[PS2] Harvest Moon : A Wonderful Life Special Edition

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 8/6/05.

?

Các bạn nghĩ sao về bản Edition này ?

1. Rất hay !

44.3%
  2. Hay !Nhưng game có vài nhược điểm không hay !

44.3%
  3. Không hay cho lắm ,mình chưa mấy hài lòng !

11.4%
  1. daiviét

daiviét Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho hỏi bao giờ ,Đĩa HM xịn sẽ đc chuyển về ,chắc mình nghi bi zo72 toàn đĩa lậu ,các BÁC nào bít địa chỉ bán Đĩa HM A WONDER LIFE thì chỉ mình nha

2. thoigian16

thoigian16 Youtube Master Race

Chừng nào có cây cây Takakura để lai ghép?Mùa xuân hay mùa hè chaper 2?

Cây anh đào đã nở hoa sang mùa xuân.Đã đến hè rồi mà chưa có trái.Làm cách nào để có trái?
    Bao lâu bò đẻ xong?
    Chỉ mình biết chính xác làm cách nào giử yên con của mình trên đồng để con của mình thích chăn nuôi hay những sở thích khác.
    Cứ đưa nó ra ngoài ruộng thì nó đều chạy ra ngoài cả.

Đã làm thân bà Romana rồi mà sao chưa cho bình tưới nước và mèo (Đã qua năm 2)?
    Tại sao tặng cá cho ông Galen mà ổng không nhận.Thời điểm để chơi mini game lau mộ nina là lúc nào?

3. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Cây này làm gì có trái ,hỏi lạ
    Để mặc nó đi ...ko nên quan tâm.............

Mà tui cảnh cáo thoigian lần 3 ...còn hỏi những câu đã có trong HD và post liên tiếp sẽ ăn thêm 1cc và gov nhé :|

4. daiviét

daiviét Mr & Ms Pac-Man

Trời ơi mấy anh mua đĩa PS2 HM A WONDER LÌE ở đâu chỉ em với ,em mua phải toàn đĩa lậu bực ghê ,các anh nào bít chỗ bán ghi rõ địa chỉ cho em nha ,em cần gấp lắm

5. THE JUDGEMENT

THE JUDGEMENT Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

to daivíet: mún mua đĩa tốt thì qua Mimi 100 pas mua đi 35k 1 đĩa Thái về chơi bảo đảm ko bị giề. Ok!!!

6. thoigian16

thoigian16 Youtube Master Race

Nói bán chuối được 320 đồng mà sao chỉ có 32 đồng?
    Giá bán hạt giống chuối là bao nhiêu?

Cái thằng Van bán cái 5000 vào chapter 2 để làm chi?

7. THE JUDGEMENT

to thoigian16: bạn hỏi gì mà hỏi liên tục thế, tự chơi đi chứ. Hỏi thế thì chơi làm gì nữa, nhờ người khác chơi giùm cho xong. Những chỗ nào đáng hỏi thì hỏi còn 3 cái chuyện vặt trên( mà bạn chơi US hay JP), có bít đọc tiếng Anh ko vậy hay mù TA. Như nó là cái gì hay để làm gì thì dở từ điển ra mà coi nó có nghĩa là gì chứ hỏi vậy ai mà trả lời cho nổi>_<.
    Khuyên bạn ko nên post 2 bài liên tiếp vậy, dễ bị ăn CC lém, bác Hiếu đã cảnh cáo rùi đó, còn tái phạm là lên PT dạo chơi đó nha

8. chocon_iz

chocon_iz Youtube Master Race

em đang chơi HM: AWSL các bác có thể chỉ rõ cho em biết là máy tạo phân bón mua ở đâu ko? rồi còn cỏ nữa cỏ mua ở đâu để đem về trồng trong nông trại? cái hàng cuối cùng của nông trại vesta bán đó là phân bón chứ đâu phải là cỏ đâu.

em đã thử mua cái ở hàng cuối cùng bên vesta bán chờ suốt 6 ngày mà em có thấy cỏ ở đâu đâu vậy nếu đó là cỏ thì trồng xong có cần làm gì nữa ko hay để đó rồi nó tự mọc lên.
    còn máy cái máy thì em chịu ko tìm ra chỗ mua

9. THE JUDGEMENT

to chocon: làm quái gì có cỏ mà mua hả bạn? Bạn chỉ mua phân bón về rải trong sân vườn là nó tự mọc thui. Còn về máy tạo phân vào trong nhà đối diện với chuồng bò, có cuốn sách màu xanh giữa phòng, vào đó đặt đợi khoảng vài ngày sau ông Takakura sẽ thông báo cho bạn khi xây xong. Sau khi xây xong thì nó nằm dính với tường ngoài chuồng bò góc phải.

10. chocon_iz

vậy hả cám ơn bác nhiều nha nhưng bác cho hỏi bón phân thì khoảng mấy ngày cỏ sẽ mọc khi co mọc mình cắt cỏ rồi nó có tự mọc lại ko hay mình phải bón phân lại, còn chuyện xây mấy cái nhà thì làm sao xây mình tìm ko thấy chỗ đó.xin lỗi mình mới làm wen với HM nên chơi hơi dở phải hỏi nhiều các bác thông cảm

11. IOKY

IOKY Mr & Ms Pac-Man

1. Bạn đừng lo, cỏ sẽ mọc lại thôi mà, nó sẽ kô phân hủy theo mùa đâu ( trừ mùa đông ), vả lại khoảng 1 tuần là cỏ mọc đầy đủ trở lại!

12. thaptuphuongnam

thaptuphuongnam Mr & Ms Pac-Man

Các câu cho mình hỏi tại sao không thể chuyển sang ô thứ 2 của con Tsurutan.
    Mình đã bấm mọi nút rồi.
    :wink: :wink: :wink: :wink: :wink: :wink: :wink:

13. daiviét

daiviét Mr & Ms Pac-Man

Anh Hiếu đã mua đĩa HM A WONDERLIFE SPECIAL EDITON Của nhật chưa

14. chocon_iz

các bạn cho mình hỏi thêm 1 chút mình vừa chơi đến mùa hè năm thứ nhất vừa được Takakura cho 1 chú bạch mã đẹp hết sẩy nhưng sao con bò cái của mình nó cho sữa bất thường quá nó có 7 tim rồi mà buổi sáng chỉ cho có 3 bình sữa loại A buổi chiều còn tệ hơn chỉ cho có 2 bình loại B mình ko sao hiểu nổi còn chó và ngựa khi lên tim cao thì có được lợi gì không hơn nữa mình được cho cái lông Blue Feather rồi nhưng khi mình kiểm tra thì con Celia chỉ mới có 4 tim màu hồng à vậy tim hồng có giống tim đỏ ko và bây giờ tặng Blue Feather cho nó được chưa, mình chỉ mới có 2 CQ của con Celia à mấy cái kia thì mình chưa thấy.

15. thaptuphuongnam

Mình biết một vài đặt Cái mặt biệt mà gamefaqs.com nói:
    Con mèo cho ở chapter 3 chứ không phải ở chapter 2.
    Con ngựa lên cao nhất là 6 tim.

16. chocon_iz

cho mình hỏi thêm 1 chút nữa: anh Hieu noi bò thả ra cỏ sẽ ko mất nhưng bò vẫn no nhưng em thấy cỏ vẫn mất bình thường mà bò thì ko biết sao cho ăn đầy đủ ngày 2 lần âu yếm chải lông cũng ngày 2 lần bò lên được 8 tim luôn rồi nhưng sao nó cho sữa quá tệ lúc đầu ngày cho 2 lần mỗi lần 4 bình sữa loại A từ từ về sau mỗi lần chỉ cho có 3 bình rồi giảm xuống sáng 3 bình loại A tối 2 bình loại B bây giờ tệ hơn chỉ cho mỗi buổi có 2 bình loại B cỏ thì hết rồi bây giờ bò ngựa đói hết cả mặc dù có ngựa bạch nhưng chắc em phải bỏ chơi lại thôi vì hẻo quá hết cỏ bò ngựa cừu đói hết cả cỏ thì chưa thấy mọc lại và cho em hỏi luôn làm sao có thể kiếm được nhìu tiền lúc đầu game vậy chứ cái máy tạo phân tới 15000 lận ko đủ tiền mua mà mua phân hoài thì tốn quá hixhix bò em chết đói hết cả có bạn nào có chút kinh nghiệm thì chỉ lại cho mình tí chút nhé mong các bạn trả lời sớm cám ơn rất nhìu.

17. iron_tear

iron_tear Youtube Master Race

- Mùa đông vời hè bò cho sữa tệ lắm qua mùa thu là lai bình thường
    - Cây ăn trái thì ko cần tưới nó vẫn mọc và chỉ càn bón phân vào mùa nó cho trái thôi cây rau củ thì tưới nước không là được không cần bón
    @thaptuphuongnam: ngựa tui 9 tim ròi nè :|

18. thaptuphuongnam

Sao hay vậy? Chỉ tui với.
    Con của tui cứ không lân điểm âm nhạc.Tui đã làm quen với thằng âm nhạc và đến nhà bà già kia chơi
    Làm cách nào tăng nhanh lên.(Gần hết 1 năm rồi)

19. chocon_iz

to IOKY:
    bạn nói khoảng 1 tuần là cỏ mọc lại nhưng trong game này làm gì có chia tuần đâu vì mỗi mùa chỉ có 10 này thôi mà vậy bạn có thể nói rõ cho mình biết là 1 tuần bạn nói là mấy ngày ko
    ah mà các bác cho hỏi khi câu cá đôi khi thấy cá cắn câu nhưng khi kéo lên lại không có cá như vậy là sao vậy nhìu lần thả ca7u chờ lâu muốn chết lúc giựt lên cứ tưởng là cá bự ai dè chẳng có gì làm bưc mình muốn chết X( .
    rồi bò khi mua về thì khoảng bao lâu nó có thể bắt đầu thụ thai để cho sữa và bò đực khi mua về thì khoảng bao lâu mới có thể bắt đầu cho thụ tinh với bò cái vậy. sao bò đực mình mua về từ đầu hè mà sang đến giữa mùa thu vẫn chưa thụ tinh với bò cái được vậy??
    mong các bạn nào biết thì trả lời gấp cho mình nha vì mình đang chơi giữa chừng, mới đây mặc dù được cho ngựa trắng nhưng do bò hết cỏ và cho sữa chất lượng quá kém nên mình phải chơi lại từ đầu hixhix ko muốn lịch sử lặp lại chút nào

20. Halena

Halena Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi, muốn trồng mấy cây ăn quả như chuối, đào, táo....thì phải làm sao ?

Trồng lun vào mùa nào đó rồi đến mùa nó tự ra trái hay là phải mua máy tạo phân bón để bón cây. Mà cái bác có biết mấy bón phân trong đó gọi là gì không ?