[PS Vita] Ninja Gaiden Sigma PLUS

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi GhostVN_RMustang, 2/4/12.

1. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

đừng đứng xa quá là được mà, vì nếu nhớ ko nhầm phi cọc đá với phi lazer beam nó chỉ xuất khi mình đứng quá xa nó.. Còn nếu nó có lỡ ra chiêu rồi thì bắt buộc phải tỉnh táo mà căn thôi. Nhớ hồi chơi con này lúc ra chiêu toàn căn bắt đầu phi thì chạy vả đạp tường lưới... Nếu có 1 em nào đấy ở đoạn đó thì dễ hơn, air combo + izuna drop...:P

2. Arthas Menethil

Arthas Menethil T.E.T.Я.I.S

Đứng gần hay xa nó cũng quăng đá như mưa, bó tay, lúc chơi phần story có thế đâu chứ :(

Đánh với Boss khác có đệ nó summon ra còn dễ chứ, đánh với con L` này nó vừa nhanh vừa mạnh, còn tụi đệ cứ bu xung quanh liên tục, bực mình muốn liệng cái máy đi.

Chỉnh sửa cuối: 23/8/12
  3. GhostVN_RMustang

cái trial đấy tôi qua rồi... Nếu bảo ngoài trick ra thì tất nhiên còn do cả thói quen và phản xạ của bản thân nữa... Có lẽ do mềnh đánh fighting game nhiều nên quen rồi chăng...:P Nếu vẫn bó thì có gì qua Lý Nam Đế mềnh thể hiện phát...:P

4. Arthas Menethil

Để mai em bắt máy bay từ sài gòn ra HN qua đó nhé :1cool_byebye: . Tối về luyện tiếp xem sao, không qua được nó thì cũng dek cần chơi mấy cái Trials sau nữa.

Đánh Alma thấy xài song kiếm sát thương nó nhiều hơn là Kitestu.

Chỉnh sửa cuối: 23/8/12
  5. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

^^ đánh alma cứ lao vào mà phi swallow vào mặt nó trúng thì trúng chả trúng thì thôi làm lại hên xui :D lúc nó ngất thì inizuma nó :D mất 1/3 bình luôn :D 3 phát là xong

6. Arthas Menethil

Nó quăng đá như điên ấy chứ, Flying Swallow đa phần nó né được (do camera?), mà xui thì sau khi Flying Swallow hụt thì nó hút được cho một cước thì gần chết nhé :(, mà Alma là Greater Fiend đâu có Izuna Drop lên nó được, chỉ hất lên chém thôi :D

7. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

có mà cứ ấn chiêu inazuma là nó chém con đấy như đúng rồi :D thử mà coi

8. Arthas Menethil

Inazuma là Ninpo mà bác :(, mà nó cho có 1 cục Ki, xài chán vãi :-<. Bác đánh nó xài vũ khí gì thế, song kiếm hay Kitetsu?

9. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

inazuma drop cơ mà bác , bác lao vào chém swallow nó ngã ra phát bác ấn vuông tam giác vuông vuông vuông tam giác , thêm tam giác lần nữa :X đẹp luôn 1/3 bình con bé , song kiếm là best choice :D

10. GhostVN_RMustang

Làm sao mà izuna drop được alma chứ... :| Chiêu duy nhất áp dụng tốt với alma khi fall là [][]/\[][][] (+ /\ nếu là thanh song kiếm) thôi..... bác veno mà dùng izuna drop được với alma thì chắc đến tecmo còn phải ngả mũ trước bác quá...:|

11. fatcat123

fatcat123 T.E.T.Я.I.S

ý bác ấy o phải là sẽ ôm nó ấn đầu xuống mà lúc mình xài cái combo đấy nó sẽ chém nhiệt hơn thôi ,

12. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

tôi có bảo là ôm đầu nó xuống đấu (_ __!) bác đọc công thức thế bác ko thấy nó giống hệt chiêu inizuma drop à (_ __!)

13. GhostVN_RMustang

Nếu vậy thì khác, nhưng cũng ko dùng tên để ám chỉ combo giống vậy được đâu... Vì Izuna Drop là tên chiêu khi ôm nó xoáy xuống đất, nếu ko ôm nó xoáy xuống đất thì ko phải là Izuna Drop đâu... Bác check bảng combo list chắc là có đấy... Nếu mình ko nhầm thì đó là Falling Dragon Slayer, hoặc có thể là Spinning Dragon Slayer...:-?

Chỉnh sửa cuối: 24/8/12
  14. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

:-s thì tại tôi đâu có biết tên chiêu thức lúc nó ra đâu :| đánh giống chiêu Izuna nên gọi là thế :-s

15. fatcat123

fatcat123 T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi là lấy bao nhiêu con bọ thì đc vidaibaho ( cái đao to ý quên tên :D ) phần hard nhé

16. Arthas Menethil

17. fatcat123

fatcat123 T.E.T.Я.I.S

em thấy cái video này cứ nhảy lên khi chạm đất nó luyện lên chiêu kết thúc cấp 2 khá nhanh nhưng mà là xbox ,còn vita em làm mãi mà o đc là sao hay có trick j các bác chỉ em với

[video=youtube;fCBJHirrNQI]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=fCBJHirrNQI[/video]

18. Devil_Divine

Devil_Divine Lão Làng GVN

có bác nào finish dc cái eternal legend chưa vậy :-? mới chơi tới phase 4 là kẹt rồi ,bác nào phá đảo rồi thì cho em kinh nghiệm với

19. convoicon111

convoicon111 T.E.T.Я.I.S

Chiêu này là nhảy, khi gần chạm đất thì bấm Tam giác. nhưng cũng phải tụ 1 lúc, thinh thoảng mình ra đc cấp 2 cấp 3 giống thế nhưng không biết làm cách nào

Tiện đây cho mình hỏi chơi xong normal lên hard có đc giữ vk và item không
    với chap 9 mình chưa lấy đủ scarap thì giờ quay lại lấy kiểu gì

Chỉnh sửa cuối: 25/8/12
  20. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

Sặc chung quanh có cục essence thì làm đc chiêu đó thui có j đâu