PS1 - PS2 | Hỏi đáp | Ver 1.0

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 11/2/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kutun_1592

kutun_1592 Legend of Zelda

E đang chơi dở Hitman nhưng chưa save đc. vì card đầy quá mà trong đấy còn nhìu trò đang chơi dở nên ko xóa đc. E đang định mua thêm 1 cái card khác nhưng nhớ ra là có thể chép vào USB. Ai hướng dẫn e với ...E đang để máy đấy 2 hum ùi mà chưa dám tắt, E sợ nó chạy nhiều hại mắt nên e bỏ đĩa ra ùi mở nắp ra, ko bít có đc. ko nhỉ...??? Giúp e với...Thanks nhìu ạh :)...

2. hoanghieu313

hoanghieu313 C O N T R A Lão Làng GVN

mình mới mua game DBZ Budokai tenkaichi 3 tưởng là sêri cũ,ai dè về nhà nhìn kĩ thì nó lại ghi là DBZ budokai tenkaichi 3 PLUS ??? Ai gặp trường hợp này thì chỉ cho mình và chỉ rõ chỗ mua DBZ budokai tenkaichi 3 hàng thật nha!Thanks:>

3. Fire anonymous

Fire anonymous Donkey Kong

cho em hỏi tại mimi 100 pasteur thì giá 1 con mắt đọc ps2 mới,tiềng vệ sinh máy là bao nhiêu và cách kiểm tra mắt đọc khi thay xong để tránh bị lừa.cám ơn rất nhiều.

4. ewqewq

ewqewq Youtube Master Race

bạn có thể ra cửa hàng của Vnmario j'...minh` mua ở đó DBZ budokai tenkaichi 3 chính gốc lun

5. quygia2

quygia2 Youtube Master Race

Có ai biết trả lời dùm: sau lưng máy PS1 có hai cái lổ là SERIAL 1/0 và PARALLEL 1/0 là để làm gì vậy:|

6. hoanghieu313

hoanghieu313 C O N T R A Lão Làng GVN

mình ở HN thì cửa hàng này ở đâu vậyb-(

7. Minolta

Minolta Donkey Kong

Dù sao thì bạn cũng phải tắt máy để bỏ cái đĩa cheat vào thì mới copy các file từ Card sang USB được. Tải cái CodeBreaker10 bên dưới về Extract thành 1 file.ISO khoảng 1,97GB rồi Burn ra DVD. Cho đĩa cheat vào rồi chọn biểu tượng có hình Card và USB, vào trong chọn copy các file từ Card sang USB và ngược lại. Nên dùng USB có dung lượng 128MB cho máy khỏi kén. :)
    http://rapidshare.com/files/111423186/Code_Breaker_10.rar

8. viplata

viplata Youtube Master Race

cho minh hoi chuong trinh giai lap ps1 khi down cac file 1 2 3 bam vao run ISO lai khong thay file bac' nao cho biet cach nao hok
    ai co huong dan minh xin thank

9. Hideo_Kojima

Hideo_Kojima Dragon Quest

hình như là làm cái j amount, add file vào rồi chạy. Cũng ko nhớ lắm, lên google search đi, mấy bài hướng dẫn diablo hay có

10. .::BlackCat::.

.::BlackCat::. Mr & Ms Pac-Man

800k/mắt, giá ở HN(chỗ số 3 Hàng Mành ý ) :-s

11. Killer PS2

Killer PS2 The Warrior of Light

để kết nối với các thiết bị ngoại vi ( monitor, printer ... )

12. độcmaquyết

độcmaquyết Youtube Master Race

cho mình hỏi game ps2 chơi trên tivi lcd 32in ảnh có bị dẹt ra ko vậy. chơi trên tivi lcd có đẹp bằng chơi trên tivi flat 29in ko. mình đang chuẩn bị mua tivi nhưng đang so sánh giữa tivi flat 29 với lcd 32. mà chơi mấy game như kinhdom heart I,II, fantasy X,XII và naruto trên ps2 với lcd 32 có sướng hơn trên tivi flat29 ko

13. Symphonic

Symphonic Around The World

Sướng con khỉ ! Nói chơi trên lcd cho oai thôi chứ đồ họa khác gì PC cùi đâu , PS2 thiết kế để chơi trên CRT mà , bạn chọn TV CRT 29'' có hỗ trợ Progressive Scan càng tốt ... Mua thêm dây Component về cắm là đồ họa lung linh ngay ... Rẻ hơn thằng LCD mà chất hơn . Tuy nhiên với Xbox 360 và PS3 thì ngược lại nhé ...

btw , định lên eBay mua 1 đĩa Fallout 3 2nd cho PS3 , tình cờ thấy đứa bán PS2 Fullsize giá ... cho không http://catalog.ebay.com/Sony-PlaySt...Z22QQ_pidZ50500392QQ_trksidZp3286Q2ec0Q2em271

14. nuocmatchienbinh

nuocmatchienbinh Donkey Kong

anh em cho tớ hỏi là cái Tivi nhà em củ rồi hàng nghĩa địa ấy mà, chơi một số game thì có màu, còn một số nó kêu sét tần số cũng có màu, còn một số ko bắt sét tầng số thì ko có màu, có cách màu khắc phục hôn các bác...những game kêu set như Pes 2009, Black, set xong thì có màu, còn những game như need for seed, hay Dragon ball z BT 3 thì ko có màu

15. độcmaquyết

độcmaquyết Youtube Master Race

bạn ơi cho mình hỏi chức năng Progressive Scan . tivi crt hỗ trợ chức năng này phải là tivi 100HZ mới dc ah. chứ mình xem mấy tivi trên dienmaycholon.vn ko có thấy nhắc tới hỗ trợ cái này. mà cái này muốn sử dụng thì phải vào ps2 kíck hoạt nó ở chỗ nào. mình nghe nói là chỉ có 30% game ps2 hỗ trợ p/s thôi phải ko

16. Symphonic

Chỉ vài game hỗ trợ Progressive Scan thôi , VD như game God of War 2 .

17. happ_fogvn

happ_fogvn Gomoku rank 1 IV

Cho mình hỏi một chút, mình có 1 tay cầm PS2, cắm vào đồ chuyển để chơi trên PC. Các nút đều nhận được, chỉ trừ nút Start và Select. Có bạn nào gặp trường hợp tương tự và chỉ mình cách khắc phục ko? Cảm ơn các bạn nhiều

18. Symphonic

Tùy game đó có hỗ trợ nút Start hay Select hay ko chứ ... 2 nút đó thiết kế theo model của game PS2 , game PC thì khác

19. happ_fogvn

happ_fogvn Gomoku rank 1 IV

Ý mình là PC ko nhận 2 nút đó vì mình vào Game Controller để test thì các nút khác đều nhận, riêng 2 nút đó là nút 9 và 10 thì ko nhận được hic.

20. hiepluthandieu

hiepluthandieu Mr & Ms Pac-Man

Mình có file Iso của Drôgn Ball FT 4.11 BG, sao epsxe 1.7 không chơi được? chờ 20 phút mà chẳng thấy gì nên đành ESC.
    Cấu hình chip 2.8; RAM 3BG, cardVGA 256MG

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.