PS1 - PS2 | Hỏi đáp | Ver 2.0

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/6/10.

1. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

mắt đọc đã kén đĩa thì có lau cũng = thừa, thay mắt đọc ps2 h cực kỳ hiếm, nếu ở HN thì ra số 2 hành mành may ra có mà giá thì cũng phải 4-500k chứ ko ít, gần bằng một nửa so với việc mua máy mới rồi

2. Nhonzin

Nhonzin Donkey Kong GameOver

máy ps2 fullsize của mình cũng xài được 4 năm rồi đấy!hồi trước mua 1tr 7 bây giờ giá vẫn vậy.Lên pasteur Q1 đi 5,6 hàng chỗ nào nó cũng báo giá 1 tr 7 chả còn giá nào thấp hơn giá này!
    bình thường thì chơi không sao,chơi lâu lâu một tí là nó bị đứng đĩa,chắc tại máy nóng quá!
    nói chung là chỉ có 2,3 cái đĩa so với hơn 560 game ps2 của mình chỉ có 3 cái là máy nó không nhận thôi!còn đâu thì vào tất!ps1 cũng vô đc luôn!
    lên tiệm hỏi thì nó bảo có 2 nguyên nhân.1 là do mắt đọc,2 là do con chip
    chắc mình nghĩ là con chip rồi!
    có bác nào biết chip ps2 bây giờ bao nhiêu không?thèm con ps3 quá!mà giá nó đắt như điên mà đĩa mua thì phí tiền!
    chơi xong là thôi không sờ tới nữa!

3. tonyvus_long

tonyvus_long C O N T R A Lão Làng GVN

Các pác ui, mình down game ROTK8 về ra file mdf, mình dùng ultra iso convert sang iso rùi dùng Nero chép ra đĩa nhưng bỏ vô PS2 nóa ko đọc, cứ hiện ra màn hình chọn memory với disc. Mình chọn vô disc thì màn hình nhảy nhảy vài cái rùi cũng chở về phần chọn memory và disc. Huhuhu, cái đĩa DVD 15k mình mới mua >.<.

Mình thử chạy = giả lập PS2 trên PC file ISO chọn Boot CDVD ( full ) thì ik như trên PS2 hiện ra màn hình chọn memory với disc. Còn chọn Boot CDVD ( fast ) thì lại chơi đc nhưng tốc độ cực thấy khi vào phần menu hay chơi game, ngoài ra còn bị răng cưa tùm lum nữa.

Cóa cách nào để chơi trên PS2 ko pác >.<

4. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

mua ps3 thì mua dòng FW 3.55 trở xuống hack được thì ko lo đĩa nữa, mới lấy ở bên hotgame con 160gb đang khuyến mại còn có 7tr5 hack full với cop game miễn phí luôn, mua đĩa mồi thì tìm trên mạng mấy đĩa cũ thì tầm 1-200k là cùng

5. Nhonzin

Nhonzin Donkey Kong GameOver

thế bác đã chơi online trên ps3 chưa?nghe chơi mạng o vn lag lắm!

6. dark_dragons

dark_dragons Hyperion Captain ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Moderator Lão Làng GVN

Cho tớ hỏi chút :D
    Trên thực tế có cách convert game của PSP sang hệ PS1 không? Vì convert từ PS1 sang PSP thì được?

7. thichladc22

thichladc22 Youtube Master Race

Mình đang dùng con ps2 fat đời 50006 , dạo này thấy nó chạy chậm quá nên mình mở lắp ra lau chùi rồi không hiểu sao xit. luôn trong khi mình mới mở đến cái lắp ổ đĩa rồi lắp lại như cũ, mang ra tiệm họ bảo hỏng mắt phải thay hết 900k . Mình bị vậy 1 lần trước rồi , hí hoáy mở mỗi cái đó mà kô hiểu sao kô lên nữa

Câu hỏi của mình là lúc tháo cái khay hình chữ nhật bên phải đậy mắt đọc máy ps2 có cần bỏ đĩa ra kô và lúc tháo có cần cắm điện để nhả khay đĩa ra không? Mình kô hiểu về kĩ thuật tháo máy mong chuyên gia chỉ mình cách mở cụ thể kô bị hỏng máy với!

(Bạn mình cũng có mấy đứa ngại ra hàng vệ sinh nên tự tháo ra lau nhưng thấy rối quá lại đậy lại nhưng bọn mình mới chỉ tháo cái khay đậy mắt thôi.)
    Cám ơn nhiều.

8. freshboy2009

freshboy2009 Dragon Quest

Cho mình hỏi cách burn game ps1 để chơi trên máy ps1 . Mình burn xong rồi , dùng nero nhưng khi bỏ vô máy ps1 thì no ko nhận hic hic. Đây là quá trình mình làm:
    File image

Uploaded with ImageShack.us

Và sau khi burn =.= Speed 4x

Uploaded with ImageShack.us
    KHong bik burn vậy có đúng không bà con . À cái file image thì >700mb mà mình sài đĩa cd-700mb mà vận burn được. KHông hiểu lun =.=

Chỉnh sửa cuối: 19/5/11
  9. nhjthjeugja01

nhjthjeugja01 C O N T R A

mình chép game vào HDD cho PS2 bị lỗi này, ai biết lỗi này là j hok chỉ mình với :(

10. SienRyu

SienRyu One-winged Angel Lão Làng GVN

Ko!

ĐƠn giản là psp mạnh hơn ps1 nhiều! :))

11. ark_ff9

ark_ff9 Mr & Ms Pac-Man

mình mua cái ps2 fat cũ được 2 tuần về mới phát hiện ra nó rất kén đĩa,và sau khi 1 lần chơi game need for speed undercover bị lỗi xong thì nó còn kén đĩa gấp đôi.tưởng là bỏ cái máy vậy mà nghe được tin ps2 fat đọc được game trên USB với ổ cứng di động thì hi vọng trở lại.tình hình là mình có USB 4GB và 1 ổ cứng di động Seagate 2,5 " loại 320 GB.mình muốn hỏi là làm thế nào máy đọc được game trên USB hoặc ổ cứng di động thông qua cổng USB vậy?(và phải cóp game dạng gì cho máy đọc?)có phức tạp lắm không?Ở hà nội có chỗ nào làm dịch vụ chuyên đổi cho ps2 đọc ổ cứng di động không?Hay nếu làm phức tạp thì bạn nào biết làm mình mang máy qua bạn làm hộ mình nhé.
    trả lời giùm mình nhé,chi tiết 1 chút vì mình hơi gà.cảm ơn nhiều

12. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

13. Tidustar

Tidustar T.E.T.Я.I.S

Topic này có đc xin link download ko ah ? Nếu đc thì cho mình xin game Hermie Hopperhead Bản Ps1 English vì tra google ra link thì tải về toàn bị corrupt hoặc bản Japan

14. big_finger

big_finger Mr & Ms Pac-Man

Khi mình mua dĩa game ở MiMi hay ở Trọng Nghĩa về thì lúc khởi động game thì có chữ MiMiGame hay TrọngNghĩa,có ai biết làm open scene theo ý của mình khi chơi ps2 không?Chỉ mình với.:D:D:D:D:D

15. Tidustar

Tidustar T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi game hermie hoppened world 2 stage 10 cái màn mà có nhiều đại bác đi sao qua

16. benha458

benha458 Youtube Master Race

Cho em hỏi em chơi harvest moon:A wonderful life special edition ấy.Em mở lên chơi thì chỉ có màu trắng đen....
    lên mạng tìm hỉu thì game chỉ chạy trên nền PAL nhưng tivi samsung của em ko chuyển đc sang hệ PAL mà bị dính cứng ở hệ NTSC lun rùi.Mọi người chỉ giúp em cách đổi sang hệ PAL nhé

17. tratinkaan

tratinkaan Mr & Ms Pac-Man

Cùng hoàn cảnh như cậu này.Ai rành xin chỉ mình cách boot trực tiếp từ HDD với.

18. tony_yayo

tony_yayo Mega Man

giúp em game Playstation Move Heroes với

em bị lõi này :

dù đã cop patch đầy đu nhưng vẫn bị :(

đang cần gấp, cho em thanks trước

19. wwwluongsonbac

wwwluongsonbac Mr & Ms Pac-Man

Bác nào biết thì chỉ em với làm sao để dùng HDD ( hoặc USB cũng đc ) làm save khi sử dụng HD Loader . Em đã save vào đc USB khi dùng DVD để chơi . Còn xài với HDL thì bó tay. Em dùng MC emulator để save vào USB . bác nào biết giúp với nha . Em sẽ Rep nhiệt tình .

Chỉnh sửa cuối: 14/6/11
  20. tyty1234

tyty1234 Mario & Luigi

bán máy PS1 mắt đọc còn ngon, 1 tay cầm. cục save HCM ai mua liên lạc 01699277845 giá 300k