[PS2] Harvest Moon : A Wonderful Life Special Edition

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 8/6/05.

?

Các bạn nghĩ sao về bản Edition này ?

1. Rất hay !

44.3%
  2. Hay !Nhưng game có vài nhược điểm không hay !

44.3%
  3. Không hay cho lắm ,mình chưa mấy hài lòng !

11.4%
  1. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Post liên tiếp .....:|....lần sau cc nhá :|

Cứ xem hết bạn hướng dẫn đi T___T...Chuyện cho 2 con bò thụ tinh thì chỉ việc vào cái danh sách đặt hàng mà làm :|

2. daiviét

daiviét Mr & Ms Pac-Man

Nhưng em ko bít tiếng anh ,em học tiếng fap1 mà nếu bít tiếng anh thì em hỏi anh làm zi` ,trong cái danh sao vào chỗ nào để cho 2 con bò thụ tinh

Anh chỉ lại đi , em ko thấy ,vì em ko bít tiếng ANH ,em ko bít vào chỗ nào cả ,nếu bít thì anh HIếu chỉ rõ cho em đi đc ko anh ,em chi thấy toàn đơn đặt hàng mua cừu và dê ko à ,còn bao nhiu thì em ko bít ,cái chỗ Miracle potion là cái zi` , anh có thể chỉ rõ cho em đc. ko

3. Angel_of_light

Angel_of_light Legend of Zelda

Vụ cho 2 con bò thụ tinh chắc là thả tự do cho tụi nó tự động làm thôi ( thực tế ) . Btw cho hỏi chút chăm sóc bò như thế nào là tốt ? Tui mới chơi trên PS 2 ( mới mua ^^ ) nghe mấy pal nói cho bò ra gọi bò zô chả hiểu gì :p
    P/s : Hiếu làm tiếp cái hướng dẫn đi . Mới tới đc món soup là hết rồi là sao ? Viết tiếp để tui còn nấu tiếp ;)) ;)) ;))

4. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Cho bò thụ tinh thì cần có bò đực và cái , chúng đủ lớn thi yêu cầu Takakura ở bản yêu cầu , chọn bò đực của nông trại hay bò ngoài nông trại , chọn bò cái . Nên chọn bò ở nông trại , giá tiền sẽ bằng 0 . Free. Tôt nhất nên nuôi 1 con bò đực Star . Con bê đầu sẽ là bò Star .
    Trồng cây ăn quả sẽ cho 16 trái 1 mùa . Nếu chăm sóc kỹ sẽ có quả S , dùng phân bón hàng ngày , có thể tự làm ở nông trại hay mua của Vesta . Nên trồng nhiều chuối vì chuối làm hạt giống bán rất lời .
    Muốn lai giống thì nhờ Tartan ở chung nhà Takakura , vào cuối năm 2

5. Daicakodau

Daicakodau Donkey Kong

hix làm sao để kiếm cỏ cho bò vậy mấy bác ::( (mới chơi nên noob lắm thông cảm) ::(

6. Black Mckenzie

Qua noong traij cuar Vesta mua thuốc mọc cỏ ,hay cũng chính là phân bón ,về trồng trong sân cỏ !Khoảng hơn 7 ngày sau sẽ có cỏ.

7. daiviét

daiviét Mr & Ms Pac-Man

Ma` sao cái đĩa HM AWL vẫn còn bị lag dữ lắm ,có chỗ đi thì giật tung cả lên còn có chỗ thì chạy nhanh nhu điên ko bít mua đĩa chỗ nào là tốt nhất ,cái đĩa mà em mua là tù tháng 12 ko bít bi zo` ở cửa hàng MIMI nó có bán đĩa xịn ko,mà cái đĩa em đg chơi giật ghê wa ,
    Tại cái đĩa của em đg chơi là mua o MIMI chứ đâu từ thang 12 mà vẫn giật ,ko bít bi zo` MIMI Nhập đĩa xịn về chưa chứ chơi HM kiểu này khô quá
    Từ hồi có con ngựa con tốt bao nhiu ,hên mà ông TAKURA cho ngựa màu trắng chứ cho ngựa đen chắc tiu wa

8. Black Mckenzie

Uh...Đúng là nhiều chỗ lag ,nhiều chỗ nhanh ,điển hình như chỗ biển hay chỗ nhà của anh em sinh đôi,đó là nhược điểm của game thôi !Ko phải do đĩa đâu !

9. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Uhm ! Ngựa trắng thì cũng tuyệt lém nhưng phải tắm cho nó hoài àh . Ủa !Mình chơi đâu có bị gì đâu . Bạn nào có mấy cái event post lên cho mình xem dzí . Mình chỉ xem được mấy cái của Celia (dzợ tui) , và Muffy (dzợ em trai tui) , còn Lumina và Nami chưa thấy . Ko biết làm seo thì mới thấy được . Lỡ lấy dzợ mất rùi . :-/ :whew:

10. Daicakodau

Daicakodau Donkey Kong

Cái seed maker sử dụng làm sao ai hướng dẫn dùm cái

11. Black Mckenzie

Em bỏ vào đó 1 loại trái cây ,củ quả bất kì ,3 ngày sau em sẽ có hạt giống của loại hoa quả đó ,hình như 2 bich:D

Theo kinh nghiệm,em ứng dụng với chuối là cool nhất :D Mấy cây lai sau này cũng ok :D

12. Daicakodau

Daicakodau Donkey Kong

cám ơn anh hiếu nha cho em hỏi cái nữa :
    wa chapter 2 đi shop của thằng van nó bán interior Z tới 5000 lận mắc wa mà khi mua xong thì chẳng thấy gì :-/

13. Black Mckenzie

Dễ thoai ,đó là cái thảm trong nhà mình đó mà ,mua rồi về tới cuốn sổ đầu giưởng chỉnh để chọn kiểu thảm cho nhà !

Qua chapter 3 có bộ thảm đẹp kinh ,nhưng tận 30k G T__T

14. OPBC

OPBC Fire in the hole! ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Ừm , cái game này theo mình là hay , mà chừng nào nó mới ra thêm phần mới nữa nhỉ :-/ :-/ :-/ ?? game hay game hay

15. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Các con vật như : chó , mèo , vịt như các bạn đã biết còn có các con vật khác nữa .
    * Con cú : Làm bạn với tất cả mọi người trong thị trấn và giúp các HS làm sạch hồ Spring , sau đó HS sẽ cho bạn con cú . Bạn có thể thỉnh thoảng thấy nó đậu trên cành cây lớn nhất tại Spring
    * Con Gấu Trúc : Làm bạn với Vesta và Marlin . Sau khi khi Vesta cho bạn Weird Hoe và Marlin cho bạn Veggie Juice thì Vesta sẽ cho bạn con Gấu Trúc . Lưu ý là chỉ ở năm đầu thui .
    * Con Rùa : Làm bạn với Cody , sau khi cody cho bạn Painting thì hãy đợi khi Cody ra Turtle Swamp và có con rùa ở đó . Lúc đó hãy sử dụng cần câu , 1 đoạn film cho thấy bạn bị chết đuối , Cody và con rùa sẽ cứu bạn .Và Cody sẽ cho con rùa huy chương, sau đó sẽ cho bạn con rùa vào thời gian sau . Lưu ý chỉ vào năm thứ 1
    * Con thằn lằn : làm bạn với Mukumuku . Tặng nó 3 con cá trong vòng 3 ngày , nó sẽ cho con thằn lằn .
    * Con chó nhỏ Chihuahua : Ta phải đào được tất cả các chữ cái tại Dig Site . 1 chữ ở 1 Chapter . Và phải làm bạn với Carter . Vào Chapter 6 , Carter sẽ cho bạn con Chihuahua

16. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Event của Celia :
    Event 1 : Bạn tới nông trại của Vesta vào một buổi sáng , khi mở cửa bước vào thì Celia mở cửa ra chào bạn . Khi đó Marlin từ nhà phụ bước ra và hỏi xem tại sao Celia chưa đi mua hàng . Celia giận dữ , nhưng dịu dàng quay sang bạn hỏi xem có muốn đi mua hàng cùng ko ? Bạn đồng ý hay ko ? Vesta từ nhà phụ bước ra hỏi có chuyện gì ? Bạn trả lời đó là lỗi của bạn hay Marlin . Nếu nhận lỗi thì Celia bênh vực và đi cùng bạn 1 đoạn rùi chào tạm biệt .
    Event 2 : Bạn từ nhà bước ra , Celia rủ bạn đi dạo . Cả hai cùng lên Spring trò chuyện .
    Event 3 : Bạn từ nhà chính của nông trại bước ra và gặp Celia . Celia nói về cảm nhận của mình về nông trại .
    Event 4 : Celia bỏ nhà ra đi , Vesta và Marlin lo lắng đi tìm . Khi này bạn vội vã đi tìm khắp nơi . Thật ra Celia đang trò chuyện cùng chú cún . Bạn và Celia lên Spring nói chuyện . Celia mong bạn ủng hộ cô ấy trong việc tự quyết định hôn nhân và nói "I Love U "
    Event 5 : Bạn chạy lên Villa , lúc này Lumina nói rằng ko thích thấy Celia tại đây , nhưng Sesbatian lại hoan nghênh
    Event 6 : Cái này có sau khi bạn đã đưa Blue Feather cho cô ấy . Lại nông trại và bước vào nhà chính . Bạn sẽ thấy Vesta và Marlin nói chuyện về đám cưới của Celia . Vesta ủng hộ bạn còn Marlin thì ko .

Event của Muffy:
    Event 1 : Vào buối tối , khi bạn từ nhà bước ra thì Takakura muốn nói chuyện với bạn , nhưng nghe tiếng chó sủa . Muffy đến
    Event 2 : Tại Blue Bar , vào buổi tối , khi bạn mở cửa Blue Bar thì thấy Muffy chạy ra . Nguyên do là làm bể chén đĩa
    Event 3 : Bạn từ nhà bước ra , thấy Muffy đứng trên cầu . Cô ấy nói rằng vừa đi dự Party về , mọi người chê bai cô ấy , từ cô thư ký trên thành phố lại về đây núp ở quán rượu
    Event 4 : Muffy đến nhà bạn và nói rằng ko muốn về nhà . Nói bạn cho ngủ nhờ , nhưng Griffin đã kiếm Muffy về
    Event 5 : Sau khi bạn đã có vợ , ko phải Muffy . Cô ấy đứng trên cầu và nói muốn tâm sự . Cô ấy yêu 1 anh chàng trên thành phố và muốn về đó
    Event 6 : Bạn đến Blue Bar và bắt gặp cô ấy chạy ra lần nữa

Event của Nami :
    Event 1 : Nami đến nông trại của bạn vào 1 buổi chiều và nói muốn xem trang trại .
    Event 2 : Tại Blue Bar bạn tình cờ gặp Nami vào buổi tối . Sau khi hỏi lý do tại sao Nami có mặt tại đây thì cô ấy bỏ về mà quên thanh toán . Bạn hãy ra tay hào hiệp
    Các event khác đang cập nhật

Event của Lumina : đang cập nhật

Event của Daryl :
    Event 1 : Bạn bắt gặp ông ta đang lên Spring và đặt bẫy Mukumuku , nhưng Mursey lại xơi mất
    Event 2 : Lại tiếp tục đặt bẫy , Mukumuku đang xơi thì Mursey lại xuất hiện xơi mất
    Event 3 : Lại đặt bẫy có thuốc mê , Mukumuku xơi hết nhưng ko sao , Van xuất hiện và đòi tranh giành . Mukumuku chuồn mất
    Event 4 : Sau khi chán đặt bẫy , ông ta quay sang dòm ngó gia súc ở trang trại và bị bò húc
    Event 5 : Lại nhà hắn thì thấy hắn đang thí nghiệm về máy phát điện cho thung lũng nhưng ko thành công
    Event 6 : Cũng như 5 nhưng lại thất bại

Event của Mukumuku :
    Event 1 : Bác sĩ Hardy gặp Mukumuku tại Spring và nói nó hãy kể bệnh . Nhưng nó vẫn ko chịu và bỏ đi

17. Black Mckenzie

Neko:Bất ngờ quá ,nhất là phần thú nuôi ,em đã gặp các event đó hay search vậy !Tấc cả anh đều chưa gặp ,vì chương đầu anh toàn lo đi kiếm tiền ko ,ko có thời gian làm bạn với dân làng :D

18. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Phần thú nuôi là đi search đó , đang test lại , tại vì lúc đầu mới chơi lo cày kiếm tiền ko hà , bi giờ mới chơi lại save khác với cheat có tiền sẵn ,rùi đi làm bạn hết những người trong thị trấn . Ko làm wen với Celia nữa , nếu vậy chắc ko lấy được quà từ Marlin và Vesta . Hầu như các sự kiện đều xảy ra ở năm đầu . Còn các event của các nhân vật là đã thấy rùi . Vui nhất là event của Daryl .
    Anh thử xem có event của Lumina ko dzậy ? Post lên cho em biết với
    Chapter 3 có thảm 30.000 G là còn rẻ chán đấy . Qua Chapter 4 có thảm 100.000 G . Óe ! Mắc muốn xỉu

19. daiviét

daiviét Mr & Ms Pac-Man

Ma` cho em hỏi cái khu trang trại của mình làm sao để nó mọc cỏ ,chả lẽ mỗi lần lại phải chạy wa chỗ bà VESTA mua phân bón về hả ,chứ làm sao để mọc cỏ nhanh hả anh Hiếu

20. Black Mckenzie

100.000G,Ko quá nhiều khi mình đã thành đạt :D
    Ko có cáh nào làm cỏ mọc nhanh đâu T__T

1 yếu điểm của game này là ko có bán folder sẵn ,trồng rồi cắt một lắm T__T