[ PS Vita ] Uncharted: Golden Abyss

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi k3nji2kid, 17/1/12.

1. KudoShinichi185

KudoShinichi185 Donkey Kong

Đang chơi hard trên ps3 đây,mình thấy cũng chẳng khó lắm,bọn lính vẫn bị mình headshot dễ như nhặt đạn:soldier_baby2:

2. thaiviet1

thaiviet1 T.E.T.Я.I.S

ko biết completed xong crushing có unlock đc mức khó nào nữa ko nhỉ:1cool_byebye:

3. FrankieX

FrankieX Donkey Kong

phần crushing thì bọn lính nó bắn cũng ghê nhưng cứ tìm cover xong bắn là xong tuốt :))

4. Sarah Kerrigan

Sarah Kerrigan Queen of Blades

Finish xong Hard mode mới được có 28% trophy 8-}

Càng về cuối chơi càng thấy hay, nhất là những đoạn leo trèo đu bám (cá nhân thấy đây là game Vita hay nhất cho đến hiện tại)

5. htduy

htduy Donkey Kong

ghét nhất là cái màn touch trong 2 cảnh cuối của game giữa Dante và Guerro, thà cứ để QTE như GOW còn hay hơn, có khi chỉ hụt 1 lần là chơi lại từ đầu

6. popolala

popolala Mr & Ms Pac-Man

cái đó có thứ tự hết mà..ăn thua là thời gian thôi! ( để ý màn solo với Dante, tùy mình MISS khúc nào mà có cái chết khác nhau, tầm 5 cái thì phải :2cool_beated:)
    thấy cái khó nhất là lúc cầm Súng Máy bảo vệ cho Sully hay Dante leo trèo.. Crushing nó bắn nhanh chết thật, loay hoay 3-4s thì xác định là " Sully has been killed" :4cool_confuse: chơi mãi mới biết thứ tự nên giết đứa nào trước :6cool_surrender:

7. FrankieX

FrankieX Donkey Kong

cả game thấy đoạn chơi lại nhiều nhất là đoạn Sully leo lên dây trước mình leo theo, xong có địch ở trái phải và bên trên, crushing nó bắn nhanh quá chết tận gần 10 lần

8. htduy

htduy Donkey Kong

trong khi đó đoạn Sully mình chưa chết lần nào, cứ tới màn touch là mình bực bội,có khi làm kịp mà máy lại nhận là sai trong khi rõ ràng mình touch theo đúng hướng,mình không ham cái màn touch của Uncharted chút nào :(( vì thế mà giờ này vẫn còn kẹt Trophy Crushing

9. kevotam

kevotam Mr & Ms Pac-Man

kinh nghiêm ai chơi phần touch trên 20p ko được thì tắt máy làm việc khác thư giãn đi, càng làm lâu càng mắc nhìu sai lầm hơn,
    như mình cái phần touch crushing mode của Dante tối chơi mấy lần ko qua được, đi ngủ sớm sáng dậy là làm 1 lúc cả Dante với Guerro luôn:D

10. legendspirit

legendspirit Mr & Ms Pac-Man

Hix đang cắm máy down rồi :-(
    Suy đi tính lại thì dù sao đây cũng là 1 game nên mua :D
    Qua bản demo và xem clip thì thấy chỉ có duy nhất 1 cái ko hài lòng với game này là animation lúc bọn địch bị bắn hạ qá xấu X-(
    Ngoài ra 1 số texture bị răng cưa ghê gớm :-<

11. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

Mình thì ghét nhất là đoạn thằng cha Sully bị què mà cứ chạy lăng xăng lúc bọn lính đông bắn rát vãi ra. Xử bọn lính thì đơn giản, nhưng Sully chạy lung tung toàn chết, lại bắn lại từ đầu.

12. htduy

htduy Donkey Kong

trong các cô của Nate, mình ghét nhất con Chase, vừa khó chịu với Nate,vừa dở hơi, helpless :(

13. troy28790

troy28790 Mario & Luigi

đã vậy ko thèm xài súng, cảnh nào đi với con khùng này toàn phải cover nó ko

14. legendspirit

Cái bản này nhiều đoạn cứ 5p/chapter khiến cốt truyện rất rời rạc. Hơn 30 chapter mah độ dài ko khá hơn 3 phần trc là bao. Thiết kế rất ẩu! :9cool_canny:
    Bảo sao bị trừ điểm đúng rồi. Còn cái texture thì răng cưa ko chịu đc :2cool_go:

15. cau3_destiny

cau3_destiny T.E.T.Я.I.S

cho hỏi cái đoạn chap 13 ..cùng với con sully trong phòng sách đó ...nói chuyện chút thì mình lôi cái tờ giấy ra làm quái gì thế nhỉ ko hiểu đc ..vuốt tới vuốt lui cũng ko hiểu no kêu làm gì

16. legendspirit

Chapter 13 đã làm j có sully bạn ơi :))
    Cái đấy hình như là bạn phải dí cái camera đằng sau vào một nguồn sáng mạnh, vd như đèn bàn học :D
    Từ từ nó sẽ hiện ra thôi :1cool_byebye:

17. 1001

1001 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Lôi cái đèn pin, hay mở flash trên điện thoại lên dí vô camera là được.

18. Divinity

Divinity C O N T R A Lão Làng GVN

ở HN đã có bác nào chơi chán trò này chưa để lại game card nhỉ, vào box mua bán giờ toàn các seller làm chủ thôi

19. AmyNW

AmyNW Youtube Master Race

Bạn nào chơi chán rồi để lại game card cho mình nhé

20. cau3_destiny

cau3_destiny T.E.T.Я.I.S

tui có nè . đang đình tìm ai có cái trò Ridge Racer hoặc MVC3 đổi với tui nè 10 tây hcm .

Chỉnh sửa cuối: 4/5/12