PS2 - PS3 | Hỏi đáp giải thích về Games

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/6/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

cho mình hỏi, NFS hot pursuit có thể chỉnh lên số tự động (automatic) thành lên số tay (manual) ko? mình mò hết trong setting mà sao ko thấy vậy?

2. FrankieX

FrankieX Donkey Kong

FIFA12 thì đĩa hệ nào cũng chiến ngon onl với tất cả các hệ khác nhưng online pass thì phải trùng với region đăng kí PSN ví dụ đĩa của bạn Asia thì acc PSN cũng phải Asia luôn đó...FIFA12 các hệ khác nhau thì chắc chỉ có cái bìa đĩa khác nhau :)

3. jude1903

jude1903 Mr & Ms Pac-Man

Thanks bạn :)
    Mình chưa lập acc PSN, nếu lập thì lập hệ nào tốt nhỉ? Mình đang định mua FIFA ở đây nên chắc là hệ PS3, mình còn có hàng hot Uncharted 3, MW 3 đang về nhưng là hệ US, hix ko biết có phải đăng ký hệ US ko nữa

4. 436179825

436179825 Youtube Master Race GameOver

cho mình hỏi với
    Ngày còn đi học mình mơ ước thèm cái ps3 chơi game lắm, nhưng mà nhà ko điều kiện nên đành cứ mơ như thế. Cuối năm nay mình được cố nhân tặng cái ps3, nhưng mà giờ mình già rồi, máu game chẳng còn bao nhiêu, hiện giờ có tựa game nào hay hay chút không ?, game nào có cốt truyện ý nghĩa cảm động lòng người ấy, chứ mình xem mấy cái clip giới thiệu best game toàn là chặt chém, bắn nhau loạn xạ không

5. FrankieX

FrankieX Donkey Kong

thì lập lấy 2 cái..mình cũng có 1 cái của Úc (nơi đang ở vì đa số game mình mua là region 4), đợt trước thằng em ở Sing qua cầm cho cái Fifa12 thế là lại lập 1 cái acc Asia rồi lại lập thêm cả 1 cái US nữa..Uncharted 3, MW 3 cũng chơi online được tất giống như fifa12 nhưng đĩa hệ gì thì phải có acc hệ đấy để điền online pass...mà lập acc đơn giản mà bạn kô có gì đâu :P

---------- Post added at 15:54 ---------- Previous post was at 15:47 ----------

cảm động lòng người có Fifa12 =)) juz kidding...phần lớn game đỉnh mình thấy là action thôi à...uncharted, batman, MW3, assassin creed...cốt truyện hay và khá mình thấy chắc có heavy rain, final fantasy XIII :) hoặc LA noire nếu mún thử trình độ trinh thám :) nhẹ nhàng thì chắc chỉ có mấy game thể thao...

6. jude1903

jude1903 Mr & Ms Pac-Man

:D ồ biết rồi thanks bạn, mình sẽ lập 2 acc hehe

Game hay của Ps3 thì mình thấy cũg giống bạn, Uncharte 2,3 (1 không hay lắm), MW1,2,3 , FF13, Heavy rain, La Noire, etc. Thích đơn giản nhẹ nhàng thì có Little Big Planet.
    Bạn đừng nhầm bắn nhau, chặt chém là ko ý nghĩa. GOW 3, MGS4 cũng bắn nhau chặt chém nhưng cốt truyện rất hay, rất có chiều sâu :D

7. lovemrbo

lovemrbo Mr & Ms Pac-Man

Cho tớ hỏi, tớ đang tính mua COD MW3 mà không thấy có US, chỉ có UK với Asia, mua về có chơi online với anh em US được không nhỉ?

8. FrankieX

FrankieX Donkey Kong

Ngon...chơi tuốt bác ơi..cứ mua thoải mái đi

9. pokeking

pokeking Donkey Kong

10. GvD.SCVN

GvD.SCVN Youtube Master Race

Các bác ơi làm ơn cho em hỏi.
    Em đang đăng nhập bằng ID us. Nhưng em mới mua đĩa tiger goog 12 bản châu á thế là ko Ol được.Mà em tim mãi không thấy cach thoát ID hiện tại thế nào để lập cái asia mới cả.
    Mong các bác giúp đỡ em cảm ơn trước ạ

11. Nobunaga Nokia

Nobunaga Nokia Chơi game tới già Lão Làng GVN

2 Game Red Dead Redemption và Red Dead Redemption: Undead Nightmare là 2 bản khác nhau à, nếu mình down Undead Nightmare về có chơi được phần cốt truyện của RDE không hay chỉ chơi được phần Undead Nightmare thôi

12. haihieu003

haihieu003 Dragon Quest

nếu bạn down bản RDR complete edition thì mới chơi đc cả undead và bản gốc (giống GTA 4 complete editon)

Nobunaga Nokia thích bài này.
  13. Nobunaga Nokia

Nobunaga Nokia Chơi game tới già Lão Làng GVN

Có phải là bản RDR Red: Game of the Year Edition đúng không bạn

14. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

RDR Red: Game of the Year Edition
    là nó bao gốm hết bản gốc với 3 bản DLC của RED luôn

15. tula...

tula... Youtube Master Race

các bác cho em hỏi, con ps2 fat của em chơi game chép được có nghĩa là mod chip rùi phải ko ạ. Hiện tai em muốn chơi bằng HDD thì phải làm sao ạ. Em có cái hdd Western 80GB của PC dư ra, giờ làm sao để chơi trên Hdd mong các bác hướng dẫn cho em với.

16. shin_pencilboy

shin_pencilboy Youtube Master Race

cho mình hỏi với, mình mới chơi pes12 trên ps3 nhg mà sao nó lại cập nhật chuyển nhượng kiểu nửa mùa í @_@ ví dụ như MU thì ko có Tom, chel thì ko có Mata ...etc (ver1.02) đĩa của mình hệ eu

17. newbie_1990

newbie_1990 Youtube Master Race

Mình chơi uncharted 1 và 3 trên hdd ngoài nhưng bản 1 thì nó chỉ cho xem cắt cảnh rồi đen thui màn hình luôn còn bản 3 thì vào 1 cái nó chỉ load mãi (hình cái nhẫn xoay vòng vòng)..mà chẳng chịu vào game là sao vậy???

18. izuri91

izuri91 Youtube Master Race

cho mình hỏi trên PS3 có game đua xe nào mà chơi như đua xe thú hồi PS1 không ??? có cho mình vài lựa chọn với :D
    Cảm ơn nhe

19. FrankieX

FrankieX Donkey Kong

nếu như game bạn hỏi là chocobo racing thì ps3 kô có game đấy đâu bạn à

20. pokeking

pokeking Donkey Kong

thế có game nào kiểu như The house of the dead ko ạ:D
    kiểu bắn xoay xoay + 2 người chơi thế vui:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.