[ PS Vita ] Soul Sacrifice

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi k3nji2kid, 20/12/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

Giờ vàng đã điểm , ae chuẩn bị naòoooo.

2. bjthi3ugi4

bjthi3ugi4 Donkey Kong

:( tui có nói story nhạt đâu đang kêu đi đánh boss 1 mình thấy dễ mà

3. trungndm

trungndm Youtube Master Race

còn thằng trùm và cây kiếm này nữa nhìn là phê lòi rồi
    tiếc nỗi tận tháng 3 năm sau mới có

4. Yukira88

Yukira88 Mega Man

Thêm 1 con trùm nữa

[video=youtube;5vVbo5Xcih4]http://www.youtube.com/watch?v=5vVbo5Xcih4&feature=youtu.be&noredirect=1[/video]

Có ai online thì cứ PM qua Vita nhá

5. bjthi3ugi4

bjthi3ugi4 Donkey Kong

có cai skill nhốt boss hay quá :) mong chờ bản full quá :O boss ngày càng thấy khủng hấp dẫn quá

Chỉnh sửa cuối: 25/12/12
  6. Yukira88

Yukira88 Mega Man

Mấy hôm trước chơi online Soul mặc dù NAT Type 2 nhưng vào phòng toàn bị lỗi kick ra, lâu lâu mới đc 1 ván.

Tối hôm nay chỉnh đc lên Type 1 vào phát nào ngon phát đó.

7. Karateka

Karateka Youtube Master Race

Vâng. Vừa mới comment mà các bạn trẻ trâu đã gào rú lồng lộn lên hết cả. Tôi xin đính chính lại comment vừa nãy: trò này ko phải bằng 1/10 MH, mà chỉ bằng 1/1000 MH.
    Tiếc thay cho các bạn trẻ trâu thời nay thấy game mới là nhắm mắt mua ngay, còn bản thân chưa biết đánh giá game quái gì cả.
    Trước hết với comment của bạn đầu tiên mình xin nói: Bạn ơi angry birds khác thể loại thì ko so sánh được bạn à, kiến thức cơ bản về thể loại game mà còn chưa nắm rõ mà cũng đòi comment tranh luận với tớ, thực lòng tớ thấy buồn cười lắm. Đi so 2 game hành động thông qua 1 game... slingshot.
    Với những bạn còn lại thì mình xin chỉ rõ cho các bạn nghe:
    Trò này đúng là lố bịch: Chưa kể đến thiết kế màn chơi ngu ngốc và quái vật xấu xí dị hợm, cái gameplay đã ko nuốt nổi: chỉ đơn giản là cast phép từ xa và tránh né và... hết! Quá đơn giản, đòn tấn công của boss làm cho có vẻ khó khăn nhưng rất vớ vẩn: đừng đến gần là được, sau đó đến gần cast phép, sau đó chạy ra xa. Chứ như MH quái đuổi sát nút, cận chiến là thường xuyên, rất gay cấn, ko có thời gian nghỉ ngơi.
    Game ko hề cân bằng nếu ko muốn nói là hầu hết chiêu thức là vô dụng: Phép băng và phép đá là thường dùng, còn các phép khác lép vế, tay đấm thì ko bao giờ dùng luôn. Ngó qua MH thì ko có cái nào lép vế trước cái nào cả, chỉ là bạn thích dùng cái nào thôi chứ cái nào cũng có cái hay riêng.
    Địa hình nhàm chán và tầm thường. So với thung lũng hay thác nước cao vút của MH thì là 1 trời 1 vực.
    Thiết kế quái vật dị hợm và man rợ: tạo tâm lí ko tốt khi chơi game. Những con khủng long bên MH rất ngầu và rất oai phong.
    Thiết kế nhân vật và chiêu thức quá ghê tởm: khi dùng chiêu đấm chẳng hạn, bàn tay nhìn rất sợ và xấu xí.
    Nói chung box này nhiều mem trẻ trâu quá, chơi chưa biết được mấy game rồi, độ thông minh đến đâu đã dám comment thảo luận. Chắc phải chia thành 2 box Vita hard core và vita trẻ trâu quá. :))

8. babysorry83

babysorry83 C O N T R A

mình nói bạn nghe nhé , cái gì bạn thấy dở là đều dở àk ?? hay bạn thấy dở thì người khác kg đc quyền thấy hay ??? =)) hay là do cảm nhận của bạn chưa đủ để chơi soul sacrifice và thấy nó hay và cảm nhận của bạn chỉ dừng lại ở mức MH là đã hay rồi =)) =))
    Cá nhân mình thì MH chơi éo đc 1h đã del game .......... game cho free cũng kg thèm chơi =)) chán ếu đỡ đc , god eater thôi cũng hay hơn cái MH của cậu cả khối lần chứ đừng nói soul sacrifice zzzz

Chỉnh sửa cuối: 26/12/12
  9. k3nji2kid

Đúng là thằng điên !

"Đừng đến gần boss là đc..." >>> Tao đố mày đứng cách xa boss đc qua 5s mà k dính 1 hit đấy! Tao đố mày đứng im - cách xa boss qua nổi giây thứ 20 mà còn sống nhé?!

Bietch plzzzz !!!

10. vinhdat1756

vinhdat1756 Donkey Kong

Cá nhân mình cũng là fan của MH, bạn nói nhiều điểm mình cũng đồng tình, nhưng có nhiều điểm hơi vô lý. So sánh như thế thì ko công bằng lắm, dù sao thì đây vẫn chỉ là demo, lúc bản full nếu mà có boss nó kháng băng, goy bik đánh xa, gọi quái, thì xài những skill băng đễ ăn gạch à. Đã ghi rõ là Soul Sacrifice thì đơn nhiên hình ảnh phải ghê rơn về linh hồn, ma quỷ gì đó goy, 18+ mà. Còn về hình ảnh thì cá nhân mình thấy, game này ăn đứt các bản MH hiện giờ nhé, ko tính MH 4 vì chưa ra.
    Nói gì thì suy nghĩ kĩ chút, mình thấy bạn mới là trẻ trâu, cái số lần post bài nói lên tất cả :))
    p/s: Ai giải thix giùm cái phần bạn đồng hành với, tự nhiên hồi trước mình có tới 4 ng` lận, mà giờ còn có 1 ng` à, cái ng` có cái skill băng .... hình như lúc giết xong boss thì phải cứu nó mới dc thì phải

11. sinkai

sinkai Mr & Ms Pac-Man

Có Psvita để chơi trò này ko sao vào to mồm thế ? Mình cũng là fan của Monster Hunter, nhưng mỗi game có cách chơi riêng làm sao mà đi so sánh kiểu đó được.

12. Gantz89

Gantz89 Marcus Fenix, savior of Sera Lão Làng GVN

"Thiết kế quái vật dị hợm và man rợ: tạo tâm lí ko tốt khi chơi game"
    "Thiết kế nhân vật và chiêu thức quá ghê tởm: khi dùng chiêu đấm chẳng hạn, bàn tay nhìn rất sợ và xấu xí."

chịu 2 cái câu này , thế mấy con trong MH không dị hợm à , nhân vật trong MH không ăn mặc quái dị à đố chú tìm dc bộ đồ đấy ở ngoài đời đấy =)) , nếu bị ám ảnh thì về chơi pokemon hoặc mario đi chú , cỡa chú mà chơi game ma hoặc kinh dị thì chắc ngất cmnr =))
    đoán chú chỉ xem trên youtube thôi chứ làm đếch gì có PS vita để chơi mà cảm nhận, mà cho dù có thì cũng *** bbiets lập acc japan để mà tải về :))
    chú bao nhiêu tuổi mà gọi ngưồi khác là trẻ trâu , cái thể loại lập nick mới để qua box khác gây war tớ gặp nhiều lắm roòi :-j

còn nói về số lượng game thì nói không phải là khoe chứ tớ chơi gấp 10 lần cậu :-j

13. hungbolay

hungbolay Mr & Ms Pac-Man

Không biết thằng nào mới là trẻ trâu... Bạn đã chơi chưa mà bạn biết... Đừng đến gần là được... bác nói đánh boss cứ như cưỡi ngựa xem hoa không bằng... Bác thử Solo 1 mình với con sói xem nào, nó chả hấp cho nát bét...

14. bjthi3ugi4

bjthi3ugi4 Donkey Kong

thằng này ko biết nhiêu tuổi mà gọi người khác là trẻ trâu nhưng rất có khả năng là xem qua mấy cái video rồi vào đây ngồi phán ba cái lăng nhăng hình như nó nghĩ là có mỗi mình nó la ng chơi MH còn anh em ở đây ko biết MH là j phán mây câu ngu ko đỡ dc :))... ko biết là thả thằng này 1 mình với con sói 4 sao ở bản demo ko biết nó thắng nổi ko :))

15. Yukira88

Yukira88 Mega Man

Lại có 1 bạn đâu đâu nhảy vào nhỉ chọt chọt hay nhỉ ? Ko có máy mà chơi thì cũng ko nên GATO vậy, mà cho dù có thì cũng chỉ có trẻ trâu như ai có chạy vào nói câu game này dở ẹc, MH vẫn xịn hơn nhiều. Bạn thích rep kiểu đó thì mình cũng rep lại là Angry Bird hay hơn đấy, ko biết là đang bị đá đểu à =)).

Xin lỗi chứ mấy cái game MH dù có cho ko đây cũng chả cần chơi, chả hợp nổi, chán ngắt, chạy chạy chạy, mấy con boss nhìn ko ra ma gì, đánh đấm thì qua loa đại khái, rồi lại chạy và chạy, phí cả thời gian ngồi chơi. Còn ngồi đó mà khen thung lũng núi cao MH đẹp mê hồn nữa chứ =)). Nghĩ gì mà topic SS lại dám vác MH vào phá ?

Nếu bạn ko là trẻ trâu thì nên làm như sau :

- Topic người ta lập ra để thảo luận, chơi cùng nhau, không cần phải nhờ đến bạn nhảy vào xổ ra 1 2 câu "hay ho" như thế rồi đi ra. Không đóng góp đc gì cho diễn đàn thì xin mời lượn đi chỗ khác nhé.
    - Cũng đừng có khoe mẽ ta đây làm gì, trên đời này chả ai thích cái loại ấy đâu.

16. Gantz89

Gantz89 Marcus Fenix, savior of Sera Lão Làng GVN

chính xác cái thể loại đánh quái suốt ngày vắt chân lên cổ mà chạy hài o chịu dc =))

chết mình nói thể cẩn thận nó kéo cả đội MH vào đây thì khổ =))

17. k3nji2kid

Box có mod mà cứ như không?! Để cho lập topic vs thi thoảng lại có vài ông chưa uống thuốc vào làm anh hùng bàn phím!

18. atlans89

atlans89 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

Mình là mem hoạt động cũng đã lâu bên topic MH, từ thời MHFU cho đến khi ra MHP3 đây, nhưng những gì bạn nói mình thấy chả hợp lý j

Bối cảnh game nó như thế, thiết kế là để thể hiện, chẳng lẽ như bạn cứ phải đưa khủng long với rồng vào là hợp lý?

Gameplay cast phép từ xa? Mình thấy rất nhiều phép melee là đằng khác, mà MH nếu ko nhầm thì đánh xa cũng chùm chả là gì, HBG làm chùm MHFU, LBG với Bow làm chùm MHP3.

Tránh (Evade) thì game nào chả phải tránh, MH chả phải tránh điên loạn cả lên, đơn giản ngoài đời có thằng đánh bạn, bạn đứng im nhăn răng cười cho nó đánh. Cái này bạn mà chơi MH bạn phải quá rõ, chả cần mình nói.

Ko phủ nhận điều này, thế nhưng bạn hơi cường điệu hóa quá đó, cái này chỉ đúng khi bạn ... solo.

Tình trạng ko cân bằng thì game nào chả có. Chiêu thức vô dụng? Bạn đã thấy hết các boss chưa mà bạn kêu nó vô dụng? Các phép sẽ có hiệu quả đặc biệt ko với boss này thì với boss kia. Nếu về skill thì mình khẳng định SS hơn MH xa về độ đa dạng. Còn lại lôi MH ra? Bạn xem 1 trận hunt của bên melee với bên bowgun xem nó như thế nào? Hay 1 trận 3 mem - chỉ 1 GS kết liễu 1 Black Diablos DLC G*rank trong 2 charge?

Cái này là bối cảnh của game, nếu bạn thần tượng MH quá thì bạn đừng nên cảm nhận làm gì. Nếu tâm lý bạn cứ phải oai phong hoành tráng như khủng long thì phải nói bạn quá bolsevich.
    Thiết kế nó là đặc trưng của game, oái ăm dị hợm và man rợ? So với Lovecraft mình thấy còn nhiều cái đẹp chán.

Xin lỗi là bên topic này chỉ có phù thủy, ko phải thợ săn. Chiêu thức MH có chiêu nào đẹp kể mình cái.

Câu này áp dụng cho cả bạn, chả hiểu kiến thức đến đâu 1 mình solo vào bash lung tung với tư tưởng bảo thủ. Bạn 1 mình vào war với topic, đưa ra những lý lẽ ko thuyết phục và đùng đùng đưa đến các kết luận dựa trên cảm tính của cá nhân.

Bác khéo lo, mem mới mình ko rõ chứ mem cũ của MH toàn người lành ko, ngày trước LoA với GE có vài mem chủ động war thì box MH cũng ko để ý mấy :))

19. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Series này kén ng chơi lắm bác ạ, với lại phần co-op của nó trên PSP bị hạn chế nên mấy ng solo phải kha khá mới end game dc.

Mình là mình rất mê series này, lý do chính để mình mua Wii U :9cool_haha:

P/s : cái nick đấy chắc clone dùng để troll, các bác để ý làm gì.

20. bjthi3ugi4

bjthi3ugi4 Donkey Kong

co bác nào test thử skill sét chưa nhỉ hiệu quả hem :( demo bị giới hạn chủ đạo la băng và sét :(( nên thôi test cho hết lun để đợi bản full sang sài dòng khác :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.