[PS2] Harvest Moon : A Wonderful Life Special Edition

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 8/6/05.

?

Các bạn nghĩ sao về bản Edition này ?

1. Rất hay !

44.3%
  2. Hay !Nhưng game có vài nhược điểm không hay !

44.3%
  3. Không hay cho lắm ,mình chưa mấy hài lòng !

11.4%
  1. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Hơ..............Theo như chị thấy là chỉ có ngày 1 thui pé àh ?

2. cheeky_girl242

cheeky_girl242 Youtube Master Race

Vâng, em biết rồi. Cảm ơn chị nhiều lắm ạ. À chị ơi, cây ăn trái nó sẽ có quanh năm suốt tháng lun chứ không bị chết như cây rau củ phải không ạ ? :-/ :-/ ::)

3. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Uhm ! Nó sống dai lắm an tâm đi . Ko cần tưới nước nó cũng sống mà

4. Quicky

Quicky Youtube Master Race

Sau khi chơi thành công giả lập PS2 cho bản Harvest Moon Save the Homland hôm nay kiếm đĩa Harvest Moon: A Wonderful life SE về chơi thử giả lập PS2 trên máy. Cho đĩa vào ổ, bật lên chơi. Hình ảnh tuyệt vời, hơn hẳn bản STH nhưng tốc độ thì thảm quá. Lúc Takakura giới thiệu được có 5-7 frs, chậm kinh khủng. Lúc này đã xác định, chỉ chơi trò này 1 lúc để biết hết các cảnh vật trong game thôi, chứ với tốc độ này thì toi.
    Sau màn giới thiệu dài lê thê, đã vào được nhà của mình và... tốc độ khung hình tăng lên đến 37-42 frs :D (cao hơn cả lúc đứng trong nhà của bản STH). Khoái quá, định ra ngoài xem nông trang thế nào thì ... 1 lỗi vô cùng nghiêm trọng xảy ra làm mình X( . Đó là nhân vật của mình không thể di chuyển bình thường được. Chỉ di chuyển dc theo đường chéo từ cái giường đến chỗ quyển lịch. Nhấn các nút sang 2 bên thì nhân vật quay tròn. Thế là mình chỉ có thể Sleep, xem TV, xem lịch, đi theo đường chéo, xoay tròn, xem tiền của mình. Hic. trò này kiếm đâu ra patch bi giờ.

Hỏi thêm mọi người 1 tí. Ở lúc bắt đầu Takakura hỏi có nhận làm việc ở trang trại không, nếu mình bảo không thì sao vậy? Mình thử bảo No thì thằng Takakura nó quay tròn. Quay mãi, ko biết bao giờ dùng lại. Chờ lâu quá, Esc luôn.

Các file đính kèm:

5. imanoob

imanoob Youtube Master Race

Cho mình hỏi làm sao để trả giá với thằng Van vậy. phải bán bao nhiêu đồ cho nó.
    bón phân cho đất sau khi thu hoạch đươc S thi nếu trông tiếp có được S nữa ko ?

6. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Nếu bạn trả lời ko thì Taka sẽ thất vọng . Game quay lại lúc đầu .
    Thu được hạt giống S nếu ko chăm sóc sẽ quay về B thui .
    Trả giá cho Van thì theo kinh nghiệm thui chênh lệch chừng vài trăm hay vài chục tùy món đồ mà thui

7. superhacker269

superhacker269 Youtube Master Race

+ cho hỏi là làm sao để lấy đc cần câu vậy ?
    + mình đã vào cái nhà gần nhà con bò , mua một con gà trống , 1 số vật dụng khác , mất tiền , bán luôn con bò , nhưng vì sao lúc trở ra , con bò vẫn còn đó , bấm nút vuông , thì ko có j ngoài cái đồ vắt sữa mà nó cho mình từ đầu trò chơi nhưng tiền vẫn mất ! Là sao ?
    +thêm 1 câu hỏi nữa là làm sao để làm bạn với các nhân vật trong trò chơi ? chẵng lẽ cứ bấm nút nói chiện với chúng hoài ?
    ( Vì đây là lần đầu tiên chơi HM nên mình ko bít j hết , mong các bạn chĩ giáo , mình cũng đã cố gắng tìm kiếm những hướng dẫn chơi trò này trong bõ nhưng .. n` quá ^^' , đọc đc 2,3 trang hoa cả mắt @_@ , cố găng chỉ giúp m` , thax very much ! (^O^ ) )

8. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Cần câu mua từ Van vào các ngày 3 và 8 trong mùa .
    Con bò chưa đi vì khi bán đi thì sáng ngày mai Taka mới dắt nó lên thành phố bán . Mà mới chơi đã bán bò thì làm sao làm bạn với dân làng bằng cách tặng sữa cho họ hay lụm hoa tặng họ ( tùy người thui ) . Tiền mất vì đã mua gà . Sau khi bạn yêu cầu Taka sẽ lên thành phố vào buổi sáng tới trưa sẽ về . Bạn vào check lại trong cái hộp bằng thiếc sẽ thấy tiền nếu bạn bán đồ vật , còn đồ vật mua sẽ có đoạn film Taka giao cho bạn .

9. superhacker269

Ủa ? sao viết 1 bài thành ra 2 bài thế này ? @_@

chết , quên mất làm sao để tặng quà cho người khác ? kiếm thức ăn cho bò ở đâu ? ở trong Hm này có lúa k ? nếu có thì lấy ở đâu ? còn nữa , 1 Q nữa , mua gà rồi , làm sao đặt nó vào chuồng ?

cám ơn nekoyuky n` lắm thax , nhưng .. Van là ai ? ở đâu ? chơi trò này k có bản đồ , lai xoay tùm lum , khó nhớ đường wa' ! nhưng mà bạn , cho bò ăn làm sao ? Và muốn tặng đồ cho các cư dân trong thanh phố làm cách nào ?

10. cheeky_girl242

Van là thương nhân buôn bán đó chị, ổng sẽ tới làng vào ngày 3 và 8 và sẽ mở shop bán hàng kế bên quán bar. Nếu muốn xem bản đồ thì chị bấm nút Select. Còn chị muốn cho bò ăn thì vào chỗ đặt thức ăn trong chuồng bò và lấy rơm ra, đặt vào máng để thức ăn trước mặt con bò, còn không thì chị lùa bò ra ngoài đồng cũng được. Còn chị muốn tặng quà cho mọi người thì chị lấy vật muốn tặng ra, lại gần họ và đưa cho họ. ::)

11. progamerk

progamerk Mr & Ms Pac-Man

Bạn nào chơi HM AWL ps2 mà NTSC với lại biết dùng torrent thì seed dùm với.. mua nhầm cái PAL.... giờ kiếm ko ra NTSC, TV ko chuyển đổi kênh đc... bạn nào giúp với, mình là cũng là fan HM , ghiền mà hổng chơi đc, tức quá

12. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Đĩa này ở VN chỉ có PAL ko có NTSC ....................................

13. cheeky_girl242

Chị Yuki ơi, Milking room có chức năng gì ạ ? Em mún hỏi chị trước khi đặt hàng, đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi liều mà !!! :D

14. superhacker269

mình cám ơn cheeky nhe , mặc dù chưa thử nhưng cũng thax , chẳng bít có đc k ^^' ! tìm hiểu từ sáng tới 4h chìu , chưa hiễu đc j` , nản quá ^^'

các bạn cho mình biết từ mấy h tới mấy là sáng , từ mấy h tới mấy la` chiều ? tối nữa ! và các mùa trong năm là sao? giải thích giúp mình với !

@cheeky : ủa? lùa cũng đc àh ? làm thế nào chỉ mình với ! ^^' mình mới chơi chưa biết j làm phiền mấy bạn tí , thông cảm nha ^^'

15. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Cái room đó mà mua chỉ tổ tốn tiền mà thui . Mình phải đẫy bò vào đấy thì nó vắt sữa dzùm mình . Vừa mệt vừa mất thời gian .
    Có 4 mùa . Xuân Hạ Thu Đông . Mỗi mùa 10 ngày . Trời tối thì thấy ngay thui . Nhấn Start để xem giờ .
    Lùa bò thì nhấn nút ngay trên cái chuồng của nó . Ở ngoài thì lùa vào , ở trong thì lùa ra

16. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Superhacker269 : Lần sau không được gửi bài liên tiếp thế nhé. Lính mới chưa dc sửa bài thì em nên suy nghĩ kỹ những gì cần viết trước khi gửi.

17. imanoob

Xin chỉ mình cách chăm sóc cây ăn quả ( tại thấy nó không cần tưới nước thì chăm sóc làm sao)
    Gà con sau khi nở thì bao lâu sẽ lớn
    Cái wool shear có tác dụng gi không ?
    sao mình đưa cái Blue fearther cho con celia rồi mà giờ là ngày 4 mùa đông rồi mà sao chưa cưới =(( ? ( nều không chịu thi ít nhất cũng phải trả lai để cua con khác chứ:;) , nếu không lấy ai " nối dõi tông đường" :-/ )

18. cheeky_girl242

À, cây ăn trái anh chỉ cần tưới nước lúc nó còn nhỏ, lúc lớn rồi thì không cần, chỉ cần bón phân thui !
    Gà con thì khoảng 5 hay 6 ngày gì đó sẽ lớn ( với lại em không nhớ rõ )
    Cái Wool Shear dùng để cắt lông cừu đó !
    Khi anh đưa Blue fearther cho Celina rùi thì đến đầu năm mới tự khắc sẽ làm đám cưới thui, không sao đâu ! Đừng lo nha !!!

19. imanoob

Ủa mình nhớ là cây ăn trái của mình từ trước tới giờ chưa hề tưới kể cả lúc nó còn nhỏ.
    Còn cái cat lông cừu hình như la clipper mà

20. cheeky_girl242

Ừm, cây ăn trái sống dai lắm, nó sẽ không chết đâu. Nhưng anh cứ việc tưới cho nó mau lớn !
    Đúng rồi, trong danh sách đặt hàng ghi là clipper, nhưng thật ra nó là kéo cắt lông cừu đó ! ::)