[PS] Harvest Moon - Back To Nature

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Shirogane, 22/10/07.

1. zmoon

zmoon Youtube Master Race

Mấy bạn cho mình hỏi một số từ tiếng anh liên quan đến game HM-BTN chơi trên ps1:"ride a cow"(theo mình thì nghĩa là "cỡi bò") ,không lẽ game này cỡi bò được sao???. "Sadistic Chicken,cow,sheep" (con gà tàn bạo) .Chẳng hiểu gì luôn???!!! có ai giải thích lẹ lẹ dùm mình . Với lại ai có cheat code full bản này thì post lên cho xem với .đừng post cheat của voky2006 nha ,mình xem rồi nhiều lỗi quá, với không chinh được cá full trong ao......

2. bhtv28

bhtv28 Mr & Ms Pac-Man

giúp em với sao em chơi HM BtN mà save trong game ko đc đã thế khi save trong giả lập thì khi chơi load lại nó đen thui ko thấy gì ko làm đc gì hết

3. zmoon

Muốn save trong game được thì bạn lên google.com.vn kiếm cái memory cho trình giả lập bạn đang chơi rồi paste đè lên cái thư mục memory cũ .Còn save game trong trình giả lập thì bạn thử khắc phục = cách này : mở giả lập đang choi lên vào chon Config -> Video -> P.E.Op.S.Soft Driver 1.17 (nếu xài giả lập ePSXe , còn nếu cái khác thì .... tui không biết bơi vì 4,5 năm chơi giả lập chỉ xài giả lập này thôi )

4. bhtv28

bhtv28 Mr & Ms Pac-Man

cho em xin link luôn đc ko lên google nhưng ko biết cái nào phù hợp ho giả lập, em đang xài giả lập ePSXe trong CD có sẵn hình như là 1.5 thì phải

5. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

trong này chỉ bàn về game thôi, mọi vấn đề về giả lập, mời bạn qua topic thảo luận hỏi đáp (rom, giả lập) ở phía trên.

Còn vấn đề của bạn, chắc là bị hỏng phần mem card phải ko ?
    Cung ko biết sao nữa nhưng đây là phần mem card của giả lập 1.5.2 của Chụt. Bạn thử down về dùng nhé.

Đuơng nhiên là ở máy của Chụt thì mọi vấn đề về giả lập đều đang hoạt động tốt :|

Các file đính kèm:

6. zmoon

Bạn nói mình cũng bó tay luôn ! Chơi HM-BTN trong vòng 1,2 năm mà không dư được 100k thì chơi làm gì nữa ,nghỉ quách cho rồi ! Lúc rày mình đang bận chơi mấy bản HM khác nên không có time ,chứ làm một phép tính cho bạn thấy để dư ra 100k(tính thu chi qua từng mùa ) thì quá đơn giản (Bạn tự tính toán thử xem! ) .Tôi biết bạn biết nhiều về HM ,tôi không dám hơn bạn ,nhưng những gì tôi viết lên thì tôi đều đã có trải nghiệm qua rồi . Không biết bạn có chơi game này đến nơi đến chốn chưa nữa ???

7. zmoon

Topic gì không thấy ai gửi bài hết . Bây giờ ít người chơi Black to nature quá .Buồn ghê (T.T) ! Sẵn đây tui vừa mới phát hiện ra chuyện nhỏ này (không biết có ai coi bài tui không nữa ) .Tui đọc hướng dẫn lấy quả Power Berry (táo thần ) nhiều bài rồi thấy nói quả Kapa Berry thì dùng 3 cucumber chọi xuống Mother's Lake là đúng rồi nhưng không nhất thiết phải chọi vào ngày chủ nhật mà ất cứ ngày nào cũng được (chỉ cần đúng chỗ,đúng hướng là được ) .Với lại hình như có thể gặp lại nó (cái này thì chưa dám chắc bởi vì hồi xưa chơi thằng bạn tui đã cho tui coi lúc nó gọi Kapa , gọi bao nhiêu lần cũng được ).Để về thử nghiệm lại ,nếu được tui sẽ post bài .

8. T*M*H

T*M*H C O N T R A

không biết bây giờ HMBTN đã được khám phá hêt 80 món ăn chưa nữa, nếu ai có hứng thú thì vào nhóm chat zing này đễ thảo luận về HMBTN cùng mình nha gid nhóm nè (5022)1558712 tên là Harvest Moon. nghĩ đi nghĩ lại thấy HMBTN cũng hay đâu có thua gì những cái kia mặc dù hok có điều kiện để chơi mấy cái kia :D

9. T*M*H

T*M*H C O N T R A

cho mình hỏi về vấn đề này nha, muốn có thêm mấy cục stone thì phải làm thế nào vậy, mới vô game hinh như có 55-56 cục ah muốn có thêm để xài mà hok bít làm sao :hug:

10. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Chờ bão đến, sau bão tùy...hên xui sẽ có vài cục ở ngoài ruộng :D

11. zmoon

mấy cục stone tôi nghe nói thay cục gỗ làm hàng rào với nấu ăn được phải không ?? được xin chỉ cách .Ngoài ra còn công dụng gì nnữa không .Mong các pro sớm trả lời ! Em thank trước

12. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

100k thì nói làm gì :))
    tớ tuởng cậu nói tiền triệu ....
    ko thể gặp lại con quái này đâu....
    Mà gặp nó phải chọi dưa chuột xuống và chỉ có dưa chuột thì nó mới ngoi lên thôi. Chụt quăng đá, quăng vàng, quăng linh tinh :D nó ko thèm lên ... lúc đấy sợ quăng chết nó rồi nên nó ko lên nữa ;))

13. T*M*H

T*M*H C O N T R A

cho hỏi tý nha, trong 1 mùa xuân có thể dự bao nhiêu cái tiệc trà vậy mấy bạn

14. zmoon

dear chuotcoi

Bạn này ngộ thật, rõ ràng là tui nói chọi 3 cucumber mà bạn còn cãi nói chọi đất đá gì ở đây .Tui nói chọi đất đá hồi nào??? Không gặp lại nó được thì đúng rồi .Còn chuyện kiếm 100k trong vòng 1,2 năm đầu tôi nói bên topic rom,gia lập gì đó bạn cãi nói không được thì tui tính cho bạn xem ,đã đời thấy tui nói đúng rồi lái sang nói 1tr là sao .Bạn giỏi kiếm 1tr trong năm đầu đi (ko hack à) ,được thì tôi xin đi theo làm đệ tử bạn .Bạn đọc kĩ bài tui đi rồi hả phản bác tui .

15. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Hix thông cảm cho Nồ , vừa chơi lại BTN , cua con Popuri lên tim xanh dương mà chưa thấy nó tới cho cái trứng gà...Nhớ mọi khi là tim xanh thì nó cho rồi mà sao vẫn chưa đc...Ai chỉ giùm xem có phải làm điều kiện nào khác ko??

16. T*M*H

T*M*H C O N T R A

có các điều kiện để nhận được trứng gà nè:
    1. tim của popuri màu xanh dương
    2. chuồng gà phải có ít nhất là 1 chỗ trống :hug:

17. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Haizz,mấy cái đó đủ hết rồi mà.Khi mình đc tim xanh là ngày hôm sau nó tặng liền hả?Hay vài ngày sau mới tặng vậy?

18. T*M*H

T*M*H C O N T R A

tim xanh rồi thì ít nhất là sáng hôm sau mới tặng :D

19. Cure All

Cure All Donkey Kong Lão Làng GVN

Tại sao khi tui chơi đến đoạn lấy vợ xong,vợ về nhà hỏi xưng hô thế nào thì từ đó trở đi màn hình đen xi` >.<'
    Vậy do cái gì? Do giả lập (eSPXe 1.6)hay do file bin (file của em có 258MB không bít đã đủ chưa)

20. T*M*H

T*M*H C O N T R A

file của mình có 208mb vẫn chơi tốt mà bạn coi chỉnh lại cái giả lập thử xem có chơi lại bình thường không :hug: