[PS2] Harvest Moon : A Wonderful Life Special Edition

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 8/6/05.

?

Các bạn nghĩ sao về bản Edition này ?

1. Rất hay !

44.3%
  2. Hay !Nhưng game có vài nhược điểm không hay !

44.3%
  3. Không hay cho lắm ,mình chưa mấy hài lòng !

11.4%
  1. TPHCM

TPHCM Donkey Kong Lão Làng GVN

cho em hỏi,havest moon:A Wonderful Life ngoai tiem ban d v d hay cd vay,chung nao ra ban tieng anh

2. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Ở ngòai sho bán DVD đó bạn ,mình cũng ko rõ là có CD hay ko ,nhưng mình khuyên bạn ko nên chơi bản tiếng nhật ,rất khổ sở và nhức mắt ,và tức mún .....ọc máu vì mình ko hiểu họ nói gì cả >_<
    Ráng đợi đi bạn ,chắc trong tháng 8 hoặc 9 là nó ra bản tiếng Anh hà ^_^

3. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

bó tay...chắc chắn là kô bao giờ có cd với game trên ps2,xbox hay gc vì đơn giản là dung lượng quá thấp...đến trên ps2 bây giờ có rất nhiều game rpg phải 2 dvd vì quá dài như shadow heart covernant hay star ocean 3
    may mà những game thể loại khác như thể thao hay action mà dài thì đã có dvd9 chứ kô phải như dvd5 như rpg...ví dụ gran turismo 4...bọn sony tham nên vác quá nhiều xe vào trỏng...xe nào cũng bóng loáng...dvd5 chịu sao nổi
    phải chơi quen nhiều mấy game tiếng nhật đi...vì nhiều game tuy kô hiểu gì nhưng girl cute lắm :D ...hay ngồi down phim anime của bọn nhật cũng hay luôn

4. Black Mckenzie

Ý bạn là sao ??Mình ko hiểu gì hết ??Bạn ko tin là có DVD trên ps2 hả ?? Pó tay thiệt ....ko hiểu bạn mún nói gì cả !

5. ILSATS

àh...ấn lộn thêm chữ dvd thôi mà...để sửa lại là xong...nội dung thì quá rõ
    tôi muốn nói là cd kô thể dùng làm đĩa game của ps2,gc,xbox vì dung lượng quá thấp...ngay cả dùng dvd5 bình thường cũng kô đủ với nhiều game...nhất là các game đua xe và rpg dài...với rpg thì có thể dùng 2 dvd5...nhưng còn đua xe thì kô thể nên phải qua dvd9 mới chịu nổi...về sau ps3 chắc dùng đĩa blu ray...đảm bảo ngon lành

6. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Ai nói dzị ^^, xài CD cho PS2 dc đó. Cái game STH nhỏ xíu đó. Hồi đó Alicia chơi ở VN mới có PS2 à, đâu có nhìu game PS2 nên khi kím HM: STH phải mua bằng CD chứ đâu có DVD đâu mà. Ko tin chừng nào dzìa Alicia gởi cái CD đó cho mí người coi.

7. Black Mckenzie

---> Thôi ,quay lại chủ đề của topic nha ^^

--->Chán wá ,hôm nay wa gamespot và natsume cũng ko nghe nói gì đến AWL Special Edition ,kiểu này chắc ....tiêu wá ,dù sao bây giờ cũng đang là Q3 rùi mà ???

--->Ai biết thêm gì thì up lên nhe ^^

8. ILSATS

lạ thật...ở trang trước tôi có nói là ngày 1/9 sẽ phát hành mà ku cũng bảo là lâu thế...định giả nai câu bài???tin chính xác đó

9. Black Mckenzie

--->Ôi cái ông ba trợn này ,ông lấy thông tin ở đâu ra là ngày 1/9 bản AWL tiếng anh ra ??????,tui nghĩ ông đang câu bài thì đúng hơn ,vì mấy bữa tui cũng đã hỏi một lần mừ >__<,Làm gì có zụ này ,cả gamespot ,gamespy ,gameone,natsume ,hmfarm,hmotaku ,Hmlife ....là một loạt các trang web về HM nhưng có thấy nói gì về việc fát hành cái bản Anh này đâu ---->Tốt nhất là ông đưa link cho pà kon xem là chính xác hơn cả ^___^Chứ cứ ngồi nói miệng ko cũng chẳng được gì mà còn mang tiếng là spam bài >___<

10. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Đây nè , đây nè, là bài của Ilsats nè, thôi 2 người đừng nóng. Mà kím đâu ra thông tin dzậy Ilsats, cho bà con cái link tham khảo dzí ^^

11. Black Mckenzie

--->Uh ....Tốt nhất la` ông nên đưa link để kiểm chứng đi chứ ,nói suông sao được >__<

--->Mình mong sao cái special edition này có thêm nhìu` nhìu vung` đất để trồng trọt ,chứ nếu cứ như cái bản OWL thì ...>___<

12. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Special edition và Oh!WL là 1 mà, vì tụi Châu Âu nó gọi là Oh!WL thui. Bản tiếng Anh sắp tới cũng chỉ là bản dịch và chỉnh sửa 1 số bugs trong game mà thui, chứ đất trồng thì chắc ko đổi đâu Hiếu ơi.

13. Black Mckenzie

--->Trời ơi...:(( :(( Zậy là ko còn hy vọng nữa rồi ,cứ ngỡ là sẽ có mới về vụ đất trồng ,vậy mà... :((
    ---> À ,Alicia có nghe nói gì về cái zụ 1/9 ra bản AWL SE ko vậy ???

14. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Hic, giờ thành Q3 2005.
    Hình như mấy tay phát hành khoái Q3 lắm hay sao nhỉ, nhiều Game toàn hứa vào mùa này thế mới đau. đành ráng chờ , yu cũng chưa chơi AWL tiếng nhật nữa nên ko chơi bản tiếng anh xem như ko biết phải viết gì cho fanzine part 2. ( thế mới có chuyện tách nó ra đấy :D ). phải nói chứ nhìn mà ko hiểu thiệt là bực ...

romrumrira thích bài này.
  15. Black Mckenzie

Nè Yu ơi ,dù sao Hiếu cũng đã chơi game này bảng tiếng nhật ,và mình sẽ dễ hơn trong khi viết bài ,vậy để part 2 game này mình lo cho okie? ,và hãy nhắn dùm GCT_Shop cho mình là ổng viết bài đó sai rất nhìu chỗ nha ,hơn 10 lỗi đó >_<Làm mình bị sai theo >_<

16. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Nếu bạn chơi rồi thì bạn cũng có thể viết. Review nên viết nó đừng giống như 1 hướng dẫn được rồi, cứ viết nếu có gì yu sẽ sửa lại.

17. Black Mckenzie

Như thế cũng được ,nhưng có lẽ nên tham khảo thông tin và hình ảnh từ mấy trang web nước ngoài để bài viết sinh động hơn fải ko ^^

18. Black Mckenzie

19. ILSATS

oáp...chán ngán...thế game này là của EA hả? =))
    nói cho mà biết nhá...cái tin đó tôi lấy từ trang www.gamestop.com...ở đó họ cho pre order từ trước mấy ngày khi tôi post bài đó lên rồi...
    còn nói về các trang web lớn như gamespot,gamefaqs,gamespy,gamershell,ign đều chưa chắc đã có những thông tin chính xác về ngày ra của game...nếu ai đã từng vào các trang đó tìm kiếm thông tin nhiều rồi thì sẽ biết ngay...những tin về ngày ra rất nhiều tin kô chính xác và sẽ được sửa lại sau...nhất là các game tiếng nhật được sửa lại tiếng anh...khá mập mờ

20. Black Mckenzie

...tro*i` a.....cung~ kho^ng bit' tin ai ba^y gio` ,danh` ngo^i` cho` vay;)) ,Truoc' sau thi `cung~ ra ha` !Ma` nghi~ cung~ buc ,sao thong tin moi~ no*i mo^i~ khac' the^' ???