :nailbit:

3. Long Phi Thiên

Ặc, vậy thì thà down = torrent có khi còn nhanh hơn 8-}.

4. huynhlinh1988

huynhlinh1988 Youtube Master Race

bít khi nào mới chơi được đây. mấy pác làm ăn chậm quá.(chờ dài cả cổ)

5. lutrungOL

lutrungOL Donkey Kong

Được chơi game mình yêu thích thì chờ dài cổ cũng đâu có sao,nhưng mà để cổ dài quá mà game ko ra thì....Mấy bạn cố lên,mình ủng hộ...chơi game ^___^

6. pnhoangnam

pnhoangnam Mr & Ms Pac-Man

Không biết thế nào rồi ? Không thực hiện được project thì báo anh em một tiếng chớ.... Sao lại biệt tích thế ?

7. vietanh124

vietanh124 Mr & Ms Pac-Man

sao ko thấy anh Gold Phantom với anh Chuột hoạt động vậy.Mọi người đợi lâu wá rồi,mau lên đi 2 anh nếu có rắc rối gì thì cũng phải nói với anh em 1 tiếng,để cùng nhau giải quyến chứ????????

8. haidaibang667715

haidaibang667715 T.E.T.Я.I.S

2 ông này làm biếng thì có , hay là nản với việc này rồi , phải cố lên để đàn em nó được vui vẻ chứ :))

9. ShawShank

ShawShank T.E.T.Я.I.S

lâu wa, sao chưa mở sever battle vậy mấy bro

10. Gold Phantom

Gold Phantom Mr & Ms Pac-Man

Chào các bạn, mình là chủ dự án này và cũng là người duy nhất thực hiện

Từ khi bắt đầu project này mình chưa được sự ủng hộ nào ngoài những người ở đây, ai cũng bảo mình " bỏ nó đi, ko có ai chơi D2 đâu, giờ này còn D2 để tự hủy àh? hoặc là giờ này còn làm "khảo cổ" àh? bảo mình là làm ra cho vài chục đứa chơi àh?nặng hơn thì bảo mình là thằng khùng, đứa điên. Ngay cả đứa bạn thân của mình cũng ko ủng hộ mình khi mình nhờ nó giúp đỡ. Mỗi lần mình nhờ vả 1 ai đó thì câu trả lời luôn là Không.

Đúng là D2 nó đã cũ trông nó có vẽ rất lỗi thời nhưng ko hiểu sao mình vẫn có 1 niềm tin mãnh liệt vào nó. Mọi người đều khuyên mình bỏ cuộc đi, thật sự có nhiều lúc mình rất muốn bỏ cuộc thật nhưng mỗi lần vào đây mình thấy các bạn quan tâm, hỏi khi nào có, mong chờ nó thì mình lại lấy lại niềm tin. Mình ko giỏi về IT, mình ko đủ trình độ để làm 1 server như thế này đâu, mọi thứ mình đều phải nhờ người giúp, cái duy nhất mình có là yêu quý D2 và muốn phát triển nó thôi. Lúc đầu thì có rất nhiều người muốn giúp nhưng giờ thì chỉ còn mỗi mình thôi ^^

Thật sự thì server này cũng ko khó để làm đâu, nếu nó theo kế hoạch của mình thì chắc đã xong rồi, nhưng nữa chừng thì bị nhiều thứ bất ngờ mà ko thể ngờ được thành ra độ khó nó ngày càng tăng

Có thế nào đi nữa thì mình cũng sẽ tiếp tục dự án này, nó càng khó khăn thì mình lại càng tin tưởng nó sẽ đem lại 1 kết quả xứng đáng cho mình. Vì mình luôn nghĩ mọi chuyện tốt đẹp đều bắt đầu bằng sự không tốt đẹp.

Mình cũng thành thật mà nói luôn sẽ rất khó mà hoàn thánh sớm, có thể vài tuần hoặc cũng có thể vài tháng nữa, mình ko thể dám chắc. Mình chỉ dám chắc mình sẽ không từ bỏ nó.

Mình thành thật xin lỗi về sự chậm trễ này ...

11. vietanh124

anh cứ yên tâm đi.Dù game này ko có ai chơi thì em sẽ chơi.Kệ những cái thằng chỉ nghĩ đến mình đó.Làm ra ko phải ko có ai chơi mà là có muốn chơi lâu hay ko thôi.Chúc mấy anh thành công với dực án của mình

12. vietanh124

nếu anh thấy khó khăn gì cứ post cho em.Nếu làm đc em sẽ làm còn ko sẽ nhờ bạn giúp.Anh yên tâm,anh em mình cùnh làm cho box Diablo 2 ngày càng >>>>>>>phát triển

13. haidaibang667715

haidaibang667715 T.E.T.Я.I.S

Cứ cố gắng làm đi Phantom , bỏ ngoài tai những gì người ta nói , hãy vươn lên bằng ước mơ của mình , cố gắng nhé :D

14. bekhoebemap

bekhoebemap Youtube Master Race

pác phantom cứ làm đi....... khi nào xong thì páo a e 1 tiếng........ em hok bik chi zde` IE nhưng mờ em lun ủng hộ pác 2 tay 2 chân

15. PMQ

PMQ Donkey Kong

vote 1 phiếu ủng hộ bác phantom nào ::) hi vong bác sớm hoàn thành để anh em còn thường thức .bây giờ stacraft còn cả đống người chơi đấy huống chi là D2.Từ trước đến giờ minh chơi đi chơi lại D2 nhiều lần rồi mà vẫn chưa chán nữa nè, mình tin còn rất nhiều người giống như mình sẵn sàng chơi lại loạt game thuộc hàng kinh điển này ^^.Chúc bạn sớm thành công :X

16. minh_hiep86

minh_hiep86 Youtube Master Race

ai có Server hok cho xin để tui thử config ?

17. Shenoras

Shenoras Youtube Master Race

...... Đọc vài dòng là thấy hơi nóng đầu ,ức chế thật ,xin thưa là Diablo 2 dù là 1 game đã được xem là lão thành nhưng vẫn là vua của dòng Action-RPG trên PC , cho đến nay vẫn chưa ai truất phế nổi vị vua này - ngay cả kẻ mới nhất là Titan Quest thì chỉ nhìn sơ là ai cũng có thể buông 1 câu : Giống Diablo quá
    Đó là cái hồn của Diablo ... không gì thay thế được
    Với tôi Diablo 2 vẫn là một game đáng chơi hơn nhiều nếu so sánh với các MMO ở vn (và cả 1 số MMO world wide) ,có nhiều người bảo Diablo 2 xấu ,tôi sẽ hỏi lại là : Có điên không ? ,đem so sánh 1 game đã ra từ 6 7 năm trước với một game hiện nay về mặt đồ họa ah ? vớ vẩn ,thế cái VLTK ra vào năm 2004 đấy ,đồ họa được cái đếch gì ra hồn nào ,nói thẳng ra là còn thua xa Diablo 2 ,thưởng thức đồ họa theo khía cạnh nghệ thuật chứ đừng có đem sức mạnh công nghệ ra đây mà so sánh ,thực vớ vẩn .
    Nói thật Diablo 2 có khả năng tạo mẫu item và nhân vật rất tuyệt (về mặt nghệ thuật ) về điểm này thôi thì đã ăn đứt cả Titan Quest rồi ,Titan Quest tuy ra đời sau có ưu điểm về công nghệ nhưng nhìn nhân vật thì chỉ có nam và nữ ,tạo hình thì chả mấy đẹp đẽ gì ,không có được cái hồn như những nhân vật của Diablo 2 ,còn về trang phục ,item ...etc thì Diablo 2 lại càng độc đáo ,những bộ mẫu armor đẹp và độc đáo ,Titan Quest về mặt này cũng khó bằng ( nói thế cũng hơi ép thế TTQ ,vì đây là game về nhân vật thời cổ không làm sao mà đem những bộ armor thời trung cổ vào được ) nếu nói Diablo 2 không chi tiết trong đồ họa ? lầm to ,bạn chỉ cần thay đổi 1 tí trong armor hay những thứ khác xem (ví dụ add 1 viên gem nào đó vào ) hoặc thay đổi những bộ armor cùng loại có stat khác nhau xem , bạn không thán phục Diablo 2 tôi mới thấy lạ (nên nhớ là 6 7 năm trước đấy ,vào lúc đó mà làm được thế thì là vô cùng xuất sắc )
    Còn ít người chơi ,thích hay biết đến Diablo 2 ? càng nhầm to nữa ,muốn chứng minh : mời lên Google đánh search Diablo 2 và search Titan Quest xem ,còn nữa fan hâm mộ dòng game này vẫn còn rất háo hức ,bằng chứng là vô số bản mod đã được tung ra , cơn sốt Diablo 2 vẫn còn sôi lắm .

Chỉ 1 điều đáng bực mình : Blizzard , tôi nói thẳng , Blizzard không biết đang nghĩ gì ,fan hâm mộ dòng game Diablo lúc nào cũng vận động ,kêu gào yêu cầu tung ra Diablo 3 ,thế mà Blizzard vẫn cứ buông thỏng ,úp úp mở mở ,toàn tung ra nhiều tin giật gân ( xung quanh Diablo 3 có vô số những thông tin ngoài lề ) ,phù chờ thì vẫn chờ ,háo hức vẫn háo hức ,nhưng Blizzard không nhanh tay thì chỉ khiến các gamer càng ức chế và bực bội .Diablo 3 , khả năng bán được hàng triệu bản là điều không mơ ,chỉ nội những fan trung thành trên TG thôi thì cũng đã đủ cho Blizzard hốt bạc (chứ đừng nói người mới tiếp xúc lần đầu)

18. Long Phi Thiên

Mình đã làm được sv Diablo II LOD 1.11b rồi, sv chạy nói chung là ổn, thấy bảo thiếu Realm nhưng mình ko hiểu Realm là cái gì. Ai giải thích giùm mình với. Thanks

19. VN|MoUsE

VN|MoUsE Somewhere I belong Administrator Lão Làng GVN

Chỉ nói 1 câu : "Không tin là không làm được !"

MMORPG ? Thử hỏi thằng nào không có gameplay bắt chước từ Diablo II ?

20. Shenoras

Shenoras Youtube Master Race

Khối mạng ra đấy :)) ,chỉ có cái là bọn ấy (và cả 1 số đứa in game ấy ) cứ tự cho rằng ta đây xịn hơn còn Diablo 2 đã lỗi thời củ mèm =)) ,hài thật ,cái AL mới bắt chước cũng được cái khâu item rare , unique còn thêm vào cái elite ,không có đồ set (bên ấy có mặc full set cũng chả + thêm gì ) nhưng bắt chước vẫn chưa đến nơi : số dòng option có độ 4 5 dòng là hết
    Mà nói hơi buồn cười chứ nhìn đám MMO vn thì tự nghĩ mình về chơi Diablo 2 cho khỏe hay gấp vạn lần cái đám cùi mía này :whew:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.