PS2 - PS3 | Hỏi đáp giải thích về Games

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/6/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tomca1105

tomca1105 Legend of Zelda

Sony quản lý các sản phẩm digital theo account, như DLC, online code, digital game, mua = account nào thì chỉ account đó chơi, log out account đó rồi thì ko sử dụng được những sản phẩm đó nữa, muốn sử dụng phải login lại account đó. Còn việc chuyển trophy nếu như chuyển được thì mình sẽ đi tìm thằng nhìu trophy nhất thế giới và xin nó share qua cho mình...Nói thế chắc bạn tự hiểu rùi chứ.
    Lời khuyên cho bạn là, cứ sử dụng 2 account US và EU đó đi, game EU có DLC thì log vào acc EU, tương tự US. Còn về sau tham khảo giá thấy bên nào rẻ hơn thì mua bên đó.

Mấy pác cho mình hỏi là cái Final Fantasy XIII và XIII-2 bản Asia có nhìu DLC ko? Nếu so sánh DLC của nó với EUR và US thì sao?

Chỉnh sửa cuối: 11/9/12
  2. Rubedo

Rubedo Mega Man

Bạn sai rồi, acc nào trong máy đã nhập code online, down DLC hay game về thì nó nằm trong máy, user có acc khác trong máy cũng chơi được nhé, kể cả acc region khác, miễn là ko xóa user chính dùng mua đồ.
    Việc sony nó có ban acc không thì không rõ.

Với những người có sở thích săn trophy thì chẳng ai muốn chơi cả 2 acc đâu bạn à.

FFXIII ko có DLC, XIII-2 thì ko rõ vì mình chơi bản EU đã có full DLC

3. yusukelove

yusukelove Youtube Master Race

Bác này hiểu mình này, thế còn bác nào biết làm cách trên "mua ở acc phụ rồi vào acc chính chơi (để săn trophy) có khả năng bị ban hay không?" :5cool_sweat:

Cái này ai mà không biết, ý mình là có khả năng nhỏ nào đó có thể share trophy giữa các user đã có trong máy và có cách nào bỏ protected save file cho user khác xài ko :4cool_doubt:

4. MichaelVeo

MichaelVeo Youtube Master Race

bạn ơi cho mình hỏi cấu hình máy như sau:
    I5-2450
    Ram2G
    Vga HD3000
    có chơi được Tenchu3:Warth of Heaven và định mệnh võ sĩ đạo không

5. lextoon

lextoon Donkey Kong

Mấy bác cho hỏi tí, chả là hồi trước chơi Dynasty Warriors 5 xtreme legent trên máy PS2 , nó có một mục là Load Original, khi bấm vào mục này, nó yêu cầu bỏ đĩa Dynasty Warriors 5 vô để load, sau khi load, ta có một game Dynasty Warriors 5 hoàng chỉnh có tất cả mục chơi của DW5 và DW5XL, và có thể sử dụng character tạo từ mục edit mode của DW5XL để đi Free mode của DW5.
    Nhưng giờ máy hư mắt đọc, em mod chip gắn HDD thì nên không cách nào load original được vì giờ máy không thể đọc đĩa nữa, dùng giả lập thì nó cũng không chạy, kiếm trên mạng thì không có bản mod nào của game này vì người ta đa số chỉ mod các game đá banh
    Xin nhờ các bác giúp dùm
    Thank

6. TaLaXieuNhan

TaLaXieuNhan Youtube Master Race

Cho em hỏi game Yakuza 4 có bản tiếng anh không vậy. Tại em thấy trên halo nó ghi 2 cai yakuza 1 cái không ghi gì còn 1 cái thì (JAP)

7. MrKen819

MrKen819 T.E.T.Я.I.S

sao cái Warrior Orchi3 mình đi xong cái Chapter 3: "Battle of Osaka Castle". rồi mà ko có Lu Bu vậy???

8. DaivyPhuong

DaivyPhuong Liu Kang, Champion of Earthrealm

Voice JAP sub English
    saasasasasasasas

9. ncbc

ncbc Mr & Ms Pac-Man

nhớ là muốn lấy lubu thì trong team fai có Diao Chan
    khi nào gặp lubu thì chuyển wa Diao Chan nói chuyện j j đó
    mình chưa chơi tới, nhưng nhớ là có đọc ở đâu đó :)

10. tomca1105

tomca1105 Legend of Zelda

Cái này thì mình cứ tưởng nó quản lý giống Vita, đồ của acc nào thì acc nấy xài chứ, ai rè ko...Cảm ơn pác đã sửa sai và xin lỗi bạn kia nhé, vì cái Final Fantasy XIII/XIII-2 Dual Pack sắp ra có Voice JPN Sub ENG nên đang cần thông tin vì DLC của nó gấp.

11. ZzRubiaszZ

ZzRubiaszZ Mr & Ms Pac-Man

MẤY BÁC CHO EM HỎI EM CHƠI CÁI GOD OF SPARTA DOWN TRÊN PSN đang chơi thì tới khúc con tàu ra khơi bị lỗi ..... load lại khúc đó cũng đứng hình im re em đang download lại không bik là lỗi của game hay ổ cứng vậy >_<

12. yellowfever

yellowfever Youtube Master Race

QUOTE=ZzRubiaszZ;22127196]MẤY BÁC CHO EM HỎI EM CHƠI CÁI GOD OF SPARTA DOWN TRÊN PSN đang chơi thì tới khúc con tàu ra khơi bị lỗi ..... load lại khúc đó cũng đứng hình im re em đang download lại không bik là lỗi của game hay ổ cứng vậy >_<[/QUOTE]
    bạn test nhiều lần chưa nếu vẫn bị như thế thì chắc do game lỗi bạn download lại đi, khúc đó bạn sẽ gặp 1 tên trùm tên gì quên mất rồi nhưng bạn sẽ thua và rớt xuống hang động lấy được găng tay của Zeus nếu mình nhớ ko lầm là thế, còn nếu bạn đã có găng tay của Zeus rồi thì thằng trùm đó mệt với bạn và bạn sẽ thắng nó và chiến lợi phẩm là mặt nạ có khả năng hút máu đối phương...thân

13. vitary

vitary Youtube Master Race

cho mình hỏi có fix 3.55 cho game JOURNEY chưa nhỉ? Ai có cho mình xin nhé.

14. windyboy2408

windyboy2408 Youtube Master Race

Mấy bác cho em hỏi em đang tính mua đĩa pes 2013 (chưa chơi trên ps3 bao h) nhưng ra shop chỉ thấy toàn hệ EU vậy chơi onl có phân vùng ko ạ?

15. KrayKen

KrayKen Legend of Zelda

Có b. .

16. windyboy2408

windyboy2408 Youtube Master Race

Cho hỏi lun là ae mình hay chơi vùng nào thế Asia Eu Hay Us vậy :D

17. ThanatosII

ThanatosII Crash Bandicoot GVN CHAMPION ✟ Grim Reaper ✟ Lão Làng GVN

Máy mình PS2 Slim 90006 đang chơi Star Ocean 3 Till Unbub đến đoạn đánh 2 con rồng thị bị load games rất chậm, chuyển cảnh thì đen sì luôn. Sau vài lần như thế mình đổi sang đĩa GOW2 chơi dc 1 đoạn thì đổi lại đĩa SO3 thì qua dc đoạn đó. Nhưng đến về sau lại cũng gặp tương tự :6cool_beat_shot: . Như vậy là bị sao hả các cậu, có cách nào khắc phục dc ko ?

18. KrayKen

KrayKen Legend of Zelda

Hầu hết mọi người dùng disk US.

19. Le Duong

Le Duong Dragon Quest

Có ai biết Blas là mã vùng nào của đĩa ps3 không?

20. nguoimong

nguoimong Youtube Master Race

blas hình như là châu á hay sao ấy

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.