[PS2] Harvest Moon : A Wonderful Life Special Edition

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 8/6/05.

?

Các bạn nghĩ sao về bản Edition này ?

1. Rất hay !

44.3%
  2. Hay !Nhưng game có vài nhược điểm không hay !

44.3%
  3. Không hay cho lắm ,mình chưa mấy hài lòng !

11.4%
  1. huamandinh

huamandinh Youtube Master Race

Anh ơi, Cody's artwork, Patrick's fireworks tìm ở đâu zậy, nhưng mà em mún nó theo con đường học vấn thì phải làm sao?
    Ủa? chapter 6 là hết rồi hả anh, em tưởng tới chapter 9 chứ

2. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Mấy cái đó em kết bạn với họ , họ sẽ tặng em.Ngoài Cody và Patrick còn có Flora , Vesta , Gustafa , Wally và bà Romana tặng nữa đó.Đi theo học vấn em tặng pháo bông của Patrick và sợi d6ay chuyền của Flora.

3. huamandinh

Zậy là ngoài mấy dụng cụ thì họ còn tặng thêm mấy món khác cho mình hả chị, zậy em có thể lấy dây chuyền của Flora và pháo bông của Patrick vào lúc nào,
    ở chapter thì mình vẫn đem con đến nhà của ông bác học và cái lều của ông khảo cổ phải hông
    Cám ơn chị nhìu

4. sumonking1

sumonking1 Youtube Master Race

Để tớ trả lời luôn cho :
    -ở chapter 2 ( lúc nào bạn rãnh ) hãy thường xuyên ẫm con mình tới phòng thí nghiệm daryl và tới chỗ mà bạn đào đồ vật .
    -Về món đồ thì bạn tặng con những thứ sau : tấ cả những item mà bạn đào được , và dây chuyền Flora tặng .Bạn hãy làm bạn tốt với Flora bằng cách tặng trứng và sữa cho cô ấy . Ở chapter 3 đợi lúc cô ấy ở trong lều ( thường sáng sớm hoặc tối ) cô ta sẽ tặng cho bạn sợi dây chuyền . Good luck

Chị Dano ơi cho em hỏi mình cưới vợ về có cần tặng quà nữa hem vậy , em cưới Nami rồi mà lười đi đào quá ( để time câu cá sướng hơn ) , không tặng có bị giảm tim hong?
    Về bò ,gà khi đã lên hết 10 tim cần được chăm sóc kĩ lưỡng như trước không ( tốn quá nhiều thì giờ ) hay chỉ cho ăn là đủ . Em không để đồ bán cho ông quản gia mà toàn bán cho ông Van liệu có bị gì không . Thanks chị nhiều ^^

5. huamandinh

Hình như là sau khi lấy vợ bạn không cần tặng đồ cho nó nữa, nói đúng hơn là hông thể tặng vì tặng mà nó đâu có lấy đâu( nếu hông đúng thì cho mình sory ).
    Chị ơi, sao em trồng cây ăn trái hông được, dù em đã trồng nó trên 1 mảnh ruộng riêng.
    Gretoma là cái gì zậy chị, nó là 1 trong những nguyên liệu để làm cái món salad trong nhà Christ đó.
    Thanks

6. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

@Sumonking:Chị cũng ko bít có giảm ko , nhưng tặng thì vẫn tiếp tục tặng đc đấy em àh.Nếu lười đi đào em có thể chờ tới mùa Thu , lên chỗ thác nước có nhìu bông Gem soil , gom về tặng Nami cũng đc.
    Bò gà chỉ cần cho ăn , nói chuyện thui , chứ đã đủ tim chắc ko cần chải lông.Nhưng vẫn phải tắm rửa khi nó bẩn nếu ko sẽ làm nó bực mình-->giảm tim.
    Bán cho ông Van thì tốt chứ sao , chị cũng toàn bán cho ông Van.
    @huamandinh:Trồng cây ăn trái em phải chừa chổ trống xung quanh cho rễ phát triển.Trồng như thế này
    ooo
    oxo
    ooo
    Theo chị thì em nên mở Great filed và trồng cây trên đó , còn cái ruộng có sẵn thì để trồng củ quả cho tiện.
    Gretoma là Hybrid từ Tomato và Watermelon,trồng vào Spring , Summer, Fall , từ 9-10 ngày cho trái.Để hybrid em phải có Tartan , sang chapter 2 em nhờ Takakura lên tp mua đồ rùi tối vào nhà ổng sẽ thấy.Khi đã có Tartan phải nói chuyện với nó nhìu thí nó mới cho em Hybridize.

7. huamandinh

Zậy là em có thể zừa trồng cây ăn trái, zừa trồng mấy cái cây lai trên great field cùng 1 lúc phải hông chị

8. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Đc thì đc nhưng em phải chừa đủ chổ cho cây mọc giống ở trên ko là cây ko mọc đc nha.

9. sumonking1

sumonking1 Youtube Master Race

Chị Dano ới ời , cho em hỏi vài chuyện nha :
    - Con ngựa của em sao mà khó nuôi quá ( màu trắng ) chải lông cũng bực , âu iếm cũng chả khoái , nói chuyện cũng thế luôn . Để dồ trong máng nó cũng chã thèm ăn kì quá, lần đâu chơi có con ngựa màu đen mà cũng dễ dạy hơn con này nhiều T.T , liệu nó có bị giảm tim không vậy . Mà ngựa 10 tim có được gì hem , chó nữa .
    - Cho thú ở ngoài qua đêm có bị gì không vậy chị ?
    -Cái máy Seed Maker sao chưa thấy ông daryl nhắc gì hết , làm bạn hơn 2 mùa rồi T.T ( vô nhà ỗng thường xuyên ).
    - Có cần thiết là phải cho chó ăn không hả chị , cho nó ăn nó có được gì hem
    THANKS SO MUCH

10. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

@sumonking:
    -Nó bực có khi là tại vì em chải lông lúc nó đang ngủ đấy.Để ý khi nó nhắm mắt cúi đầu xuống là nó đang ngủ , em mà âu yếm nó sẽ bực mình.Đồ trong máng có khi nó tự ăn , có khi em phải cầm trên tay đút nó ăn đó.10 tim chị thấy chả có gì hơn cả, cũng vậy thôi em àh.
    -Với điều kiện ko mưa hoặc ko có tuyết thì đc , với lại em phải có cỏ cho nó ăn , dùng Fertilizer ấy.
    -Em đi ra chỗ đặt mua đồ , nhìn vào cái list xem đã có bán chưa.Nếu có nghĩa là em đã vô tình nói chuyện vớ Taka và Taka đã đưa nó vào list đồ mua , ko đc tặng nữa.Nếu chưa có thì 1 pm em vào nhà có lẽ sẽ gặp sự kiện.
    -Phải cho chó ăn mới lên tim đc em àh.Để đỡ tốn em có thể lấy mấy cây nấm mọc dại trên trang trại cho nó ăn cũng đc.

11. huamandinh

Chị ơi cho em hỏi, cái con Tartan hay Tarcan gì đó sao có được vậy chị

12. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Khoảng mùa xuân chapter 2 , sau khi Takakura lên tp bán hoặc mua 1 món đồ gì đó , khoảng 6h tối em vào nhà của ổng sẽ thấy ổng đang nói chuyện với Tartan.Cái này phải làm trước khi mùa hè chapter 2 kết thúc , tại vì hình như sau đó là hết lấy đc rùi.

13. KietPro^^

KietPro^^ Mr & Ms Pac-Man

chị dano ơi cho em hỏi game nó khuyên mình nên để bò gà ra ngoài trời vậy nên để nó ra ngoài trời vào lúc mấy h đến mấy h. À mà chị dano ơi chị cho em xin nick yahoo của chị đi để em dễ dàng thỉnh giáo hoặc chị add nick [email protected] của em cũng đc.Thanks trước!

14. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Nick chị là libra_iloveyou.Để bò và gà ra ngoài trời tốt nhất là em nên trồng cỏ , ngoài ra trời mưa phải đem chúng vào ngay.Gà đem ra đem vào mắc công nên chị thấy để trong nhà vẫn đc , cũng cho trứng vàng bình thường.Còn bò và cừu do có nút bấm đem ra đem vào nên em đem đi , nhưng nhớ phải trồng cỏ cho bò ăn nha.

15. KietPro^^

Mấy anh chị poss lại cho em cách lấy tất cả các món wà của chapter 1 đc hok? (mấy anh chị thông cảm topic nhìu trang wé em đọc hoa cả mắc mà chả kiếm đc cái gì) à mà sao chị dano ít lên nick yahoo thế em add nick chị rùi mà.

16. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Chapter 1?Chapter 1 có quà j ấy nhỉ?Chỉ có Seed Maker của Dảyl , lấy bằng cách tặng cá nhìu nhìu cho ổng và vào nhà ổng để xem cái scene,còn cái Blue Feather là do mấy chú lùn tặng , chỉ lấy đc khi có 1 cô gái 3 tim đỏ với mình.
    Chị đang online này.

17. KietPro^^

Hix các anh chị chỉ em cách câu cá pro đi. Mỗi ngày em câu ở cái đầm lầy gần bờ biển nhưng cá dính câu 5 lần thì thoát hết 4 lần >.<. Em tức gần chết h ko mún đi câu cá nữa huhuhu...

18. *ShAw*

*ShAw* C O N T R A

Bao h thấy giật giật màu trắng ở biển thì để tầm 1s ->1.5s rồi giữ X nhỉ :-/
    Khuyên : nếu bạn đang nghèo và còn phải làm nhiều việc nông trại thì nên câu ở chỗ thác nước , chỗ đầm lầy chỉ khi nào rảnh rỗi và có thời gian mới nên câu :)

19. lam90

lam90 T.E.T.Я.I.S

cho minh hoi minh co dong ho nhung lai ko biet hen gio.lam theo no chi nhung ko hen dung gio duoc,ai biet chi minh voi

20. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

@KietPro:Khi thấy cấn câu giật giật , em khoan bấm X vội.Đợi đến khi con cá kéo mạnh xuống , có những giọt nước trắng tóe ra thì chờ thêm 1-2s hơn rồi hãy kéo chứ cũng đừng kéo liền , chắc chắn là đc.
    @Lâm90:Khi bạn bấm vào cái bàn ngay cạnh giường , sẽ hiện ra cái Menu.Bạn chọn Set alarm thì nó sẽ hiện ra cái đồng hồ.Cái nút chỉnh giờ mình ko nhớ nhưng nó có hướng dẫn .Bạn bấm cây kim giờ đến đúng giờ mình muốn,sao đó bấm X chứ đừng bấm O.Lưu ý là nó sẽ reng cả sáng lẫn chiều , ví dụ như set 9h thì 9h sáng với 9h tối nó reng tuốt nên coi chừng đang ngủ bi dựng dậy thì khổ.